Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

có nên dùng bộ gội xả cua olive?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.9K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,223 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Em muốn thay đổi dầu gội và xả, nên em muốn nhò mọi người cho em biết là dùng gội xả olive có ok không ah, tóc em mới ép mà ép lần đầu, nhưng mà tóc em nó yếu lắm ah.
    Em cũng muốn hỏi bộ gội xả 1000ml oliu đấy giá bao nhiêu ah, ai biết chỉ em với. Với lại cái xả của nó là xả hay ủ ah, có dùng làm ủ không hay fải mua ủ riêng, ủ của nó thì có đắt ko ah. Có cần thiết phải ủ lạnh t hường xuyên không ah, tóc ép ấy ah. Vất vả quá cơ, biết vậy ko ép.
    Thanks các chị nhiều:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,171 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuconnhattrendoi Xem bài viết
    Em muốn thay đổi dầu gội và xả, nên em muốn nhò mọi người cho em biết là dùng gội xả olive có ok không ah, tóc em mới ép mà ép lần đầu, nhưng mà tóc em nó yếu lắm ah.
    Em cũng muốn hỏi bộ gội xả 1000ml oliu đấy giá bao nhiêu ah, ai biết chỉ em với. Với lại cái xả của nó là xả hay ủ ah, có dùng làm ủ không hay fải mua ủ riêng, ủ của nó thì có đắt ko ah. Có cần thiết phải ủ lạnh t hường xuyên không ah, tóc ép ấy ah. Vất vả quá cơ, biết vậy ko ép.
    Thanks các chị nhiều:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    chào em, đọc mấy bài của em háo hức trước khi ép tóc và đau khổ sau khi ép tóc rồi. Tóc hỏng rồi vài tháng sau là nó sẽ ổn ý mà, cứ kệ nó là thấy thoải mái liền:Smiling:.
    Olive có cả dầu xả và dầu ủ riêng. Nếu em mua được loại dầu Olive nhập xịn về thì không nói làm gì nhưng chị sợ ở VN mình nhiều hàng rởm, dùng chỉ hỏng tóc thêm thôi.
    Theo kinh nghiệm của chị thì em nên dùng dầu ủ tóc thay cho dầu xả sẽ tốt hơn. Thỉnh thoảng em có thể ủ lạnh ở nhà. Em mua thêm lọ dầu dưỡng tóc bôi vào sau khi gội đầu thì tóc sẽ rất bóng mượt. Còn về giá cả thì chị thực sự không nhớ vì giá cả cũng hay thay đổi.
    Chúc em có bộ tóc đẹp:Smiling:
    • 2,223 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Thanks chị, em thấy hình như nó có giá 135k/bộ thì fải, mua ở XThuỷ/HXuân ấy, thì nó vẫn ghi là nhập khẩu HQuốc, nhưng cũng ko rõ thế nào.
    Có ai biết thêm chỉ em với nha.
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 430 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Chị ơi chả bít tóc chị thế nào chứ tóc em xài cả bộ olive nó cứ xơ xác tan nát như bài hát í chị ah.Hồi mới ép lần đàu tiên em cũng chăm cũng bẵm cẩn thận lắm Đến nay là lần thứ bao nhiêu em cũng chả nhớ nữa cả ép cả nhuộm Mỗi lần gội tóc chứ gọi là rụng 1 rổ heheheheh Mờ kinh nghiệm của em là cứ kệ nó Thi thoảng mua viên duỡng về xài nếu thấy tệ quá Hok bik thằng anh em gửi 1 bộ dầu hàn về gội thấy cũng đc Nên truớc giờ vẫn xài cái đó Mùa này em thấy dùng bộ dove cũng đc Tại mùa này khô hanh quá nên tóc gãy nhiều Bộ của dove giữ ẩm tốt phết
    • 477 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Hôm rồi SN con bạn em cũng mua tặng nó bộ dầu gội và xả của Olive. Em thấy có 2 loại (1to-1 nhỏ) nên mua loại nhỏ. Giá có 75K thôi. Em cũng chưa dùng bao giờ nhưng thấy hay hay nên cứ mua về tặng. Tuần trc cũng đọc 1 topic của c nào trong mục thanh lý. Thấy mọi ng nói em mới biết đâu có giá rẻ thế. Toàn hàng tàu cả thôi. May mà em chưa mua về dùng chứ không thì tóc thành xơ mướp khô mất. Ở Hà Xuân, Linh Giang hay Liên Chính trên Hàng Ngang, Hàng đường í ạh. Bán dầu gội liệu có đảm bảo k mấy chị? Mấy lần em cũng mua dầu gội, dưỡng thể ở Linh Giang và Hà Xuân rồi. Lo quá :Sad::Sad::Sad:
    sbzRp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 765 Bài viết

• 864 Được cảm ơn

tớ xài olive ko thấy hiệu quả lắm, có thể ko phải hàng xịn vì tớ được tặng SN thui, cái ủ của nó tớ mua ở intimex là hơn 90k
    • 2,223 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kem's mum Xem bài viết
    tớ xài olive ko thấy hiệu quả lắm, có thể ko phải hàng xịn vì tớ được tặng SN thui, cái ủ của nó tớ mua ở intimex là hơn 90k
    chị mua ủ oliu 90k ah, lọ to or nhỏ. Em hỏi ở XThuỷ ấy, cái lọ to lắm, hàng xịn hơn 200k (256k thì fải), còn cái lọ tàu có 33k mà to vật vã, tính ra còn rẻ hơn cái rong biển em hay dùng ấy. hix, rẻ quá.
    Còn cái bộ gội xả 500ml la 86k. Sao nó rẻ hơn cả Dove và Pentin nhỉ. Làm em ko dám mua, đồ đắt thì em ko có nh xiền. Trước đây em hay dùng pentin vì em hợp mà, nhưng ng ta vẫn khuyên ko nên dùng mãi 1 loại dầu. Với lại bjo ép tóc rồi nên em tính đổi hàng mà vẫn chưa chọn đc cái nào suitable.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,943 Được cảm ơn

chị mua ủ oliu 90k ah, lọ to or nhỏ. Em hỏi ở XThuỷ ấy, cái lọ to lắm, hàng xịn hơn 200k (256k thì fải), còn cái lọ tàu có 33k mà to vật vã, tính ra còn rẻ hơn cái rong biển em hay dùng ấy. hix, rẻ quá.
    Còn cái bộ gội xả 500ml la 86k. Sao nó rẻ hơn cả Dove và Pentin nhỉ. Làm em ko dám mua, đồ đắt thì em ko có nh xiền. Trước đây em hay dùng pentin vì em hợp mà, nhưng ng ta vẫn khuyên ko nên dùng mãi 1 loại dầu. Với lại bjo ép tóc rồi nên em tính đổi hàng mà vẫn chưa chọn đc cái nào suitable.
    Tớ cũng tóc ép và yếu đây (nhưng giờ tóc tớ hết yếu rồi :Smiling. Nếu ấy dùng Pantene mà hợp thì cứ dùng Pantene đi, tớ dùng Pantene gần 10 năm nay, giữa chừng có thử 4-5 nhãn hiệu nổi tiếng, nhưng đến giờ vẫn thấy thích Pantene nhất. Trong các loại Pantene thì tớ thích Pantene Mỹ và Nhật, France cũng được, còn các loại khác ko đuoc bằng. Mỗi tội mùa này gội Pantene hay có gàu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Tớ cũng tóc ép và yếu đây (nhưng giờ tóc tớ hết yếu rồi :Smiling. Nếu ấy dùng Pantene mà hợp thì cứ dùng Pantene đi, tớ dùng Pantene gần 10 năm nay, giữa chừng có thử 4-5 nhãn hiệu nổi tiếng, nhưng đến giờ vẫn thấy thích Pantene nhất. Trong các loại Pantene thì tớ thích Pantene Mỹ và Nhật, France cũng được, còn các loại khác ko đuoc bằng. Mỗi tội mùa này gội Pantene hay có gàu.
    Các mẹ ơi, nhưng mua hàng dầu gội ở đâu đảm bảo chất lượng?
    Tóc mình ép lâu rồi, gội Kensuko 1 thời gian (dùng cả xả nữa) thì tóc nó chảy như bôi dầu lên í, chỉ cần để 2 ngày là nhìn lọn nào ra lọn í, hic hic, trông phát ghê, như cả năm k gội đầu.
    Giờ mình đang lang thang đi tìm dầu gội nào hợp cho cái em tóc hơi khô mà không dùng được xả của mình, các mẹ chỉ cho mẹ cháu với ạ, tkssssss
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 467 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng dùng gội và xả Oliu, dùng từ năm kia, mua ở sthị Intimex Hải Phòng. Mình thấy nó rất bình thường chỉ được mỗi cái mùi thơm là lạ. Mình thấy dùng bộ Dove màu vàng dành cho tóc thẳng cũng rất ổn. Không nhất thiết phải dùng dầu ngoại giá cả đắt mà chưa chắc đã cải thiện được tóc. Hiện mình đang dùng bộ Tsubaki màu đỏ mua của một mẹ bên Lamchame nhưng mình thấy cũng không ăn thua, tóc cũng không được mượt và thơm như mọi người nói đâu.
    • 1,171 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

@ChiTo: Vậy là bạn không hợp với Tsubaki rồi. Mình thì nhận thấy Tsubaki có mùi thơm rất dễ chịu. Bạn thử đổi sang Tsubaki trắng xem, cũng thích lắm. Mà nếu bạn xài hợp loại dầu nào thì cứ xài thôi, đổi làm chi?
    @papai2003: Tóc của bạn là loại tóc dầu. Bạn nên chọn dầu gội cho tóc thường thì tốt hơn vì nếu bạn xài loại dầu cho tóc dầu thì gội xọng nó lại khô xơ xác tóc mình ra hihi. Mình thấy Pantene xài hơi bị OK đấy:Battin ey:
    Mình thì vẫn trung thành với Pantene thôi vì hợp với tóc mình lắm. Pantene của Nhật thì cũng sản xuất bên Thái Lan nhé nhưng theo tiêu chuẩn của Nhật. Pantene Mỹ thì mình xài không thích lắm vì không hợp với chất tóc người Châu Á. Pantene Thái cũng được vì còn tốt hơn chán vạn lần Pantene liên doanh:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,943 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lovely_Cua Xem bài viết
    Mình thì vẫn trung thành với Pantene thôi vì hợp với tóc mình lắm. Pantene của Nhật thì cũng sản xuất bên Thái Lan nhé nhưng theo tiêu chuẩn của Nhật. Pantene Mỹ thì mình xài không thích lắm vì không hợp với chất tóc người Châu Á. Pantene Thái cũng được vì còn tốt hơn chán vạn lần Pantene liên doanh:Smiling:
    Thế hoá ra là Pantene Nhật sx ở Thái à :Smiling:.
    Nhưng tớ thấy chất lượng khác hẳn nhau ấy ạ. Pantene Thái tớ thấy loãng hơn và gội ko mượt bằng Pantene Nhật, còn hàng Nhật thì cả gội xả hấp tớ đều ưng ý.
    Tớ dùng Pantene Mỹ, France cũng hợp lắm.
    • 2,223 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

hôhô, pantene có nh loại thế ah, em toàn dùng cái loại ghi nhập of Thái ấy. Thik fết. Nhưng đúng như chị ấy nói, mùa này có nh gàu lắm. Em thấy cái dove phục hồi thơm và tốt hơn cái màu nâu thẳng mượt mà mới có ấy. Em dùng xả đó chẳng thik mà dùng cái phục hồi thì ok lắm.
    Em chót dại mua cái ủ oliu rùi.chán lắm, đúng là tiền nào của nấy.
    Con bạn em dùng loại j ấy, nhưng mà đắt, em ko có xiền, thôi lại trung thành với pantene Thái vậy

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 765 Bài viết

• 864 Được cảm ơn

Mình mua cái lọ ủ to ấy, dùng cũng ko thấy mượt hơn là mấy. Muốn mua hàng yên tâm 1 tí thì nên vào siêu thị, mình thấy ở intimex cũng đủ cả: Garden, Tsubaki, Kensuko, L'oreal.. Thấy L'oreal nhiều người khen
    • 343 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Tớ cũng được ông sếp đi công tác hàn quốc về tặng cho một cặp Olive.Hí hửng yên tâm là hàng xịn, mang ra gội ngay. Được hai tuần thì tóc đẹp như xơ mướp ấy :Crying:
    Tớ vẫn thấy kensuko là tốt nhất.
    • 1,171 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchauzinzin Xem bài viết
    Tớ cũng được ông sếp đi công tác hàn quốc về tặng cho một cặp Olive.Hí hửng yên tâm là hàng xịn, mang ra gội ngay. Được hai tuần thì tóc đẹp như xơ mướp ấy :Crying:
    Tớ vẫn thấy kensuko là tốt nhất.
    Tớ tìm mỏi mắt ở bên Nhật mà chẳng thấy họ bán Kensuko ở đâu??? Theo tớ được biết Kensuko sản xuất bên anh Tàu. Tớ thì không hợp Ken vì gội xong là thấy gàu xuất hiện liền:RaisedEye:Thinking:
    1 cặp dầu gội xả Olive vẫn còn quăng quật trong bathroom nhà tớ vì đến osin còn không thèm xài hè hè:Laughing: