TIN TÀI TRỢ.

Bị rụng tóc nhiều thì nên dùng gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.4K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, khoảng 1 tháng nay tóc em rụng rất nhiều, lúc gội đầu lúc chải tóc đều rụng qt. Vậy làm cách nào cho tóc bớt rụng ạ. Chứ cứ như thế này em lo quá. híc
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

làm s mà rụng vậy bạn? coi giống mình k, mình bị rụng nhiều khi gội mà ngồi không cũng bị rụng, không đụng vào tóc cũng rụng, cả ngày hơn trăm sợi, k phải rụng sau sinh. k dầu da đầu quá nhiều. m mới lên mạng mua thuốc trị nhiều loại trị k hết mà có lần dùng sea hết đó bạn. bạn nói chung chung vậy thì mọi người sẽ chỉ tùm lum k biết đâu mà dùng
    • 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng vậy đó bạn. giờ đang hoang mang quá không biết sao lun. Người ta chỉ dùng tinh dầu nghệ sẽ hết mà mình không biết thật không nữa.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn lần trk minh cũng bị như bạn nhưng pjo mình dùng dầu gội cắp xong hết hẳn luôn ý
    • 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn dùng dầu gội gì cơ?
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn mình tóc rụng thành từng mảng, thấy nó dùng tinh dầu, gội đầu với bưởi cũng đỡ lắm, bạn dùng thử xem sao
    • 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng mới thử dùng hôm qua nè. Mình nghe người ta mách dùng tinh dầu nghệ mà không biết như thế nào bạn à.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 68 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình cũng rụng tóc nhiều mà ko hiểu tại sao
    • 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghĩ do nội tiết, hoặc do những bệnh về da á. Mình dùng tinh dầu nghệ thấy đỡ qt luôn ý.
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thamkelly Xem bài viết
    Mình nghĩ do nội tiết, hoặc do những bệnh về da á. Mình dùng tinh dầu nghệ thấy đỡ qt luôn ý.
    Tinh dầu nghệ mình cũng có nghe mn nói nhiều nhưng chưa có dùng. kết quả ok lắm hả bạn
    • 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chính xác á bạn. tuy nhiên bạn phải dùng tinh dầu nghệ nguyên chất nha
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình gội đợi khô tóc r bôi tinh dầu nghệ lên đuôi tóc hay sao bạn? tóc có nhanh bết ko ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

m đang uống biotin được khoảng 20 ngày thấy tóc đỡ rụng hẳn và cứng hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

b thử dùng dầu gội Amla xem, m rụng tóc hơn 6 năm r dùng nhiều loại thấy hok đỡ nà dùng loại này 2 th nay thấy giảm rụng lắm, mà hết gàu ngứa nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nhuthy89
    • 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn bạn. Mình dùng tinh dầu nghệ cũng thấy bớt rụng đi nhiều luôn. hì
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

rụng tóc hiện nay được xác định đến 80% nguyên nhân là do dầu gội đấy bn ạ. mình sinh xong cũng bị rụng 4 năm nay. giờ tóc fải cắt ngắn và dùng dàu gội tự nấu để thay thế hàon toàn dầu gội và dầu xả công nghiệp đấy. giờ thì tóc giảm rụng được hơn 80 % rồi. dầu gội thảo dược trị rụng tóc gồm các thành phần: bồ kết, bồ hòn, vỏ bưởi, cỏ màn chàu, cỏ hôi, quế, xả, gừng, nha đam, hương nhu, hà thủ ô, lá bạc hà, lá dâu tằm, tinh dầu bưởi, tinh dầu sả, tỏi, VItamin B5, B1.
    mình đun các loại thảo dược này trong vòng 12h đồng hồ để lấy nước cốt đấy các mẹ ạ. gội siêu mềm, mượt, tơi tóc, trị gàu, trị rụng và kích thích mọc tóc nhé cả nhà
    moi ng có thể trả lại cho mình nếu sd mà ko thấy hài lòng về sp nên hoàn toàn yên âm ạ.
    là sp mình tự nấu chứ ko fải mua về để bán đâu.sr8IBIg32wxPzQLoJCKeB2KJxIXFHYFYtLoGUtBJvBbxUBuvoe9-DW0Rjo_XOkKvsUga18tdHK9pgWwK6ComLLW7ECiKh6GagWt0WMzzaZCeHNWJeYLUoIkvYJ0_Dq_E3J4_biYh0f1yxrJ-97ndletoqKhSvX4Usx1Lz-kTuxUbDeILCOY2cpk9RA4A7HfIKmWpzTuaJ1skDcu_00A0hbUTlrC7kTq5tU5tMF2YdqEYEYl_6-eS252Mqumb1Axux4YIgAkDeoSy5PkIOm1hdAzQ
    • 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn. mình dùng tinh dầu nghệ thấy bớt nhiều rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ngày trước tóc cũng gãy rụng nhiều lắm ý, nhất là lúc gội đầu với chải đầu ý. Xót cực
    Sau mình dùng dung dịch xịt ngăn rụng tóc và kích thích mọc tóc Elmoss Hair, sản phẩm không phải thương hiệu gì nổi tiếng đâu nhưng dùng mình thấy thích lắm. Bạn thử sử dụng xem sao
    • 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đang dùng tinh dầu nghệ cũng hiệu quả lắm bạn à
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước mình cũng dùng tinh dầu bưởi nhưng không hiệu quả. bây giờ thì mình chim ưng với elmoss hair quá đê. Nên giới thiệu cho mn đã từng khổ giống mình nè.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3