TIN TÀI TRỢ.

Cửa hàng cắt tóc đẹp (Hà Nội)- tầng 2

• 3 Lượt chia sẻ
  • 248K Lượt đọc
  • 557 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 285 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cupid. Xem bài viết
    Mình cũng tham gia 4rum bên làm cha mẹ, và cũng đã từng qua Monaco, về màu nhuộm thì lên đẹp và bóng không cần chỉnh. Thấy nhiều mẹ bên đó khen Monaco uốn xoăn sóng nhẹ rất đẹp, mình cũng muốn thử nhưng chưa có thời gian và đợt này đang oi nóng quá, để mấy hôm nữa mát trời mình qua check vụ này xem thế nào!
    Bạn ladykute có cần dùng dầu gội giữ màu không vậy???
    Em chả dùng gì cả chị ạ! Màu bền và đẹp lắm, nhưng lâu quá rồi giờ chân đen mọc lên xấu lắm, em định mấy hôm nữa sắp xếp thời gian ra làm lại chị ạ!
    Chị ra Monaco mà làm hôm em nhuộm cũng thấy có chị uốn xoăn đẹp lắm nhìn mê luôn, chỉ tiếc là tóc em không dài uốn không được đẹp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 104 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chị ơi cho em xin giá cả và địa chỉ cụ thể được không ạ? Có số điện thoại nữa thì càng tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 285 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Basuki. Xem bài viết
    Chị ơi cho em xin giá cả và địa chỉ cụ thể được không ạ? Có số điện thoại nữa thì càng tốt.
    Tóc em nhuộm ngày đấy là 1tr, giờ không biết là bao nhiêu. Uốn xoăn hình như giá cũng thế. Địa chỉ là 180 Lạc Trung còn số điện thoại thì em bị mất số của anh ý rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 60 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình cũng thấy Phương cắt đẹp. Tuy nhiên, trước khi cắt tóc, Phương j'adore bao giờ cũng nói là loại tóc tự nhiên (chưa ép) thì sau khi cắt dáng tóc sẽ đẹp hơn hơn, còn đối với loại tóc đã ép thì tốt nhất là nên cắt bằng. Nói chung, mình cảm thấy ưng ý
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 107 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blackswallow;2*****56
    Mẹ nào chọn Thanh Monaco ở 180 Lạc Trung thì mình có thể góp ý nhé:
    Mình đã từng làm tóc ở rất nhiều nơi rồi, ở Việt Nam thì nào là Tâm Loan, Mình Phương, Andree..
    Bên Berlin thì nào là Vidan hay Paul đều đã làm hết.
    Nhưg quả thật người mà mình ưng ý nhất là Thanh Monaco ở Việt Nam. Mỗi lần về Việt Nam mình lại qua cửa hàng của em ý. Bản thân thợ tóc bên Đức khi mình làm ở đấy cũng đều phải ca ngợi hết lời.
    Nếu nói về cắt thì Thanh có 1 lối cắt thông minh, có tính toán để ra kiểu tóc em ý dự định.
    Về uốn xoăn thì em ý có thể uốn được tóc yếu, tóc vẫn mềm và không bị xơ, lọn tóc rất đẹp và có thể uốn giống như trong ảnh của các sao Hàn hay Holiwood.
    Màu nhuộm bóng và khá bền màu, nhuộm tóc không để thuốc trên tóc lâu như các hàng mình đã nhuộm nên không bị hại tóc và da đầu.
    Nhược điểm : Cửa hàng không được đẹp.
    Không phục vụ theo kiểu khách hàng là thượng đế.
    Hay làm việc theo ý của mình ( nhưng được cái là chọn kiểu đẹp ).
    Rất hay dỗi và có thể từ chối khách nếu em ý không thích.
    Ở đây chỉ dùng hàng của Đức nên 1 số mẹ mà hợp thuốc của Ý hay của Anh thì sẽ không có sự lựa chọn.
    Giờ làm việc quá ít ( 6 tiếng 1 ngày )
    Mỗi lần mình về Việt Nam đều phải gọi điện cho em ý trước, số đt : 0988888893.
    Các mẹ có thể tham khảo rồi hãy quyết định trước khi đến Monaco nhé. Mong là những lời tư vấn của mình sẽ có hữu ích cho các mẹ.

Mình cũng định mấy hôm nữa sẽ đi tút tát lại mái tóc, bạn cho mình hỏi giá cả ở Thanh Monaco với, nghe bạn nói mình cũng muốn bon chen tới đó thử xem.
    • 349 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

mình hay làm ở em hảo trước là thợ cũ ở Minh Phương, giờ ra làm riêng ở Lê Duẩn ấy. Thấy làm khá ok.
    Năm nay chắc em cũng lại ra em ấy làm thôi.
    Cún yêu mang tên Bobby! Yeah, yeh,....Cún yêu, đừng đi xa xa bên kia có ma kìa!......
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mấy hôm bận quá, hôm nay mới vào webtretho.
    Những 2tr cơ à mẹ Tí yêu. Chát nhỉ. Nhưng mà đẹp thì cũng đáng. Mình sẽ lưu lại địa chỉ để tham khảo thêm. Thú thật là lần đầu làm xoăn nên cũng hơi run vì sợ chê là già và không biết có hợp hay không? nhưng lần này quyết tâm thay đổi cái tóc ép nhàm chán đi.
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 665 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình cũng thích làm ở Hoài Thu nhg riêng về cắt thì thấy chị ấy cắt dở. Mình toàn phải cắt ở tiệm khác ưng ý rồi ra chị ý uốn xoăn thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 108 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

MÌnh hay làm tóc xoăn ở salon Phương Anh - Triều Khúc, giá bây giờ là 800k 1 lần làm xoăn. Mình làm xoăn ở đây tóc rất mềm mại, lọn tóc xoăn nhẹ nhàng rất đẹp và không hề bị duỗi ra, nói chung là cực kỳ ưng ý. Mình dẫn mấy chị ở công ty ra làm ai về cũng khen cả. Không ai bị hỏng tóc. Làm xoăn ngắn hay xoăn dài đều rất đẹp. À, một ưu điểm nữa là làm xoăn ở hàng này về mình không cần cuốn lô, vuốt gel hay làm bất cứ thứ gì khác mà tóc vẫn xoăn đẹp. Các chị ở cty mình thì vẫn vuốt gel để nhìn tóc bóng bẩy hơn, nhưng mình thì thích xoăn tự nhiên nên thấy không cần.
    Nhưng... hình như hàng này chỉ làm tóc xoăn đẹp thôi. Mình ra duỗi và nhuộm 2 lần, kết quả là nhuộm không lên màu và duỗi thì bị cháy tóc, buồn không thể tả. Không hiểu là số mình xui hay thế nào nữa.
    Mình không quảng cáo gì cho tiệm này, có sao nói vậy thôi đó.
    • 819 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TepMoon Xem bài viết
    Mình cũng thích làm ở Hoài Thu nhg riêng về cắt thì thấy chị ấy cắt dở. Mình toàn phải cắt ở tiệm khác ưng ý rồi ra chị ý uốn xoăn thôi
    Hì, mình lại thấy chị Thu cắt đẹp, form rất hợp với mình, mình cắt tiệm khác toàn bị xấu, ra đó chị ý sửa lại mới ổn. Mỗi năm mình chỉ ra chị Thu đúng 1 lần uốn rồi về gần nhà gội đầu thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tóc mình mỏng lắm mà lại muốn làm xoăn nưa đầu thôi, không biết có được không? Mẹ nào có kiểu đầu xoăn như vậy post lên cho mình tham khảo được không? Bạn Kagura còn để tóc xoăn không cho mình xem ảnh đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 131 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kagura Xem bài viết
    MÌnh hay làm tóc xoăn ở salon Phương Anh - Triều Khúc, giá bây giờ là 800k 1 lần làm xoăn. Mình làm xoăn ở đây tóc rất mềm mại, lọn tóc xoăn nhẹ nhàng rất đẹp và không hề bị duỗi ra, nói chung là cực kỳ ưng ý. Mình dẫn mấy chị ở công ty ra làm ai về cũng khen cả. Không ai bị hỏng tóc. Làm xoăn ngắn hay xoăn dài đều rất đẹp. À, một ưu điểm nữa là làm xoăn ở hàng này về mình không cần cuốn lô, vuốt gel hay làm bất cứ thứ gì khác mà tóc vẫn xoăn đẹp. Các chị ở cty mình thì vẫn vuốt gel để nhìn tóc bóng bẩy hơn, nhưng mình thì thích xoăn tự nhiên nên thấy không cần.
    Nhưng... hình như hàng này chỉ làm tóc xoăn đẹp thôi. Mình ra duỗi và nhuộm 2 lần, kết quả là nhuộm không lên màu và duỗi thì bị cháy tóc, buồn không thể tả. Không hiểu là số mình xui hay thế nào nữa.
    Mình không quảng cáo gì cho tiệm này, có sao nói vậy thôi đó.
    chị này ở chỗ nào của Triều Khúc bạn nhỉ? Nhà mình ngay gần đấy, muốn thử quá
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cắt ở Phương Jadore nói chung là ra về thất vọng ê chề, từ đầu đến cuối thấy chị này toàn túm được lọn tóc nào lên là soẹt cái ngang bằng luôn, mình lại để tóc dài nữa. Về người người chê nhà nhà chê, nhìn đâu cũng thấy vết vấp, nản quá, xin cạch đến già.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoai_anh_4888 Xem bài viết
    Mình cắt ở Phương Jadore nói chung là ra về thất vọng ê chề, từ đầu đến cuối thấy chị này toàn túm được lọn tóc nào lên là soẹt cái ngang bằng luôn, mình lại để tóc dài nữa. Về người người chê nhà nhà chê, nhìn đâu cũng thấy vết vấp, nản quá, xin cạch đến già.
    Đồng cảm với bạn, mình là mình rất coi trọng việc tóc tai răng miệng, quần áo rách thì có thể mua được mới chứ tóc mà hỏng thì chả biết phải làm thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy, bạn kagura cho địa chỉ cụ thể nhé. Mình cũng muốn thử.
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cogaixinhdep2010 Xem bài viết
    Đồng cảm với bạn, mình là mình rất coi trọng việc tóc tai răng miệng, quần áo rách thì có thể mua được mới chứ tóc mà hỏng thì chả biết phải làm thế nào?
    Mình cũng tức lắm, xong nghe mấy đứa bạn quảng cáo mình ra anh Trần Hùng sửa, nhưng chỗ đấy mình thấy mỗi anh Hùng cắt đẹp còn thợ cắt xấu lắm!
    Giá như biết trước ngày mai..
    • 393 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Mình và đứa cháu mình làm ở Monaco đây. Nói chung giá và chất lượng cũng bình thường, không được như nhiều mẹ ca ngợi đâu. Cửa hàng cũng vắng khách, có lần mình đến vào chủ nhật mà cũng ko thấy đông như những chỗ khác. Mình khuyên chân thành nếu mẹ nào ở gần hoặc tiện thì hãy ra chỗ đó . Thanh còn trẻ, khéo mồm cũng nhẹ nhàng với khách lắm, nhưng tóc mình uốn và nhuộm kết quả thấy bình thường. Cắt thì làm hỏng cái mái của mình, ai cũng chê làm , mình vừa nuôi mãi mới dài ra. Tiền công cắt là 300k, công uốn tóc là 1.200.000 .
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,597 Bài viết

• 2,289 Được cảm ơn

Vừa nhuộm tóc ở chàng Quân/ nghĩa tân. Hóa ra chàng này là thợ phụ của Andre' khoảng 3 năm trước.
    Nhuộm loreal, cách pha thuốc, vào màu giống hệt andre. Chất lượng chắc cũng một 9 một mười.
    Giá: 1000.000 tóc ngắn (tóc mình) 1.200.000 (tóc dài)

Nhìn chung là hài lòng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 225 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongmai84 Xem bài viết
    Chị Phương này trước em có qua rồi, cửa hàng của chị ý nằm ở cuối phố Phương Mai, đi từ hướng Lương Đình Của thì rẽ tay phải khi đến ngã ba. Cửa hàng nhỏ nhắn và thấp lắm, trong đó có nuôi chó đặc biệt có 1 con chó màu nâu vàng thấp thấp rất xinh và khôn.
    Em mới cắt ở đây thôi nhưng mà chán lắm, cắt đơn điệu, cắt xong chả thay đổi gì cả :Sad: chỉ đẹp ở đấy thôi về lại xòe loạn cả lên..híc..
    Mà chị Phương này là đệ tử của Tâm Loan thế mà lúc nào cũng bảo với khách là đi học tạo mẫu tóc ở bên Pháp về..
    Mình căt tóc tại nhà chị Phương đến khi chị í mở cửa hàng ,mình theo chị í hơn 2 năm luôn đấy .Chính xác chị Phương có học Tâm Loan nhưng sau đó sang Pháp du học bạn ạ .Bạn có hỏi thì chị í cũng chẳng giấu đâu .Ai ko tin thì cứ lên google search sẽ thấy ảnh cưới của 2vc chị í có post trong 4rum cộng đồng du học sinh Pháp (chồng chị í cũng qua đó nên mới quen nhau )Mình ko phải PR gì đâu nhé vì sau này chị í căt tóc ko còn tâm huyết như trước nên mình cũng bỏ lâu rồi .Mình chỉ thấy sao nói vậy thôi .Còn chỗ Thanh Monaco mình cũng qua rồi ,căt dập khuôn và mắc bệnh tự hào quá về bản thân dù tài nghệ chỉ ở mức bình thường :Laughing:. .Bạn chủ topic thích kiểu tóc xoăn như mấy em hotgirl ko?Mình biết vài chỗ làm đẹp lắm .
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 42 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Ngồi nghe các chị, các mẹ thông thái chia sẻ mình phân vân quá, tóc mình bây giờ muốn "cải tạo" cũng mệt, mình cũng chịu khó ủ dưỡng các kiểu rồi, giờ cũng hòm hòm ổn định:Laughing:
    Chọn hàng mua quần áo thì dễ chứ chọn được salon hợp với mình mới khó chứ..
    Đọc thấy anh Thanh Monaco trên này được vote nhiều quá, chủ nhật này mình sẽ ra Monaco làm mới được! Chẳng biết có phải gọi điện đặt trước không nhỉ ?