TIN TÀI TRỢ.

Ai đã dùng tinh đầu bưởi trị rụng tóc và kích thich mọc tóc hiệu quả chưa???

• 270 Lượt chia sẻ
  • 163K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanDuy1 Xem bài viết
    Từ rụng nhiều không lượng hóa được số lượng tóc rụng. Về lý thuyết tóc rụng dưới 100 sợi mỗi ngày là bình thường (nhưng theo mình còn kèm theo điều kiện tại nơi rụng sẽ có 100 sợi tóc con mọc lại thay thế cho 100 sợi tóc đã rụng thì mới là bình thường nếu không thì theo thời gian tóc sẽ mỏng đi theo thời gian). Theo kinh nghiệm của mình lúc đầu khoảng 1-2 tuần tóc vẫn bị rụng khi dùng tinh dầu bưởi, từ tuần thứ 2 trở đi tóc bớt rụng hẳn, sau khoảng 4-6 tuần mới có thể nhìn thấy tóc con (tóc tơ) nhú khỏi lớp da đầu. Để nhìn rõ nên vạch chân tóc, nhờ người khác bật đèn pin soi kỹ mới thấy. Nhiều bạn dùng 1-2 tuần thấy tóc vẫn rụng nên nản không dùng nữa lại đi tìm thuốc khác nên không thấy tác dụng là đúng rồi.

Em nghĩ nên đi khám trước bác ak, họ sẽ xem cho mình kỹ hơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn dùng trong vòng bao lâu thì có kết quả vậy? ngày nào cũng dùng hay chỉ khi gội đầu thôi? tks bạn nhé!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dolamanh Xem bài viết
    Em ngày trước cũng bị hói 1 mảng nhỏ trước trán. ^^ E k dùng tinh dầu mua mà lấy vỏ bưởi vắt trực tiếp lên vùng hói. Bây giờ thì ngon lành rồi ạ, tóc mọc lại và k còn hói, hihi ^^. E cũng thường xuyên nấu vỏ bưởi vs bồ kết gội đầu, tóc nhanh dài và dày nữa,. E vote cho vỏ bưởi!! ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Uhm, mình cũng mua lần đầu là ngay công ty sản xuất tinh dầu luôn nên gắn bó tới tận bi giờ, xài hết chỉ cần alo là hàng gửi tới tận nhà, sướng lắm khỏi mắc công đi nửa hihi. Mình mua ở website tinhdaunhuy.com ấy. Các bạn tự coi thông tin hoặc nhờ nhân viên bên đó tư vấn nhé.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng sinh em bé xong nên tóc rụng nhiều, xót lắm bạn ơi.mình cũng dùng nhiều loại nhưng ko hiệu quả, từ khi mình dùng dầu bưởi tóc giảm rụng hẳn, lai còn mềm mại hơn chứ.lúc đầu dùng ko hiệu quả do mua dầu bưởi dổm, cũng chán lắm, nhung giờ thì ok rồi.nên mình khuyên bạn nên mua loại dầu bưởi thật, nguyên chất mà dùng.
    • 64 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnhi1985 Xem bài viết
    Vậy là do bạn mua hàng đểu rồi, toàn hương liệu và hóa chất. Gần nhà mình có anh kia làm tinh dầu bưởi, mình tới xem ảnh ấy làm rồi mua luôn, ko có pha gì hết. Tóc bớt rụng và mọc tóc con lởm chởm khá nhiều nữa, nếu bạn có nhu cầu mình chỉ cho chổ mà mua 0938.19.79.09
    chắc cái này chỉ tác dụng cho nữ thôi bạn nhỉ. mình là nam mình xai 1 tuấn rồi mà không thấy chuyển biến mấy. tóc con mình có chân tóc còn mà nó không chịu lớn. chẳng biết sao. rụng với tốc độ nhanh quá
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnhi1985 Xem bài viết
    Vậy là do bạn mua hàng đểu rồi, toàn hương liệu và hóa chất. Gần nhà mình có anh kia làm tinh dầu bưởi, mình tới xem ảnh ấy làm rồi mua luôn, ko có pha gì hết. Tóc bớt rụng và mọc tóc con lởm chởm khá nhiều nữa, nếu bạn có nhu cầu mình chỉ cho chổ mà mua 0938.19.79.09
    Chô nao vay bn oi chi minh voi toc minh mog lm chi muon no day len thúi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi tuần trước mẹ có đi nhuộm tóc tại salon Hoàng Minh 45 Vĩnh Hội f4 q4, cũng có thắc mắc tương tự như mẹ á, nhờ anh chủ ở đấy tư vấn về vấn đề này, tuy tu nghiệp ở Pháp về nhưng cũng có lời khuyên dùng nhưng sản phẩm thiên nhiên, đặc biệt Him ko hề vẽ vời mua mỹ phẩm đắc tiền gì ở salon cả , mà Him mách cách giúp tóc dc chắc khoẻ ko gãy rụng và kích thích mọc tóc bằng Dầu Gội hương bưởi và tinh dầu bưởi rất ư là việt nam, sẽ tốn kém ít mà cho kết quả chúng ta có thể cảm nhận dc, làm mẹ cũng ngạc nhiên, nên các mẹ cứ mạnh tay sử dụng nhé, mẹ xuka cũng đang sử dụng thử, mới 1 tuần nên chưa thấy gì , hêhhe
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tối nay về thử nghiệm ngay mới được cái mẹ ạ. Em bị rụng tóc nhiều lắm rồi, mỗi lần vuốt tóc mà xót gì đâu luôn, đang làm việc nên nôn nóng về nhà nấu nước bưởi gội đầu quá
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị, hiện e đang ở Từ Liêm, e đang kinh doanh mặt hàng tinh dầu bưởi chất lượng và rẻ nhât. Lọ 100ml. CHỈ 70.000 VNĐ/lọ, giảm giá còn 65.000 VNĐ/lọ khi mua từ 3 lọ trở lên
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao ban! Cho minh hoi ban vat truc tiep vỏ buoi len da đầu thế có nóng ko ban,ban làm bao lau thì thấy tóc con moc ra, nhờ ban mách nhỏ cho minh tí xíu minh cũng lam với nha.cam on ban.
    comment by WTT mobile view
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cô mình có chiết xuât tinh dầu bưởi và tinh dầu sả,mật ong nghệ,dừa-gấc.cô mính là giáo viên dạy dược liệu trong trường y tế nên bạn cứ yên tâm.sdt của minh 01633130384
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn không nên vắt trực tiếp vỏ bưởi lê trên da đầu,vì nếu tinh dầu nguyên chất sẹ gây kích ứng da của bạn
    cô mình có chiết xuât tinh dầu bưởi và tinh dầu sả,mật ong nghệ,dừa-gấc.cô mính là giáo viên dạy dược liệu trong trường y tế nên bạn cứ yên tâm.sdt của minh 01633130384
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hồi bữa mình mua 80k,
    Nỗi lòng này có biết không?
    Sinh xong tóc rụng xót xa phần nào,
    DẦU DỪA, VỎ BƯỞI, OLIU...
    Dân gian ta dạy chẳng sai tí nào.
    Làm đẹp từ Mỹ phẩm Thiên Nhiên - Làm đẹp Việt.

DDT
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

trước mình cũng bị rụng mà ngoài tinh dầu vỏ bưởi ra thì mình còn kết hợp cả dầu oliu, thầu dâu, hạnh nhân, dầu dừa nữa, thấy tốt lắm bạn, đỡ rụng hẳn, tóc thơm thích ngửi mãi luôn
    Nỗi lòng này có biết không?
    Sinh xong tóc rụng xót xa phần nào,
    DẦU DỪA, VỎ BƯỞI, OLIU...
    Dân gian ta dạy chẳng sai tí nào.
    Làm đẹp từ Mỹ phẩm Thiên Nhiên - Làm đẹp Việt.

DDT
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,239 Bài viết

• 1,164 Được cảm ơn

Cá nhân mình thì thấy nếu tỉ mỉ và có nhiều thời gian thì có thể tìm mua vỏ bưởi xanh còn tươi, cắt thành những miếng vừa tay, lột bớt vỏ trắng bên trong. Sau đó chia tóc ra và bóp nhẹ để tinh dầu trực tiếp lên da đầu.
    Vì thú thực là mấy cái tinh dầu vs dầu tại VN là mình không an tâm
    ***Mình đang thực hiện dịch vụ hoá chất cho tóc hư tổn nhé cả nhà :3***
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dolamanh Xem bài viết
    Em ngày trước cũng bị hói 1 mảng nhỏ trước trán. ^^ E k dùng tinh dầu mua mà lấy vỏ bưởi vắt trực tiếp lên vùng hói. Bây giờ thì ngon lành rồi ạ, tóc mọc lại và k còn hói, hihi ^^. E cũng thường xuyên nấu vỏ bưởi vs bồ kết gội đầu, tóc nhanh dài và dày nữa,. E vote cho vỏ bưởi!! ^^
    Bạn ơi, bạn nấu bồ kết vs vỏ bưởi thế nào z, chỉ mình vs ^^!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lamitie Xem bài viết
    Cá nhân mình thì thấy nếu tỉ mỉ và có nhiều thời gian thì có thể tìm mua vỏ bưởi xanh còn tươi, cắt thành những miếng vừa tay, lột bớt vỏ trắng bên trong. Sau đó chia tóc ra và bóp nhẹ để tinh dầu trực tiếp lên da đầu.
    Vì thú thực là mấy cái tinh dầu vs dầu tại VN là mình không an tâm
    Mình cũng muốn tìm mua vỏ bưởi, mình ở tp HCM có thể mua ở đâu, bạn biết không chỉ mình với. Hihi
    • 98 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em dùng rùi đó ạ và em thấy rất hiệu quả ạ
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nghe ham quá, vừa cắt tóc ngắn lại ham tóc dài,,,kaka
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3