Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tự làm wax tẩy lông với mật ong và đường

• 83 Lượt chia sẻ
  • 151K Lượt đọc
  • 118 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,006 Bài viết

• 3,391 Được cảm ơn

(Webtretho) Ồ tuyệt không nào! Bạn hoàn toàn có thể tự chế wax tẩy lông tại nhà bằng những nguyên liệu vô cùng dễ kiếm ngay trong bếp nhà bạn đấy!

Chuẩn bị
    - 60ml mật ong nguyên chất;
    - 200gram đường cát trắng hoặc đường nâu;
    - 1 quả chanh tươi;
    - 1 miếng vải;
    - 1 que để bôi wax;
    wtt-wax-500
    Ảnh: Internet

Thực hiện

- Trộn đều mật ong, đường và nước cốt chanh vào một tô thủy tinh lớn rồi cho vào lò vi sóng, quay trong 30 giây ở nhiệt độ cao nhất.

- Dùng muỗng khuấy đều hỗn hợp rồi bỏ vào lò vi sóng quay thêm 30 giây nữa, sau đó lấy ra và tiếp tục khuấy đều. Bạn không nên bỏ hỗn hợp vào quay liền 1 phút mà phải hâm nóng hỗn hợp làm nhiều đợt và khuấy liên tục xen kẽ như vậy để tránh hỗn hợp bị cháy.

wtt-wax-230
    Ảnh: Getty Images

- Nếu hỗn hợp hơi lỏng, bạn có thể cho thêm đường sao cho sau khi hoàn thành, hỗn hợp wax có độ sệt như mật ong là được.

- Nếu không có lò vi sóng, bạn có thể dùng chảo để hâm nóng hỗn hợp trên, nhưng bạn cần chú ý khuấy liền tay và để lửa liu riu cho hỗn hợp sôi nhẹ một chút là tắt bếp.

- Để từ 20 – 25 phút cho hỗn hợp nguội lại đến độ nóng thích hợp mà không làm phỏng da bạn.

- Dùng que bôi hỗn hợp wax lên vùng da cần tẩy lông, đừng quên bôi theo chiều mọc của lông nhé!

- Dùng miếng vải đắp lên phần wax vừa bôi, ấn nhẹ cho dính chặt.

- Một tay bạn kéo nhẹ và giữ chặt phần da xung quanh, tay còn lại nắm miếng vải kéo nhanh theo ngược chiều lông mọc, bạn sẽ dễ dàng loại trừ được các sợi lông đáng ghét.

Do được làm từ mật ong và đường nên bạn rất dễ dàng rửa sạch da bằng nước và xà phòng sau khi tẩy lông. Sau khi sử dụng, bạn có thể trữ hỗn hợp wax vào trong lọ đậy kín rồi bỏ vào tủ lạnh để sử dụng tiếp cho lần sau.
    [SIZE=4][COLOR="#FF0000"][B][COLOR="#FF0000"][COLOR="#000000"][Nghệ sỹ nửa mùa][/COLOR][/COLOR][/B][/COLOR][/SIZE]

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Ado
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 115 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Đắp hỗn hợp lên da trong bao lâu thì kéo miếng vải ạ?
    Đắp ở vùng nách thì xác định chiều mọc của lông như thế nào ạ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình có ria mép, mình có thể làm như vậy không? Thời gian bao lâu thì nó mọc lại bạn nhỉ? có sợ bị đen hơn không sau khi mọc lại? Thanks cả nhà!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 77 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình đọc tin này lâu rồi và đã làm rồi. Chẳng wax được cọng lông nào mà nguy cơ bị phỏng rất cao. Vì đường mà các mẹ đun nấu có nhiệt độ cao, để vào da là bị thâm hết đấy! Nếu cách này được thì mấy hộp wax hết chỗ đứng rồi. Khuyên các mẹ đừng phí công vô ích
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,032 Bài viết

• 1,325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wendyzin Xem bài viết
    Mình đọc tin này lâu rồi và đã làm rồi. Chẳng wax được cọng lông nào mà nguy cơ bị phỏng rất cao. Vì đường mà các mẹ đun nấu có nhiệt độ cao, để vào da là bị thâm hết đấy! Nếu cách này được thì mấy hộp wax hết chỗ đứng rồi. Khuyên các mẹ đừng phí công vô ích
    Hì, em đang định làm thì nghe mẹ nói thế, nhụt chí luôn. He he.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 71 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wendyzin Xem bài viết
    Mình thấy trên mạng người ta bày cách là chờ hỗn hợp này nguội bớt, bạn lấy ra tay rồi kéo như lam kẹo kéo y, đến khi hỗn hợp này hơi trắng ra thì dùng tay miết lên nơi cần tẩy lông rồi giựt ngược chiều lông mọc, không cần dùng miếng vải để kéo ra luôn. Mình thấy trên Youtube thế nhưng cũng chưa làm thử lần nào
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 238 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em là nạn nhân tiêu biểu đây các mẹ, phỏng phồng rộp cái chân hix,
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 452 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Hay nhỉ nhưng hơi lách cách, m vẫn tự wax = sap gigi & veet. Nhưng biết thêm cái này cũng hay
    • 419 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

thời buổi này waxing bán đầy,các mẹ cứ mua mà dùng,chọn sản phẩm chất lượng,làm đúng quy trình như mỹ viện thì cũng tốt thôi,đâu còn thời xưa k có các sản phẩm mà phải dùng như thế =.=
    E đã yêu Anh,yêu đến đau lòng
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coihdt Xem bài viết
    Hay nhỉ nhưng hơi lách cách, m vẫn tự wax = sap gigi & veet. Nhưng biết thêm cái này cũng hay
    sáp đấy mua ở đâu, rổ giá như nào thể chị ơi?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 722 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

hay quá mình đang nghiên cứu vụ wax này
    • Ado
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 115 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Haha, em cũng chuột bạch rồi.
    Thứ 7 ở nhà con để osin trông còn mình lạch cạch nấu nướng. Em cũng để ấm mới bôi, nhưng chả ra cọng lông nào cả, đợi mãi mà nó cứ dính mềm mềm, ko khô cứng lại để kéo ra. Trong khi phần hỗn hợp thừa thì để ở ngoài 1 tẹo đông cứng luôn.
    Phần thừa em chuyển sang xào sườn chua ngọt rồi, đằng nào cũng cho đường, chanh, thêm mật ong càng ngon, bổ sung tý mắm với tỏi là ngon =))
    Các mẹ đừng làm nữa, mất công.
    • 189 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

vải là vải gì chả ai nói rõ nhỉ, vải màn hay vải bình thường
    • 2 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

phương pháp này làm lần đầu khó thành công lắm các mẹ ạ. Vì nếu mình nấu chưa đủ độ thì nó mềm, như thế sẽ không dính được. Còn nếu mình nấu quá độ thì nó sẽ cứng và mình ko bôi vào chân đc.
    Những lần đầu mình làm toàn bị hỏng, nhưng sau đấy mình chỉnh dần và rất ok. Xét về mặc kinh tế là rẻ. Xét về mặt hiệu quả thì mình thấy lông mọc chậm hơn mua các miếng wax ở hàng. Mình nấu xong đổ ra bát, để bớt nóng, âm ấm thì mình dùng tay bôi lên chân (từng mảng một bằng lòng bàn tay), sau đó lấy khăn mùi xoa đặt lên trên rồi lấy tay miết chỗ đó. Miết 1 tí rồi giật ngược lên. Ko đau đâu các mẹ nhé. Các mẹ cứ nấu 1 vài lần rồi sẽ thành công thôi.
    • 419 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nd1unh4u0603 Xem bài viết
    sáp đấy mua ở đâu, rổ giá như nào thể chị ơi?
    Muốn mua pm tớ sẽ cho sdt ng bán cho bạn,tớ vẫn mua để wax đớ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lovely_Porcupine Xem bài viết
    vải là vải gì chả ai nói rõ nhỉ, vải màn hay vải bình thường
    vải này là vải non-wonven ,loại dùng trong mỹ viện (tớ nghĩ thế ),có độ dai,bám và sần sủi !
    E đã yêu Anh,yêu đến đau lòng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 175 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hơ hơ đừng ai làm theo cách này . coi chừng hối hận đó , hum bữa hí hửng làm theo kết quả là phỏng da , rộp nước , giờ có sẹo nè
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 101 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Em mai92 không để nguội hỗn hợp vừa đủ ấm mà đun xong bôi luôn hay sao mà phỏng, em tính làm Cám thử nước sôi hả em? Với lại chị thấy em chuyên mở topic lột trắng da bằng kem trộn thì đoán da em yếu và nhạy cảm hơn da tự nhiên nên phải thử kỹ trước khi bôi chứ em. Mà chị tưởng lột trắng da rồi thì cũng ko cần wax lông nữa?
    Gối ôm là gối ôm ngoan!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contau19.9.05 Xem bài viết
    Muốn mua pm tớ sẽ cho sdt ng bán cho bạn,tớ vẫn mua để wax đớ

vải này là vải non-wonven ,loại dùng trong mỹ viện (tớ nghĩ thế ),có độ dai,bám và sần sủi !
    mình cũng đang dùng cả gigi và veet. vải dùng cho wax thì bạn mua vải kate (loại thường) khoảng 20.000đ/m đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em chưa làm thử như trên bao giờ. Nhưng đi Spa về, cũng dạng sáp như vậy, về đen hết nách. huhu. thời gian dài mới đỡ thâm á.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 348 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cách này hay lắm đó, đơn giản, an toàn. Các mẹ để cho bớt nóng rồi lấy cái thìa mỏng, trẹt hoặc cán gỗ phết lên chỗ cần wax (nhớ thổi cho bớt nóng trước khi phết), phết cùng chiều lông mọc, để một chút cho nó hơi khô lại, thế là nắm một đầu, đầu kia giựt cái phực là ra hết luôn, ko đau chút nào hết. Lại có mùi thơm thơm. Hehe
    CWAnp7
    Bu6U
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6