TIN TÀI TRỢ.

Xin hỏi về Idealist Skin Refiner của Estée Lauder

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Không biết có mẹ nào đã dùng Idealist chưa ạ, chia sẻ cho em chút kinh nghiệm với. Em đọc thấy nó có tác dụng tống chất dơ ra khỏi lỗ chân lông và thu nhỏ lỗ chân lông nữa, nhưng lại thấy có đi kèm phản ứng phụ. Với lại hình như phải dùng liên tục, nếu bỏ ngang thì không duy trì được. Da em dạo này xấu quá, trước đây đã xấu rồi (vừa bị mụn lại vừa bị lỗ chân lông to), nay lại càng xấu hơn . Nhiều người chê và cảnh báo em quá nên em sợ. Cũng tính mon men xài thử Idealist xem có cải thiện gì không nhưng phân vân quá, với lại giá cả cũng đắt quá.

Em thấy EL có bán ở Parkson nhưng chưa dám vào hỏi thăm giá cả Idealist xem thế nào. Em xem giá trên mạng thì chai 30ml mà tận 46$ lận

Các mẹ tư vấn giúp em nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 25 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình dùng Idealist đến bi giờ là gần 2 năm, thấy cũng ổn lắm. Hôm trước mình vừa mua ở bên này, total là €120 bao gồm: Day Wear Plus là €41.50, Idealist là €79/50mil, được tặng 1 set quà của EL là sữa rửa mặt, 1 Idealist nhỏ và 1 Future Perfect.
    Theo kinh nghiệm của mình thì người nào hợp thì rất hợp, nếu không hợp thì không có tí teo tác dụng nào cả. Idealist theo mình chỉ là sản phẩm chủ yếu là thu gọn lỗ chân lông, còn nếu bạn muốn chữa mụn thì cần kết hợp thêm loại khác. Theo tư vấn của mấy nhân viên thì phải dùng đủ bộ, nhưng dùng dưỡng da cũng như mỹ phẩm, từng người sẽ có kinh nghiệm của riêng mình. Mình đoán là bạn bị mồ hôi dầu. Cứ dùng thử đi, rồi mình sẽ nói kinh nghiệm của mình dùng sao cho có tác dụng nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,718 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Muốn biết có hạp với loại này hay ko thì chị phải sử dụng ít nhất 4 tuần chị à. Em cũng đang xài loại này ban đầu cũng thấy có hơi mụn chút, nhưng sau đó thì ko còn nữa mà thấy thích lắm, lỗ chân lông khít hẳn. Nguyên bộ Idealist của nó gồm có như sau :

http://www.esteelauder.com/templates...CT_ID=PROD1679
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các chị đã góp ý kiến cho em nhé. Da em thì cực kỳ khó chịu, da dầu, lại có mụn, lỗ chân lông lại rất to. Hồi còn con gái thì không quan tâm và giữ gìn gì cả. Giờ có gia đình rồi, lại nghe các chị trong chỗ làm cảnh báo em nhiều quá nên em cũng đâm sợ. Với lại cũng muốn mình trông dễ nhìn một chút :1: , chứ da xấu nhiều lúc làm em mất tự tin quá . Em nghe mọi người giới thiệu về Idealist nhưng không biết dùng thế nào, hơn nữa hình như có người hợp có người không nên em cũng phân vân lắm.

Em đang ở TpHCM, hôm bữa vào Parkson mới thấy Estee Lauder. Cũng muốn dùng thử nhưng em thấy giá cao quá nên sợ. Các chị mua ở nước ngoài giá như vậy thì em mua ở đây chắc phải mắc hơn nhiều . Hơn nữa chẳng biết mình dùng có hợp hay không. Ah chị Dế Trui dùng chai 50ml đó được khoảng bao lâu ạ.

Cám ơn các chị nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 25 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thực ra theo mình nhé, khuyên thật lòng và cũng đau lòng là có làm gì thì làm lỗ chân lông cũng không thể bé lại được, chỉ look tighter thôi. Ngay trong intro của Idealist cũng chỉ nói là pore look smaller thôi mà. Nhưng miễn là smaller còn hơn không phải không bạn?
    Da mình bình thường không có mụn nên cũng không có kinh nghiệm lắm trong vụ này. Nhưng theo mình cơ bản vẫn là làm sạch da thật kỹ. Idealist dùng cũng đơn giản thôi: sáng - tối sau khi làm sạch mặt (nhớ là phải tẩy trang cẩn thận nhé!), bạn lấy 1 lượng vừa đủ (chừng 1-2 hạt đỗ là vừa), rồi apply lên thôi. Apply trước khi make up và trước khi đi ngủ, mặt láng mịn, thích lắm.
    Chai 50mil mình dùng đều đặn khoảng chừng 8 tháng thì hết. Bên này có những gift set mỗi thứ 10mil để dùng thử, hợp thì mới đầu tư. Ở VN có lẽ bạn nên hỏi các chị khác sẽ rành hơn mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng biết là không thể thu nhỏ lỗ chân lông hoàn toàn được, nhưng chỉ mong khá hơn tí xíu là tốt lắm rồi. Hơn nữa da em có nhiều mụn cám quá, mà em lại có cái tật hay nặn mụn nữa chứ, thế là lâu lâu da mình lại như bãi chiến trường . Em nghe mọi người bảo Idealist tống chất dơ khỏi lỗ chân lông, sẽ không còn bị mụn cám nữa nên cũng muốn thử xem thế nào. Nhưng đọc tới đọc lui vẫn thấy phân vân quá. Ở VN ko biết có dạng set để dùng thử như chị Dế Trui nói không nhỉ. Chứ đầu tư vào mà không dùng được thì cũng tiếc lắm. Không biết có chị nào ở TpHCM đã mua ở Parkson rồi chỉ giúp em với.

Cám ơn các chị nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,092 Bài viết

• 2,315 Được cảm ơn

Em đang dùng Idealist đây, bữa đực bữa cái cũng vì cái tội lười. Lần đầu tiên bôi thì hơi mẩn đỏ, nhưng đến lần thứ 3 thì hết. Mỗi lần dùng thì da rất mịn, mát, ít dầu hẳn. Tuy nhiên giá của nó thì chả hiểu sao lúc mua thì hào hứng thế còn khi dùng thì thấy cũng "được" thôi. Cũng tại mình trông chờ nhiều mà. Có khi em ko mua lọ thứ 2 nữa đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 526 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunglinh
    Cám ơn các chị đã góp ý kiến cho em nhé. Da em thì cực kỳ khó chịu, da dầu, lại có mụn, lỗ chân lông lại rất to. Hồi còn con gái thì không quan tâm và giữ gìn gì cả. Giờ có gia đình rồi, lại nghe các chị trong chỗ làm cảnh báo em nhiều quá nên em cũng đâm sợ. Với lại cũng muốn mình trông dễ nhìn một chút :1: , chứ da xấu nhiều lúc làm em mất tự tin quá . Em nghe mọi người giới thiệu về Idealist nhưng không biết dùng thế nào, hơn nữa hình như có người hợp có người không nên em cũng phân vân lắm.

Em đang ở TpHCM, hôm bữa vào Parkson mới thấy Estee Lauder. Cũng muốn dùng thử nhưng em thấy giá cao quá nên sợ. Các chị mua ở nước ngoài giá như vậy thì em mua ở đây chắc phải mắc hơn nhiều . Hơn nữa chẳng biết mình dùng có hợp hay không. Ah chị Dế Trui dùng chai 50ml đó được khoảng bao lâu ạ.

Cám ơn các chị nhiều.
    nếu da ko mụn thì dùng idealist rất tốt còn có mụn thì nên dùng total turnaround , 2 cái này cũng gần giống nhau thôi nhưng trong total turnaround có chứa acid salicylic có tác dụng trị mụn
    ticker5
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 25 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em cũng biết là không thể thu nhỏ lỗ chân lông hoàn toàn được, nhưng chỉ mong khá hơn tí xíu là tốt lắm rồi. Hơn nữa da em có nhiều mụn cám quá, mà em lại có cái tật hay nặn mụn nữa chứ, thế là lâu lâu da mình lại như bãi chiến trường . Em nghe mọi người bảo Idealist tống chất dơ khỏi lỗ chân lông, sẽ không còn bị mụn cám nữa nên cũng muốn thử xem thế nào. Nhưng đọc tới đọc lui vẫn thấy phân vân quá. Ở VN ko biết có dạng set để dùng thử như chị Dế Trui nói không nhỉ. Chứ đầu tư vào mà không dùng được thì cũng tiếc lắm. Không biết có chị nào ở TpHCM đã mua ở Parkson rồi chỉ giúp em với.

Cám ơn các chị nhiều.
    Mình có 1 ít kinh nghiệm, chia sẻ với mọi người. Nhiều người lỗ chân lông bị lớn là do những nguyên nhân chủ yếu sau:
    1. Tuyến dầu hoạt động quá mạnh (thường có ở những người da dầu) khiến cho lỗ chân lông bị mở rộng do lượng dầu tiết ra quá nhiều.
    2. Da mặt không được làm sạch đúng cách, dầu thừa, bụi bẩn, lớp trang điểm và da chết sẽ trở thành mụn đầu trắng, mụn đầu đen và làm cho lỗ chân lông bị tắc, lâu ngày sẽ bị to ra. Đồng thời, mụn đầu đen và mụn đầu trắng bị nhiễm khuẩn sẽ có thể trở thành mụn bọc.
    3. Tuổi tác và ánh nắng mặt trời tác động khiến và làm phá huỷ hệ thống Collagen khiến cho các vách ngăn lỗ chân lông bị yếu đi khiến lỗ chân lông trở nên lớn dần qua năm tháng.
    Muốn giữ cho kích cỡ lỗ chân lông ổn định (cũng là để ngăn ngừa mụn) trước hết bạn phài giữ vệ sinh da rất tốt theo các bước sau
    1. Phải tẩy trang hàng ngày thật sạch sẽ bằng sữa tẩy trang phù hợp với loại da của mình.
    2. Phải rửa sạch dầu thừa và bụi bẩn hai lần sáng/tối bằng sữa rửa mặt hoặc xà bông rửa mặt phù hợp.
    3. Dùng nước toner hoặc nước thanh tẩy da (giúp làm sạch da chết trên bề mặt da)
    3. Dùng kem dưỡng cân bằng độ ẩm giúp da mềm mại và giảm chậm quá trình lão hoá. Tuy nhiên, nếu bạn da dầu (dầu ở vùng chữ T, hai má bình thường, hoặc dầu toàn mặt) thì nhất thiết phải dùng những sản phẩm dành cho da dầu. Nếu sử dụng sai loại có thể gây mụn.
    Để điều trị (khắc phục) về kích cỡ lỗ chân lông
    - Nhiều bạn dùng các SP thu nhỏ LCL mà không có tác dụng là do dưới LCL không được làm sạch sâu, thì không có sản phẩm nào có thể thu nhỏ LCL được. Chính vì vậy để khi sử dụng các SP đặc trị thu nhỏ LCL nên dùng kèm các SP làm sạch sâu. SP này khi massage lên da sẽ tạo nhiệt nóng lên và làm mở LCL giống như việc xông hơi cho da, giúp da đào thải hết cặn bẩn sâu dưới da. Sau đó rửa sạch đi, lau nước thanh tẩy da và bôi kem dưỡng ẩm, rồi mới đến kem đặc trị (Idealist).
    - Có thể dùng kèm mặt nạ thu nhỏ LCL 1lần/tuần.
    - Dùng SP kiểm soát dầu nếu da bạn bị dầu (Oil control, hoặc T-zone shine Control)
    - Tẩy da chết thường xuyên bằng kem sạn giúp làm sạch sâud a chết và giảm mụn đầu đen
    Rất nhiều người nói dùng Idealist hoặc Total Turnaround bị khô. Đó là do các SP đặc trị không có chức năng dưỡng ẩm. Mọi người nên dùng dưỡng ẩm trước rồi mới dùng đến các SP đặc tri
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị Dế Trui ơi, cho em hỏi thăm chị về cách dùng Idealist. Hiện tại em đang dùng Antibac Skin Wash của Dermalogica, thỉnh thoảng rửa mặt xong thì em dùng thêm Oil Control Lotion (cũng của Dermalogica) (chỉ thỉnh thoảng em mới dùng lotion thôi vì da em dầu nhiều quá, em bôi cái gì lên cũng thấy khó chịu, lúc nào cũng cảm giác nhờn nhờn, mặc dù là oil control nhưng sao em chẳng thấy control tí nào cả). Giờ nếu em dùng Idealist thì phải dùng thế nào ạ. Rửa mặt rồi dùng Idealist thôi có được không hay phải dùng thêm lotion nữa (em thấy chị hình như có dùng Day Wear Plus thêm nữa thì phải). Nếu dùng thêm lotion thì dùng trước hay sau khi bôi Idealist. Em thấy trên trang web của Estee Lauder bảo dùng Day Wear Plus trước, rồi dùng Idealist sau thì phải. Chằng biết em xem có đúng không nữa. Chị giúp dùm em nhé. Cám ơn chị nhiều.
    • H&A
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,383 Bài viết

• 7,231 Được cảm ơn

Cám ơn các chị nhiều.
    Idealist mua ở Parkson là 1,1 mil 50 ml. Hiện đang rảm rá, mua 3 mil sẽ được quà. Nhào vô hehehehhe
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H&A
    Idealist mua ở Parkson là 1,1 mil 50 ml. Hiện đang rảm rá, mua 3 mil sẽ được quà. Nhào vô hehehehhe
    Chị H&A ơi, như chị nói thì mua ở Parkson lại rẻ hơn mua ở nước ngoài rồi. Em thấy chị Dế Trui mua chai 50ml tới $79 lận. Nếu vậy thì em phải nhanh chân lên mới được.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 576 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm
    Mẹ Nấm đang dùng Idealist đây.

Mình là combination skin, T zone khá oily, 2 bên má thì khô nhẹ. Da nói chung là đẹp, mịn, sáng, Tuy nhiên vùng mũi đáng ghét rất nhiều mụn cám, mụn đầu đen. Lúc trước thiếu tự tin ghê lắm, làm mọi cách để tống khứ nó đi, massage, nặn, lột bằng miếng lột mụn cám v...v, đại khái làm đủ cách, kể cả những cách điên khùng nhất nhằm cái thiện tình hình. Nhưng chẳng cải thiện được tí gì mà còn nghiêm trọng hơn.

Lúc có người bạn ở Mỹ về mình nhờ mua giùm 1 Micro D và 1 Idealist, dùng xong thấy đúng là cái đó sinh ra để điều trị mũi của mình Micro D dùng để massage, sau đó rửa mặt sạch và apply Idealist lên vùng mũi. Sáng hôm sau ngủ dậy bao nhiêu mụn cám li ti chui lên hết, chỉ cần rửa sạch mặt lại là ngon lành. Bây giờ thì mũi ko khác gì các chỗ khác trên mặt, mịn màng, lỗ chân lông nhỏ, sạch, trơn láng.

Mình đã từng dùng qua nhiều loại mỹ phẩm, UV white Shiseido, Active white Clinique, Brightening serum Cle de peau v..v nhưng chưa bao giờ tháy hài lòng như dùng Idealist. Mỗi lần dùng chỉ chút xíu mà hiệu quả không ngờ. Lọ của mình 75ml dùng mãi ko thấy hết
    Mẹ Nấm ơi, cho mình hỏi cái, nếu thế thì dùng masage D mỗi ngày à?? còn idealist thi bôi mỗi cái mũi thôi hay vẫn apply toàn cả mặt?? tui cũng bị mụn li ti đầu đen trên mũi, ghét lắm, bực lắm, mặt thì cũng ko vđề lắm, chỉ đặc biệt là mấy ngày sắp đèn đỏ thôi, thế thì dùng idelaist có được ko???
    Hôm qua đọc tư vấn của mẹ HyLam thì định mua Clinique, bgiờ lại thấy có món trịn được cái mũi thì lại mê, nhưng giá EL chát quá nhỉ... làm thế nào bây giờ đây???? Mẹ HyLam ới ời... có cái gì của clinique tương đương chức năng này của idealist ko????
    Mẹ mê My (TP.HCM)
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp Mẹ Cutie với. Mẹ Cutie đang có 1 chai dạng nước đề là: Refining Hydro Softener. Ngoài ra các hướng dẫn khác đều bằng tiếng Hàn Quốc. Có ai biết tác dụng của loại mỹ phẩm này là gì thì chỉ giùm với. Cám ơn các mẹ nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đã mua Idealist về dùng thử rồi. Em mua ở Parkson, chai 30ml thì 890k, còn 50ml thì 1250k. Cũng không mắc lắm như em tưởng tượng (vì bình thường mua ở VN là cứ phải cầm chắc mua mắc hơn ở nước ngoài, nhưng tính ra với giá vậy thì cũng không chênh lệnh lắm phải không ạ). Em dùng thử 3 ngày, thấy da mặt vẫn bình thường, không thấy da đỏ và cũng không thấy mụn cám gì cả. Không biết có tác dụng đối với da em không nữa. Lúc bôi lên mặt thì thấy thích, láng mịn hẵn. Hy vọng là sắp tới sẽ có triển vọng tốt.

Ah chị tư vấn của hãng khuyên em nên dùng thêm sản phẩm Clear Difference, em cũng còn phân vân quá vì em cũng đang dùng của Derma mà. Không biết có mẹ nào đã dùng qua sản phẩm này chưa ạ, dùng có tốt không ạ.

Cám ơn các mẹ nhiều lắm lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 526 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Em đã mua Idealist về dùng thử rồi. Em mua ở Parkson, chai 30ml thì 890k, còn 50ml thì 1250k. Cũng không mắc lắm như em tưởng tượng (vì bình thường mua ở VN là cứ phải cầm chắc mua mắc hơn ở nước ngoài, nhưng tính ra với giá vậy thì cũng không chênh lệnh lắm phải không ạ). Em dùng thử 3 ngày, thấy da mặt vẫn bình thường, không thấy da đỏ và cũng không thấy mụn cám gì cả. Không biết có tác dụng đối với da em không nữa. Lúc bôi lên mặt thì thấy thích, láng mịn hẵn. Hy vọng là sắp tới sẽ có triển vọng tốt.

Ah chị tư vấn của hãng khuyên em nên dùng thêm sản phẩm Clear Difference, em cũng còn phân vân quá vì em cũng đang dùng của Derma mà. Không biết có mẹ nào đã dùng qua sản phẩm này chưa ạ, dùng có tốt không ạ.

da chị có oily và nổi mụn ko??? em dùng clear difference cũng gần 10 năm rồi thấy rất tốt , da em thì oily chút ít dùng idealist trước rồi bôi clear diffrence advanced oil control hydrator lên đễ giữ ẩm ,
    ticker5
    • H&A
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,383 Bài viết

• 7,231 Được cảm ơn

Clear difference dành cho da dầu chị ạ. Em đang dùng, mùi xơm lắm ạ. Nếu chị u 30 thì mua thêm advance repair wear nhé (dùng cho buổi tối). Giá hơi chát nhưng mà tác dụng phết đấy chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubylin
    da chị có oily và nổi mụn ko??? em dùng clear difference cũng gần 10 năm rồi thấy rất tốt , da em thì oily chút ít dùng idealist trước rồi bôi clear diffrence advanced oil control hydrator lên đễ giữ ẩm ,
    Da em thuộc dạng rất oily và cũng bị nổi mụn nữa. Cô bán hàng tư vấn em nên dùng thêm Clear difference để trị mụn nữa, sau khi dùng Idealist. Nhưng do em sợ da em bị dị ứng nên chưa dám thử, chỉ mới dám mua Idealist thôi. Ở VN, Clear difference ở Parkson bán chỉ có 590k thôi nên em nghĩ cũng không mắc lắm. So với dermalogica lần trước em mua thì mắc hơn nhiều. Giờ nghĩ lại thấy tiếc quá vì em thấy mình dùng cũng không hiệu quả.

Cám ơn chị rubylin nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 126 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dế Trui
    Mình có 1 ít kinh nghiệm, chia sẻ với mọi người. ....Rất nhiều người nói dùng Idealist hoặc Total Turnaround bị khô. Đó là do các SP đặc trị không có chức năng dưỡng ẩm. Mọi người nên dùng dưỡng ẩm trước rồi mới dùng đến các SP đặc tri
    Phải nói là mình ngưỡng mộ các mẹ quá. Mình có người bà con đi Sin. và offer quà "thích gì cũng được khoảng 150USD" (lý do của con số đó thì cho phép mình bí mật nghen), mình định order 1MicroD + 1 Idealist + 1 dưỡng ẩm hay toner gì đó của EL. Các mẹ tư vấn giúp:
    1) vậy có tham quá không :4: ?
    2) tên toner và dưỡng ẩm cho T-zone nhờn của EL là gì?

Cảm ơn các mẹ nhiều lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dế Trui
    Mình có 1 ít kinh nghiệm, chia sẻ với mọi người. Nhiều người lỗ chân lông bị lớn là do những nguyên nhân chủ yếu sau:
    1. Tuyến dầu hoạt động quá mạnh (thường có ở những người da dầu) khiến cho lỗ chân lông bị mở rộng do lượng dầu tiết ra quá nhiều.
    2. Da mặt không được làm sạch đúng cách, dầu thừa, bụi bẩn, lớp trang điểm và da chết sẽ trở thành mụn đầu trắng, mụn đầu đen và làm cho lỗ chân lông bị tắc, lâu ngày sẽ bị to ra. Đồng thời, mụn đầu đen và mụn đầu trắng bị nhiễm khuẩn sẽ có thể trở thành mụn bọc.
    3. Tuổi tác và ánh nắng mặt trời tác động khiến và làm phá huỷ hệ thống Collagen khiến cho các vách ngăn lỗ chân lông bị yếu đi khiến lỗ chân lông trở nên lớn dần qua năm tháng.
    Muốn giữ cho kích cỡ lỗ chân lông ổn định (cũng là để ngăn ngừa mụn) trước hết bạn phài giữ vệ sinh da rất tốt theo các bước sau
    1. Phải tẩy trang hàng ngày thật sạch sẽ bằng sữa tẩy trang phù hợp với loại da của mình.
    2. Phải rửa sạch dầu thừa và bụi bẩn hai lần sáng/tối bằng sữa rửa mặt hoặc xà bông rửa mặt phù hợp.
    3. Dùng nước toner hoặc nước thanh tẩy da (giúp làm sạch da chết trên bề mặt da)
    3. Dùng kem dưỡng cân bằng độ ẩm giúp da mềm mại và giảm chậm quá trình lão hoá. Tuy nhiên, nếu bạn da dầu (dầu ở vùng chữ T, hai má bình thường, hoặc dầu toàn mặt) thì nhất thiết phải dùng những sản phẩm dành cho da dầu. Nếu sử dụng sai loại có thể gây mụn.
    Để điều trị (khắc phục) về kích cỡ lỗ chân lông
    - Nhiều bạn dùng các SP thu nhỏ LCL mà không có tác dụng là do dưới LCL không được làm sạch sâu, thì không có sản phẩm nào có thể thu nhỏ LCL được. Chính vì vậy để khi sử dụng các SP đặc trị thu nhỏ LCL nên dùng kèm các SP làm sạch sâu. SP này khi massage lên da sẽ tạo nhiệt nóng lên và làm mở LCL giống như việc xông hơi cho da, giúp da đào thải hết cặn bẩn sâu dưới da. Sau đó rửa sạch đi, lau nước thanh tẩy da và bôi kem dưỡng ẩm, rồi mới đến kem đặc trị (Idealist).
    - Có thể dùng kèm mặt nạ thu nhỏ LCL 1lần/tuần.
    - Dùng SP kiểm soát dầu nếu da bạn bị dầu (Oil control, hoặc T-zone shine Control)
    - Tẩy da chết thường xuyên bằng kem sạn giúp làm sạch sâud a chết và giảm mụn đầu đen
    Rất nhiều người nói dùng Idealist hoặc Total Turnaround bị khô. Đó là do các SP đặc trị không có chức năng dưỡng ẩm. Mọi người nên dùng dưỡng ẩm trước rồi mới dùng đến các SP đặc tri

Chào bạn,
    Tớ là thành viên mới, hôm nay tớ đọc bài viết của bạn và thấy bạn rất thạo về việc chăm sóc da mặt.
    Hiện nay da của tớ bị nám ở hai bên má, bạn có biết làm cách nào để cải thiện không? chỉ giúp cho tớ với. Da tớ thuộc da hỗn hợp, tớ rất ít kinh nghiệm về dưỡng da, chỉ thỉnh thoảng khi trời hanh khô tớ mới dùng kem dưỡng của Éstee Lauder thôi chứ cũng không dùng thường xuyên. Từ lúc sinh bé thứ 2 xong thì da mặt tớ bị nám và trông không còn sáng nữa, trông rất xấu. Nếu có cách gì bạn hướng dẫn ti mỉ cho tớ nhe.
    Rất cám ơn bạn.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2