TIN TÀI TRỢ.

All About Nails - Các chị em cùng chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp cho móng tay nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.32K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 349 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Em mới bắt đầu dùng sơn móng tay và rất thích, nó vui mắt và khiến tay chân mình sinh động hơn. Quyết định mở 1 nhà mới dành cho các chị em yêu thích sơn móng các loại cùng chia sẻ những loại sơn tốt, những cách để dưỡng móng và review các loại sơn móng, dưỡng và hướng dẫn cũng như khoe móng xinh nữa nhé!

Em thì thích tông màu nhẹ nhàng, nude, hồng nhạt hoặc hồng son... Có mấy chai sơn, để mấy hôm về sơn chụp ảnh khoe chị em với!^^

2357

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 479 Bài viết

• 1,762 Được cảm ơn

làm thế nào để đầu móng nó trắng như trong hình bạn nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 275 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

hức ....em ước móng em khỏe hơn , hầu như màu nào em cũng thik nhưng em hay sử dụng màu nude vì màu này phối nhiều mà trang nhã
    em ko xài được màu đậm trên tay vì lí do nghề nghiệp
    • 349 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socona Xem bài viết
    làm thế nào để đầu móng nó trắng như trong hình bạn nhỉ?
    Đầu móng trắng như hình thì dùng sơn màu trắng chị ơi!

Chị sơn 1 màu nền cho tay, sau đó lấy sơn màu trắng dùng cọ sơn hoặc dùng bút vẽ cho riêng phần đầu móng. Các này có thể phối nhiều tông màu khác nhau, không chỉ riêng màu trắng các chị nhé.

Có 1 lần em thấy chị Snow ở ctrình Quick & Snow show dùng tông màu hồng son nhạt và đầu móng vẽ màu xanh lam nhũ bạc nhìn cũng khá đẹp và ấn tượng.
    • 349 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yui_2212 Xem bài viết
    hức ....em ước móng em khỏe hơn , hầu như màu nào em cũng thik nhưng em hay sử dụng màu nude vì màu này phối nhiều mà trang nhã
    em ko xài được màu đậm trên tay vì lí do nghề nghiệp
    Mẹ nó ơi nếu móng không khỏe mẹ nó nên cẩn thận trong khâu chọn sơn móng, chọn loại tốt tốt một tí, đỡ vàng và xước móng. Ngoài ra em thấy mẹ nó nên dùng base cho sơn móng tay, vừa dưỡng vừa giúp aply sơn móng tay lên thật màu và đẹp hơn. Ngoài ra cũng nên mua remove loại tốt vì khâu này cũng ảnh hưởng đến móng lắm. Cắt tỉa móng thường xuyên cũng sẽ giúp mẹ nó lấy đi lớp sừng đã bị hư tổn, móng mọc mới thay thế sẽ khỏe mạnh hơn.