TIN TÀI TRỢ.

trị thâm do phỏng tỏi

• 5 Lượt chia sẻ
  • 25.4K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bị phỏng tỏi trên mặt do ngu dại nghe lời dân gian bảo đắp tỏi sẽ hết mụn. Sau một thời gian thì vết phỏng đã lành, không bị lồi hay lõm gì hết nhưng để lại vết thâm rất đậm. Đau khỗ vô cùng các mẹ ơi! Có ai đã từng bị như mình không thì cho mình hỏi là vết phỏng đó lâu dần theo năm tháng rồi sẽ hết thâm chứ? Hay có loại thuốc hay kem trị thâm nào mà các mẹ đã từng dùng hấy hiệu quả cho việc trị phỏng tỏi thì chỉ giúp mình với! huhuhu. Mình ăn không ngon ngủ hok yên với một bệt thâm xấu xí trêm mặt! Rất mong nhân được câu trả lời, cô vân của các mẹ. đạc biệt là ai đã từng kinh nghiệm với việc phỏng tỏi như mình!Mình cảm ơn rất nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 75 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình cũng đang bị nè ai có kinh nghiệm gì ko!
    • 94 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

mình cũng chữa mụn thịt bằng cách đắp tỏi nek. ban đầu nó nóng rát sưng đỏ lên rồi mấy ngày sau đóng thành lớp mài giống như bị trầy da vậy. mấy ngày sau là nó tróc ra ah. lúc nó tróc ra thì màu da ở đó hơi trắng còn xung quanh lại thâm. 2 3 tuần sau là mình thấy nó đều màu ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng dại dột mà đắp tỏi nên bị phỏng tới có rộp nước luôn.. nhưng may mắn là mình đã đi bác sĩ ngay, uống thuốc kháng viêm kết hợp thoa thuốc cho lành da, kiên cử ăn uống, khi vừa lành là mình sử dụng serum làm trắng da hiệu Eucerin, hàng này cũng ok lắm, nhưng đó là do mình đã dùng ngay từ khi vết thương mới lành luôn, mình kiêng ăn tất cả thực phẩm không tốt cho vết thương, che chắn khi ra đường, nên bây giờ chỉ trong 2 tuần vết thương trên mặt đã hồi phuc, giờ chỉ còn hồng hồng thui à, mình vẫn đang dùng serum để cho màu hồng nó hết luôn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có bôi thêm thuốc j ko mà hết nhanh vậy?? Mình dại 2 tuần rùi, cũng triệu chứng như b mà sao ko thấy dấu hiệu hết vậy nè, trong khi m có bôi contractubex nữa! B có bôi j ko vậy???
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaumap1931992 Xem bài viết
    mình cũng chữa mụn thịt bằng cách đắp tỏi nek. ban đầu nó nóng rát sưng đỏ lên rồi mấy ngày sau đóng thành lớp mài giống như bị trầy da vậy. mấy ngày sau là nó tróc ra ah. lúc nó tróc ra thì màu da ở đó hơi trắng còn xung quanh lại thâm. 2 3 tuần sau là mình thấy nó đều màu ah
    Trích dẫn Nguyên văn bởi youmaster741 Xem bài viết
    mình cũng đang bị nè ai có kinh nghiệm gì ko!
    . B ơi! Đã hết chưa vậy??
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chắc chắn còn nhiều b dính vụ này huhu.. Tuần trc mình cũng bị nhưng may có đi khám ở da liễu nên giờ da đg hồi phục rất nhanh ^^ bsi có đưa mình tuýp kem axcel fusidic acid để bôi và có kê toa uống, những mảng thâm đen và hột nc đã khô và tự rơi ra rồi. Mình muốn chia sẻ cho các b đỡ phải lo ạ, mình mất ngủ mấy đêm liền cơ ((
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

kem axcel fusidic acid bôi có dát ko vậy chị , vì em thấy có acid huhu
    mà kem đó ko bán ở hiệu thuốc vậy chị em ra hiệu thuốc mà họ đều lắc đầu ạ chị biết mua ở đâu không chỉ em vs huhu em nghịch dại h mặt nó choe choét luôn huhu
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cị ơi em cũg bị bỏng tỏi ạ.
    Em bị hôm qua. Sau đó em boo dầu mù u. . Cị cho e hỏi là mìh bị rộp phog nước ở chỗ đâp tỏi. Gìơ đã hết mủ những da chưa khô hẳn. Chưa bing chóc gì cả. Có nên boo thuốc trị sẹo ngây hnay cùng với dầu mhf u không. Và mìh có bóc lớp da bị rộp nuoéc kia khộng
    comment by WTT mobile view
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cị ơi em cũg bị bỏng tỏi ạ.
    Em bị hôm qua. Sau đó em boo dầu mù u. . Cị cho e hỏi là mìh bị rộp phog nước ở chỗ đâp tỏi. Gìơ đã hết mủ những da chưa khô hẳn. Chưa bing chóc gì cả. Có nên boo thuốc trị sẹo ngây hnay cùng với dầu mhf u không. Và mìh có bóc lớp da bị rộp nuoéc kia không ạ. Em cản ơn c.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cị ơi em cũg bị. Nhưg bị rộp phồng da. E đag bôi dầu mù u. C có bôi thuốc trị sẹo ngay luôn không hay đợi lớp da bị rộp khô lại bong ra đã mới bôi ạ. Em cảm ơn chị nhiều
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Với tư cách 1 người đã bị bỏng tỏi... em xin phép thưa với mấy mẹ. thứ 1, khi bị, e rất hoang mang, nên các mẹ ko biết thì im, biết thì chỉ cách cho em, đừng thái độ, sao em dại thế, sao em ngây thơ thế, sốt hết cả ruột.
    Và mình cũng hướng dẫn cách khỏi ngay trong vòng 1 tuần.
    Da mình thuộc dạng da tốt. mình đã giả tỏi đắp cả đêm, có cảm giác nóng rát nhưng mình hi vọng tiêu mụn nên đắp thời gian lâu. sáng mai bị bỏng và phòng rột. mình ra ngoài hiệu thuốc mua chai MAXDUXIN 32k về bôi lớp dày liên tục trong 2 ngày, vết bỏng bắt đầu khô da và bông lớp da khô.
    Sẽ còn lại lớp da non, sẽ hơi đỏ hồng so với khuôn mặt. Lúc này bạn dùng kêm che khuyết điểm là đã ok r, không lộ, nếu cần ra đường... nhưng ở nhà, cần bôi 1 lớp kem dưỡng trị mụn, thẹo, vết thăm,... khoảng 3,4 ngày là đã khỏi hẳn.
    Lưu ý, khi da còn non, không được trực tiếp tiếp xúc với ánh nắng mặt trời, để tránh thâm da.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy anh chị ơi. E cũng bị phỏng tỏi. Cái đó nó có tự hết ko ạ? Hay nó có để lại sẹo thâm dì không? Mong mọi người giúp e với
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung bi nhu ban. Minh xai contratubex va thuong xuyen dap mat na mat ong voi chanh. Buoi toi thi minh co thoa vien vitamin e1 nua. Nen vet tham cua minh da mo han . Chu luc truoc thi dam lam. Cung thay tui than lam ban
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khám ở đâu vậy bạn ơi ?
    • Vothimylinhlinh Khách
    • 1 năm
    Chị ơi, bjo e gặp tình trạng bị phỏng tỏi, chị chỉ e với
    • Vothimylinhlinh Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi py1931998 Xem bài viết
    Chắc chắn còn nhiều b dính vụ này huhu.. Tuần trc mình cũng bị nhưng may có đi khám ở da liễu nên giờ da đg hồi phục rất nhanh ^^ bsi có đưa mình tuýp kem axcel fusidic acid để bôi và có kê toa uống, những mảng thâm đen và hột nc đã khô và tự rơi ra rồi. Mình muốn chia sẻ cho các b đỡ phải lo ạ, mình mất ngủ mấy đêm liền cơ ((
    Bạn bao lâu mới hết vậy ban?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ụa?mình thấy tỏi với mật ong còn trị đươc mụn có bị làm sao đâu ta?hay là mình chưa gặp tình huống đó,
    Có rất nhiều phương pháp điều trị mụn hiện nay từ thuốc, mặt nạ, trung tâm khác nhau trên thị trường hiện nay, nên các bạn hãy lựa chon mình nơi uy tín nhât, seach thêm" điều trị mụn với bác sĩ da liễu"
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C ơi e cũng bị như vậy cj có mẹ gì kog mách e vs ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhdo98 Xem bài viết
    C ơi e cũng bị như vậy cj có mẹ gì kog mách e vs ạ
    Bạn bị vậy đã khỏi chưa vậy , vất bỏng còn Bị thâm ko ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2