TIN TÀI TRỢ.

Đang cho con bú có nên ép tóc?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 156 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi một chút với ạ. Em được biết là khi đang mang thai thì không nên ép tóc vì hóa chất ép tóc sẽ ảnh hưởng không tốt đến bé, thế còn đang cho con bú (bé được 11,5 tháng) thì ép tóc có được không ạ? có ảnh hưởng gì đến sữa cho con bú không ạ? mong các mẹ giúp em với chả là tóc em nó xù hết lên rồi, đi làm mà đầu tóc không mượt mà em ngại lắm.
    yêu Pikachu nhất quả đất! :Kiss::Kiss:
    Gia đình Gấu iu
    Gấu bố mũm mĩm
    Gấu mẹ thon thả
    Gấu con đáng yêu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 860 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

nói chung hóa chất thì là sẽ độc hại rồi chị ạ. tuy nhiên k cần cái j cũng cứng nhắc quá. hồi bé nhà e dc 6 tháng e cũng đi ép tóc đó, về vẫn cho bé ti và bế bé bt..k ảnh hưởng j tới sữa hết. thuốc ép bây h mùi nó k kinh khủng như ngày xưa nữa rồi. bé nhà chị cũng gần dc 1t rồi, em thấy chăm con thì mẹ cũng phải gọn gàng sạch sẽ tí, chứ nhìn đầu bù tóc rối, quần áo xộc xệch thì giống mẹ xề quá. hi hi
    IH9zp7
    MYVhp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 156 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

thanks mẹ nó nha. nhưng đầu tóc rối bù thôi chứ áo quần không xộc xệch. :Smiling:
    Gia đình Gấu iu
    Gấu bố mũm mĩm
    Gấu mẹ thon thả
    Gấu con đáng yêu
    • 75 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em thấy là nên tạm hoãn lại. hơn nữa ép tóc xong thì chưa biết thế nào. Khi mình cho con bú, pha sữa các thứ khác thì khá là vấn đề. Em nghĩ nên hoãn một thời gian nữa đi ạh.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo cá nhân mình thấy là không nên, không ít thì nhiều sẽ ảnh hưởng đến con bạn ạ. Bản thân mình đã gặp phải đấy, khi đó bé con thứ 2 nhà mình đã được 17 tháng, mình chủ quan là bé lớn rồi (nhưng mình vẫn cho bú) nên cũng đi ép tóc và tất nhiên đã chọn loại "xịn xịn 1 tý" cho yên tâm. Nhưng không ngờ đêm đó bé dị ứng mẩn đỏ đầy người, ngứa ngáy khó chịu không ngủ được, cứ khóc. Mình chắc chắn là không ăn uống gì lạ, mà chỉ có do thuốc ép tóc (có thể qua sữa, có thể do hơi thuốc còn lưu giữ trên tóc mình). Và có thể bé nhà mình cơ địa nhạy cảm nên phản ứng ra ngoài, còn các bé khác thì không. Lúc đó tự giận mình ghê gớm.
    Vì vậy theo mình, tốt nhất thời gian còn cho con bú bạn tạm thời cột tóc gọn gàng giải quyết vấn đề "tóc bị xù", thêm một thời gian nữa ép cũng không muộn bạn ạ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 156 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhiều nha. Mình cũng băn khoăn vấn đề giống như bạn nói lắm nên chưa dám ép tóc. Thôi đợi một thời gian nữa rồi mẹ làm đẹp sau cũng được. hí. Cảm ơn các mẹ nhiều nha.
    Gia đình Gấu iu
    Gấu bố mũm mĩm
    Gấu mẹ thon thả
    Gấu con đáng yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình giờ được 7 tháng mình cũng rẩt muốn đi ép tóc nhưng thấy các mẹ nói vậy mình đành chờ thêm 1 thời gian nữa. Thanks các mẹ nhiều .
    • 51 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bạn tuyệt đối không nên ép tóc khi đang cho con bú,hóa chất ở thuốc ép rất độc hại.Chịu khó đợi khi nào cai sữa rồi hãy làm đẹp nha giờ bạn cứ búi lại gọn gàng là được mà
    PHƯỢNG ỚT ^^