Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trị sẹo rỗ tại Viện Da liễu TW Hà Nội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 39.9K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 26 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bệnh viện da liễu hà nôi - tham khảo ý kiến cả nhà về trị sẹo bằng phương pháp lăn kim ở Bệnh Viện Da Liễu Hà Nội với ạ.

Tình hình là da em rất nhiều sẹo lõm, sẹo rỗ, có cả nông cả sâu, cả mới cả lâu năm. Em đang tích tiền để đi trị sẹo ở Bệnh Viện Da liễu Hà Nội. Bản thân em cũng dùng đủ các thể loại mẹo vặt, thuốc trị sẹo hay thậm chí tự lăn kim ở nhà nhưng hiệu quả khá là bé nhỏ.
    Do đó em dự định đi làm ở Spa hoặc vào viện. Spa uy tín để trị sẹo với công nghệ hiện đại nhất hiện nay mà em biết là Lăn kim tế bào gốc hoặc Siêu vi điểm thì chỉ có tin được ở Bệnh viện đa khoa thu cúc, Spa Beauté của cái cô MC gì gì đó, Spa Korea và giá chung chung là tầm 3,4 chục củ.
    Em thấy chát quá mà không tin tưởng giao mặt cho các spa vớ vẩn khác :< nên dự là sẽ làm ở Bệnh viện Da Liễu Hà Nội cho rẻ hơn, tính ra cũng tầm 15,16tr nhưng cũng được 1 nửa rồi. Tuy n hiên ở Viện thì chỉ làm lăn kim tế bào gốc chứ không có siêu vi điểm mà thấy cái siêu vi điểm này quảng cáo hay quá.
    Nay em lập topic này để tìm kiếm các mẹ có cùng hoàn cảnh như em, tham khảo thêm 1 địa chỉ trị sẹo lõm uy tín nữa là Bệnh Viện Da Liễu Hà Nội.
    Mẹ nào có thông tin về vấn đề này làm ơn chia sẻ với mọi người và em với ạ.
    Vì 1 làn da không sẹo mụn nào các mẹ ơiiii
    Gửi tặng các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm giống chủ Top đây
    • 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Huhu nói đến sẹo rỗ mình lại nhớ lại quãng thời gian bị cno nói là rửa mặt bằng tăm mẹ nó ạ
    E khuyên thật mẹ nó đừng chui vào bv da liễu, khám nói đc vài câu mà nhục lắm
    Mẹ nó có qtam alo e hướng dẫn cụ thể cho cách làm bớt lõm lại, e GIÚP, chứ k phải QUẢNG CÁO bán sp j đâu
    E chỉ cho bí quyết thôi
    *e xin thêm 1 thông tin cho đáng tin cậy là e là top10 miss của trường HUBT, các mẹ lên mạng là có hình e k lại tưởng con quảng cáo thì nhục lắm*

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thaomy_hanoi
    • 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

• 1,463 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Dear chị, em chia sẻ 1 chút kinh nghiệm của bản thân em , hi vọng giúp chị thêm chút thông tin. Em bi mụn lâu năm, sẹo rỗ 2 bên má tuy ko quá sâu nhưng là 2 mảng rộng

1. Sẽo rỗ và sẹo lõm là thể loại sẹo khó chữa trị nhất do các sợi collagen đã bị đứt gảy và tế bào da ngay tại đó ko thể hồi phục lại, tạo 1 cái hố bom đáng ghét. Nếu sẹo lồi chỉ cần cả thì sẹo lõm lại cần cả 1 quá trình lâu dài để giúp cho tế bào đã chết hồi phục lại. Vì vậy trước khi điều trị cần xác định thời gian lâu dài, từ từ chứ ko thể chỉ vài tháng mà nó đầy lại như ko có hố bom. Nghĩ như vậy trước cho thêm lòng kiên trì ạ.
    2. Theo như em đi điều trị tại trung tâm em đang trị thì phương pháp lăn kim là phương pháp có quá lâu bên Châu Âu và Mỹ rồi, nó là phương pháp thủ công co thể xem là lạc hậu, gây tổn thương trên da để dùng sản phẩm bôi lên sau lăn kích thích tái tạo da, nhưng do da mình lồi lõm, khi lăn kim qua thì mức đô châm kim sâu nông trên da cũng ko đồng đều, nên kết quả trị sẽo lỏm cũng ko khả quan lắm.

3. Hiện tại em thấy em đi điều trị sẹo bằng ánh sáng thì có 2 phương pháp: nuôi lại té bào da bằng collagen chiếu ánh sáng đỏ và bắn laser với than hoạt tính để kích thích tế bào da phát triển tại vùng bị sẹo. Hai phương pháp này đều ko làm tổn thương da hay làm chảy máu trên da cũng ko làm đỏ da. Khi dùng phương pháp ánh ság sau khoảng 10 lần thì da mình tự động chắc lại, cơ mặt cũg giảm chảy xệ, lỗ chân lông nhỏ, sẹo lõm đầy dần và thâm giảm hẳn. Nói chung khi trị sẹo theo phương pháp này thì thực ra là nuôi lại da nên kết quả đồng bộ. Da mình như 1 lớp dệm liên kết nhau nên khi hồi phục thì tổng thể nó cải thiện chứ ko chỉ 1 kết quả đâu ạ.

4. Theo em nên bổ sug collagen nguyên chất vào cơ thể để hỗ trợ thêm bên trong. Em dùng loại của Nhật 100% nguyên chất từ cá. Em thấy kết quả tốt, da bóng khỏe, tóc mọc lỉa chỉa.

5. Nhớ uống thiệt nhiều nước

Chúc chị mau vui.
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaomy_hanoi Xem bài viết
    Huhu nói đến sẹo rỗ mình lại nhớ lại quãng thời gian bị cno nói là rửa mặt bằng tăm mẹ nó ạ
    Mẹ nó có qtam alo e hướng dẫn cụ thể cho cách làm bớt lõm lại, e GIÚP, chứ k phải QUẢNG CÁO bán sp j đâu
    E chỉ cho bí quyết thôi
    *e xin thêm 1 thông tin cho đáng tin cậy là e là top10 miss của trường HUBT, các mẹ lên mạng là có hình e k lại tưởng con quảng cáo thì nhục lắm*

Bạn ơi hướng dẫn mình cách làm bớt sẹo lõm với.tks b trc ạ
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả nhà ơi cho em hỏi là em bị sẹo lõm đỏ lét do đốt laze trị mụn và một số vết thâm đỏ do mụn thì điều trị bằng công nghê
    tế bào gốc lắn kim ý. Có hết sẹo đỏ ko hay chỉ hết các sẹo lõm thôi. Em đang định làm mà lo quá. Mong các mẹ tư vấn em với
    • 314 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sẹo rỗ trị ở da liễu oki ko bạn
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chưa trị sẹo rỗ mới trị hết mụn thôi được bs tư vân lăn kim tế bào gốc để trị sẹo ma vẫn đang lo lắng phân vân ko biết thế nào? cả nhà cho em hỏi em lúc trước em đốt laze trị mụn bjo thâm đỏ và có sẹo lõm thì ko biết lăn kim có tốt ko a
    HUHU em lo quá
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình muốn nghe bạn tư vấn chia sẻ về trị sẹo sau mụn, rất cảm ơn bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaomy_hanoi Xem bài viết
    E chỉ cho bí quyết thôi

Bạn ơi có thể chia sẻ kinh nghiệm cho mình được không vậy ?
    Thanks bạn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn, mình cũng đang tìm phương pháp để khắc phục làn da sau mụn của mình. Mình cũng từng lăn kim 1 lần, hiệu quả có thấy nhưng chưa vừa ý. Bạn có thể cho mình biết rõ hơn về phương pháp bạn sử dụng, nơi bạn làm cũng như giá cả được không? Cảm ơn bạn rất nhiều!
    comment by WTT mobile view
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn nói cụ thể hơn về phương pháp bạn áp dụng được k? Và bạn làm ở đâu? Giá cả như thế nào vậy?
    Cảm ơn nhiều!
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai có kinh nghiệm nào hay thì share cho mọi người đi ạ, bế tắc quá rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi? bạn đang chữa ở đâu vậy?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhóm mình ở HN có ai đi off nhóm chia sẻ kinh nghiệm về lăn kim trị sẹo ko ah?😔😣
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi bạn trị mụn bằng cách nào vậy ạ? Mình bị mụn gần năm nay mà chỉ lấm tấm lên thôi nhưng bị thâm mặt nhiều quá, mình đang định đi lăn kim ở viện da liễu mà ko biết có nên ko.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho m chút kinh nghiệm với b
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi bạn điều trị sẹo thế nào rồi? Đã tìm được chỗ uy tín để điều trị chưa? Chia sẻ cho mọi người biết với☺☺
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em bị sẹo lõm nhẹ ở 2 bên cánh mũ, còn có lỗ chân lông to nữa. em không biết nên đi chữa ở bệnh viện da liễu hay bệnh viện 108 thì tốt ạ? ai có kinh nghiệm chia sẻ cho em chút ạ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2