Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ có ai dùng dầu dừa dưỡng tóc chưa. Tốt hơn cả tưởng tượng luôn í !!!!!!

• 3.05K Lượt chia sẻ
  • 308K Lượt đọc
  • 488 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 157 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

công nhận mình cũng mới dùng mà tóc mượt hẳn. Hôm đầu quên mất bôi lên rồi xả lại xong sấy mãi không khô tóc. Hóa ra em quên mất là phải gội lại.hí hí. ông xã em cười gần chết. Nhưng bù lại tóc bóng mượt đén mức không cần chải
    mẹ Yêu con nhất trên đời

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 143 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi về dầu dừa đối với tóc nha, dạo gần đây tóc e bị rụng nhìu nên cách 1 ngày e ủ tóc bằng dầu dừa 1 lần, mấy lần trc làm thấy bình thường, nhg sao 2 hôm trước e ủ xong gội lại thì tóc bết dính wá, thế rồi mấy hnay e gội liên tục, gội rất sạch nhg tóc vẫn bết dính và nhờn rít cứ như mấy ngày ko gội vậy. E dùng thử cả gội bằng nước pha vài giọt chanh và cả ra tiệm để gội luôn mà tóc vẫn bết dính (da đầu thì sạch hẳn rồi, chỉ còn tóc bết lại thui)
    Cho e hỏi làm sao để gội sạch tóc đây, cứ vuốt vào là nhờn rít ghê lắm, làm tóc e nó cứng đờ luôn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 432 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

mẹ nó thử dùng bồ kết xem sao!
    Khi nào những cánh chim kia bay về bên anh...
    Em sẽ trở về..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,622 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

lúc dùng b chỉ nên lấy tăm bông chấm đều ở da đầu thôi. Đuôi tóc thì vuốt 1 lớp mỏng.
    lúc gội nên gội bằng nước ấm ấm.
    gội 2 lần liên tục. lần 1 cũng pải xả thật sạch với nước, sau đó gội lần 2 bt y chang như lần 1
    ko cần thiết dùng thêm xả làm j nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 143 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em rút kinh nghiệm rồi, lần sau sẽ dùng ít hơn, nhg mà đã 2 ngày rồi mà tóc vẫn dính bết, lùa tay vào là thấy nhờn rít dính ra cả tay, e gội mãi ko sạch đc, làm sao đây
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 143 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Giờ em chỉ muốn gội sạch đc mái tóc đang bết này thui, tóc phải sạch đã thì mới chăm sóc tiếp đc cứ bết dính thế này làm em khó chịu wá mấy chị ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,622 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yokilai Xem bài viết
    Em rút kinh nghiệm rồi, lần sau sẽ dùng ít hơn, nhg mà đã 2 ngày rồi mà tóc vẫn dính bết, lùa tay vào là thấy nhờn rít dính ra cả tay, e gội mãi ko sạch đc, làm sao đây
    vậy thì vắt thêm mấy quả chanh vào chậu nước rồi gội. đảm bảo hết ngay.
    • 59 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tóc chị là tóc dầu hay bình thường vậy? Nếu bị bết như vậy thì phải dùng thêm tinh dầu mới hết bết. Em không ủ bằng dầu dừa mà ủ với KoDo EasyCare (chứa dầu dừa và dầu bưởi + oải hương), thấy không bị bết gì hết; lại có thể bôi trực tiếp lên ngọn tóc lúc tóc khô để giảm chẻ ngọn. À, tóc em là tóc bình thường nhé.
    Em xinh như nắng ban mai
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng bôi dầu dừa lên tóc qua đêm và sáng ra gội, đúng là có mượt thật, nhưng tóc mình là tóc uốn, hình như thấy gội bằng dầu dừa cái nếp có vẻ bị giãn ra so với gội đầu thông thường, có bữa thẳng tưng như tóc duỗi luôn, ko biết nên vui hay buồn nữa
    • 9 năm
    • 369 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shancha Xem bài viết
    mình cũng bôi dầu dừa lên tóc qua đêm và sáng ra gội, đúng là có mượt thật, nhưng tóc mình là tóc uốn, hình như thấy gội bằng dầu dừa cái nếp có vẻ bị giãn ra so với gội đầu thông thường, có bữa thẳng tưng như tóc duỗi luôn, ko biết nên vui hay buồn nữa
    Thế thì mẹ nó đừng gội để qua đêm đến sáng nữa, chỉ ủ thời gian ít đi xem có được ko?
    • 316 Bài viết

• 675 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nami_vy Xem bài viết
    E dùng dầu dừa ủ tóc cho hiệu quả rất cao đấy ạ. Tóc em vừa uốn vừa nhuộm, xơ lắm, vậy mà sau 2 tháng ủ tóc với dầu dừa, trời ơi tóc mềm đã lắm, không thấy xơ ở đuôi tóc luôn, mà tóc vào nếp cong cong nữa ạ. Bạn e ai cũng khen tóc uốn đẹp. Bôi lên mi mắt cho dàu mi nữa ạ. Giờ mi e thì đpj long lanh luôn rùi. Với e dùng để tẩy trang nữa. E hay làm cho mấy đứa bạn xài nữa, tụi nó ghiền luôn.
    Chỉ mình ủ tóc như thế nào với, mình cũng sử dụng dầu dừa bằng cách trộn dầu dừa với dầu gội nhưng mà kg thấy hiệu quả lắm ... hic hic ...
    • 9 năm
    • 369 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Mình cũng hóng bạn nami chia sẻ kinh nghiệm!
    • 342 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em cũng dùng nè. Tuần e ủ 5-6 lần lun. Toàn để qa đêm sáng dậy gội. Tóc mướt thôi rồi ấy ạh, mềm ơi là mềm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 143 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tính đến nay cũng gần 1 tuần rồi mà tóc e vẫn dính bết, dù dùng thử cách ủ tóc với chanh và xả tóc với chanh nhg vẫn ko cải thiện bao nhiêu
    Lúc tóc khô rồi thì lùa tay vào nó dinh dính, lấy tay ra thì dính bết lên cả tay
    Có mẹ nào biết cách gội sạch nó giúp e với, tết tới nơi mà để cái đầu thế này đi chơi thì còn tâm trạng nào
    • 361 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Cũng vì bị dầu dừa như vậy mà mình chuyển qua olive luôn dù mùi dầu olive chả thích bằng mùi thơm của dầu dừa

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 143 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Vậy bạn làm sao gội sạch được nó vậy? Giờ bị bết như vậy thì xài tiếp wa olive được ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hôm trước em xài dầu dừa cũng bị bết lắm .May là sau đó ngưng ủ dầu dừa và gội đầu là hết bết ngay.
    Rút kn , em chỉ trét một ít dầu dừa lên đuôi tóc sau khi tóc đã gội và khô .
    • 361 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Vậy bạn làm sao gội sạch được nó vậy? Giờ bị bết như vậy thì xài tiếp wa olive được ko?
    Sau 3 lần gội dầu dừa tóc bị bết giống bạn, mình chuyển sang xài gội và xả bình thường cho 3 lần sau (không dùng dầu dừa, không dùng olive gì luôn nhé). Sau 3 lần đó mình mới xài olive và thế là không bết nữa bạn ạ mà tóc có độ phồng nhẹ. Có thể thử làm như mình ngày trước xem thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 143 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình gội chục lần rồi í mà vẫn bết nên không dám dùng tiếp dầu nào hết, chỉ gội thường thôi, để vài ngày nữa coi sao, chắc cũng chuyển wa dùng dầu olive wá
    • 361 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Mình gội chục lần rồi í mà vẫn bết nên không dám dùng tiếp dầu nào hết, chỉ gội thường thôi, để vài ngày nữa coi sao, chắc cũng chuyển wa dùng dầu olive wá
    Đúng rồi bạn, hiện tại nên gội thường cho đến khi bạn thấy tóc không bết dính nữa thì hãy chuyển sang Olive nha.