TIN TÀI TRỢ.

Đánh giá các deal giảm giá Salon làm tóc trên Muachung, Nhommua, Hotdeal ...

• 10 Lượt chia sẻ
  • 78.3K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nghe 2 từ này là e sợ và chạy mất dép.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,424 Được cảm ơn

em là dân nghiền vc đây, nhưng chỉ dừng lại ở quần áo, đồ linh tinh thôi. Làm tóc thì ko dám....nhìu rủi ro lắm
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có chị nào dùng voucher làm ở Linh Sài Gòn chưa ạ?
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_Em Xem bài viết
    em là dân nghiền vc đây, nhưng chỉ dừng lại ở quần áo, đồ linh tinh thôi. Làm tóc thì ko dám....nhìu rủi ro lắm
    Cũng tùy đó nhé, nhiều lúc quần áo, giầy...họ đưa hàng bị lỗi nhiều đấy. hihihi
    • 155 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Sắp tết ùi, em cũng mún chỉnh trang lại sắc đẹp cko tóc, đang ngâm cứu xem có nên mua vc k nữa, ^^
    Theo đuổi sự ưu tú - Thành công sẽ theo đuổi bạn

https://www.facebook.com/huyenthuong.tran.37
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho m hỏi vc này 1 người hay 2 người mua sẽ tốt hơn ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thì đã làm mấy nơi, kinh nghiệm như sau để các mẹ tham khảo:

- Vina Tóc: mình làm ở Thợ Nhuộm, toàn thợ phụ làm. Từ lần sau không bao giờ vào để làm vật thí nghiệm tay nghề nữa.

- Trang Sài Gòn (Khâm Thiên): cắt đẹp, chăm sóc tốt, mỗi tội làm xong thì bảo là của chị mất thêm 100K tiền cắt tóc do tóc chị cắt phức tạp. Mình cạch luôn kiểu cướp thế này.

- Hường Hà (Mai Hắc Đế): cắt được, giá cả phải chăng, nhưng cắt xong thì lại cũng charge thêm 50K tiền cắt do tóc chị cắt phức tạp.

- Cửa hàng Edison ở ngõ 35 Cát Linh (giờ đã chạy mất tiêu đâu, kg thấy nữa rồi): vừa đắt, chất lượng lại kém, cũng charge thêm đâu 400K. Cạch đến già.

- Salon tóc Khuê (Mai Hắc Đế): cắt đẹp, dịch vụ tốt, không chagre thêm tiền, mình rất hài lòng. Giá ở đây vốn cao. Nếu có bán voucher thì mình sẽ ủng hộ ngay. Hội này cũng có cửa hàng ở Đặng Tiến Đông nhưng không biết chất lượng thế nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ckicki Xem bài viết
    có chị nào dùng voucher làm ở Linh Sài Gòn chưa ạ?
    hí hí đang định chạy vào đây vì đã làm tóc tại chị Linh rùi,mình mua 1 vourcher xong đến làm xoăn đuôi nói chung là oke,mà có 5 ngời đi cùng mình buổi sáng tóc ai làm nên cũng đẹp,đến nối mình về giới thiệu chó chị mình nhưng lần nào đến cũng đông quá nên phải về vì ko đợ đc,mình làm đợt đấy đợt đầu tiên nhà chị Linh mở trên HD ý,làm trên tầng 2 bây giờ chuyện xuống tầng 1 rồi
    chúc mọi người có quyết định sáng suốt khi mua Voucher nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 127 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang thấy có voucher trên HD tại Việt Thanh này, dùng Lỏeal em cũng thấy an tâm, nhưng cũng lo không biết có chuẩn không, giá cũng 450K; em cũng ít làm tóc không biết giá những chỗ khác tương tự vậy thế nào:s; ở đó làm đẹp không; mẹ nào làm ở đó rùi cho em chút kinh nghiệm nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Suchao Xem bài viết
    Em lập topic để các mẹ ai đã sử dụng Voucher ở Salon hay địa điểm làm tóc nào đó thì review cho mọi người cùng biết, để mn biết đường xấu tốt, đắt rẻ thế nào mà tránh, dùng nhé

Thực ra em có ác cảm với vụ mua Voucher làm Spa, làm tóc lắm ạ. Vì mấy lần đi Spa thì như kiểu bị lừa, còn tóc tai thì chưa làm nhưng có nhiều người kêu là 1 là phân biệt đối xử, làm ẩu, 2 là độn thêm tiền.

1. Nhưng mà chẳng nhớ thế nào mà năm ngoái lại ham hố đi mua Voucher của Salon Việt Thanh. Làm thì cũng được nhưng mà mua voucher mà cứ như ko mua. 480k uốn ngắn = giá bình thường đi uốn =))

2. Đầu năm nay e lại mua Voucher của Hollywood Salon ở Bạch Mai. 140k Cắt + nhuộm/ép/uốn. Ưng lắm cả nhà. Nhìn vô thì thấy ko ra dáng cái Salon lắm nhưng mà nhuộm ổn, nhất là cắt tóc đẹp. Mà e lại hay có cái tật chưa khảo đã xưng. Mình tự nói là mình dùng voucher =)) Anh cắt tóc là người Trung Quốc, có 1 chị phiên dịch chắc kiêm luôn quản lý. Tóc e nhuộm xong mượt, nhìn như tóc tơ thực ra tóc e cũng vốn mềm sẵn. nhưng ko thấy có hiện tượng xơ rối gì chắc ngta ko sài thuốc đểu đâu nhỉ.

3. Và gần đây nhất là em làm tóc ở Vina Tóc số 42 An Dương. Tuyệt cú mèo luôn Đáng đồng tiền lắm ạ. Em mua voucher của HD, 80k trên 300k thì phải còn được tặng 1 phiếu cắt tóc miễn phí. Em đi làm 2 sợi light vàng trông cho trẻ =)) chưa nhận xét được gì :3
    Lần 2 quay lại để dùng cái phiếu cắt tóc miễn phí. Uầy anh chủ (ko biết có phải ko) cắt cho em đẹp lắm ý ạ. Em cũng đi nhiều chỗ cắt nhưng nhiều ng bảo đây là lần cắt đẹp nhất mà biết em dùng phiếu mà vẫn cắt cẩn thận. Chỗ này e ko thấy đông khách lắm.

Lần 3 thì là ngay hôm qua ạ. E mua thêm 2 cái voucher 50k để nhuộm. Ngồi cũng thấp thỏm sợ phải bù thêm tiền mà trong người có mấy chục =)) Mà tóc em lại còn có 2 cái light vàng phải nhuộm riêng nữa. 1 đầu e mà 3 người đụng tay vào, cẩn thận cực kì ạ. Cứ 1 a chủ lại ra cầm tóc ra soi soi =)) Nhuộm xong xả, sờ tóc sướng cực kì. Thế mà cuối cùng thanh toán, a ý cũng chỉ bảo là 2 voucher là đủ e ạ. Nói chuyện nhẹ nhàng thích lắm E k biết tên nhưng mà nhớ là a ý có 1 hình xăm ở tay, da trắng bóc.
    Bạn bè e nghe e nói nhuộm 100k mà cứ trố hết cả mắt ra =))

Sau 2 lần đó, e quyết định từ sau có deal ở đây là mua luôn

3 lần e đến đều chỉ có 1 - 2 khách nữa thôi Mong là chỗ a sẽ được nhiều ng biết đến Hy vọng là về sau đông khách a vẫn giữ thái độ tuyệt vời, chuyên nghiệp đấy với khách hàng Mà sợ đông lại phải chờ thì buồn )))

---------------------

Hết rồi ạ May mắn là e chưa gặp phải cái nào mất tiền oan, mua bệnh vào người cả. Đây là 1 số kinh nghiệm của e trong thời gian e làm, còn về sau thay đổi thế nào e cũng ko thể biết được. Hy vọng mấy lời trên của em sẽ giúp cho các mẹ biết địa điểm làm tóc vừa rẻ vừa chất lượng

Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 127 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    còn mua trên deal cũng trăm nghìn vạn trạng lắm, phải biết rõ dùng thuốc gì, có chuẩn không, có lầm em làm ở Salon cũng không nhớ rõ tên gì ở Hoàng Đạo Thúy, 350k nhưng không ra gì, hỏng hết tóc
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau 2 năm trải nghiệm sử dụng voucher của mình có một chút kinh nghiệm xả stress với các mẹ :
    - Salon ( tiệm ) nào mới mở muốn quảng cáo tiếp thị thì còn tạm
    - Salon mở lâu rồi thì ôi thôi đủ trò để moi tiền khách mua voucher, tính ra còn đắt hơn
    - Salon nào có dạy nghề thì người mua voucher làm chuột bạch cho học viên thực tập
    Mình mới sử dụng voucher trị mụn của : Thẩm mỹ viện new - 51 A Phan Đăng Lưu P7 Phú Nhuận giá voucher là 2.500.000 đ mà họ làm còn thua mình đi gội đầu massage mặt ở tiệm tóc. vài hôm sau mụn còm lên nhiều hơn .
    • 279 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Em bon chen làm tóc 2 lần rồi, đều làm xoăn cả, 1 cái là Thúy ở Nguyễn Hữu Huân, kết quả tàm tạm, nhưng phải bù tiền nên cũng ức chế.
    Nhưng kinh hoàng nhất là cái Matrix gì đấy, chả hiểu dùng gì mà quả tóc của em tan tác, đến giờ 2 năm rồi mà hậu quả vẫn còn, tóc khô rụng cả mảng, đến giờ vẫn thấy khô, cạch tới già
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đánh dấu tham khảo, đúng là rất thích mua voucher cho kinh tế, nhưng chỉ sợ đi làm xong hỏng tóc. Topic rất hay ạ.
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng là người hay sử dụng các dịch vu voucher làm tóc. Trước khi sử dụng loại voucher này mình đã tham khảo nhiều thông tin trên mạng nhưng mình thấy đa số là chê nên cũng ko tin tưởng lắm. Nhưng do kinh tế suy thoái nên để tiết kiệm mình cũng dùng thử xem thế nào, sau đây là kinh nghiệm những lần mình dùng voucher làm tóc:

- Voucher đầu tiên do con em mua ở Muachung rủ đi làm cùng, voucher làm tóc tại Charm Hair trên Hoàng Quốc Việt trị giá 99k. Nhận xét đầu tiên là cửa hàng rất đông và 80% khách hàng đều sử dụng voucher. Mình ép cụp còn em mình làm xoăn. Nhân viên và bà chủ ở đây rất nhiệt tình, mặc dù chị em mình đến muộn nhưng vẫn cố làm nốt cho 2 chị em đến tận 8h30. Kết quả là tóc mình ép cụp mà lại bị làm thành xoăn, tóc em mình làm xoăn đuôi nhưng lại duỗi thẳng. Hai chị em đều biết giá quá rẻ nên dù không ưng ý với kết quả nhưng cũng chẳng nói gì. Về nhà là mình gội đầu lại luôn để mong cho tóc duỗ ra ko nhìn quá xấu, sau đó vài hôm tóc mình trở nên xo xác vo cùng

- Sau đó 1 tháng mình lại mua voucher 250k làm tóc Muachung ở Salon Beauty Đẹp Hiện Đại ở Trần Đại Nghĩa. Salon rát đông khách và mình thấy mấy khách làm xong nhuộm và xoăn khá đẹp nên cũng yên tâm hơn. Mình đã ko phải thất vọng, nhân viên rất vui tính và nhiệt tình
    Mình làm xoăn ngắn và được tư vấn rất cẩn thận, sau khi làm xong rất hài lòng với mái tóc xoăn của mình và còn được tặng phiếu hấp tóc miễn phí nữa. Khi mình làm xoăn, 1 số chỗ trên tóc mình rất xơ gần như là rơm ý nhưng mình đã được bôi thêm thuốc dưỡng mà không phải trả thêm tiền, đây là nơi duy nhất mình thấy ko đồi thêm tiền thuốc dưỡng của khách khi làm tóc.

Khi mình quay lại hấp tóc miễn phí còn được anh nhân viên ở đó sấy tạo kiểu miễn phí và lại rất đệp nữa, nhìn cứ như tóc của diễn viên trên phiim ấy. Điểm trừ duy nhất là voucher của mình có cả cắt tóc nhưng anh nhân viên lại cắt rất qua loa, đặc biệt là tóc mái mình muốn cắt ngắn anh ý chỉ xoẹt 1 nhát kép là xong, chẳng sửa gì cả

- Sau khi làm xoăn 1 tuần mình dùng voucher nhuộm tóc tại Linh Blue salon 128k(salon này rất hay gặp trên muachung). Mình thấy nhiều bạn comment salon này nhuộm tóc rất tệ, toàn nhuộm sai màu nhưng chẳng hiểu sao lúc ấy vẫn cứ liều mà đi. Hôm đó đến cũng khá đông, mình nhuộm màu đỏ nâu, chị chủ bảo phải thêm 50k tiền thuốc dưỡng thì tóc mới đẹp, mình cũng ok vì voucher đã quá rẻ rùi. Chính tay chị chủ làm cho mình, sau khi làm xong mình thấy lên màu khá ok mặc dù tóc bị khô, nhưng mình nghĩ là do tóc mình từng làm hỏng vẫn chưa kịp phục hồi.

Sau khi nhuộm ở đây mọi người đều khen màu tóc mình khá đẹp nhưng đó là đỗi với riêng mình thôi vì mình thẫy đã có nhiều bạn nhuộm hỏng ở đây. 1 điều nữa là mặc dù trên Muachung salon quảng cáo là dùng thuốc nhuộm thảo dược ko hại tóc nhưng khi mình nhuộm ngửi thấy nhiều mùi amoniac ko đúng với quảng cáo. Nói chung dù nhuộm cho mình đẹp nhưng mình cũng ko dám quay lại

- Mới nhất là hôm nay mình mua voucher làm tóc của Hotdeal, tóc mình vẫn xoăn khá đẹp sau 4 tháng nhưng tóc dài và màu nhuộm lộ chân tóc, mình lại quyết định thử nghiệm voucher với 1 cửa hàng tóc mới, mình dùng voucher 140k của Hollywood salon trước ở Bạch Mai nay chuyển về Trương Định. Đây chính là cửa hàng ma chủ topic đã từng cắt và nhuoomk.

Cảm nhận đầu tiện của mình khi đến cửa hàng là nó nhìn khác hẳn khi quảng cáo trên Hotdeal, nhìn nó cũ và ko được bắt mắt lắm, lúc đó mình cũng định về rồi nhưng nghĩ mất công đến rồi nên nhắm mắt vào làm. Mình đến nhuộm màu nâu đỏ và cắt tóc ngắn hơn, anh nhân viên nhuộm và cắt tóc cho mình rất kỹ dù mình dùng voucher. Mặc dù tóc mình hơi khô nhưng nhuộm xong tóc lại rất mềm, màu lên đẹp và cắt tóc cũng đẹp. Nói chung là trên cả hài lòng, đúng là ko nên nhìn bề ngoài của hàng mà đánh giá. Làm xong mình còn được tặng voucher làm tóc trị giá 150k của cửa hàng, sau vài tháng nữa mình sẽ đến đây làm xoăn.
    • 16 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hôm qua mình cũng mới dùng voucher làm tóc trên mua chung đây ah. Cảm nhận của mình là rất Ok. Lúc đầu mình định đi làm tóc ở Sinh Anh hair salon ở Đê La Thành (1tr400K/1 kiểu đầu cho tóc ngang lưng) vì thấy salon này hay đc lên báo, trên fan page của salon này toàn ảnh các kiểu tóc trông khá bắt mắt. Tuy nhiên sau khi đọc topic này mình quyết định mua voucher cho tiết kiệm và định mua voucher 140K của Holywood salon ở Trương Định (vì thấy nhiều mẹ khen) nhưng sau nghĩ lại thấy xa quá, mà mình thì rất ngại đi xa nên mua luôn voucher 270K của salon Hùng Trần (11 Hàng Đậu) đang bán trên mua chung. Kết quả là mình được 1 kiểu tóc duỗi ngang lưng óng mượt nhưng vẫn bồng bềnh tự nhiên lắm, mình rất ưng ý, thái độ phục vụ của salon rất nhiệt tình, em chủ tên là Hùng cắt và làm cho mình tư vấn rất kỹ trước khi làm. Tóc mình dài ngang lưng, rất dày, em ý cắt, duỗi cụp, hấp tóc cho mình mất 5 tiếng mới xong. Nói chung mình thấy rất ưng, rất thích , rất đẹp, không chê vào đâu được. Chỉ có 1 điều mình thắc mắc là không biết salon họ dùng thuốc gì, có tốt không thôi.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy mấy cái Voucher trên hotdeal hay mua chung ko thể tin tưởng đc. Voucher giá thế thôi chứ tới thì phát sinh cả đống phí. Nói chung thì tiền nào của nấy thôi T^T
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nói đến mấy cái vc tóc này em chỉ tin tưởng mỗi Tùng hair salon ở Ng Tri Phương thôi ạ! Trên nhommua lúc trước deal nhiều lắm, deal nào cũng cả trăm mấy cái cmt ý, đọc chỉ muốn bay ngay ra tiệm thôi! Em có làm 1 lần, chỉ cắt duỗi bình thường thôi, cơ bản là cũng đc, Quan trọng là thái độ nhân viên cực kỳ tốt luôn. Bây giờ chú Tùng ko ra deal nữa, nhommua lại bỏ mất cái chức năng cmt nên em cạch luôn mấy cái vc tóc vì chẳng biết đường đâu mà lần. Mốt có tiền chắc em sẽ ra chú Tùng làm, giờ sv nghèo lấy đâu mấy trăm đi mần tóc ợ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 82 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cảnh báo các bạn deal ở SALON QUÝ MYMY366 Bà Hạt, Quận 10, TP.HCM.
    M
    ình mua 2 deal : gội đầu massage trị trung tóc bằng thuốc Đông Y và Phục hồi tóc bằng sp Goldwell.

Đầu tiên là deal trị trụng tóc, mình đa sử dụng deal tương tự của Zhang Guang 101 rồi, thấy ở đây lên deal tương tự lại của VN nên quyết định cho xã mình dùng thử. Trên deal mô tả dịch vụ gồm 6 bước - gội đầu Thảo được, massage tinh dầu gừng, sử dụng các loại máy, rồi hấp dầu....Thực tế: nhân viên gội đầu bằng dầu gội Pantent, rồi kêu nằm đó chờ đi pha nước thảo được, Gội lại 1 lần nữa. Xịt tinh dầu bưởi, Sấy tóc. tất cả trong vòng 30p.
    Deal phục hồi tóc trị giá 250k deal còn 79k - bao gồm cắt- gội-sấy. Thực chất chỉ là gội sơ tóc (muốn gội thư giản, massage đầu-rửa mặt phải thêm tiền) - bôi kem ngồi máy hấp dầu - xả lại tóc- sấy khô ko tạo kiểu.
    Nhân viên tay nghề kém, ko biết nội dung deal.

Mình có cảm giác bị lừa, gọi điện hỏi chủ tiệm thì bảo là: deal trị trụng tóc đó Nam chỉ làm 3 bước vậy thôi. Mình đồng ý ko hấp dầu cho Nam vì tóc ít, nhưng sao gội bằng xà phòng hóa chất- ko có massage tinh dầu gừng và ngồi máy trị liệu như đã quảng cáo (tất cả 6 bước liệu trình theo quảng cáo). Mình đi bên Zhang Guang 101 nam cũng như nữ ngồi 3 loại máy khác nhau để kích thích chân tóc.

Mình thấy Quý MyMy lên 2-3 deal 1 lúc tưởng cửa hàng mới nên đi thử và có ý làm lâu dài, không ngờ sự thật quá tệ. Đành trở lại với Zhang Guang 101 dù mình ko thích hiệu tc.
    • 62 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Còn 1 salon nữa mà moị người nên tránh xa đó là salon hằng hoàng , mình và 2 chị nữa mua tổng là 4 voucher trên hot deal. Thì mình và 1 chị đi làm trước ! Vào làm xong tóc chị mình dài k nói k rằng cắt phụp còn phân nưã chị ấy muốn khóc luôn !
    Còn tóc mình vào cắt cắt xong nói tóc tóc hư tổn cần đổi voucher bù thêm 300 đến 500 .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Còn 1 salon nữa mọi người nên tránh xa là salon HẰNG HOÀNG . Mình mua voucher trên hot deal giá 99k tới làm thì nói này nọ tóc em vầy vầy nên đổi voucher dùng thuốc tốt k hư tóc phải bù thêm 300 đến 500 thì mới đẹp đc ! Em thì giận lắm sao trên voucher k nói thuốc k tốt đi , hoặc nói có thể bù thêm để ngta khỏi tốn công đến ! Đồ lưà khách ! Bỏ thêm vài trăm em k tiếc gì nhưng cách xảo trá là k ưa, lỡ mà làm xong tóc như cái nuì giẽ thì khổ ! Xong em chẳng làm nữa , cái quản lý nên nói ngon ngọt à em thêm thế này để đc thế này ! Em cũng cứng thôi rồi k làm luôn kẻo tiền mất tật mang !
    Tội cho chị gái e làm tóc đang dài k nói k rằng cắt phụp hết phân nữa ! Nhìn bà rưng tròng nước mắt !
    Khẳng định là sẻ k bao giờ quây lại đây nữa ! Thề
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6