Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trị sẹo mặt do mụn trứng cá để lại

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.41K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 543 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Hôm trước mình có đưa người nhà đi khám ở BV da liễu Hà Nội (ở NGuyễn Khuyến), thấy ở đó người ta quảng cáo có chữa sẹo, lỗ chân lông to do bị mụn trứng cá, chữa bằng tia laze.
    Mặt mình nhiều sẹo mụn trứng cá, đã tham khảo cách đắp mặt nạ tự nhiên, chắc chắn là không hết được, nên mới nghĩ đến thẩm mỹ.
    Mọi người đã có ai trị sẹo mặt ở đó chưa? Giờ mà đi thẩm mỹ thì làm phương pháp nào là tốt nhất?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 61 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trị sẹo mà mụn trứng cá tạo ra thì chỉ có cách dùng nghệ thui bạn ạ, tuy mới đầu bôi vào thì có thể xấu nhưng nghệ lại có tác dụng làm liền sẹo nhanh cực luôn, thế nên mình khuyên bạn nên kiên trì bôi, để có được làn da như ý muốn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 50 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình đi học cô dạy rau má chữa sẹo rất tốt, chị thử rửa mặt bằng nước rau má xem, uống vào cơ thể cũng rất tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 142 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Rau má và nha đam đều có công dụng chữa sẹo, trước đây có đọc chia sẻ của 1 bạn ở bên chữa sẹo rỗ bằng pp lăn kim tế bào gốc, bạn ấy bị sẹo do té xe từ nhỏ, một cứ bôi nha đam hằng ngày mà vết sẹo bay mất lúc nào ko hay, nhưng phải kiên trì đấy bạn, có khi cả năm. Vừa rẻ lại vừa tự nhiên lại an toàn, cp lazer cao lắm, phải đi tới lui vài lần, nhiều khi còn bị biến chứng nữa, tia lazer độc lắm, hơn cả axit nữa
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic. E kung dinh mai den bvien da lieu o nguyen khuyen tri seo. Nhung e kon phan van lem. Thay bao tri bang kim lan tot va hieuqua hon. Phai nho toi bac si thui chu rau ma, lo hoi , nghe. E dung ko an thua. Kung kien tri 4 thang rui. Nan? Khi nhan ra ko tac dung gi. Hic hic
    • 543 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecungyeucon Xem bài viết
    Trị sẹo mà mụn trứng cá tạo ra thì chỉ có cách dùng nghệ thui bạn ạ, tuy mới đầu bôi vào thì có thể xấu nhưng nghệ lại có tác dụng làm liền sẹo nhanh cực luôn, thế nên mình khuyên bạn nên kiên trì bôi, để có được làn da như ý muốn
    Cám ơn bạn. Mình cũng mới tìm ra cách đắp mặt nạ bột nghệ, lòng đỏ trứng gà. Thấy đỡ mụn, da sáng. Nhưng những vết sẹo ở lỗ chân lông từ thời xa xưa do bị mụn nhiều quá, thì không biết có hết được không.