TIN TÀI TRỢ.

Dầu Argan dưỡng tóc, có mẹ nào dùng thử chưa ạ?

• 27 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 192 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mình mua dầu argan của sheaghana nè. Bôi lên đuôi và thân tóc lúc tóc còn ướt (ráo nước) thấy mềm mượt hơn bôi lên lúc tóc khô. Nhưng mà sau này có lúc xài lúc ko, mình thấy tác dụng cũng ngang ngửa cái dầu bóng mình đang xài: kô bị bết, tóc mượt như lúc hấp dầu xong. Không phải kiểu cực kỳ suôn mượt, thần dươc cho tóc...như quảng cáo đâu or tại mình expect nhiều quá hihi. Nói chung là xài ổn cho sản phẩm thiên nhiên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 546 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Mua của ai bi giờ
    -Thu này vẫn giống thu xưa
    Vẫn ngồi 1 xó, vẫn chưa có bồ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 546 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieune Xem bài viết
    hiện tại e đang dùng tinh dầu MoroccanArganOil của Otto Keunis, mùi rất sang chảnh, dùng xong tóc ko bị bết mà mềm lắm, giá cũng vừa phải 500k 1 lọ 100ml dùng tẹt ga
    ai bán thế bạn. Otto là page nuoc ngoài mà
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 159 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chau_sa Xem bài viết
    dầu này tầm bao nhiêu 1chai các chị?
    Dầu argan của Aura Cacia là dạng hữu cơ (organics), không có hóa chất. 350k cho 30ml, dùng cả mặt, dưỡng dài lông mi và cả tóc nữa ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 546 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Vừa mua của chị P shop Hoa Co rồi. 85k 10ml.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

có mẹ nào dùng thử dầu argan của lamdepvoithaoduoc chưa ạ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hàng trôi nỗi nhìu khiếp qá, mua về dùng thử ít trước các mẹ nhé!
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dầu này dưỡng tóc cực tốt các mẹ nhé, dùng của Nashi argan thích mê luôn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 42 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hi, chia sẻ với các mẹ chút thông tin mà mình biết nhé. Tinh dầu argan được chiết xuất từ nhân của quả Argan, được mệnh danh "vàng lỏng Ma-rốc", là một trong các loại dầu hiếm nhất thế giới. Dầu Argan giàu Axit béo, Omega 6, Omega 9 và Vitamin E, có giá trị tái sinh, nuôi dưỡng mái tóc khô, hư tổn.
    Hiện tại sản phẩm chiết suất từ quả Argan có rất nhiều trên thị trường, từ gội, xả, ủ cho đến tinh dầu dưỡng của marrocanoil, nashi, orofluido, macadamia... Công dụng cũng rất đa dạng: dưỡng tóc hàng ngày, tạo nếp tóc, sử dụng khi nhuộm tóc...
    Dùng rất thích các mẹ nhé. Về cơ bản, cũng tùy chất tóc và da đầu, nhưng nhìn chung dầu argan không nhờn, không gây bết tóc đâu
    • 34 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thường dùng dầu dừa, hoặc các sản phẩm từ thiên nhiên như sữa chua, trứng gà... dưỡng cũng thích lắm, nhưng đợt này thấy mọi người cũng bàn nhiều về tinh dầu argan và jo cái gì ba nữa ý. Các mẹ dùng thấy thế nào ạ. Mà tóc em dầu nhiều, nhưng lại rất nhiều gàu, không hiểu dùng cái đó có hợp không nữa???
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 327 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

dầu argan giờ trên thị trường có mấy loại liền. Ai thích hoặc hợp loại nào thì dùng thôi! Em thì vẫn dùng 1 chai oil argan của moroccanoil!
    Cuộc đời vẫn đẹp sao.....!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebemuoi91 Xem bài viết
    mình thấy chả gì tốt bằng tinh chất moroccaanoil ..mình đang dùng thik lắm ban ạ
    * Có thể sử dụng Tinh dầu Maia Moroccan Argan bằng nhiều cách mà bạn muốn, như: trộn 1-2 giọt vào dầu gội, tiếp tục trộn 1-2 giọt vào dầu xả tóc, và xả sạch với nước. Sau đó lau khô tóc, và kèm theo 1-2 giọt dầu Argan khi tóc còn ẩm.
    * Để làm dịu tóc xoăn, chẻ ngọn, dễ gãy: cho vài giọt Tinh dầu Maia Moroccan Arganvào lòng bàn tay, làm nóng dầu bằng cách chà xát lòng bàn tay với nhau và nhẹ nhàng xoa lên tóc.
    * Điều trị đặc biệt cho da đầu khô, gàu, vảy nến, khôi phục độ bóng cho tóc: Cho 1 lượng Tinh dầu Maia Moroccan Argankhoảng 1 đồng xu 5000 vào lòng bàn tay, sau đó thoa đều lên tóc, massage nhẹ nhàng trong một phút cho dầu thấm vào tóc. Dùng khăn ủ trong 30 phút, tuần 2 lần sẽ giúp tóc mềm mại, sáng bóng.
    * Khi tạo kiểu tóc: sử dụng Tinh dầu Maia Moroccan Argan để kiểu tóc trông đẹp hơn, tóc vào nếp và óng mượt hơn.
    * Khi nhuộm tóc: sử dụng một lượng nhỏ Tinh dầu Maia Moroccan Argan trước khi thực hiện các bước nhuộm tóc như bình thường. Dầu Argan sẽ giúp cho sản phẩm tạo màu hoạt động tốt hơn, hấp thụ sâu vào trong tóc, làm cho tóc óng ánh hơn và tăng độ sắc nét của màu tóc mới.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bây giờ có nhiều loại tinh dầu , lấy tên là Agan nhưng thực chất là không phải chiết xuất từ Agan ! theo mình biết trên thị trường bây giờ xuất hiện vài nhãn hiệu của những cty mỹ phẩm chuyên về Tóc ( hàng nhập khẩu ) xài rất ok ! đã gọi là Tinh Dầu thì không bết dính & bám bụi , xài được cho Da ! không tác dụng phụ & không kích ứng Da ! bạn có thể thử Tinh Dầu bằng cách : cho 1_2 giọt vào lòng bàn tay xoa cho nóng lòng bàn tay xem tinh dầu có thẩm thấu & bết dính không ! bạn nào quan tâm , mình có thể tư vấn cho vài dòng sp có chứa tinh dầu Agan
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bây giờ tinh dầu có nhiều hãng quá! Chả biết nên dùng hãng nào rẻ mà tốt nhỉ:3
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 345 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Em định mua tinh dầu của chị tynnyl shop mà ko biết có ôk k.giá khá ok 120k cho 30ml

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng tinh dầu của Naturasiberica thấy rất ổn, Các mẹ dùng thử xem.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở nhà em đang dùng 1 lọ tinh dầu argan oil của Macadamia nhưng mà bết lắm! Không biết có phải em cho nhiều quá không?
    • 77 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    shimMình định đặt argan oil về để dưỡng da và tóc, mình mua hàng trực tiếp từ amazon, nhờ người quen mua rồi ship về giùm, mình định mua loại 100% pure ELMA&SANA có chứng nhận, nên xài yên tâm hơn. Mình định đặt 1 chai, nhưng mà yêu cầu là >35$mới free ship Mỹ (ship Mỹ đắt lắm), mà mua 1 chai thì ko đủ yêu cầu, nên có bạn nào đặt chung với mình ko, hàng về chỉ share tiền ship về VN thôi, ko có phí dịch vụ gì cả, vì mình nhờ người quen.

Bạn nào có nhu cầu PM cho mình, mình ở SG
    Link này nè: http://www.amazon.com/ELMA-Pressed-O...sana+argan+oil
    • 1,332 Bài viết

• 2,658 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang dùng nhưng thấy cũng bt thôi, nói chung cũng mềm nhưng không đột biến lắm, chủ yếu là tóc mà đẹp thì dùng gì cũng thế, tóc xấu quá thì chả ăn thua.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em vừa mua 1 lọ dầu argan của Sheaghana các chị ạ. Các chị bày em cách bôi lên tóc mà không bị bết với em nghe ngta bảo bôi lên dưỡng tóc thay cho xịt dưỡng tóc thôi ko cần gội lại, nó cũng ko bị bết í , dưng mà hôm qa em gội đầu xong, để tóc còn hơi ẩm rồi bôi dầu lên thân tóc, sau đó ngồi quạt mà nó không khô, cứ bết bết hoài luôn, thế là em phải đi gội lại
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6