TIN TÀI TRỢ.

Tư Vấn: Kem dưỡng trắng da mà không bắt nắng ( chống nắng thì càng tốt ạ)

• 1 Lượt chia sẻ
  • 29.9K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ơi tư vấn giúp em với, hè rồi , nắng chói chang, gay gắt, da dẻ đen xì, các chị em tư vấn giúp em nên dùng kem dưỡng trắng da loại nào có hiệu quả tốt, da trắng lên thật ý ạ mà không gây bắt nắng ấy ạ hay chống nắng càng tốt ạ
    e xin cảm ơn các chị nhiều nhiều :">
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

em đang dùng loại Nivea Serum í,thấy loại đó cũng tốt..em nghe bạn e bảo dùng Hazeline cũng tốt mà chưa dùng thử...Mà e nghĩ đã dùng mĩ phẩm thì dù tốt cỡ nào cũng bắt nắng cả ss à...mình hạn chế ra nắng,nếu có p? ra nắng thì che chắn kĩ vào là đc...uống nhiều nước tốt cho da nhất là thời tiết thế này í.. : )*
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nàng ơi cho mình tên với hình ảnh đầy đủ được hem nàng, vì bây giờ các sp này nhiều vô kể S mình lượn cả 1 buổi chiều mà chả mua đc gì đành về đây nhờ các chị tư vấn
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

up lên nào \/
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

lên cao nào
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

da mặt hay body vậy, nếu da mặt thì thuộc loại da nào, có mụn hay ko????
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cherry_Cake Xem bài viết
    Các chị ơi tư vấn giúp em với, hè rồi , nắng chói chang, gay gắt, da dẻ đen xì, các chị em tư vấn giúp em nên dùng kem dưỡng trắng da loại nào có hiệu quả tốt, da trắng lên thật ý ạ mà không gây bắt nắng ấy ạ hay chống nắng càng tốt ạ
    e xin cảm ơn các chị nhiều nhiều :">
    em cũng có cùng câu hỏi với bạn này. Da em mịn, hơi dầu vùng chữ T, bắt nắng ác lắm ạ. hic...
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ừm e da hỗn hợp nàng ạ , mùa hè bị dầu vùng chữ T nhưng mùa đông vẫn bị khô nẻ
    e dưỡng body ấy ạ chứ chính ra mặt e còn trắng hơn người cơ, ngày xưa da dẻ trắng trẻo đẹp lắm còn bây giờ tàn tạ huhu
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

PS : e da hỗn hợp, mùa hè bị dầu vùng chữ T nhưng mùa đông vẫn bị khô nẻ
    e dưỡng body ấy ạ chứ chính ra mặt e còn trắng hơn người cơ, ngày xưa da dẻ trắng trẻo đẹp lắm còn bây giờ tàn tạ huhu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 887 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trắng->mòn da->bắt nắng

Trắng từ trong -> ăn uống TBN,vv-> tiêm kích trắng
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

e cũng biết là thế nhưng khổ nỗi da e ban đầu trắng lắm bây giờ xù xì nên e chỉ muốn dưỡng trắng cho về đc gần như ngày xưa là tốt rồi sau đó e sẽ giữ gìn và k dùng dưỡng trắng nữa chỉ dưỡng mềm mịn thui
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 523 Bài viết

• 2,282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chịu khó tắm sữa tươi và tránh nắng đều đặn thì chỉ khoảng 1 tháng là da trắng lại thôi (với điều kiện da trắng sẵn).
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hic cả mùa đông e chăm sóc rồi mà cũng chỉ trắng da được 1 tẹo , chính xác bây giờ là da e bị sạm thì đúng hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 355 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

Bạn thử dùng clarin HP xem sao. Mà giá hơi mắc đó, 1 lọ kem đêm hình như gần 2 tr thì fai. Mình dùng clarin thấy rất ok còn lancome dùng hoài mà chả xi nhê gì cả
    • 413 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

bạn ơi những kem dưỡng làm trắng da thì thường bắt nắng rất nhanh nhé nen bạn đi đâu thoa chút kem chống nắng là ok r ...mình hay dùng kem chống nắng của chanel ^^ hơi mắc chụt nhưng rất mềm và mịn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cherry_Cake Xem bài viết
    up lên nào \/
    sry ss vì dạo này bận qá e k ol thường xuyên đc
    hình em nó đây ạ
    dùng cho body thui nhé
    nên dùng kết hợp với cả sữa dưỡng thể nữa để thấy kết qả nhé
    còn da mặt thì e đang dùng Olay Nature White
    hoặc ss cũng có thể dùng loại Nivea này..em cũng dùng r`..thấy tốt lắm
    Kem duong trang tai tao da Nivea ban ngay.jpg
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nếu mình biếc cách chăm sóc da đúng cách thì da sẽ trắng đẹp thôi chứ k cần p? dùng tới mỹ phẩm đắt tiền đâu ss à...da sẽ đẹp khi đc chăm sóc và nuôi dưỡng từ bên trong chứ k p? chỉ từ bên ngoài đâu . Bạn e chỉ dùng viên nang NNO để thoa lên mặt í,thấy da dẻ nó cũng tốt nhưng e chưa dùng hết kem dưỡng hiện tại nên chưa thử. Các sản phẩm mà e chỉ ss dùng đều là do e dùng r` và thấy kết qả r` và tất cả đều có bán ở các siêu thị và các cửa hàng,giá cả cũng phù hợp và đều của các hãng mỹ phẩm có tiếng nên ss cứ an tâm mà dùng hén. Chúc ss thành công trong cuộc * Cách mạng cải tạo da * nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình nghĩ bạn nên dùng kem chống nắng kết hợp với sữa dưỡng thể. kem chống nắng bạn nên dùng loại có spf cao để đỡ phải thoa lại sau 2 tiếng. mình dùng Aveeno thấy ok lắm. Ngoài ra muốn trắng bạn nên kết hợp với tẩy da chết, uống nhiều nước.da sẽ đẹp lên đó,hi.
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ui thank nàng nhé, mình mua cái lọ cuối cùng nàng giới thiệu ấy, nhưng mình lấy loại dùng ban đêm vì ban ngày đi học đi làm khá là bận nên sợ k có thời gian bôi, mua ban đêm dùng cho thoải mái :"> hí hí còn body thì mình chưa tìm được cái lọ màu cam ý, mình ở HN sẽ cố gắng đi lùng tiếp
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

e uống nước nhiều lắm ý, ngày 7-8 cốc to ý nhưng e máu nóng nên vẫn k ăn thua, đã thế lại da dầu nữa, nên uống vào bao nhiêu ra mồ hôi hết
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2