Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ để tóc xoăn ngắn thì khi đi ngủ thì để tóc như thế nào ah?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.49K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 195 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Tóc em làm xoăn ngắn được 1 tuần, hôm qua em gội, vuốt dưỡng, tóc vẫn xoăn bình thường, xoăn đều 2 bên thế mà sáng nay ngủ dậy thấy tóc bên phải lọn xoăn to hơn, phồng hơn chứ ko xoăn thành nếp như bên trái (em nằm ngủ nghiêng người, đè lên tóc bên phải mà). Nhìn tóc như thế em lại lo nó bị duỗi 1 bên! Hic... Các mẹ để tóc xoăn ngắn thì khi đi ngủ thì để tóc như thế nào ah?
    Tóc bên phải của em đây! Hic... nhìn kỹ là thấy xoăn ko đều 2 bên đúng ko ah? Thế này là do em nằm ngủ hay do kỹ thuật của thợ làm đây? huu
    sieuthiNHANH2010081622733zdy2mtzhmd552984

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 217 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Hi, mình cũng théc méc như bạn, vì muốn làm tóc xoan ngắn, nhưng ko biết dưỡng như thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

khi gội xong thì sấy khô rồi dùng lô cuốn cho tóc vào nếp lại, hoặc là mình có thể lấy máy sấy và lược tròn có gai sấy tóc theo nếp í ạ.
    tóc em cuốn lô xong em thường dùng gel giữ nếp
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 317 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Suzu Xem bài viết
    Tóc em làm xoăn ngắn được 1 tuần, hôm qua em gội, vuốt dưỡng, tóc vẫn xoăn bình thường, xoăn đều 2 bên thế mà sáng nay ngủ dậy thấy tóc bên phải lọn xoăn to hơn, phồng hơn chứ ko xoăn thành nếp như bên trái (em nằm ngủ nghiêng người, đè lên tóc bên phải mà). Nhìn tóc như thế em lại lo nó bị duỗi 1 bên! Hic... Các mẹ để tóc xoăn ngắn thì khi đi ngủ thì để tóc như thế nào ah?
    Tóc bên phải của em đây! Hic... nhìn kỹ là thấy xoăn ko đều 2 bên đúng ko ah? Thế này là do em nằm ngủ hay do kỹ thuật của thợ làm đây? huu
    sieuthiNHANH2010081622733zdy2mtzhmd552984
    Hihi em cũng bị y như chị. Cũng chả biết làm thế nào cả. Chỉ thấy tự rút kinh nghiệm là hay gội đầu vào buổi sáng hoặc muộn nhất là chiều vì em thấy nếu gội buổi tối, tóc sấy xong vào lọn nhg để vài tiếng rồi ngủ thế nào nó cũng bị lại nếp. Gội từ sáng thì nó theo nếp cả ngày nên đỡ hơn.

Cái nữa là đi ngủ em hay vuốt ngược tóc lên, mặc dù tóc ngắn nhưng vuốt lên thế nếu nằm nghiêng thì cũng đỡ đè lên tóc hơn. Em thì em hay làm thế nhưng cũng hên xui lắm chị ạ. Hôm nào phải bữa ngứa ngáy chân tay, đêm nào mơ mộng linh tinh thì sáng hôm sau dậy tóc thôi rồi luôn