TIN TÀI TRỢ.

Đánh giá các deal giảm giá Salon làm tóc trên Muachung, Nhommua, Hotdeal ...

• 10 Lượt chia sẻ
  • 78.3K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

kì trước e định mua hotdeal làm tóc may mà gdt hỏi trc và rút kinh nghiệm từ những lần trước nên ko bị lừa nữa ^^ mấy cái voucher rên spa nhiều chổ củng tính thêm phí này phí nọ với lại phân biệt khách sd voucher lắm mấy chị ạ ...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng từng mua voucher làm tóc, một lần là ở new hair academy bạch mai, giá 109k mình tới để ép thì nhân viên ở đấy bảo tóc chị sơ với chẻ lắm nên mua thêm một voucher nữa để hấp lại thuốc tốt trước khi ep, còn bảo mình là nếu không hấp thì em không làm dc đâu sợ tóc chị cháy lắm, các kiểu bla bla. Nói tóm lại là muốn thêm tiền. Mình thì một phần cũng ngại một phần thì cũng muốn hấp lại tóc vì tóc mình cũng sơ thât, thế nên mua thêm một voucher nữa giá 109k. Sau khi hấp họ ép cho mình . Mất khoảng 4 tiếng làm. Kết quả mình thây cũng dc, mất có 220k mà tóc thế này cũng ổn, mỗi tội cắt không đẹp lắm. Sau lần đó mình chưa dụng hóa chất tới tóc lần nào cả, cũng gần 1 năm rồi, tóc vẫn thẳng, chỉ hơi xơ, chẻ ngọn. Lần thứ hai mình mua voucher cho chị gái ở hotdeal, làm ở tiệm tóc thu hằng (pháo đài láng). Chị mình làm uốn cụp đuôi. Kết quả cũng ổn. Mỗi tội mình ghet thái độ của bà chủ vì mình mua voucher giá là 145k, nhưng tới tiệm làm tóc thì bà ấy cứ luôn mồm bảo ai mua voucher tới đây cũng thêm 200k cả em ạ, vì thế này thế kia... Nhưng mình là mình nhất quyết không thêm 200k, chỉ thêm 100k để cho cắt tóc chuẩn cho chị mình thôi. Hí hí, mất 245k kết quả nói chung dc. Chị mình làm xong ai cũng khen đẹp bảo uốn xoăn mà có hơn 200k rẻ. Lần thứ 3 mình mới mua thui nhưng chưa đi làm, mình định thứ 7 tuần này đi. Lần này mình định cắt hết phần tóc chẻ ngọn rồi sau đó ép cụp. Voucher mình mua trên muachun giá là 145k, nhưng tới của hàng chắc thêm 100k nữa. Thêm cũng dc nhưng hi vọng là họ làm đẹp cho mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình mua voucher tóc trên Nhóm mua đến Chiến Cali Salon cắt đẹp mà. 250k là một gói cắt + ép + gội + sấy hoàn chỉnh, không phải bù thêm tiền gì cả. Mỗi tội tóc mình vì lười dưỡng nên bị xơ, hôm đó phải cắt phần chân hư tổn khá nhiều nên quả đầu ngắn hơn dự kiến. Nhưng mà sau 1 tháng là vừa đẹp xinh
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 235 Bài viết

• 2,008 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua mình bị mất tiền ngu và mất thời gian không đáng cho voucher làm tóc ở salon tóc Hằng Hoàng (93 Trần Quang Khải, P. Tân Định, Q.1).

Chả là tóc mình có nhuộm highlight, giờ mình chỉ muốn nhuộm cho màu sẫm lại nên nghĩ là cũng không cần quá tốn tiền làm gì, thế nên đã chọn mua voucher trên muachung ở salon Hằng Hoàng này vì thấy cũng có tới 5 chi nhánh nên nghĩ là làm ăn uy tín nên mới mở được nhiều nơi như thế. Mình thanh toán online và nhận được mã số phiếu qua email và tin nhắn. Mình mang email này đến "Công ty thời trang tóc Hằng Hoàng" (tên của salon trên FB) ở 93 Trần Quang Khải thì từ đây mới chính thức bắt đầu sự drama kéo dài 2 tiếng

Bước vào cửa là bà chủ mặc váy hồng ngồi ở quầy, bên trái là 1 hàng khách đang ngồi chờ để cắt tóc. Mình bảo "Chị ơi em muốn nhuộm tóc" thì được chị chủ hất hàm bảo "Lên lầu 1". Mình lên lầu thì chẳng được ai tiếp, toàn nhân viên và khách ngồi tương đối đông. Sau đấy có 1 em trai ra hỏi mình muốn làm gì. Mình bảo mình muốn nhuộm tóc cho sẫm màu light lại thôi. Em í đưa cho mình 1 cái bảng màu, và liên tục nói "Tóc chị đang yếu lắm, bị hư tổn, phải dùng thuốc cao cấp để xử lí. Mà màu light này cũng phải xử lí nữa v...v". Trong khi chân tóc mình rất khoẻ, ngọn tóc không hề bị xơ, và mình chỉ muốn nhuộm lại toàn bộ đầu cho màu sẫm lại (thế nên mình mới mua deal). Lòng vòng 1 hồi em nhân viên này không chịu làm vì bắt mình phải dùng sản phẩm cao cấp, mình không chịu thì bảo là "Hay chị nhuộm đen đi". Bó tay. Nhuộm đen thì mình tự mua thuốc về nhuộm cũng được chứ ra salon làm gì. Mà trên muachung còn ghi trị giá của gói sp này là 1triệu, nhưng được em nhân viên nói "Giá phiếu 100k thì chỉ được dùng sản phẩm này thôi".

Lòng vòng mình ko chịu, em NV này bèn yêu cầu mình đưa phiếu. Mình thanh toán online nên phiếu được gửi qua email. Em này bảo "Không được, chị phải có phiếu giấy". Mình nói chị trả tiền online thì làm gì có phiếu giấy, chỉ cần mã số phiếu là được rồi mà. Và em NV này nói "Thế thì chị xuống hỏi chị chủ đi xem có được không, em không biết đâu". Bực mình lần 1 về thái độ.

Xuống đến nơi chị chủ Hằng Hoàng áo hồng đang sắp cắt tóc cho khách. Bên cạnh có hai em gái hình như cũng đang có vấn đề và chị Hằng Hoàng liên tiếp nói " Các em ngồi ra kia chờ đi, tí chị giải quyết sau". 2 em SV trông rất tội, nói "Bọn em sắp phải đi ăn cưới rồi. Chỉ là một cái thẻ thôi, bọn em mua sản phẩm thì mới được phiếu này mà". Mình quay sang hỏi có chuyện gì thì các em nói là các em mua sản phẩm trị giá 8 triệu thì sẽ được 1 phiếu VIP làm tóc ở salon Hằng Hoàng. Nhưng đến nơi thì chị Hằng không đồng ý đưa phiếu cho các em. Sau đấy mình cũng hỏi chị là voucher của mình thì thế nào, và được chị cau có nói "Bên muachung giả chữ kí của chị, chị không hề làm việc với bên đấy. Em tự sang bên đấy mà đòi tiền lại còn bên chị không làm dịch vụ này đâu". Mình nói, “Ủa vậy sao cái deal đấy vẫn còn trên muachung? Ngay từ đầu nếu có khách đến dùng voucher thì chị phải báo với bên muachung luôn chứ. Em có phải người đầu tiên mua phiếu đâu mà chị nói thế.” Chị chủ bảo, “Em tự đi mà giải quyết với muachung, bên đó sẽ hoàn lại tiền cho em”. Bực mình lần 2 vì mình thấy từ đầu đến cuối thái độ phục vụ rất chán, như kiểu lừa đảo khách mà chối phăng trách nhiệm. Thấy 2 em SV vẫn đang đôi co với chị chủ về cái thẻ VIP, mình lấy điện thoại ra quay lại - và từ lúc này chị chủ Hằng Hoàng mới lộ ra chị thật sự là con người thế nào

Chị doạ dẫm mình đủ kiểu là chị sẽ gọi công an đến làm việc vì mình đã quay lại mà không xin phép (Tại sao mình phải xin phép? Chị đã làm sai, lừa khách hàng trước, mình có quyền phản ánh lại chất lượng dịch vụ chứ?), chị doạ chị sẽ mách ông anh của chị là Tổng biên tập tờ báo lớn nhất VN, và sẽ gọi luật sư, quản lí pháp luật của chị đến làm việc với mình. Sau rồi chị bảo nhân viên quay lại chị và mình "nói chuyện phải trái", và liên tục yêu cầu mình xuất trình thẻ nhà báo Mình bảo, "Chị ơi hôm nay là chủ nhật, em đi làm tóc chứ không phải đi tác nghiệp, mà em cũng không có nghĩa vụ phải trình báo với chị về nghề nghiệp của em. Vấn đề của em chỉ là chị có làm dịch vụ mà chị đã cam kết trên muachung hay không, tại sao chị không trả lời thẳng vấn đề?". Lúc đấy mình đã thấy bà chủ Hằng Hoàng rất mất bình tĩnh, liên tục bù lu bù loa và gọi điện thoại liên tục để kêu người đến. Lại nói về 2 em SV, sau khi mình quay xong thì chị Hằng Hoàng lập tức đổi giọng với 2 em, bảo là "Đây, phiếu đây, bọn em muốn lấy bao nhiêu cũng được. Phiếu này chị cho không các bạn sinh viên thôi. Chị là người đàng hoàng tử tế, còn đứa nào lừa lọc làm loạn lên ở đây thì phải tự thấy xấu hổ" (ý là nói mình). Các em sinh viên mặt mếu máo "Nhưng bọn em mua sản phẩm 8 triệu mới có cái này chứ sao chị lại bảo là phát miễn phí" Thấy có vẻ to chuyện, mình gọi điện bảo bạn trai mình đến để giải quyết vì thân gái có một mình, nhỡ đâu có chuyện gì :-s

Bạn trai mình đến thì chị bắt cả 2 đứa mình vào phòng trong nhà, và bắt mình xuất trình thẻ nhà báo lần thứ 2 Và phải ra ngoài xin lỗi khách của chị và xoá video mình đã quay. Mình nói, "Vậy còn video chị tự ý quay em, chị có xin phép không?", chị trả lời là "Em đã vi phạm nguyên tắc nhà báo, em làm thế trước nên chị có quyền" Trời ơi, quyền cá nhân của mỗi người là phản ánh lại các dịch vụ kém chất lượng để cảnh báo cho người khác chứ. Không có tật sao lại phải giật mình, làm ầm lên như thế này? Mình với bạn mình thấy không có nghĩa vụ phải ngồi lại, thế là bọn mình đứng lên đi ra cửa. Nhân viên của chị vội vàng lập tức xông ra cửa chặn mình lại, kéo tay, níu áo, và lại bắt đầu doạ gọi công an phường đến, nhân viên của chị còn chửi mình rất hỗn (kiểu "Tiên sư cái con Bắc Kỳ bố láo" - mình ghét nhất ai gọi mình là "Bắc kỳ"). Giằng co một hồi, mình bắt đầu thấy mệt và chỉ muốn về nhà, rồi mình bảo "Bây giờ chị xoá video trong máy của chị, em xoá của em, vậy là coi như xong OK?". Chị Hằng Hoàng vẫn liên tục không vừa ý và bắt mình phải lên trên xin lỗi khách vì đã làm mất thể diện của chị, xoá video trước mặt khách, và doạ sẽ cho công an đến bắt bạn trai mình vì là người nước ngoài và vì “Đụng vào chị thì sẽ không được yên đâu! Nhân viên của chị sẽ đánh chết cả hai đứa bọn này”. Đến nước này thì mình quá chán vì thấy siêu mất thời gian, mình bỏ ra lấy xe để đi về. Nhưng rồi cũng chẳng được yên, chị và một nhân viên nữa ra đứng chặn đầu xe của mình, định giằng lấy túi và rút chìa khoá xe, và chị lại liên tục gọi điện thoại rồi cử một nhân viên khác ra đưa công an phường vào.

Quá chán và mệt mỏi, trong lúc chị đang mải bù lu bù loa trên điện thoại, mình đã nổ máy và chạy xe đi (xe mình xe Cub nên không có khoá vẫn chạy được ). Sáng hôm nay mình đang tính gọi lên muachung để yêu cầu hoàn lại tiền thì muachung đã gọi trước và bảo bên salon Hằng Hoàng ngừng cung cấp dịch vụ, muachung sẽ refund lại vào TK cho mình. Đồng thời deal trên muachung của Hằng Hoàng cũng đã kết thúc, với 40 người mua. Không biết có ai phải chịu cảnh tương tự như mình trước đó hay không, nhưng đây sẽ là lần cuối cùng mình mua deal làm tóc và spa trên muachung.

Cũng là lỗi tại mình vì trước khi mua mình không tìm hiểu kĩ. Sau khi xảy ra chuyện mình mới google thì ra rất nhiều review xấu về salon tóc Hằng Hoàng, chủ yếu là ở cơ sở đầu tiên ở 57C Trần Văn Đang, P. 9, Q. 3. (Xem thêm ở đây: http://hottoc.odau.com/hot-toc/salon...-tran-van-dang)

Tuy nhiên có điều mình vẫn không hiểu là tại sao một cơ sở kinh doanh lừa khách hàng, dịch vụ kém, thái độ tồi mà vẫn tồn tại được cho đến ngày hôm nay. Đấy là còn chưa kể đến một số người review lại là chị Hằng Hoàng chuyên có kiểu khách đã ngồi trên ghế, chẳng hỏi khách muốn cắt kiểu nào mà cắt phụp cái từ tóc dài thành tóc ngắn luôn.

Phewww type từ nãy mỏi tay quá T__T Video quay lại thì mình sẽ up lên youtube rồi đưa link lên sau nhé. Cạch muachung đến tận già luôn T__T
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đọc thấy giật gân quá :-s
    Hóng clip
    • 165 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

có ai xài vc của salon tóc này chưa? mình đang muốn thử đây...thấy giá cả cũng ok, ko bít dịch vụ thế nào mọi người nhỉ? ai sử dụng dv này rồi thì review cho m với, thấy tới >2000k mua roài...chả bít thế nào??

http://www.nhommua.com/ho-chi-minh/l...mpc=position37
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 56 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mình cũng là nạn nhân của salon hằng hoàng. nếu mình cũng cứng k làm như bạn ngocthuy1539 thì tóc mình sẽ k bị hư.

Ban đầu mình mua deal 99k để duỗi, thợ cũng cắt ngắn, tỉa mỏng tóc mình, nhưng dù lại duỗi ok, mình k ý kiến.

Tới khi mua deal lần 2 để nhuộm, thợ cũng ngọt nhạt kêu mình bù 200k để đc thuốc tốt này nọ rồi làm thẻ thành viên này kia, mình k chịu, thế là nhuộm cái đầu mình k giống ai. Mình yêu cầu nhuộm màu nâu. kết quả phía sau tóc thì nâu, tóc mái thì vàng khè nhìn rất rẻ tiền, nhuộm rất rất tệ. Đến khi đưa voucher ra để thanh toán còn bắt mình bù thêm 100k, cũng k giải thích tiền gì. Cảm giác salon k trung thực bắt khách bù thêm tiền dù khách đã có voucher.
    J7Dxm8 Lvvlp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có ai xài voucher ở total hair salon la beaute chưa ạ? Thấy salon đẹp giá voucher cũng gần 600k ko biết làm có đẹp ko mọi người ?
    • 173 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình cũng hay săn mấy VC trên muachung.vn để làm tóc. Nhưng mà lần nào mua vc làm tóc thì mình đều ưng ý hết. Còn mình k bao giờ mua vc của nhommua.com. Mọi người biết tại sao k, mình hay mua VC của muachung.vn vì ở muachung.vn đều có phần bình luận ở dưới nên mình có thể biết được mọi người làm tóc ở đấy phản ánh ra sao. Còn ở nhommua.com thì k có phần bình luận nên khó có thể biết được chất lượng ra sao.

Một số nơi mình đã mua VC của Muachung.vn và đã làm tóc thấy rất ưng như:
    - Học viện tóc Louis ở Đại La hoặc Dương Quảng hàm. Mình từng làm tóc k dùng VC và dùng VC thì thấy mình trả tiền trực tiếp hoặc qua mua chung đều phục vụ tận tình. Cắt ở đấy đẹp nhất so với các quán mình đã căt( tóc mình là tóc ngắn), còn tóc dài thì mình chưa biết
    - Beautiful Đẹp Hiện Đại ở Trần Đại Nghĩa: ở đấy thì mình thấy cắt k đẹp bằng so với chỗ trên. Nhưng đc cái là thái độ phục vụ tận tình chứ k phân biệt khác dùng VC hay k dùng VC.
    Đang bảo định mua thử cái VC trên Muachung.vn của A'Lexson Hair Salon ở 91/97 ở Hoàng Cầu, Đống Đa mà đang phân vân k biết có nên mua ở đấy k. Thấy mọi người coment là ở đấy làm cũng được. Mà VC có 145k mà lại vừa đc cắt+gội+ ép/nhuộm/uốn+hấp chứ
    • 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thực ra thì em thấy phần bình luận nó chả khách quan gì ý. Cả muachung hay hotdeal đều thế. Bình luận một đằng, biên tập lại một nẻo, nhiều khi toàn tự khen mình. Comment nào xấu thì người ta xóa đi. Nói chung chả tin được. Chủ yếu nghe tên tuổi của chỗ định mua voucher mà chọn thôi.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 960 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Mình thấy nếu biết tay nghề của salon rồi mới lên hotdeal mua thì ổn, còn không biết thì chỉ có chờ ăn may thôi.
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có ai từng mua voucher làm tóc ở salon toc Huy Lê 121, Mai Dịch, Cầu Giấy chưa cho em vài tip cái ạ. Tình hình là em trót mua voucher ở đó mất rồi định tuần sau đi làm đầu nhưng vẫn lo.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e có làm tóc bên salon top and lee ở bình thạnh trên đường tăng bạt hổ mua ở hotdeal , mua 89k tới thêm phí cắt là 50k, mình tính duỗi cúp nhưng anh chủ lại khuyên mình uốn đuôi rồi cũng ép dùng thêm chai huyết thanh gì đó của loreal vs giá 100k, vậy là cả đầu mình hết 240k, nhưng thái độ dv rất ok, vì khách cũng toàn làm deal nên ko phân biệt nhiều, tóc dù hơi xơ nhưng cắt và uốn mình rất ưng
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevabe111990 Xem bài viết
    Mình là khách hàng tiềm năng của các Salon cũng như Spa. Gần tết rồi,mình được tặng ít thẻ vip và voucher cao cấp.Nhưng mà mình chuẩn bị Bầu Bí nên kiêng tất cả các loại hóa chất.Vì vậy mình sẽ nhường lại cho các mẹ đang có nhu cầu làm đẹp.
    1..2 voucher trị giá 500k của Thẩm Mỹ Viện Hồng Kông thời gian không hạn chế mình bán giá 200k
    2...3 thẻ vip trị giá 200k của Hair Salon Dũng 115 Nguyễn An Ninh (Salon này thì chắc các mẹ trên diễn đàn đã biết về uy tín cũng như chất lượng rồi ) mình bán 60k
    Nói thật,mình không quan tâm giá tiền lắm nên bán gọi là tượng trưng thôi,coi như trả công cho em trai mình ship cho các mẹ.Mình đưa nó cả 5 thẻ vip,các mẹ cứ call 0163.600.3696 , em sẽ ship qua cho các mẹ
    Về khoản thái độ phục vụ của cửa hàng thì các mẹ yên tâm . Vì mình phải tốn rất nhiếu tiền làm đẹp mới được tặng những thẻ này,nên khi các mẹ đưa thẻ này ra để thanh toán ,nghiễm nhiên sẽ là những khách vip của cửa hàng
    Ảnh
    Bạn còn voucher hai dung nguyễn an ninh k,mình goi vào sổ đt k liên lạc dc
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị nào làm tóc ở salon Huy đường phan bội châu quận bình thạnh chưa, cho em xin review dc ko? Em thấy đang chạy deal trên nhommua và hotdeal mà ko biết chất lượng ra sao. Em đang định mua deal này để làm tóc. Chị nào làm rồi cho e xin ý kiến nha. Em cám ơn nhìu!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ôi trời ơi, sao em ko kịp đọc review của chị sơm hơn em đã lỡ mua 2 voucher của chỗ này huhuhu
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang định mua deal hằng hoàng của bên hotdeal, mà đọc vô thấy lợi nhiều quá nên đang lo, tự nhiên search ra thấy bạn phàn nàn bên đó nên thôi khỏi mua deal đó luôn =.= Làm ăn thất đức vậy mà sao bên đó vẫn có khách được nhỉ =.=
    • 91 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Minh xem tren Nhommua thi thay voucher nay hap dan qua nhung khong biet chat luong nhu the nao? Co ban nao lam qua tiem nay chua. cho minh xin y kien voi nha

http://www.nhommua.com/ho-chi-minh/l...mpc=position32
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đây có thông tin về các salon và spa làm đẹp cho mấy mẹ nè, xem kỹ thông tin trước khi đi cho chắc ăn: http://happycard.vn/tim-dia-diem/sea...sid_location=1
    • 288 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Trời ơi, phải chi em đọc bài này sớm. Huhu. Hôm trước e vừa đi HẰNG HOÀNG 93 TRẦN QUANG KHẢI. Và kết quả là e phải đi ra trong tình trạng là tóc e vừa xả xong sau trét thuốc duỗi chưa kịp duỗi. Đã thế lại còn mất time vì bà chủ kg cho đi nữa chứ. Bây giờ e đã hỉu tại sao các chi nhánh của HẰNG HOÀNG dần bị dẹp hết. Bà chủ và nhân viên có vẻ là kg đc đi học thì phải. Haizz e chỉ có một bài học là thôi tạm biệt mấy voucher của muachung hay nhommua cho lành cho tới khi nào thẩm định đc nơi mình sẽ đến có an toàn kg. Chứ kiểu này có ngày e chạy kg kịp. Cám ơn các mẹ đã đọc cái chia sẻ mà làm e tức tới bây giờ.
    ....Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng...
    .....BÉ RỒNG NGOAN ƠI HÃY VỀ VỚI MẸ CON NHÉ....
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6