TIN TÀI TRỢ.

Cửa hàng cắt tóc đẹp (Hà Nội)- tầng 2

• 3 Lượt chia sẻ
  • 248K Lượt đọc
  • 557 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 55 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Sau khi suy nghĩ đắn đo, hôm trước em đã quyết định đến Monaco để tân trang lại quả tóc của mình. Có nhiều cảm xúc để trải qua. Ở nhà hứng khởi đi cắt tóc với tâm trạng hồi hộp. Đi gần 1 tiếng mới đến nơi. Cửa hàng này nhìn cũng bình thường, toàn dùng đồ gỗ (có vẻ không hợp với gu của em). Lúc em đến thì chỉ có 1 khách đang cắt tóc, ngồi đợi đến lượt thì cũng được nhân viên tiếp đón, rót nước cẩn thận, chu đáo. Thấy cũng hài lòng! Ngồi xem anh thợ chính ở đấy (tên là Sơn) cắt thấy cũng ok, cắt cẩn thận, sửa sang tóc cho khách cũng tỉ mỉ, chị khách kia có vẻ rất hài lòng. Đến lượt em làm thì được a Sơn cho xem kiểu tóc, sau đó em chọn kiểu tóc Dizon nhưng dài hơn. Có 1 chị uốn cho em và 1 anh lạ đứng cạnh phụ. Ngồi 2 tiếng mỏi hết cả người. Cái máy uốn hơi nóng nên cũng khó chịu. Nhưng bù lại thấy các công đoạn có vẻ chuyên nghiệp và rất cẩn thận.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 55 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

" 2 tiếng sau " khi hết thời gian uốn 1 chị còn chải thuốc hấp cho em để tóc được bồng hơn, kết quả cuối cùng thì em thấy rất ok. Đến hôm nay gội đầu 2 lần rồi cũng thấy vẫn đẹp như vậy nên có vẻ khá yên tâm. Em định tuần sau ra nhuộm. Tóc của em uốn là thuốc của Goldwell, giá là 1tr250k và cắt tóc là 350k. Tổng thiệt hại là 1tr600k. Nói chung là rất ưng ý
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 107 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Bạn uốn ở Thanh MOnaco là uốn kiểu gì, anh Thanh ko trực tiếp cắt cho bạn ah. Tóc mình xấu, lần trước uốn setting ở Minh Phương hỏng hết tóc. Mùa đông năm nay lại đang thèm làm xoăn lại nên đang tìm hiểu cửa hàng và kiểu uốn đỡ hại tóc nhất
    • 55 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maruko21 Xem bài viết
    Bạn uốn ở Thanh MOnaco là uốn kiểu gì, anh Thanh ko trực tiếp cắt cho bạn ah. Tóc mình xấu, lần trước uốn setting ở Minh Phương hỏng hết tóc. Mùa đông năm nay lại đang thèm làm xoăn lại nên đang tìm hiểu cửa hàng và kiểu uốn đỡ hại tóc nhất
    Em thấy chị uốn cho em bảo là uốn Automatic, ngày trước em cũng uốn ở MP nhưng bị thất bại. Uốn Automatic này hiệu quả hơn chị ạ. Em không biết anh Thanh là anh nào vì ở đấy có 4 anh con trai liền. Em chỉ biết anh cắt tóc cho em tên là Sơn, chị uốn cho em tên là Hương, 2 anh chị này em thấy ok lắm. Cả về kĩ thuật lẫn thái độ chị ạ!:Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 107 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Bạn ơi, thế là uốn automatic vẫn phải dùng máy điện nóng chứ không chỉ bôi thuốc uốn tay ah. Hic mình bị hỏng tóc 1 lần mất mấy năm mới phục hồi tàm tạm nên rất sợ.
    Ah mà bạn là khách mới, trước khi đến có phải book hẹn cắt trước ko, vì tham khảo nhiều topic thấy bảo hàng này không cắt cho khách lạ, mỗi ngày chỉ nhận có vài khách ah
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 60 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiphuongphuong Xem bài viết
    giá như nào hả chị? nhà e ngay PM mà chg để ý gì bao h.
    Cắt tóc là 400 (chưa gội, tốt nhất nên gội ở nhà), nhuộm tóc khoảng 1,2 tr (còn tùy độ dày và dài của tóc). Giá đắt nhưng thi thoảng cần đầu tư thì cũng đáng lắm vì cửa hàng làm tốt lắm
    • 55 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maruko21 Xem bài viết
    Bạn ơi, thế là uốn automatic vẫn phải dùng máy điện nóng chứ không chỉ bôi thuốc uốn tay ah. Hic mình bị hỏng tóc 1 lần mất mấy năm mới phục hồi tàm tạm nên rất sợ.
    Ah mà bạn là khách mới, trước khi đến có phải book hẹn cắt trước ko, vì tham khảo nhiều topic thấy bảo hàng này không cắt cho khách lạ, mỗi ngày chỉ nhận có vài khách ah
    Cái máy ở Monaco em thấy nóng phết chị ạ, còn bị nặng đầu lắm. Ngồi máy gần 1 tiếng cơ, nhưng mà em thấy không bị xơ tóc đâu. Em cứ đến thôi, có đặt lịch gì đâu. Em thấy cửa hàng này vắng teo. Lúc em đến thì có 1 khách, trong quá trình em làm cũng chỉ có thêm 1 khách thôi chị ạ. Vắng thế chắc không cần đặt trước đâu!
    • 762 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink_heart Xem bài viết
    Ở Thúy Hằng này toàn thợ làm thuê làm thôi. Em thấy cửa hàng này quảng cáo trên Én Bạc
    nên mò ra. Ở đấy có anh thợ chính tên là a tuấn, người bé tẹp (Có vẻ là thợ giỏi nhất ở đấy
    và có nhiều khách nhất). Anh này cắt cho em lần đầu thấy cũng ổn, lần sau qua làm xoăn thì có 1 người nữa cùng anh ý làm. Kết quả sau khi làm rất đẹp, em nhuộm tóc ở đấy luôn, về nhà mọi người khen nhưng sau 3 hôm em gội đầu thì tóc bị rồi và rùng nhiều lắm. Em đến hỏi thì ở đấy mọi người kêu tại tóc em yếu. Em dưỡng 1 thời gian nhưng không ăn thua, tóc càng rồi và càng rụng. Lọn tóc chẳng thấy đâu nữa. Em ra Trần Hùng cắt tóc ngắn luôn, anh Hùng bảo e là tại trước khi uốn họ không bảo vệ chân tóc. Lần sau rút kinh nghiệm nhớ đời!
    anh Hùng này có phải cắt ngắn đẹp k chị, chị cho e xin địa chỉ với giá rổ với ạ
    …Cuộc sống vốn ngắn ngủi, hãy hôn thật chậm, cười thoải mái, yêu chân thành và tha thứ thật nhanh…

Sẽ hát bài cho anh và ru anh yên giấc tối

Qt30p7

3iump7

vnqvp7

“Hãy nhìn ra ngoài cửa sổ nhé. Nếu những cành cây đang nhẹ rung trong gió. Thì người mà em yêu cũng đang yêu em. Hãy lắng tai nghe nhé. Nếu em nghe thấy nhịp đập trái tim em. Thì người mà em yêu cũng đang yêu em…”
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em bắt đầu đi làm sau 4 tháng nghỉ sinh và muốn mình thay đổi chút chút. Em muốn các mẹ tư vấn cho em địa chỉ làm tóc xoăn đẹp tại Hà Nội và đương nhiên kèm theo giá cả phù hợp nữa nhé. Gần 30 năm gắn bó với cái tóc thẳng rồi nên em cũng muốn thay đổi chút để bớt cũ kỹ. Nhờ các mẹ tư vấn cho em với. Cảm ơn các mẹ trước.
    Nhanh...nhanh ...nhanh các mẹ nhé.
    Hối lộ các mẹ nè ..:Rose:..:Rose:..:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 117 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

em chào chị
    chị để tóc thẳng lâu quá rồi à
    chị muốn thay đổi xoăn em có chút kinh nghiệm cho chị tham khảo
    1: nên chọn 1 cửa hàng uy tín làm xoăn, đừng đặt tiêu chí rẻ mà nên đặt tiêu chí đẹp lên hàng đầu chị ạ
    2: nên tham khảo 1 số mẫu xoăn trên tạp trí, internet....
    để dài hay để trung bình hay để ngắn nên có quyết định trước.
    3ác định tư tưởng làm xoăn sẽ tốn thời gian chăm sóc tóc nhiều hơn chút ít so với tóc thẳng.
    4: phong cách ăn mặc cũng như cần phải chịu khó makeup sẽ làm chị xinh và quyến rũ hơn.
    chúc chị có mái tóc đẹp!!!!!!!
    • 69 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.HaChi Xem bài viết
    Nhuộm tóc ở cửa hàng Phương J'adore trên đường Phương mai rất đẹp, không bị đổi màu tóc. Cửa hàng này cắt tóc ngắn cũng rất đẹp nữa. Tuy nhiên giá cũng mắc lắm
    Chị Phương này trước em có qua rồi, cửa hàng của chị ý nằm ở cuối phố Phương Mai, đi từ hướng Lương Đình Của thì rẽ tay phải khi đến ngã ba. Cửa hàng nhỏ nhắn và thấp lắm, trong đó có nuôi chó đặc biệt có 1 con chó màu nâu vàng thấp thấp rất xinh và khôn.
    Em mới cắt ở đây thôi nhưng mà chán lắm, cắt đơn điệu, cắt xong chả thay đổi gì cả :Sad: chỉ đẹp ở đấy thôi về lại xòe loạn cả lên..híc..
    Mà chị Phương này là đệ tử của Tâm Loan thế mà lúc nào cũng bảo với khách là đi học tạo mẫu tóc ở bên Pháp về..
    • 432 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mẹ nào chọn Thanh Monaco ở 180 Lạc Trung thì mình có thể góp ý nhé:
    Mình đã từng làm tóc ở rất nhiều nơi rồi, ở Việt Nam thì nào là Tâm Loan, Mình Phương, Andree..
    Bên Berlin thì nào là Vidan hay Paul đều đã làm hết.
    Nhưg quả thật người mà mình ưng ý nhất là Thanh Monaco ở Việt Nam. Mỗi lần về Việt Nam mình lại qua cửa hàng của em ý. Bản thân thợ tóc bên Đức khi mình làm ở đấy cũng đều phải ca ngợi hết lời.
    Nếu nói về cắt thì Thanh có 1 lối cắt thông minh, có tính toán để ra kiểu tóc em ý dự định.
    Về uốn xoăn thì em ý có thể uốn được tóc yếu, tóc vẫn mềm và không bị xơ, lọn tóc rất đẹp và có thể uốn giống như trong ảnh của các sao Hàn hay Holiwood.
    Màu nhuộm bóng và khá bền màu, nhuộm tóc không để thuốc trên tóc lâu như các hàng mình đã nhuộm nên không bị hại tóc và da đầu.
    Nhược điểm : Cửa hàng không được đẹp.
    Không phục vụ theo kiểu khách hàng là thượng đế.
    Hay làm việc theo ý của mình ( nhưng được cái là chọn kiểu đẹp ).
    Rất hay dỗi và có thể từ chối khách nếu em ý không thích.
    Ở đây chỉ dùng hàng của Đức nên 1 số mẹ mà hợp thuốc của Ý hay của Anh thì sẽ không có sự lựa chọn.
    Giờ làm việc quá ít ( 6 tiếng 1 ngày )
    Mỗi lần mình về Việt Nam đều phải gọi điện cho em ý trước, số đt : 0988888893.
    Các mẹ có thể tham khảo rồi hãy quyết định trước khi đến Monaco nhé. Mong là những lời tư vấn của mình sẽ có hữu ích cho các mẹ.
    Khi nào những cánh chim kia bay về bên anh...
    Em sẽ trở về..
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blackswallow;2*****56
    Mẹ nào chọn Thanh Monaco ở 180 Lạc Trung thì mình có thể góp ý nhé:
    Mình đã từng làm tóc ở rất nhiều nơi rồi, ở Việt Nam thì nào là Tâm Loan, Mình Phương, Andree..
    Bên Berlin thì nào là Vidan hay Paul đều đã làm hết.
    Nhưg quả thật người mà mình ưng ý nhất là Thanh Monaco ở Việt Nam. Mỗi lần về Việt Nam mình lại qua cửa hàng của em ý. Bản thân thợ tóc bên Đức khi mình làm ở đấy cũng đều phải ca ngợi hết lời.
    Nếu nói về cắt thì Thanh có 1 lối cắt thông minh, có tính toán để ra kiểu tóc em ý dự định.
    Về uốn xoăn thì em ý có thể uốn được tóc yếu, tóc vẫn mềm và không bị xơ, lọn tóc rất đẹp và có thể uốn giống như trong ảnh của các sao Hàn hay Holiwood.
    Màu nhuộm bóng và khá bền màu, nhuộm tóc không để thuốc trên tóc lâu như các hàng mình đã nhuộm nên không bị hại tóc và da đầu.
    Nhược điểm : Cửa hàng không được đẹp.
    Không phục vụ theo kiểu khách hàng là thượng đế.
    Hay làm việc theo ý của mình ( nhưng được cái là chọn kiểu đẹp ).
    Rất hay dỗi và có thể từ chối khách nếu em ý không thích.
    Ở đây chỉ dùng hàng của Đức nên 1 số mẹ mà hợp thuốc của Ý hay của Anh thì sẽ không có sự lựa chọn.
    Giờ làm việc quá ít ( 6 tiếng 1 ngày )
    Mỗi lần mình về Việt Nam đều phải gọi điện cho em ý trước, số đt : 0988888893.
    Các mẹ có thể tham khảo rồi hãy quyết định trước khi đến Monaco nhé. Mong là những lời tư vấn của mình sẽ có hữu ích cho các mẹ.
    Em thấy Trần Hùng cắt cũng đẹp lắm. Nhưng phải chính tay anh Hùng cắt cơ, còn anh Linh ở đấy cắt chán phèo. Vết kéo không được mịn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongmai84 Xem bài viết
    Chị Phương này trước em có qua rồi, cửa hàng của chị ý nằm ở cuối phố Phương Mai, đi từ hướng Lương Đình Của thì rẽ tay phải khi đến ngã ba. Cửa hàng nhỏ nhắn và thấp lắm, trong đó có nuôi chó đặc biệt có 1 con chó màu nâu vàng thấp thấp rất xinh và khôn.
    Em mới cắt ở đây thôi nhưng mà chán lắm, cắt đơn điệu, cắt xong chả thay đổi gì cả :Sad: chỉ đẹp ở đấy thôi về lại xòe loạn cả lên..híc..
    Mà chị Phương này là đệ tử của Tâm Loan thế mà lúc nào cũng bảo với khách là đi học tạo mẫu tóc ở bên Pháp về..
    Chị này chắc là không hợp gu với chị Phương nên mới nói thế này, chị Phương cắt rất đẹp và hiện đại, chứ có phải đơn điệu như chị nói đâu:Nottalkin::Nottalkin:
    Với cả nghe người ta nói chị Phương đúng là đã đi học tạo mẫu tóc bên Pháp xong mới về Việt Nam mở cửa hàng, chứ có phải đệ tử Tâm Loan đâu, toàn đặt điều linh tinh.
    Mà người đâu để ý kĩ thế, trong cửa hàng có con chó con cũng biết mà kể ra được:Nottalkin::Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn Lkhahan nhé. Có thể tư vấn cho mình địa chỉ nào không?
    • 819 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Mình có địa chỉ là tóc xoăn đảm bảo đẹp, mình đã giới thiệu cho rất nhiều mẹ ở WTT rồi, nhưng không rẻ đâu mẹ nó ạ, một năm chỉ cần làm 1 lần thôi thì số tiền mình bỏ ra cũng đáng. Mẹ nó qua 32 hàn thuyên, cửa hàng tóc hoài thu, nhìn bên ngoài nhỏ và rất bình thường nhưng chị ấy làm thuốc tốt, làm xong tóc không bị gẫy, xơ, quan trọng là chị ấy cắt form đầu cực chuẩn. Làm xoăn dài không phải vuốt gel, sóng rất to, gội đầu xong là chỉ cần lấy tay xoắn vào là đã có nếp rồi.
    Mình chỉ ra chị ý làm, tóc dài khoảng 2 triệu, đảm bảo mẹ nó không phải hối hận đâu. Mình không quảng cáo, không phải tay trong nhé, mình đã đi rất nhiều nơi và chỉ thấy chị Thu làm là hợp nhất, mình đã giới thiệu cho rất nhiều mẹ trên này, chưa thấy ai kêu ca gì cả. Chính em gội đầu ở gần nhà mình cũng rất đông khách còn bảo: "Chị cứ ra hàn thuyên làm tóc, còn về đây em gội cho", hi hi. Em ý nhìn cái đầu của mình là không dám mời làm tóc luôn đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 104 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhờ mod vài ngày ạ! Các mẹ cho em hỏi chỗ nào ở HN uốn xoăn phong cách Hàn Quốc mà đẹp thì chỉ cho em với. Cả chỗ nhuộm tóc luôn với ạ. Em sắp phải đi du học rồi chỗ nào làm đẹp và bền thì các chị bảo em với. Em xin tặng hoa hậu tạ :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 55 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em cũng có nhu cầu như trên...up nào
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 285 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trước em để đầu bop ngang vai và tóc em đen nguyên bản, em thấy các chị tư vấn các salon phân vân quá xong nghĩ thế nào quyết định chọn anh Thanh Monaco. Và em ra về không thất vọng tí nào, em bảo e là dân ngân hàng công sở để a ý chọn màu và nhuộm cho em màu nâu socola đẹp lắm, em nhìn ưng ngay và rất lâu sau mới bay màu, tóc em không uốn xoăn nên không dám tư vấn nhưng về màu nhuộm thì rất đẹp và bền, đợt này bận quá chả có thời gian ra nữa, tóc xấu quá rồi, chắc mấy hôm nữa phải ghé qua Monaco để tân trang thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 241 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ladykute Xem bài viết
    Trước em để đầu bop ngang vai và tóc em đen nguyên bản, em thấy các chị tư vấn các salon phân vân quá xong nghĩ thế nào quyết định chọn anh Thanh Monaco. Và em ra về không thất vọng tí nào, em bảo e là dân ngân hàng công sở để a ý chọn màu và nhuộm cho em màu nâu socola đẹp lắm, em nhìn ưng ngay và rất lâu sau mới bay màu, tóc em không uốn xoăn nên không dám tư vấn nhưng về màu nhuộm thì rất đẹp và bền, đợt này bận quá chả có thời gian ra nữa, tóc xấu quá rồi, chắc mấy hôm nữa phải ghé qua Monaco để tân trang thôi.
    Mình cũng tham gia 4rum bên làm cha mẹ, và cũng đã từng qua Monaco, về màu nhuộm thì lên đẹp và bóng không cần chỉnh. Thấy nhiều mẹ bên đó khen Monaco uốn xoăn sóng nhẹ rất đẹp, mình cũng muốn thử nhưng chưa có thời gian và đợt này đang oi nóng quá, để mấy hôm nữa mát trời mình qua check vụ này xem thế nào!
    Bạn ladykute có cần dùng dầu gội giữ màu không vậy???
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)