TIN TÀI TRỢ.

Ai đã dùng tinh đầu bưởi trị rụng tóc và kích thich mọc tóc hiệu quả chưa???

• 270 Lượt chia sẻ
  • 163K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tinh dầu bưởi thorakao hả bạn, vừa cắt tóc ngắn , h ham tóc dài, nên lên đây ngâm cứu nè ! kaka

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Luc truoc toc minh cug day lam ham ho di tia toc va gio toc rung va mong di rat nhieu
    comment by WTT mobile view
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ai xai tinh dau buoi cua lucky star chua?minh dang xai voi kem them u toc voi dau dua hi vong toc minh se day ko con mong nua
    comment by WTT mobile view
    • 56 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy có mẹ bảo có mùi khó chịu, mình mua chai xanh của shop Yêu làm đẹp
    http://yeulamdep.com.vn/pages/moc-toc-nhanh
    Có mùi sả hương nhu thơm phết, k biết để lâu có hỏng mui k
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tóc mình rụng nhiều lắm mấy mẹ có cách nào không chỉ e với
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy cái tính dầu bưởi vs dầu dừa ko ăn thua đâu chủ thớt ạ. Ngta quảng cáo vậy chứ m dùng r.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn dùng sản phẩm xịt bưởi NT White của Mộc95 Shop sẽ cải thiện tình trạng tóc của bạn đáng kể đó.Tóc mình lúc trước rất thưa và mỏng nhờ mình đã dùng xịt bưởi NT White và hiệu quả tốt lắm. Bạn dùng thử xem sao.
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang dùng tinh dầu hoa bưởi Mother&Care bạn ạ. Mình dùng thấy cũng khá ổn, tóc mình dày nhưng dùng hằng ngày thấy không mấy bị xơ rối. Hàng chính hãng nội địa, có gì có thể phản hồi ngay với bên công ty, được cái là mùi thơm và dùng được khá lâu đấy, 219k/ lọ 120ml nhé.
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy ở quê mình người ta dùng vỏ bưởi ép lấy tinh dầu hoặc nấu với nước sôi để gội đầu mà không biết có tác dụng hay không nữa
    Chia sẻ những mẹo chăm sóc, nuôi dạy trẻ cũng như những phương pháp tăng chiều cao cho trẻ tại website: Caolonkhoemanh.com
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Loại nguyên chất dùng mới có tác dụng b nhé. Loại nhái dùng chẳng có tác dụng gì còn làm ngứa đầu
    Em phục vụ các Mn trồng rau trên sân thượng. Làm hệ thống tưới tự động, hệ thống tưới nhỏ giọt. Alo em 0984.957.227. vuonxanh24h.com. Em bán kệ, đất, chậu, hạt giống và phụ kiện trồng rau sạch nữa nhé
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi đã chăm chỉ đun nước để gội như vậy thì chị chuyển sang đun nước lá ổi gội đi ạ, tóc rụng là do chân tóc yếu k bám được sợi tóc. đun nước lá ổi có độ chát và rít nó giữ chân tóc mình khỏe hơn đấy ạ
    • 123 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

tinh dầu bưởi thorakao bao nhiêu 1 chai vậy các mẹ?
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cứ dùng thử xem sao? chứ hỏi 9 ng thì 10 ý, hoặc là dùng vỏ bưởi gội đầu cũng đc á
    Dầu gội vỏ bưởi thảo dược từ vỏ bưởi, bồ kết, xả, hương nhu hoàn toàn tự nhiên, không hóa chất, an toàn sức khỏe
    • 1,048 Bài viết

• 3,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tóc mình sau khi sinh bé 2 cũng rụng kinh hoàng, gần như hói 1 bên phía trên trán. Mình làm từa lưa các cách, thì hiện giờ trông cũng ổn trở lại rồi:

1. Nấu nước gội bồ kết và vỏ bưởi. Bồ kết lâu lâu mình vùi trong than hay nướng lửa than (không có lò than nướng lò ga hay lò nướng cũng được), xong đập dập để dành xài dần. Mỗi lần nấu cho 1 nhúm vào nồi nước nấu chung vỏ bưởi, chỉ lấy phần vỏ xanh. Nước nguội mình dùng tay bóp hết tinh dầu trong bỏ ra. Khi gội mình gội sơ với dầu gội thông thường cho sạch dầu và chất bẩn (mình mua loại tốt của Mỹ, Âu), xong chia nồi nước làm 2, gội nước bồ kết nấu vỏ bưởi bằng cách dội đi dội lại nhiều lần mỗi đợt. Xả nước lạnh. Cuối cùng dùng 1/2 thau nước lạnh có vắt chanh tươi chừng 1/2 trái. Dội lại sau cùng.
    Hồi trước làm thường sau thì làm thưa thưa lại. Tháng vài lần xen kẽ gội dầu gội.
    2. Mình uống Biotin 500mcg hay 1000mcg của Natrol đều đặn hàng ngày, hết 1 hũ mình lại stop 1 thời gian ngắn rồi lại uống.
    3. Uống collagen xen lẫn các loại thuốc antioxydant (chống oxy hóa hay nói cách khác chống lão hóa). Hết cái này lại uống cái khác.
    4. Ăn đạm đầy đủ.
    5. Nấu hà thủ ô khô uống thay cho nước lọc. Hà thủ ô nếu nấu đậm thì đắng và rất khó uống. Mình nấu nhạt nhạt loãng loãng, cho ít cỏ ngọt vào, để tủ lạnh uống khá ngon nên có thể uống tuần 4,5 ngày.
    6. Xài dầu dừa 1 thời gian sau đó xài tinh dầu bưởi Huyền Lê (cực hôi) nên chỉ chà nhẹ nhàng vào da đầu trước khi gội chừng 1h- 90 phút. Mà cũng tuần đực tuần cái, lúc làm lúc không. Mới được cho chai dầu dừa ép lạnh từ miền Tây (bạn mình mua cho mình giá đâu đó 250 ngàn/chai chừng hơn 100ml, vì trước đó vợ bạn và em bạn - bị hói - dùng cực kỳ hiệu quả), mình chưa dùng tới nhưng có vẻ là dừa và nghệ vì nó vàng chóe, nghe nói sản phẩm nổi tiếng chuyên xuất nước ngoài, có đăng ký độc quyền. Mình đã gặp cô em, đúng là tóc mọc ra lại nhiều lắm, mà thú thật mình chưa dùng.

Túm lại là cứ cố gắng làm được gì làm, như mình, không uống thuốc thì ăn đạm, hải sản vào. Không bôi dầu dừa hay bưởi thì lại gội vỏ bưởi bồ kết, uống hà thủ ô thường xuyên. Cứ làm tới làm tới không bổ dọc cũng bổ ngang. Cái gì cũng cần nhiều thời gian mới có tác dụng nên mình đang chờ xem thế nào dù mình đã cải thiện 70% so với hồi rụng xói đầu.
    Cậu em họ mình nhà ở quê, mẹ cậu tự trồng và đào hà thủ ô lên, sắc uống liên tục từ hơn chuc năm nay, bà 60 rồi, năm nay chưa có sợi bạc đã đành còn đen óng ả (cậu cho coi hình, từ đó mình mới uống hà thủ ô í). Tóc bà dài mướt rượt, đã thế body dân làm vườn rắn chắc, nên chụp từ phía sau như con gái 2 mấy. Đến giờ vẫn còn trai theo nhé (chồng mất rồi). :-)
    Đến cuối đời mới biết ai ở bên mình.
    • Nancythu Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim&socnau Xem bài viết
    Tóc mình sau khi sinh bé 2 cũng rụng kinh hoàng, gần như hói 1 bên phía trên trán. Mình làm từa lưa các cách, thì hiện giờ trông cũng ổn trở lại rồi:

1. Nấu nước gội bồ kết và vỏ bưởi. Bồ kết lâu lâu mình vùi trong than hay nướng lửa than (không có lò than nướng lò ga hay lò nướng cũng được), xong đập dập để dành xài dần. Mỗi lần nấu cho 1 nhúm vào nồi nước nấu chung vỏ bưởi, chỉ lấy phần vỏ xanh. Nước nguội mình dùng tay bóp hết tinh dầu trong bỏ ra. Khi gội mình gội sơ với dầu gội thông thường cho sạch dầu và chất bẩn (mình mua loại tốt của Mỹ, Âu), xong chia nồi nước làm 2, gội nước bồ kết nấu vỏ bưởi bằng cách dội đi dội lại nhiều lần mỗi đợt. Xả nước lạnh. Cuối cùng dùng 1/2 thau nước lạnh có vắt chanh tươi chừng 1/2 trái. Dội lại sau cùng.
    Hồi trước làm thường sau thì làm thưa thưa lại. Tháng vài lần xen kẽ gội dầu gội.
    2. Mình uống Biotin 500mcg hay 1000mcg của Natrol đều đặn hàng ngày, hết 1 hũ mình lại stop 1 thời gian ngắn rồi lại uống.
    3. Uống collagen xen lẫn các loại thuốc antioxydant (chống oxy hóa hay nói cách khác chống lão hóa). Hết cái này lại uống cái khác.
    4. Ăn đạm đầy đủ.
    5. Nấu hà thủ ô khô uống thay cho nước lọc. Hà thủ ô nếu nấu đậm thì đắng và rất khó uống. Mình nấu nhạt nhạt loãng loãng, cho ít cỏ ngọt vào, để tủ lạnh uống khá ngon nên có thể uống tuần 4,5 ngày.
    6. Xài dầu dừa 1 thời gian sau đó xài tinh dầu bưởi Huyền Lê (cực hôi) nên chỉ chà nhẹ nhàng vào da đầu trước khi gội chừng 1h- 90 phút. Mà cũng tuần đực tuần cái, lúc làm lúc không. Mới được cho chai dầu dừa ép lạnh từ miền Tây (bạn mình mua cho mình giá đâu đó 250 ngàn/chai chừng hơn 100ml, vì trước đó vợ bạn và em bạn - bị hói - dùng cực kỳ hiệu quả), mình chưa dùng tới nhưng có vẻ là dừa và nghệ vì nó vàng chóe, nghe nói sản phẩm nổi tiếng chuyên xuất nước ngoài, có đăng ký độc quyền. Mình đã gặp cô em, đúng là tóc mọc ra lại nhiều lắm, mà thú thật mình chưa dùng.

Túm lại là cứ cố gắng làm được gì làm, như mình, không uống thuốc thì ăn đạm, hải sản vào. Không bôi dầu dừa hay bưởi thì lại gội vỏ bưởi bồ kết, uống hà thủ ô thường xuyên. Cứ làm tới làm tới không bổ dọc cũng bổ ngang. Cái gì cũng cần nhiều thời gian mới có tác dụng nên mình đang chờ xem thế nào dù mình đã cải thiện 70% so với hồi rụng xói đầu.
    Cậu em họ mình nhà ở quê, mẹ cậu tự trồng và đào hà thủ ô lên, sắc uống liên tục từ hơn chuc năm nay, bà 60 rồi, năm nay chưa có sợi bạc đã đành còn đen óng ả (cậu cho coi hình, từ đó mình mới uống hà thủ ô í). Tóc bà dài mướt rượt, đã thế body dân làm vườn rắn chắc, nên chụp từ phía sau như con gái 2 mấy. Đến giờ vẫn còn trai theo nhé (chồng mất rồi). :-)
    Bạn cho biết thông tin chai dầu ép lạnh đi bạn
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

woa, chuẩn luôn, dùng dầu gội bưởi trị rụng tóc và các các như mẹ chỉ thì k lo tóc mỏng nữa r, các mẹ khác thử xem
    Dầu gội vỏ bưởi thảo dược từ vỏ bưởi, bồ kết, xả, hương nhu hoàn toàn tự nhiên, không hóa chất, an toàn sức khỏe
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào chị, đã thấy bài đăng đã lâu, không biết chị còn rụng tóc không? nếu còn mình giới thiệu có người nhà sản xuất tinh dâu bưởi, 100% thiên nhiêu, ko hóa chất, chất lỏng, dễ bay hơi, 10ml/ lọ/ 90k. Mình cũng đã mua và sử dụng thấy hiệu quả vô cùng, tóc hết rụng hẳn mà không tốn nhiều tiền. Mong chị cũng được như vậy.
    https://www.facebook.com/ThaoVi0933793398/
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • 84 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chuẩn đấy mn, phải tinh dầu nguyên chất thì mới hiệu quả,
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tóc e yếu nên sử dụng tinh dầu bưởi. Hơi mất thời gian và tốn công thôi nhưng dx cái an toàn lại không sợ hóa chất dính vào da đầu. tóc mọc lại là mừng lắm luôn, hết dám nhuộm tóc lần nữa
    • 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

có người dùng bảo ok,có người lại ko thấy tác dụng..hay do cơ địa từng người nhỉ
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5