TIN TÀI TRỢ.

Dầu Argan dưỡng tóc, có mẹ nào dùng thử chưa ạ?

• 27 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 138 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuseungarmy Xem bài viết
    em vừa mua 1 lọ dầu argan của Sheaghana các chị ạ. Các chị bày em cách bôi lên tóc mà không bị bết với em nghe ngta bảo bôi lên dưỡng tóc thay cho xịt dưỡng tóc thôi ko cần gội lại, nó cũng ko bị bết í , dưng mà hôm qa em gội đầu xong, để tóc còn hơi ẩm rồi bôi dầu lên thân tóc, sau đó ngồi quạt mà nó không khô, cứ bết bết hoài luôn, thế là em phải đi gội lại
    mình cũng mua của Sheaghana nè, bôi vừa thôi thì sẽ ko bị bết tóc. Cách mình bôi như sau: gội đầu xong hong tóc còn hơi ẩm, lấy chừng 7 - 10 giọt ra lòng bàn tay, xoa đều cho hơi ấm 2 lòng bàn tay rồi sau đó vuốt lên tóc. Mình toàn bôi phần ngọn là nhiều, phần gốc mình ko bôi vì nhanh bết và cảm giác nặng đầu nữa. . Bạn thử áp dụng xem hiệu quả ko nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng đang dùng trọn bộ của nashi argan, cả dầu dưỡng, mùi thơm mà cũng ok lắm c àh
    • 1,332 Bài viết

• 2,658 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mua được lọ dưỡng như của chủ top rồi, mình có người quen đặt hàng bên Mĩ về cho mình nên yên tâm là hàng sịn. Tính ra là 600k nhưng vì ship về nên mất 200k công ship nữa, Nhưng thực sự là mình không thấy khác tí nào luôn, có lẽ tóc mình không hợp chăng .... Sau khi đẻ tóc mình khô đi rất nhiều dù khi có bầu chả cần chải nó cứ mượt rũ ra. Làm thế nào bây giờ các bạn ?
    • 268 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Lôi topic lên chút nào :3
    Mình thấy có 1 sô khái niệm và quan điểm cần sửa lại cho đúng:
    1, Dầu dưỡng chứ không phải tinh dầu:
    Hiện nay hầu hết các mẹ đều gọi mấy loại như argan hay moroccanoil là tinh dầu nhưng thật ra nó là dạng dầu dưỡng chứ không phải tinh dầu. Tinh dầu là mấy loại như: Tinh dầu hoa hồng, oải hương, quế, phong lữ, tràm...
    2, Mỗi loại dầu dưỡng trong sản phẩm có độ đậm đặc và cách dùng, đối tượng dùng khác nhau chứ không phải ai cũng nên dùng.
    Giống như dầu gội, có loại cho tóc mỏng có loại cho tóc khô xơ và có loại cho tóc dầu hay dễ bị rụng. Bởi vậy nếu bạn thấy có bạn dùng nashi rất hợp thì bạn khác dùng Moroccanoil thấy tuyệt vời. Nhu cầu của tóc mỗi bạn là khác nhau nên các bạn cần nắm những thông tin cơ bản:
    - Mình thấy hiện tại dầu dưỡng mà giành cho tóc hư tổn, khô xơ, tóc dầy thô - thiếu độ ẩm và cho tóc màu thì quan điểm cá nhân chưa ai sánh được vs Moroccanoil, còn Maca thì mình đang dùng test thử (sau sẽ phản hồi sau). Còn vs mái tóc thông thường mà dùng dạng nặng này lại không thích hợp đâu nhé cả nhà.
    - Còn vs mái tóc mỏng và nhẹ, độ hư tổn ít thì mình thấy Oi/oil của davines hoặc argan oil dùng là ok vì dạng dầu ở đây nhẹ hơn, và vì nhẹ hơn nên những mái tóc hư tổn nhiều thì sẽ mất thời gian để nó phục hồi hơn Moroccanoil.
    - Dạng đa năng:
    Là dạng xịt, dạng dầu có thể có trước đây như xịt silk của dòng UNA giành cho tóc khô xơ chút hư tổn hay là dạng đa năng OI all in one milk giành cho mọi loại tóc giúp tóc bóng, mượt và mềm ngay tức thì. Dạng này vì là đa năng nên nó không tập trung giải quyết vấn đề cụ thể triệt để (theo cá nhân mình thấy vậy) mà nó thường là cho mọi loại tóc, có nhiều công năng khác nhau nên bạn nào tóc bình thường (chút hư tổn nhẹ, khô nhẹ) thì nên dùng loại này hơn.
    3, Mỗi một mái tóc đều có chu kỳ: Lúc khỏe - lúc hư tổn - lúc rụng - lúc phục hồi...bởi vậy mà mỗi thời kỳ này việc dùng tinh dầu hay dầu dưỡng đều khác nhau. Bạn không thể dùng Moroccanoil cho toàn bộ thời kỳ bởi theo mình thời kỳ cần phục hồi hay hư tổn là ok nhất, còn OI/Oil lại cho khi lúc tóc thường, hư tổn nhẹ và đang dần phục hồi là ok hơn.
    4, Thời tiết:
    Nếu bạn ở miền nam thì có 2 mùa: Khô và ẩm còn ngoài Bắc có: Đông (lạnh khô), XUân (ẩm, mưa), Hè (Nắng) và Thu (Khô) nên mỗi kỳ bạn sờ tóc cũng thấy rõ sự khác biệt. Mùa hè mồ hôi nhiều thì bạn cần dùng loại dầu dưỡng thẩm thấu nhanh, không gây bết nhờn và nhẹ (như Oi'/Oil), còn mùa Đông vs Xuân (là mùa làm hóa chất nhiều đón tết) tóc thường hư tổn nhiều hơn thông thường thì nên cần loại dầu nặng hơn để giúp phục hồi hư tổn.
    Một số ý kiến bản thân mình qua nhiều lần sử dụng, bạn nào thấy có vấn đề gì thắc mắc or không đúng thì phản hồi lại cho mình nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E dùng olive nguyên chất k thik lắm khó chịu..., dầu argan dùng ok hơn nhiều có đk bạn dùng nguyên bộ giá tầm 1tr2 bạn seach google chỗ nào gần thì mua đỡ mất ship vì mình thấy ở đâu cũng có bán or bạn dùng tinh dầu dừa nguyên chất....dầu dừa bạn ủ rồi gội lại bt tóc đẹp hẳn mình xác nhận đấy sau đó mỗi tối mình massage với ít tinh dầu argan nguyên chất tóc cải thiện rõ bớt rụng k ngờ tóc mượt hơn rất nhiều....B thử xem
    • 506 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Dầu argan chỉ làm mượt tóc thôi, không làm mọc tóc được đâu, mình gội đầu xong hay dùng dầu argan xoa nhẹ lên tóc, làm vậy tóc sẽ mượt hơn. Còn muốn trị rụng tóc thì ủ dầu dừa, hoặc dùng tinh dầu bưởi ấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 159 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yubin1907 Xem bài viết
    Dầu argan chỉ làm mượt tóc thôi, không làm mọc tóc được đâu, mình gội đầu xong hay dùng dầu argan xoa nhẹ lên tóc, làm vậy tóc sẽ mượt hơn. Còn muốn trị rụng tóc thì ủ dầu dừa, hoặc dùng tinh dầu bưởi ấy
    Mình đồng ý với yubin
    Tóc mình rụng ghê lắm nên ra sức cứu chữa ^^
    Mình hay pha sẵn hỗn hợp để ủ tóc, bao gồm: thầu dầu, tinh dầu bưởi, dầu dừa và thêm 1 tí dầu argan (argan dễ thấm nhanh nên mình dùng như 1 chất truyền dẫn để hỗn hợp dễ thấm sâu vào da đầu)
    Mới áp dụng nhưng tạm thời thấy tóc mềm mượt hẳn. Để duy trì thgian xem sao, mong là tình trạng rụng tóc đc cải thiện
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lamitie13 Xem bài viết
    Lôi topic lên chút nào :3
    Mình thấy có 1 sô khái niệm và quan điểm cần sửa lại cho đúng:
    1, Dầu dưỡng chứ không phải tinh dầu:
    Hiện nay hầu hết các mẹ đều gọi mấy loại như argan hay moroccanoil là tinh dầu nhưng thật ra nó là dạng dầu dưỡng chứ không phải tinh dầu. Tinh dầu là mấy loại như: Tinh dầu hoa hồng, oải hương, quế, phong lữ, tràm...
    2, Mỗi loại dầu dưỡng trong sản phẩm có độ đậm đặc và cách dùng, đối tượng dùng khác nhau chứ không phải ai cũng nên dùng.
    Giống như dầu gội, có loại cho tóc mỏng có loại cho tóc khô xơ và có loại cho tóc dầu hay dễ bị rụng. Bởi vậy nếu bạn thấy có bạn dùng nashi rất hợp thì bạn khác dùng Moroccanoil thấy tuyệt vời. Nhu cầu của tóc mỗi bạn là khác nhau nên các bạn cần nắm những thông tin cơ bản:
    - Mình thấy hiện tại dầu dưỡng mà giành cho tóc hư tổn, khô xơ, tóc dầy thô - thiếu độ ẩm và cho tóc màu thì quan điểm cá nhân chưa ai sánh được vs Moroccanoil, còn Maca thì mình đang dùng test thử (sau sẽ phản hồi sau). Còn vs mái tóc thông thường mà dùng dạng nặng này lại không thích hợp đâu nhé cả nhà.
    - Còn vs mái tóc mỏng và nhẹ, độ hư tổn ít thì mình thấy Oi/oil của davines hoặc argan oil dùng là ok vì dạng dầu ở đây nhẹ hơn, và vì nhẹ hơn nên những mái tóc hư tổn nhiều thì sẽ mất thời gian để nó phục hồi hơn Moroccanoil.
    - Dạng đa năng:
    Là dạng xịt, dạng dầu có thể có trước đây như xịt silk của dòng UNA giành cho tóc khô xơ chút hư tổn hay là dạng đa năng OI all in one milk giành cho mọi loại tóc giúp tóc bóng, mượt và mềm ngay tức thì. Dạng này vì là đa năng nên nó không tập trung giải quyết vấn đề cụ thể triệt để (theo cá nhân mình thấy vậy) mà nó thường là cho mọi loại tóc, có nhiều công năng khác nhau nên bạn nào tóc bình thường (chút hư tổn nhẹ, khô nhẹ) thì nên dùng loại này hơn.
    3, Mỗi một mái tóc đều có chu kỳ: Lúc khỏe - lúc hư tổn - lúc rụng - lúc phục hồi...bởi vậy mà mỗi thời kỳ này việc dùng tinh dầu hay dầu dưỡng đều khác nhau. Bạn không thể dùng Moroccanoil cho toàn bộ thời kỳ bởi theo mình thời kỳ cần phục hồi hay hư tổn là ok nhất, còn OI/Oil lại cho khi lúc tóc thường, hư tổn nhẹ và đang dần phục hồi là ok hơn.
    4, Thời tiết:
    Nếu bạn ở miền nam thì có 2 mùa: Khô và ẩm còn ngoài Bắc có: Đông (lạnh khô), XUân (ẩm, mưa), Hè (Nắng) và Thu (Khô) nên mỗi kỳ bạn sờ tóc cũng thấy rõ sự khác biệt. Mùa hè mồ hôi nhiều thì bạn cần dùng loại dầu dưỡng thẩm thấu nhanh, không gây bết nhờn và nhẹ (như Oi'/Oil), còn mùa Đông vs Xuân (là mùa làm hóa chất nhiều đón tết) tóc thường hư tổn nhiều hơn thông thường thì nên cần loại dầu nặng hơn để giúp phục hồi hư tổn.
    Một số ý kiến bản thân mình qua nhiều lần sử dụng, bạn nào thấy có vấn đề gì thắc mắc or không đúng thì phản hồi lại cho mình nhé.
    Bạn ơi,bạn vui lòng nói rõ giùm minh cái loại xịt dưỡng làm bóng tóc ngay tức thì là loại nào vậy bạn? Cám ơn bạn
    • 268 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytrangbeobeo Xem bài viết
    Bạn ơi,bạn vui lòng nói rõ giùm minh cái loại xịt dưỡng làm bóng tóc ngay tức thì là loại nào vậy bạn? Cám ơn bạn
    OI All In One Milk của Davines, bạn search mạng là ra hình của nó - chai màu đen. Nó làm mềm và tóc nhẹ, nó sẽ làm cho tóc rực và bóng hơn (nhất là vs tóc nhuộm)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, hiện e đag bán các sản phẩm chuyên trị cho tóc làm hóa chất bị hư tổn nè đảm bảo hiệu quả và tóc sẽ mềm mượt nha. e có cả tinh dầu nữa đó. hàng công ty, thương hiệu HANEDA đến từ ITALIA nha các mẹ. phát hiện fake e đến tận nơi lấy hàng và trả tiền nha ) mẹ nào qtâm viber zalo whatapp e theo số 0902 101 507 nha. chúc các mẹ tự tin làm đẹp mà vẫn có 1 mái tóc bóng khỏe
    http://zaodich.com/forum/f2490/haned...talya-1837400/
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có ng quen bên Mỹ, đang muốn nhờ ngta mua dầu argan này về mà muốn share cho bớt tiền thuế và phí ship, có mẹ nào mua chung ko ạh?
    http://m.puritan.com/skin-care-012/o...gan-oil-036220
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em hay dùng tinh dầu Argan của thằng Helen Seward hàng nhập khẩu của Ý xài ok lắm, tóc nhẹ hok bám bụi lại đặc lắm các chị ah. Hôm nọ hay mua ở salon tóc , mới tìm được em giao hàng rẻ mà cũng nhiệt tình số em ý là 0916232367
    • 810 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Các mẹ muốn tóc đẹp thì nên đầu tư khoản dầu gội-xả-dưỡng luôn, chứ mua 1 lọ dưỡng tốt, xịn mà gội ko đúng cách, sp ko hợp cũng đi tong mái tóc !!!! Ngày xưa m có quan niệm sai lầm là dầu gội ko quan trọng, chỉ cần gội cho sạch nên xài Sunsilk, Rejoice….j cũng đc, nhưg đấy là tóc khoẻ !! Tóc m thì duỗi, nhuộm, uốn…v.v..(mà m nghĩ thời buổi này các nàng đều từng qua 1 lần làm tóc), m lại để tóc khá dài nên rất dễ bị khô & rụng. Có 1 tg tóc m rụng kinh khủng, chẻ ngọn, rất yếu dù m dùng dầu dưỡng silk của CHI (chai 150ml ~ 900k). Nhưng sau đó m đổi sang dùng gội xả Loreal vàng (dòng professional), hấp CHI, dầu dưỡng CHI, thế là tóc ko còn rụng, khỏe & nhanh dài !!! Tóc m đi nhuộm & uốn sau 2 năm vẫn giữ đc nếp do tóc khoẻ, ra đường rất nhiều ng hỏi tóc nối ở đâu mà đẹp qúa ^^
    Theo m thì các nàng chọn sp nào phù hợp với khả năng & loại tóc của mình đều ok, ko nhất thiết đắt mới tốt !!! Nhưng m nghĩ các b nếu có đk thì nên chăm chút cho tóc 1 tí (cũng quan trọng như các nàng bỏ tiền ra mua mỹ phẩm dưỡng da), nên chọn các sp chuyên dụng dành cho các salon tóc, ko phải hãng nào cũng đắt đâu, có 1 số hãng giá cũng phải chăng, dung tích cực lớn nên tính ra cũng ko hề đắt !!

P/S: M từng dùng qua nhiều loại dưỡng tóc, chốt lại m kết nhất tinh dầu các loại sau đây, phải nói là dùng thích lắm lắm, sau khi gội & sấy khô tóc, chỉ cần vài giọt thôi là tóc suôn mượt & bóng hẳn, ko bết dính (m cực ghét loại nào làm bết dính): CHI silk infusion, Macadamia oil, Fanola Oro therapy argan oil, Morrocanoil, Nashi argan oil
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mới uốn tóc nên cũng lân la tìm hiểu dầu dưỡng cho đuôi tóc nó khỏi bị khô. Thấy trong chỗ tiệm tóc làm cho mình dùng sản phẩm có dầu argan nhiều lắm ( mà chắc là đã pha tùm lum rùi)
    Tìm hiểu mấy ngày ,tính mua chỗ này chỗ kia, cuối cùng vòng lại mua dầu argan nguyên chất của shop sheaghana (theo quảng cáo là nguyên chất 100%, shop nhập sỉ lít lít về VN rùi đóng chai bla bla. nên giá thành rẻ gì gì đó, có show cả C/O, C/Q lên chứng tỏ nguòn gốc xuất xứ gì gì đó.v mà giá thành lại rẻ, 120k/30ml. ặc ặc ăc đại lý thì ngay nhà mình, cách có 5p, nên thôi chạy qua mua đại xem sao. Dù sao cũng rẻ, mua về ko dùng dc cái này thì dùng cái kia ....
    Mới mua lúc nãy
    Về thì thật sự hok bik xài... . Lấy 1 giọt trôn vs dầu gội ,rùi gội lại 2,3 lần cho sạch , rùi lấy 3,4 giọt trộn vs dầu xả. rùi xả.
    Rùi gội đầu xong, hong tóc cho ráo nước mà vẫn còn ẩm. Lấy khoảng.... 5 giọt xoa 2 bàn tay rùi bóp lên tóc uốn, lên đuôi tóc rùi lùa vào thân tóc, bóp 1 đợt chưa đã nên lấy thêm 2,3 giọt nữa bóp đuôi...
    Sai lầm của mềnh là đây.lần đầu tiên lúc nào cũng ham hố..... Nên hình như quá đà hay sao mà hong nãy giờ phần đầu trên ko dc bôi thì khô rồi, còn phần thân thì nó cứ như là chưa khô í. Nước thì khô rùi mà nhìn thì cứ thấy nó ướt ướt. Có khi nào nó hok thấm vô ko ...
    Nghe bảo là dàu argan là thấm dzô dữ lém mà
    hu hu hu
    Dùng lâu dài ra sao thì chưa bik, Mềm mượt hay ko thì từ từ , cơ bản là lần đầu dùng thì hay ham hố dzị í....

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thấy người ta khen tinh dầu Morocan hơn là Argan oil đó bạn. Lúc trước mình sử dụng Argan oil không thấy hiệu quả rõ rệt lắm, nhưng từ khi chuyển sang Morocan thì thấy ok hẳn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn mua ở đâu dzị, morocan í. dùng như nào

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mới được tặng chai dầu argan, nghe nói thương hiệu gì của Anh. EM mới chỉ dùng cho da thấy ok lắm, để cuối tuần dùng thử trên tóc xem sao.
    link cho các chị tham khảo: http://arganoil.com.vn
    • 49 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình nhuộm tóc nhiều, lại còn hay sấy nên bị khô kinh khủng, được bạn giới thiệu cho dầu dưỡng tóc argan oil nên mua về dùng thử, cảm nhận của mình là dùng xong tóc suôn mềm, bóng vs không bị bết dính. nói chung chất lượng tốt, kết em ý
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giữ màu không thì em không biết nhưng anh người eo em đâng dùng argan ít tóc mà bây giờ tóc có vẻ dày hơn, đỡ bị trêu là hói cộng thêm với tóc mềm lắm k bị rễ tre như ngày xưa ^^
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tóc mình bị dầu. Dùng argan oil ủ tóc thấy tóc hết dầu và mượt
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6