TIN TÀI TRỢ.

Xin hỏi về Idealist Skin Refiner của Estée Lauder

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hichichic các mẹ ơi, sao em dùng Idealist một thời gian thì thấy da bị sạm đen đi nhiều. Mụn vẫn còn và lỗ chân lông vẫn còn rất to, chẳng thấy được cải thiện gì cả . Em dùng Idealist rồi apply clear diference lên sau. Không biết em dùng có gì sai không nữa. Hay là tại da em ko hợp với đồ của Estee nhỉ. Các mẹ có kinh nghiệm gì chỉ giúp em với, chứ giờ em nản lắm rồi. Cố gắng 2 tháng nay mà thấy da dẻ còn tệ hơn, ai thấy cũng la cả

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,850 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Chị em cũng mới mua 1 chai Idealist 30ml ở Parkson về dùng 1 tháng rồi mà không thấy tác dụng gì. Da không nổi mẩn đỏ cũng kg thấy đẹp hơn. Chắc chị ấy kg hợp với Idealist rồi. Chị nhờ em rao giùm, nhượng lại cho mẹ nào có nhu cầu với giá 400K. Lúc mua là 890K, xài mới khoảng 1 tháng, chưa hết 1/2 chai.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 71 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trước khi apply Idealist, các mẹ nhớ phải làm sạch sâu, không là không có tác dụng đâu.
    • 94 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Làm sạch sâu tức là phải xông hơi rồi rửa mặt phải không chị? Hôm nọ em đua đòi đi massage cũng thấy thích ạ, cả tuần da sạch sẽ trắng trẻo, đến cuối tuần ko kiềm chế được làm 1 cốc cafe nên mới có thêm mấy cái mụn, hị hị.

Nhân tiện các chị cho em hỏi là nếu bị sẹo do mụn (thỉnh thoảng mới bị) thì có loại kem nào bôi cho nhanh hết vết thâm ko ạ? Em ko thích bôi nghệ/kem nghệ, rửa mặt rất lâu sạch mà lại hay bị quệt vào áo. Với cả có loại nào apply cho cả vết xước nhỏ ở tay, chân ko ạ?

Tks :3:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 71 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Làm sạch sâu không nhất thiết là phải xông hơi đâu bạn ạ, theo mình chỉ cần sure là da mặt được làm sạch hoàn toàn (make-up remover làm việc này rất giỏi). Idelist mà ko ngấm sâu thì làm sao có tác dụng được phải không nhỉ?
    Dùng để bôi sẹo, bạn có thể bôi Leucordinine B ngày 2 - 3 lần trong 1-2 tuần sẽ nhạt đi nhiều. Mình chưa hiểu bạn hỏi cho vết xước nhỏ là sao, để nhanh khỏi à?
    • 94 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

:1: Thuốc chị nói để bôi sẹo là của hãng nào, mua ở đâu hả chị? Vết xước nhỏ là những vết như mèo cào, sược qua đầu sắc cạnh Em miêu tả tối nghĩa nhỉ. Bị xước như thế mà không để ý thế nào cũng để lại sẹo, rất là buồn

Ah, chị ơi, em hỏi luôn là nếu bị thành sẹo rồi, sẹo mờ nhỏ như nốt côn trùng đốt thâm lại (cũng là do nghịch mà bị xước sát da nhưng quên ko bôi nghệ) thì có kem nào xoá sẹo không ạ? Đi dịch vụ xoá sẹo em e là sẽ bị đuổi về vì ko có j nghiêm trọng

Chị giúp em nhé. Tks chị
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 263 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Khi bị các vết xước hay trầy xước, bạn có thể dùng Madecasol ngay (chú ý là ko được bôi lên các vết đang chảy máu) để vết thương chóng liền và lên da non. Còn khi đã lên thành sẹo rồi, để muốn hết thâm bạn mới dùng Leucodinine B. Dùng thuốc này phải tránh nắng đấy nhé, ko lại càng bị thâm hơn đấy.

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhi đồng lũn cũn
    :1: Thuốc chị nói để bôi sẹo là của hãng nào, mua ở đâu hả chị? Vết xước nhỏ là những vết như mèo cào, sược qua đầu sắc cạnh Em miêu tả tối nghĩa nhỉ. Bị xước như thế mà không để ý thế nào cũng để lại sẹo, rất là buồn

Ah, chị ơi, em hỏi luôn là nếu bị thành sẹo rồi, sẹo mờ nhỏ như nốt côn trùng đốt thâm lại (cũng là do nghịch mà bị xước sát da nhưng quên ko bôi nghệ) thì có kem nào xoá sẹo không ạ? Đi dịch vụ xoá sẹo em e là sẽ bị đuổi về vì ko có j nghiêm trọng

Chị giúp em nhé. Tks chị
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 131 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tichou
    Làm sạch sâu không nhất thiết là phải xông hơi đâu bạn ạ, theo mình chỉ cần sure là da mặt được làm sạch hoàn toàn (make-up remover làm việc này rất giỏi). Idelist mà ko ngấm sâu thì làm sao có tác dụng được phải không nhỉ?
    Dùng để bôi sẹo, bạn có thể bôi Leucordinine B ngày 2 - 3 lần trong 1-2 tuần sẽ nhạt đi nhiều. Mình chưa hiểu bạn hỏi cho vết xước nhỏ là sao, để nhanh khỏi à?

Me Tichou oi cho me Heo coi hoi the me Heo coi khong trang diem thi co can phai dung makeup remove truoc khi apply cai Idealist khong? hay chi can dung SRM+Toner? Hien nay me Heocoi chi dung SRM+Toner roi apply Ideelist, (minh cung ket hop massage bang Micro D 2 lan 1 tuan), nhu vay da duoc chua ha me Tichou? cam on me Tichou nhe
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 71 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heocoi
    Me Tichou oi cho me Heo coi hoi the me Heo coi khong trang diem thi co can phai dung makeup remove truoc khi apply cai Idealist khong? hay chi can dung SRM+Toner? Hien nay me Heocoi chi dung SRM+Toner roi apply Ideelist, (minh cung ket hop massage bang Micro D 2 lan 1 tuan), nhu vay da duoc chua ha me Tichou? cam on me Tichou nhe
    Theo mình thì mẹ Heocoi ko cần makeup remover đâu (vì đâu có dùng makeup mà cần remover phải không?). Chỉ cần khi rửa mặt bằng SRM thì nên rửa thật kỹ, dùng toner nữa. Cái chính là dùng có hợp hay không thôi. Nếu mẹ Heocoi thấy vài ngày đầu da hơi mẩn đỏ thì Idealist mới có tác dụng.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 131 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tichou
    Theo mình thì mẹ Heocoi ko cần makeup remover đâu (vì đâu có dùng makeup mà cần remover phải không?). Chỉ cần khi rửa mặt bằng SRM thì nên rửa thật kỹ, dùng toner nữa. Cái chính là dùng có hợp hay không thôi. Nếu mẹ Heocoi thấy vài ngày đầu da hơi mẩn đỏ thì Idealist mới có tác dụng.
    Cam on me Tichou, me Heocoi da dung Idealist nhu vay duoc 20 ngay roi nhung khong thay man do va lo chan long van to dung!(minh chi bi to LCL vung mui nen chi apply vung mui thoi ban a),khi massage bang Micro D thay rat thich nhung LCL thi van vay, co le minh khong hop, nhung minh se sai thu cho het bo nay, neu thay van khong hieu qua gi minh se chuyen sang sai Micro Dermabrasion va Pure minimizer(Clinique), me Tichou thay co duoc khong? hay con co cach nao hay hon khong nhi? co me nao nhieu kinh nghiem trong linh vuc thu nho LCL vung mui thi cho me Heocoi biet voi nhe
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2