TIN TÀI TRỢ.

Xin ý kiến về kem trị mụn Nguyễn Ngọc Yến

• 1 Lượt chia sẻ
  • 13.8K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng kem trị mụn của chị Ngọc Yến ở Hp chưa cho e xin ý kiến vs ah,e đc ng quen gthiệu cho cơ mà vẫn chưa tin tg cho lắm,nhỡ lại là mấy cái kem trộn từ thuốc tây thì e xin khiếu luôn.hixhix

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 79 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng kem trị mụn của chị ấy, mà cg lo ngại như bạn vậy đó. Sợ như kem trộn thì chết. Mình dùng được gần hết 1 hũ rồi, da trắng hơn, mụn bọc thoa cỡ 3 ngày là mụn se lại, mụn đầu trắng thì chưa thấy hết, mình cũng từng thử bỏ 1 tuần xem có bị dị ứng, nổi mụn gì không thì không thấy hiện tượng gì xảy ra hết (cơ bản là mình chưa từng bị dị ứng cái gì hết). Mình nghĩ chị ấy có bỏ thuốc gì đó vào trong kem vì thấy kem đắng, lúc thoa lên da mặt thấy lộm cộm nhưng lúc sau hết (chắc thuốc tan ra). Mà thoa xong thấy da nhờn nhờn, không kiềm dầu nha bạn. Mà chẳng hiểu sao chị ấy block facebook của mình rồi ~.~ hổng lẽ thấy mình tự làm son dưỡng môi nên ko ưa @.@
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Min_mint Xem bài viết
    Mình cũng đang dùng kem trị mụn của chị ấy, mà cg lo ngại như bạn vậy đó. Sợ như kem trộn thì chết. Mình dùng được gần hết 1 hũ rồi, da trắng hơn, mụn bọc thoa cỡ 3 ngày là mụn se lại, mụn đầu trắng thì chưa thấy hết, mình cũng từng thử bỏ 1 tuần xem có bị dị ứng, nổi mụn gì không thì không thấy hiện tượng gì xảy ra hết (cơ bản là mình chưa từng bị dị ứng cái gì hết). Mình nghĩ chị ấy có bỏ thuốc gì đó vào trong kem vì thấy kem đắng, lúc thoa lên da mặt thấy lộm cộm nhưng lúc sau hết (chắc thuốc tan ra). Mà thoa xong thấy da nhờn nhờn, không kiềm dầu nha bạn. Mà chẳng hiểu sao chị ấy block facebook của mình rồi ~.~ hổng lẽ thấy mình tự làm son dưỡng môi nên ko ưa @.@
    Bạn dùng bao lâu thì hết mụn vậy?da m nhờn lắm nên k thik cái nhược điểm là bôi xong bị nhờn. Lại còn trắng ra nữa thì cũng hơi sợ nhỉ,da m cũng khá nhạy cảm nữa chứ. Dù sao cũng cám ơn bạn đã cho phản hồi tốt,hóng thêm ý kiến!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 79 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Với mình thì mụn bọc khoảng 3-5 ngày, mụn nhỏ nhỏ thì hơi lâu, mà mình không biết nó xẹp đi rồi mất, hay là nó ẩn sâu vô da nữa, kem này chị đó có ghi lá tác dụng trị mụn và trắng da, có thành phần nhau thai cừu... Mình cg da nhờn, mấy lần xài đâu tiên ko biết, lấy nhiều kem lắm, bh mình lấy khoảng hạt đậu thôi, cho lên 2 ngón trỏ và 2 ngón giữ, chấm lên da mặt rồi thoa đều cho đến khi thấy nó thấm vào da, nên xài khi ở nhà thôi. Da mặt mình cg ko mỏng và nhạy cảm lắm, nếu bạn sợ thì lấy ít thôi, thoa vừa đủ, chỗ nào có mụn bọc thì chấm lên mụn đó. Bạn có thể dùng thêm giấm táo để giảm nhờn, rồi thoa kem. Chúc bạn mau hết mụn, mình h dg tăm tia Biona, nghe đâu có 12k, hũ kem của chị Yến xài 1 tháng 200k thì hơi bị viêm màng túi @.@
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 156 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

• 146 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Là kem trộn mà, nhìn và ngửi 1 cái biết ngay. Khuyên các bạn đang dùng thì hãy đọc topic Viêm da do Demodex cũng ở trong box này nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 79 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

@.@ là kem trộn ak . Thế từ giã ẻm từ đây, hiuhiu. Em trước h không xài kem trộn nên chẳng biết nó ntn cả, vậy thôi chủ top đừng mua :-D
    • 614 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

C có thể chụp hình lên cho mọi người xem qua đc ko ? M chưa nghe thấy cái loại này bao giờ. M cũng nghi nghi là kem trộn có chứa Corticoid làm hại da :P
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 79 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thật ra em sử dụng kem này cg lo lắng lắm, không biết có phải kem trộn không. Tính là đem lên nơi kiểm tra thành phần xem trong đó có gì, mà bận rộn + lười quá nên chưa đi. Mà xài gần hết hủ rồi. Nên giờ chụp cg không thấy gì đâu . Đây là hình ảnh em nó : http://enbien.com/toan-quoc/Hoa-my-p...at-825186.html, chị ấy bán nguyên 1 bộ, mà em chỉ mua kem trị mụn với son dưỡng thôi. Chị ấy có nhiều đại li lắm, thành ra em cg quyết định liều mua xài thử. Xài hết hũ này, em ngưng xài coi có bị gì không rồi sẽ báo cáo với mấy chị sau ^^.
    • 614 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Mình nhìn rồi nhưng cũng ko đc rõ lắm. Nhìn cái dầu dừa với mấy thứ kia thì yên tâm nhưng cái kem kia vẫn cảm giác là kem trộn chứ nếu 100% thiên nhiên thì không thể có tác dụng trị mụn nhanh như bạn nói :P Thôi bạn cứ làm chuột bạch cho mọi người đi vậy. Nếu thực sự ok thì quảng cáo cho mọi người biết. T cũng đang có nhu cầu trị mụn nhưng hãn non gan lắm :P
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy thì đành tìm cách khác chữa thôi chứ vì cái đẹp trước mắt mà k màng đến hậu quả sau này là k ổn. Cám ơn m.n ah!
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trước ông xã mình mua 1 bộ sp của nguyễn ngọc yến thấy dùng oke lắm, đặc biệt là dầu dừa vì mình cũng mua 1 vài nơi r. kem trị mụn thì mình k dùng mà cho đứa em mình dùng vì nó đang tuổi dậy thì ăn chơi, thấy dùng trong 1 tháng mụn giảm đi đáng kể mà chưa thấy hiện tượng gì. Hóng các mẹ tiếp xem thế nào
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E đã mua 1 lọ rồi nhưng chưa dùng. Nghe các chị nói cũng lo quá. Mà chất kem của chị thế nào. Kem của e sao e thấy màu vàng đậm mà cứ lỏng như nước ý. E có thắc mắc thì nói là do thời tiết nóng và kêu e để tủ lạnh. E để từ 5g chiều đến 10g tối lấy ra thì y như cũ k biết có ai giống kem của e k
    • 342 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

E thấy kem này giống kem trộn từ mấy hàg thuốc tây cực. Tại 2 năm trc e có trộn 1 hũ bôi khỏag 1 tuần thì đọc trên mạng vì kem trộn đó teo da e dừg luôn, may mà ko bị làm sao. Xong đợt tết năm nay e thấy kem c yến này nên e mua, e cCuxg ở HP. Mở ra e cứ có cảm giác kem này quen quen, mùi cũng quen cực. Mà d ko tài nào nhớ ra là giống kem gì. Về sau e nghĩ mãi mới ra là giốg kem trộn. Cũng có viên E chảy nc vàg vàg, kem sâm trộn ko nhuyễn nên cứ cục cục. E thề là y chang hộp e trộn. Xong e ntin hỏi c yến thì c ấy bảo c đã bỏ hết thành phần độc hại, kem sâm thì c ấy nhập bên thái. E chả tin nên k bôi nữa, d lấy bôi mụn ở lưng thôi.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vay la kem tron roi ban oi!
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các c cứ nghe kem trộn là có ác cảm . Thật ra kem nào chả là kem trộn, trộn rồi mới gọi là kem chứ quan trọng là trong đó có j thôi . Em dùng kem ngọc yến lâu rùi h ko dùng nữa đâu có bị sao mụn nào mới mọc thì bôi ngay kem vào , 2-3 ngày xẹp nhanh lắm. Mụn nặng thì phải bôi kiên trì mới đc hihi ^^
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ah mà em bị mụn khá nặng và lâu năm nên dùng kem của c Yến có đỡ nhg ko hết hẳn đc đâu ạ , chắc tại da mặt em trâu quá , trc đây cũng dùng bn loại r :P nên chắc ai mụn dạng nhẹ thì khỏi hẳn chứ nặng quá chỉ đỡ đi kha khá thôi ah
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có nghe 1 khách hàng phản hồi về sản phẩm chỉ là nghe 1 phía và chưa dùng lần nào về kem này ! vì mình không tin những loại như có các mác sau " kem thiên nhiên " " sp thiên nhiên " " cấp tốc " .... ko có ghi chú các thành phần có trong sản phẩm được phân tích .
    bạn khách nói thế này " da mình rất mỏng nghe quảng cáo là đẩy mụn , teo còi nhanh .... nên mua về dùng thoa lên thì mụn hôm sau nó đen lại . Cứ nghĩ là héo nhưng 2 hôm sau định nặng thì tim ko ra lỗ để nặng mà chỉ thấy nó thành mảng giống như bị cháy "
    mình chỉ nghe bạn ấy nói vậy vì không tham khảo mình ko biết nên ko chia sẻ gì được .
    Nay lên đây tình cờ nghe chủ top có mục vào tham gia cho chủ top thêm ý kiến
    --Ly--