TIN TÀI TRỢ.

Xin kinh nghiệm của các mẹ về bột yến mạch cho làn da nhạy cảm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.86K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 184 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em biết là trên diễn đàn đã có rất nhiều những bài viết về việc sử dụng bột yến mạch cho làn da. Nhưng em vẫn thật sự chưa tìm ra được đáp án cho câu hỏi của em. Em mong các mẹ, các chị... dành vài phút giúp em giải đáp với ạ! Em muốn rửa mặt bằng bột yến mạch thường xuyên( tức là 1 ngày 2 lần sáng và tối) thì có được không ạ? da có bị bào mòn không ạ? Em không hiểu vì sao bột yến mạch sau khi ngâm với nước ấm thì rất mềm sao lại có tác dụng tẩy da chết ạ!
    Cuối cùng em xin chúc các mẹ, các chị luôn xinh đẹp và hạnh phúc! Em cám ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 184 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Xin cho em lời khuyên ạ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 71 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình cũng quan tâm đến chuyện này, mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 78 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

t đã dùng bột yến mạch để rửa mặt đc nửa tháng rồi, 2 lần 1 ngày. lúc đầu t cũng lo lắng về cái vụ mòn da lắm, nhưng sử dụng thì thấy yến mạch tốt qá, chả dứt ra đc giảm mụn đầu đen, thu nhỏ lỗ chân lông, chẹp, chẹp. còn về khả năng tẩy da chết của yến mạch t nghĩ là do thời gian apply bột ym trên mặt và ym dùng làm mặt nạ thường là dạng sệt, đặc hơn thôi. bạn nào biết lý giải khoa học hơn giúp t phát
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 184 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

nguuchan bạn chỉ bị mụn đầu đen thui đúng không? Không biết mụn trưngcas bym có giúp khỏi không nhỉ?HÌ
    • 184 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Xin cho em thêm ý kiến ạ