TIN TÀI TRỢ.

Có cách nào làm tóc xoăn tự nhiên thành thẳng mà không phải ép thường xuyên không ạ?

• 40 Lượt chia sẻ
  • 299K Lượt đọc
  • 115 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

làm thẳng tự nhiên chắc bộn bạc đới nhé !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 94 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iloved Xem bài viết
    làm thẳng tự nhiên chắc bộn bạc đới nhé !
    Thật ra nó là gen nằm trong xương trong máu nên chắc ko có hy vọng nhà khoa học nào nghiên cứu cụ này để cứu rôi64 những người tóc xoăn. Chứ nếu mà có thì mắc minh2 ráng dành dụm mà làm , còn hơn duỗi uốn khổ sở xấu xí hết đời thế này ((
    • 1,213 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Theo mình thay vì cố gắng cho nó thẳng ra thì thử xoăn đi ạ hạn chế dùng hóa chất thôi chứ cứ 1 năm 2 lần thì hỏng hết tóc mà lại còn ảnh hưởng tới sức khỏe nữa. Bạn tìm xem tiệm nào đẹp nhờ họ tư vấn và chọn kiểu tóc xoăn hợp cho chứ giờ nhiều kiểu trẻ trung mà đẹp lắm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở Sài Gòn thì các mẹ thử đến salon A Mi Đà ở đường Cô Giang, quận 1 nhé. Anh chủ tiệm làm tóc đẹp và kĩ lắm nhé, tư vấn kĩ càng nữa. tóc mình cũng bị quăn tự nhiên, lúc trước ép thẳng được vài tháng tóc mọc ra nhìn kinh lắm. Từ ngày làm ở Salon này anh tí tạo kiểu tóc xoăn hơi phồng ai cũng khen mà lại giữ được lâu
    • 599 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đóng góp cách dưỡng tóc cho mọi người nhé, cho đỡ bông xù tí chứ chẳng hết được đâu. Giấm táo + dầu dừa nhé, bôi lên tóc 20-1h gội lại là được. Ai chịu khó thì ủ qua đêm.
    It's not goodbye
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cx vậy hồi nhỏ tóc thăngr lớn lên tóc mái bắt đầu quăn cắt kiểu gì cx xấu có cách nào làm thẳng dk Ko ai biết vẽ vs cảm ơn tri
    comment by WTT mobile view
    • 116 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaproroon Xem bài viết
    Mình cx vậy hồi nhỏ tóc thăngr lớn lên tóc mái bắt đầu quăn cắt kiểu gì cx xấu có cách nào làm thẳng dk Ko ai biết vẽ vs cảm ơn tri
    y,tóc e ...mái xoắn xoăn thấy gớm lên ấy, lại còn ít nưã chứ, xưa cọng to lù sần sùi thấy ghê, sau này ép đi có vẻ cọng nhỏ lại, mà nó rug kinh quá, h còn đc mấy cong, e xịt bưởi nó lên nhưng chân tóc cứ sần sùi, e gét e nhổ nay ăn mè đen nó lên nữa, ko bít sao, hic, cái trán cao nghêu bới lên nhìn dã man...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác Hồ đã nói rồi bạn ạ! Sông có thể cạn, núi có thể mòn, song, tóc xoăn không bao giờ thẳng. Đừng hy vọng gì bạn ạ. Cuộc đời thật lắm bất công, cho nên cọng lông không bao giờ thẳng. Cuộc đời nó bất bình đẳng, Cho nên phải tốn tiền đi duỗi thẳng cọng lông! Chịu khó tốn tiền đi duỗi bạn nha!
    • 257 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

1. bạn mình tóc quăn tự nhiên duỗi thẳng mà, để dc 1 năm mới hơi quăn lại.
    2. tóc quá quăn thì hay bị xù nên các bạn nên ủ dầu & dùng dầu xả để tóc mềm mượt & theo nếp.
    3. buổi tối các bạn có thể thắt bím tóc rồi sáng gỡ ra tóc sẽ theo nếp đó, đừng chải hay cào tóc, nên gỡ từ từ và tạo thành từng tép tóc nhỏ theo ý thích nhé.

tóc e họ mình quăn tự nhiên làm vậy có vẻ đỡ, chứ hồi trước ba nó cứ bôi cái sáp j j đó lên để tóc theo nếp hôi muốn chết, ngồi gấn nó mà muốn đi chỗ khác liền...
    Popcorn Cosmetics - Chuyên hàng Mỹ chính hãng mua tại các web chính hãng và cửa hàng uy tín 'drugstore, ulta, macy's, walmart'

https://www.facebook.com/popcorncosmetics

M.Thu
    0903 14 9592
    094 559 7 552 (viber)
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

[QUOTE=meonhang;30378232]Tình hình là tóc em lúc sinh ra thẳng mượt, thế mà tự dưng đến năm học lớp 4 thì tóc em bắt đầu xoăn, mà xoăn không theo một hệ thống nào, nhất là phần chân tóc, bố mẹ em tóc đều xoăn và bố em cũng tới năm lớp 8 mới có hiện tượng tóc xoăn như em, chứ không phải là ngay từ nhỏ đã thế. Nói thật là em tự ti lắm, mãi tới khi đi học đại học mới được đi ép tóc, nhưng khổ nỗi là mỗi năm phải đi ép 2 lần, không ép là tóc lại xoăn và xấu như cũ, ngày xưa có người mách lấy lá cây vừng gội đầu thì tóc tự thẳng ra nhưng mà em gội mãi chả thấy có tác dụng gì. Có người thì bảo đáng nhẽ lúc còn bé thì phải cạo trọc đầu rồi vứt tóc ra gốc tre thì mới thẳng được. Giờ thì em hoàn toàn tuyệt vọng với tóc của em, khao khát có được mái tóc thẳng "như người ta" hoàn toàn phụ thuộc vào mấy chị ép tóc, mà ép tóc hại lắm ạ, tóc em rụng nhiều nên giờ chỉ còn một ít thôi, chăm sóc rất cực khổ, có mẹ nào biết cách gì làm tóc thẳng tự nhiên thì mách cho em với.
    Em xin chân thành cảm ơn .[/QUOTE
    hãy gọi cho mình bạn nhé mình cũng chung số phận như bạn minh hiểu rõ nỗi khổ của việc này nó như nào chỉ có người trong cuộc mới hiểu rõ nhất. va gio thì moik chuyện dã có cách giải quyết rồi nhé. hàng của nhật chị mình gửi về. minh chia xẻ với bạn thôi chứ không buôn bán gì cả. thực sự cs đã thay đổi rất nhieuf với loại thuốc mà mình hằng tìm từ rất lâu. 0916599983
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

tóc xoăn ư..hay hỏi tôi nhé. chỉ một lần duy nhất duy trì 1 năm luôn, toc mềm mượt thẳng tắp. vuốt keo vô tư nhé k hè bị xù tóc đâu hay tin mình đi các bạn có chung nỗi khổ với mình ạ. mọi chuyện với mái tóc xù bông mỗi sáng chấm hết nhé thân các bạn à quên mình la nam giới thôi hàng của nhật mình k kinh doanh nhé. thấy thương các bạn cùng số phận nên chia xẻ. ai quan tâm thì nt mình
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng thuốc hay là phương pháp gì hả bạn ???
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dùng thuốc của nhật bạn nhé. Minh vẫn đag dug này. Thấy tốt nên bảo mn. Thân ban
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tks bạn.mình nt vào số đt của bạn trao đổi nhé 👌
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tóc luôn sạch sẽ thơm tho, cột gọn vào nếp, bối cao gọn gàng thì cũng rất xinh đẹp rồi đó bạn. có những cái ko thể thay đổi được vì đó là bản chất nên học cách để thích nghi sẽ tốt hơn nhiều. Mình thì lại thích tóc xoăn nhìn sang khác biệt lắm.^^^^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

TRỜI ƠI! hoàn cảnh y chang mình luôn.từ khi sinh ra tóc thẳng tự nhiên, đến khi tóc dài quá,mẹ bảo cắt bớt đi.vừa cắt xong thì phụp, tóc giờ như cái bờm sư tử.đi học lúc nào cũng bối.Cả trường mình con gái ai cũng buộc tóc ,lắm khi búi tóc.Còn mình búi tóc cả đời.Ai cũng thắc mắc phải ko?Câu trả lời là mình có bộ tóc khác người, nó xồm và bồng bềnh.Hồi cấp 1 cứ bị trêu hoài.mong các bạn giúp có cách nào làm tóc xoăn tự nhiên thành thẳng mà không phải ép thường xuyên không ạ?

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình sđt bạn đi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tritocxoan Xem bài viết
    tóc xoăn ư..hay hỏi tôi nhé. chỉ một lần duy nhất duy trì 1 năm luôn, toc mềm mượt thẳng tắp. vuốt keo vô tư nhé k hè bị xù tóc đâu hay tin mình đi các bạn có chung nỗi khổ với mình ạ. mọi chuyện với mái tóc xù bông mỗi sáng chấm hết nhé thân các bạn à quên mình la nam giới thôi hàng của nhật mình k kinh doanh nhé. thấy thương các bạn cùng số phận nên chia xẻ. ai quan tâm thì nt mình
    Thuốc nhật àh bạn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tóc bị hơi quăn
    Mik đi ép cho hỏi làm ntn để dữ tóc ép đc lâu
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tóc bị hơi quăn
    Mik đi ép cho hỏi làm ntn để dữ tóc ép đc lâu