Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trong uống ngoài thoa nghệ mật ong, da hết mụn và trắng hồng

• 2.72K Lượt chia sẻ
  • 25.6K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 56 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chào các bạn, mình biết được công dụng làm đẹp của nghệ mật ong cũng tình cờ. Chả là hồi trước do ăn uống không điều độ nên tự nhiên bị đau bao tử, mình thì không dám uống thuốc vì sợ lâu dần không tốt nên uống nghệ mật ong thôi, vì cũng có tham khảo sách báo là nghệ mật ong chữa loét bao tử rất tốt, với lại từ tự nhiên nên cũng an tâm. Lúc đó cũng không để ý công dụng nào khác ngoài chữa đau bao tử, nhưng mình thấy sau 1 tháng uống cái này không những không còn đau bao tử nữa mà da dẻ hồng hào, ai cũng khen dạo này nhìn tươi vậy, da mịn màng và sáng ra. Thời điểm đó mình không dưỡng kem gì cả cũng không uống thực phẩm chức năng nào nên mình biết chắc là do nghệ mật ong. Sau đó thì không những uống, mình còn thoa lên mặt nữa, mình đắp mặt tuần 3 lần với nghệ, mật ong trứng gà, da cứ gọi là căng ra, không có còn chảy nhão như trước.
    Nghệ mật ong thì mình tự làm ở nhà chứ không mua ngoài vì sợ không đảm bảo.
    Cách làm là:
    1 muỗng mật ong rừng
    2 thìa tinh bột nghệ (cái tinh bột nghệ này mẹ mình mua nghệ về làm)
    Trộn đều nguyên liệu thành hỗn hợp rồi dùng chày giã cho hỗn hợp dẻo sau đó vo viên lại thành từng viên nhỏ cỡ bằng đầu móng tay út. Cho tất cả và hũ thủy tinh và dùng dần.
    Mình uống thì ngày 3 lần, 1 lần khoảng 9 viên.
    Mặt nạ thì cũng làm y vậy nhưng chỉ dùng 1 thìa tinh bột nghệ và không vo viên mà trộn nguyên liệu xong thoa lên mặt, đắp 20 phút rồi rửa sạch với nước.
    Các bạn cứ áp dụng công thức này như mình bảo đảm 1 tháng là da thay đổi nhiều lắm đó, bổ trong bổ ngoài, quá tiện lợi.

13898509_1001866409933214_1900965272_o
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 79 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6,539 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Oánh dâu, hnao mình cũng phải mua nghệ về làm chứ mua bột nghệ sẵn ở ngoài chẳng tin tưởng được.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

M lại k hợp với nghệ, nên chuyển qua Matcha r. Đắp đỡ bị ăn nắng hơn
    comment by WTT mobile view
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thường đắp tinh bột nghệ + sữa chua không đường thì hợp mà uống thì bị nổi mụn
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ phương pháp này là tốt nhất
    comment by WTT mobile view