TIN TÀI TRỢ.

Có cách nào làm tóc xoăn tự nhiên thành thẳng mà không phải ép thường xuyên không ạ?

• 40 Lượt chia sẻ
  • 299K Lượt đọc
  • 115 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tóc em vừa dày,vừa xoăn,vừa bông,lại vừa hay rụng.Em thực sự cũng không muốn lệ thuộc quá nhiều vào việc duỗi tóc thẳng,nhưng nếu không duỗi tóc thì quả thật không còn cách nào khác để sửa chữa mái tóc bất trị.Chán thật.......

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,542 Bài viết

• 3,262 Được cảm ơn

Mình tóc bông,trước lúc nào cũng ép thẳng
    Đầu óc bị ám ảnh vì tóc bông,cứ mấy tháng lại lôi ra ép,hết ép chân,rồi ép cả đầu
    Giờ ngó đi ngó lại ...thấy tóc bông cũng hay hay,lúc nào nhìn cũng thấy tóc dày...mà thật ra k đc dày lắm
    Gội đầu,bôi tí gel vào,cuộn tóc lên,thả ra bồng bềnh :d ,gần giống làm xoăn

Vấn đề của bạn chủ top là : chân tóc mọc ra lộn xộn
    Thì nên dùng dầu hấp,dầu xả cho tóc mềm hơn nhé
    Lúc gội đầu xong,lấy lược tròn,sấy lăn 1 lúc là vào nếp ngay,có đk thì dùng thêm sáp,or gel để giữ nếp nữa

Được cái,giờ không chuộng mode đầu ép thẳng tưng như trước,nên cũng không " bất mãn" với tóc bông mấy
    Fire,fire fireman
    Anh sẽ xóa tan ngọn lửa trong em,anh sẽ lạnh như một que kem...
    Anh sẽ là người hùng của em
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

mình cũng vậy, quăn tự nhiên. Lúc trước thấy tóc mọi người thẳng thớm gọn gàng ganh tị lắm. Cũng duỗi, mà duỗi xong lại thấy không tự tin, vì mặt mình tròn tròn vuông vuông, duỗi xong lại càng vuông. Giờ tóc mình rụng nhiều quá, mỏng hẳn đi, không dám duỗi nữa. Hôm nọ ra tiệm làm đầu ông thợ làm tóc ép sơ đỉnh đầu, chỉ mình ủ tóc, quấn tóc. Giờ tóc mình cũng loăn xoăn. May mà chỗ mình đi làm tóc mỗi người mỗi kiểu, không ai giống ai nên có khác người cũng không ai nói gì. Sống được với tóc tự nhiên của mình khỏe hẳn người.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 221 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hababy22000 Xem bài viết
    Mình tóc bông,trước lúc nào cũng ép thẳng Đầu óc bị ám ảnh vì tóc bông,cứ mấy tháng lại lôi ra ép,hết ép chân,rồi ép cả đầuGiờ ngó đi ngó lại ...thấy tóc bông cũng hay hay,lúc nào nhìn cũng thấy tóc dày...mà thật ra k đc dày lắmGội đầu,bôi tí gel vào,cuộn tóc lên,thả ra bồng bềnh :d ,gần giống làm xoăn Vấn đề của bạn chủ top là : chân tóc mọc ra lộn xộn Thì nên dùng dầu hấp,dầu xả cho tóc mềm hơn nhéLúc gội đầu xong,lấy lược tròn,sấy lăn 1 lúc là vào nếp ngay,có đk thì dùng thêm sáp,or gel để giữ nếp nữaĐược cái,giờ không chuộng mode đầu ép thẳng tưng như trước,nên cũng không " bất mãn" với tóc bông mấy
    Lại gặp chị hababy22000 ở topic này ^^ Chị ơi, avatar là ảnh chị ah, chị làm xoăn phải ko ạ Liệu có kiểu xoăn nào ko nhuộm mà nhìn ko già mấy ko chị nhỉ, e tính làm xoăn nhưng ngại nhất là khoản nhuộm tóc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,542 Bài viết

• 3,262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nightrainbow Xem bài viết
    Lại gặp chị hababy22000 ở topic này ^^ Chị ơi, avatar là ảnh chị ah, chị làm xoăn phải ko ạ Liệu có kiểu xoăn nào ko nhuộm mà nhìn ko già mấy ko chị nhỉ, e tính làm xoăn nhưng ngại nhất là khoản nhuộm tóc
    C cắt gần hết chỗ xoăn rồi đấy,tại tóc bông,bôi gel,xong cuộn vào,rùi thả ra nó thành lọn ...lung tung ý
    Hầu hết làm xoăn rồi,thì nên nhuộm em ah ,k thì già nhắm
    Fire,fire fireman
    Anh sẽ xóa tan ngọn lửa trong em,anh sẽ lạnh như một que kem...
    Anh sẽ là người hùng của em
    • 221 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hababy22000 Xem bài viết
    C cắt gần hết chỗ xoăn rồi đấy,tại tóc bông,bôi gel,xong cuộn vào,rùi thả ra nó thành lọn ...lung tung ý
    Hầu hết làm xoăn rồi,thì nên nhuộm em ah ,k thì già nhắm
    chết nhỉ, e định làm xoăn nhẹ nhàng mà ngại nhuộm ghê cơ, vì làm xoăn phải dưỡng nhiều hơn, tóc e lại hơi khô nữa, sợ làm xoăn k chăm đc sẽ thành 1 ổ rơm trên đầu :-
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tóc em cũng cơ mà.. toàn mấy chuyên không. trong khi ngươi ta chẳng lo nghĩ gi
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình là con trai!!! tóc mình bổng dưng xoăn nên mình điên lắm từ năm lớp 7 nên mình điên lắm . Trước giờ có 2 cuộc cách mạng làm tóc mình thẳng mà mình làm lại nhưng k cho hiệu quả nữa
    _Lần đầu: mình đi xin vỏ bưởi của người ta xong sau đó mình đun nóng nó lên và lấy nước của nó gội đầu thì tự nhiên tóc mình bổng dưng trở nên giảm xoăn đến 80% và tóc sau mọc xoăn cũng giảm nhưng do mình đi duỗi tóc thế là tóc thẳng và sau đó thì minh làm lại nữa k dc!!! nếu cắt đầu đinh thì tóc mình giống như mọi da đen vậy đó
    _Lần 2:mình lên kênh 14 thì học đc 7 ngày làm tóc thẳng mượt và mình làm theo!!! thế là tóc mình thẳng ơi là thẳng lun nhưng phải đi chải thuốc ép 1 lần!!! nhưng do tài lanh lần sau đi chải thuốc dởm và làm tóc xoăn trở lại!!!! Mới đây thì mình lại duỗi!!! duỗi xong tóc dài ra xoăn thì mình tính duỗi nữa nhưng thằng chó hớt tóc nó nói cắt ngắn như đầu đinh thì thế là trở thành mọi da đen!!!! bây giờ mình cũng chả biết làm sao để giảm tóc xoăn nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 133 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

k có cách nào khác ngoài ép duỗi đâu bạn ạ bạn chỉ có thể hạn chế = cách dãn thời gian giữa những lần làm hóa chất & thường xuyên hấp dưỡng tóc cho tóc đc khỏe thôi
    SỸ ĐIỀU

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hồi cấp 2 tóc mình cũng xoăn, nhưng k hiểu tại sao sau 2 lần đi ép tóc (hồi đấy mốt ép tóc ẹp vào mặt í) thì tóc mình thẳng ra, giờ thì nó cứ thẳng tưng, ghét lắm, k phồng gì cả, lại thích tóc hơi xoăn như hồi xưa.

Mình thấy tóc xoăn hay là đi làm xoăn gợn, như thế đẹp mà cũng giữ đc lâu
    C.Ư.Ớ.I ?!
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cũng như các mẹ, nhưng tóc chỉ gờn gợn sóng thui ạ, và hồi nhỏ thì có 2 cái mai mọc ra loăn xoăn trông kinh dị lắm ý
    Nhưng qua 1 số quá trình tự vật lộn để thoát cảnh già đời U18 mà như U30 em có 1 số kinh nghiệm sau:

- Tóc mai: nhổ dần dần đi, mỗi ngày nhổ đi vài sợi, nó mọc lại thì nhổ tiếp sơi khác, nhổ xong tóc sẽ mọc lại mềm và thẳng hơn nhiều. Mà tóc mai mà xoăn thì xấu kinh, ép cũng nhìn đơ đơ nên tốt nhất là cải thiện một cách tự nhiên.

- Tóc khác: ép vài lần nó sẽ đỡ xoăn hơn, sau đó với cái đuôi thẳng đó, chịu khó nuôi dài ra rồi lại dần cut hết. Và chị em nhớ để tóc dài nhé, độ nặng sẽ kéo tóc xuống giúp đỡ xoăn.

Em thì cứ sợi nào quăn tít là lại...nhổ đi, xong chờ nó mọc lại thành thẳng, ko biết các mẹ có dám làm ko nhỉ
    Dưỡng: cái này rất quan trọng vì e thấy tóc xoăn thường khô, em xài hấp Macadamia của em Pam House, hấp xong cảm giác tóc dày và nặng hơn, xoăn mà khỏe thì cũng đẹp hơn xoăn khô các mẹ à.

Giờ tóc em đang dần dần thành hơi thẳng tự nhiên và đẹp hơn xưa
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng tóc xoăn từ bé tí, giờ k biết nên làm kiểu gì cho đẹp í
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tóc xoăn tự nhiên thì khó thẳng lại lắm bạn ạ, trừ khi duỗi tóc, nếu không thì chỉ có cách là sống chung với nó thôi. Nếu muốn sống chung với lũ thì bạn nên hạn chế tối đa tác động hóa chất và nhiệt như duỗi, nhuộm, sấy vì rốt cục sẽ chỉ làm tóc thêm khô và xơ. Bạn chịu khó dưỡng tóc để sợi tóc mềm và khỏe hơn khi đó tóc sẽ bớt xoăn hơn và vào nếp dễ dàng hơn, ko bị mất kiểm soát nữa, Theo kinh nghiệm của mình, người cũng từng đau đầu nhức óc với mái tóc xoăn xấu xí, xù bông bất trị, thì mình cách ngày ủ tóc một lần. Mình ủ bằng 2 thìa cafe dầu dừa + 2 thìa café dầu oliu + 2 thìa to kem ủ nguội (loại nào cũng được); hoặc dùng 2 lòng đỏ trứng + 2 thìa to dầu oliu, ủ khoảng 1 tiếng thì gội lại 2 lần dầu gội cho thật sạch nếu ko gội sạch thì sau đó tóc bết lắm. Mình thường ủ lên tóc khô trước khi gội, nhưng nếu tóc bẩn quá thì nên gội sơ trước, lau và hong (quạt) cho còn hơi ẩm thì hẵng ủ nhé. Nhiều người khuyên ủ nguyên với dầu dừa cũng rất tốt nhưng m sợ dầu dừa kích thích tóc con mọc mà tóc m dầy sẵn rồi ko cần, nên m kết hợp dầu dừa với các thứ khác. Các bạn thử ủ với nguyên dầu dừa xem nhé.

Sau khi gội và lau tóc, mình để tóc khô tự nhiên hoặc để quạt số nhỏ hong tóc một lát thôi để tóc bớt nước vì tóc mình dầy rất là lâu khô. Khi tóc còn hơi ẩm m xoa 2 giọt dầu argan ra tay rồi vuốt lên tóc, đảm bảo tóc vào nếp gọn gàng, ko bị xù bông nữa. Argan có vitamin A, E, omega 3, 6, 9 rất tốt cho tóc.

M đang áp dụng phương pháp ủ tóc và dầu argan mới được gần hai tuần thôi, ủ đến lần thứ 3, 4, 5 gì đấy thì tình trạng dần dần được cải thiện đáng kể, tóc mềm hơn và vào nếp hơn, ko còn xù nữa. Thật sự là m vô cùng bất ngờ và ko dám tin vì nghĩ là tóc m đã hết thuốc chữa rồi.

Lưu ý: Ủ 1 tiếng mà chẳng thấy xi nhê gì thì khi nào rảnh bạn thử kéo dài thời gian ủ khoảng 3-4 tiếng tóc sẽ hấp thu được nhiều dưỡng chất hơn. Nếu thoa 1-2 giọt dầu argan mà vẫn cảm thấy tóc hơi hơi bết, kết hợp với 1-2 giọt tinh dầu bưởi tóc sẽ hết bết mà vẫn mềm. Tóc xấu cần có thời gian hấp thụ dưỡng chất nên hãy kiên trì nhé.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng vậy, 3 tháng duỗi 1l, tóc lúc nào cũng khô và xơ. Chỉ sợ duỗi nhiều quá, ko biết sau này có bị sao ko. Nhưng ko còn cách nào cả
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

ôi đúng là kẻ ăn không hết người lần chẳng ra, tóc mình thì lại thuộc dạng thẳng tuột, thẳng theo kiểu sáng ngủ dậy không bao giờ phải chải đầu và mặc dù rất dày nhưng nhìn vào ai cũng nghĩ là tóc mỏng, và cứ làm xoăn chưa được bao lâu thì lại èo uột hết cả ~.~ Thực ra mình nghĩ nếu đã xoăn di truyền thì bạn chẳng thể nào làm cho tóc tự nhiên thẳng được, cũng như tóc mình vốn thẳng thì chẳng thể bắt nó xoăn mà không phải đè ra uốn. Nhưng theo mình nghĩ tóc xoăn mà lại xoăn kiểu không theo trật tự thì có thể là do thiếu chất và khô xơ. Mình nghĩ bạn nên ngừng ép tóc, vì nó chẳng giải quyết được vấn đề, mà lại còn làm tóc bạn rối tinh lên hơn nữa. Có nhiều cách dưỡng tóc hư tổn mà, bạn thử xem sao, khi tóc mềm mượt hơn thì, tất nhiên là nó không thẳng được, nhưng mình đoán là sẽ bớt xoăn hơn, và xoăn có quy tắc hơn.

À và sao bạn không nghiên cứu vài kiểu tết tóc đi, tết tóc rất hợp với tóc xoăn đấy
    Welcome back
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị xoăn nhẹ, cứ phải duỗi tóc mãi, sài dầu xã và dầu gội dưỡng tóc thì nó chỉ bớt chút ít thôi
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn mình cũng có tóc xoăn tự nhiên nhưng mình thấy cũng đẹp và lạ mà. Bạn ấy hay tết tóc nhìn rất điệu đà. thường thì hay chăm sóc ủ tóc cho mềm mại hơn. công thức là 2 lòng đỏ trứng gà + 4 thìa mật ong + 4 thìa ô liu. Xong, gội lại với dầu gội bình thường.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 512 Bài viết

• 1,301 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tóc mình hồi xưa cũng bù xù, nhưng gần 1 năm nay mình hay dùng dầu dừa bôi vào da đầu chừng 30p rồi gội bình thường. Chải tóc trước khi gội, khi gội dầu xả, dùng tay chải tóc rối. Khi gội xong lau ráo bằng khăn bông( Lưu ý là không lau khô) , dùng lược chải nhẹ nhàng rồi để khô tự nhiên. Lâu lâu chải lại 1,2 lần đến khi khô hẳn thì tóc sẽ bớt xù rất nhiều. Hiện giờ tóc mình tương đối thẳng, nếu gội xong ko chải khi tóc còn ướt thì tóc lại bù xù.
    Bạn nào siêng hơi thì dùng máy sấy tóc, sấy từ khi tóc còn ẩm, sấy từng lọn nhỏ với lược đầu tròn. MÌnh tìm được clip hướng dẫn đây
    https://www.youtube.com/watch?v=pqQYcKIiMsk
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tóc mình cũng bị xoăn nhưng xoăn mái là chủ yếu đã thế tóc lại còn mỏng dính nữa , nhìn rõ xấu , mình cũng đi ép nhiều lần rồi nhưng tóc chẳng đỡ xoăn tí nào . lần đầu tiên mình ép ,được 3 tháng tóc xoăn mọc ra mình lại đi ép lại thế là tóc bị cháy khét lẹt nhiều lúc nhìn những bạn có mái tóc thẳng và dày , tóc mình thì ... rõ buồn .bây giờ mình chọn kiểu tóc búi cao ,nhìn cũng khá ổn .giờ chỉ mong tóc mọc dày ra để búi được to hơn .còn thẳng thì chắc là không thể rồi
    • 94 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

mấy năm rồi mình ko duỗi nữa. vì quá chán với mái tóc xoăn lộn xộn này,có duỗi cũng ko đẹp quá 1 con trăng, rồi sau đó lại chỗ thẳng đuột chỗ xoăn xù. # năm nay mình uốn tóc, lúc căt ngang vai rồi uốn , lúc uốn đuôi. vậy mà ổn các bạn ạ, chỉ có riêng phần mái là phần mình ghét nhất, mình quyết chiến với nó bằng cách 2 3 tháng duỗi mái 1 lần. cứ như thế ngày qua ngày
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6