TIN TÀI TRỢ.

Dầu Argan dưỡng tóc, có mẹ nào dùng thử chưa ạ?

• 27 Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 115 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 138 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Tình hình là tóc em vừa uốn vừa nhuộm, lâu dài tóc cũng không được khỏe như trước, đuôi tóc sợi nào không chẻ thì thôi chứ chẻ là thôi rồi, tẻ làm 5 7 luôn.

Em nghe nói dầu argan dưỡng tóc tốt, giúp tóc khỏe và giữ màu tóc tốt, mà không biết mua loại nào và ở đâu được cả nhà nhỉ?, có làm tóc nhờn như dầu oliu không? Vì lúc trước em dùng dầu oliu tóc nhờn khó chịu lắm.

Mẹ nào đã từng sử dụng các sản phẩm chăm sóc tóc uốn + nhuộm tốt vào cùng thảo luận với nhé.

Thanks cả nhà nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 138 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

có ai có kinh nghiệm vào thảo luận cùng nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 54 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Dầu argan mình thấy có 2 chỗ là web nguyenlieulamsoap với lại sheaghana đó bạn, bạn search thử xem. Mình cũng đang muốn mua dầu argan để dưỡng tóc đây, mong nhận được chia sẻ từ các chị. Dùng dầu này có làm mượt tóc giúp tóc vào nếp không, như những gì người ta ca ngợi về nó?
    • 138 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuthy Xem bài viết
    Dầu argan mình thấy có 2 chỗ là web nguyenlieulamsoap với lại sheaghana đó bạn, bạn search thử xem. Mình cũng đang muốn mua dầu argan để dưỡng tóc đây, mong nhận được chia sẻ từ các chị. Dùng dầu này có làm mượt tóc giúp tóc vào nếp không, như những gì người ta ca ngợi về nó?
    đó là dầu nguyên chất liệu có làm tóc bị bết không, hay phải mua loại chuyên dưỡng tóc? Vì lúc trước mình có dùng dầu oliu tự nhiên, bết tóc thôi rồi luôn
    • 55 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhloan0710 Xem bài viết
    đó là dầu nguyên chất liệu có làm tóc bị bết không, hay phải mua loại chuyên dưỡng tóc? Vì lúc trước mình có dùng dầu oliu tự nhiên, bết tóc thôi rồi luôn
    dùng dầu olive e ko thấy có tác dụng mấy TT_TT
    Mà chị phải dùng trước khi gội đầu cơ. Ủ tóc tầm 30p rồi đem gội xả như bình thường. LẦn đầu tiên em cũng dùng thay dầu xả, tóc bết ko chịu nổi luôn.
    • 20 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Dùng dầu Argan đi bạn, Mình cũng đang dùng nè.

ag

Mình mua ở cty tinh dầu thiên nhiên ở đường nguyễn hữu cảnh, bình thạnh, trang web của nó là tinhdauthiennhien chấm com.
    • 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình mua dầu argan của 1 mẹ trên này. Thấy dùng thích lắm. Bạn thử gọi cho bạn ý xem. Thấy bạn ý ship hàng tận nơi đấy. 098 6065220
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

dùng như thế nào thì không bết nhỉ? Lúc tóc còn hơi ẩm mới gội xong hả bạn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoidepmientay Xem bài viết
    Dùng dầu Argan đi bạn, Mình cũng đang dùng nè.

ag

Mình mua ở cty tinh dầu thiên nhiên ở đường nguyễn hữu cảnh, bình thạnh, trang web của nó là tinhdauthiennhien chấm com.
    • 138 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em search trên mạng thấy chị này bán ở ngoài HN, chuyên MOROCCANOIL và NASHI phải không ạ? Chị dùng loại nào rồi?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuabong Xem bài viết
    Mình mua dầu argan của 1 mẹ trên này. Thấy dùng thích lắm. Bạn thử gọi cho bạn ý xem. Thấy bạn ý ship hàng tận nơi đấy. 098 6065220
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 115 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

mình thấy chả gì tốt bằng tinh chất moroccaanoil ..mình đang dùng thik lắm ban ạ
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 115 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuthy Xem bài viết
    mình bán san phẩmlên san phẩm gì mình cũng dùng rồi hiện tại mình đang dùng dầu gội xả nashi agran ****inh chất moroccanoil phai nói la trên cả tuyệt với
    mỗi tội giá hơi mắc bạn a
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 115 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhloan0710 Xem bài viết
    tớ cung thửbôi oliu rồi bết lắm .phai mua sản phẩm của nó í
    • Uih
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Dùng Thử đi chị, rất là tốt cho tóc luôn. Làm bóng suôn và rất mượt ah. Tốt nhất là mua loai 100% argan oil nha chị. Chứ đừng dung cac loai dưỡng tóc co thanh phan argan nhu marrocanoil, nashi... Gia khá là đắt nhung ko tot bang oil 100%.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebemuoi91 Xem bài viết
    mình bán san phẩmlên san phẩm gì mình cũng dùng rồi hiện tại mình đang dùng dầu gội xả nashi agran ****inh chất moroccanoil phai nói la trên cả tuyệt với
    mỗi tội giá hơi mắc bạn a
    Mebemuoi91 ơi, mẹ nó nói cụ thể hơn tên các loại dầu gội, xả, tinh chất j j đó mẹ nó đang dùng đi, và giá rổ để chị em biết mà lựa chọn nữa. cái này có hàng nhái ko mẹ nó. Thanks mẹ nó nhiều.
    • 138 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Uih Xem bài viết
    Dùng Thử đi chị, rất là tốt cho tóc luôn. Làm bóng suôn và rất mượt ah. Tốt nhất là mua loai 100% argan oil nha chị. Chứ đừng dung cac loai dưỡng tóc co thanh phan argan nhu marrocanoil, nashi... Gia khá là đắt nhung ko tot bang oil 100%.
    Loại mà dưỡng da, tóc, móng,.. được luôn phải không bạn? Giá dao động khoảng bao nhiêu nhỉ, bạn hay mua ở đâu uy tín chỉ mình với ?
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 42 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Đã có ai dùng thử chưa ạ, hàng mỹ phẩm chăm sóc tóc như thế này em thấy mua hàng ship cứ sao sao ấy, không thấy đảm bảo cho lắm
    • Uih
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

E mua cua lavender shop chuyen hàng xách tay đó chị. Giá tầm 370k cho 1 chai ah. Họ có share chai nhỏ néu chi muốn dùng thử ah. Em dùng và thấy rất tốt. Hơn cả cái marrocanoil nhiều. Marocc dc mỗi cái mắc tận 866k cho 100ml nhưng dư lượng argan ko bằng của argan oil 100% đâu.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E xài tinh dầu Moroccan Argan Oil cực tốt và hiệu quả luôn . Tóc bóng khoẻ , suôn mượt , phần đuôi bớt chẻ ngọn hẳn . Mà giá thì vừa chứ không có mắc lắm đâu ! Bôi ko bết dính ở tóc và ra tay .
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 159 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Argan thì nổi tiếng cho việc dưỡng ẩm cho da và tóc. Cơ bản là dầu argan thuộc dạng nhẹ (light) nên rất dễ thẩm thấu vào da, trong khi dầu dừa/olive là dạng heavy nên nếu massage và rửa mặt không kỹ sẽ để lại lớp dầu trên da/da tóc gây bít lcl dẫn đến mụn/rụng tóc nhiều hơn

Mình thì thấy bên hãng Aura Cacia có 100%dầu Argan (không pha thêm với chất nào nữa), có chứng nhận là sp hữu cơ (USDA), bạn có thể dùng trong việc dưỡng mi, dưỡng vùng mắt, da và cả tóc nữa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dầu này tầm bao nhiêu 1chai các chị?
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6