TIN TÀI TRỢ.

Trị sẹo lõm - Quá trình gian nan vất vả

• 362 Lượt chia sẻ
  • 91.7K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 28 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào cả nhà !
    Như tiêu đề chắc mọi người đã biết được mục đích bài viết của em . Em muốn chia sẻ về quá trình điều trị sẹo lõm của mình . Nếu ai có cùng hoàn cảnh với em chắc cũng biết được điều trị sẹo lõm thật sự rất gian nan. Em bắt đầu hành trình từ đầu năm nay. Đi rất nhiều thẩm mỹ viện , tìm hiểu rất nhiều pp điều trị .
    Đầu tiên em quyết định làm laser Facial c02 ở thẩm mỹ Hồng Phúc của bs Hùng . Vì mặt e vẫn còn mụn nên bs yêu cầu e phải chữa sạch mụn trc . Tiền đóng cho liệu trình trị mụn và sản phẩm là hơn 10tr . Nhưng đây có lẽ là khoảng thời gian kinh khủng nhất của em ... Mỗi ngày đến 1 lần đốt mụn bằng laser sau đó bóp nhân mụn . Sau 2 tuần mụn k hề giảm mà mọc nhiều hơn. Mỗi lần đến giờ đi làm mặt trên đường đi e đều khóc vì sợ quá ... Trc khi đốt có bôi thuốc tê , nhưng bình thường thuốc tê phải để 15-20' để ngấm thì có hôm mới bôi đc 5' bs đã gọi vào làm rồi bảo " thế thôi là đc rồi " . Coi như làm sống . Đau thấu trời . Mà còn ghét cái thái độ . Mẹ e xót con nên bảo bỏ . Ko làm gì nữa . Mất tiền cũng đc . Bởi vì em nghĩ đến mụn ngta còn k điều trị đc thì sao làm nổi sẹo cho em. Đã thế còn có thái độ vô trách nhiệm. Những ngày tháng sau đó em tự điều trị mụn ở nhà và tìm hiểu các pp khác . Lúc đó cảm thấy cuộc đời tăm tối quá . Vì cuối năm em cưới mà mặt mũi vẫn chưa đâu vào đâu. Em có đến tmv để tìm hiểu pp trị sẹo lõm bằng tế bào gốc tự thân. Nhưng mà vào gặp mấy bạn tư vấn viên thì chán luôn . Phong cách thiếu chuyên nghiệp . Tư vấn mà chẳng nói đc cái gì hết . Mặt các bạn ý lại còn đánh phấn dày bịch @.@ nhìn choáng lun. K cảm tình. E bỏ ý định làm ở đây ..
    Tiếp theo em đến tmv Milan ở cửa đông. Ấn tượng đầu tiên là tmv nhỏ tý nhìn k có tý bảo hành nào mặc dù quảng cáo rất rầm rộ. Ở đây làm công nghệ E-matrix . Em cũng khá quan tâm đến công nghệ này . Nhưng khi nghe chị tư vấn viên tư vấn thì gạch sổ tmv này luôn . Vì chị ý có thái độ quá chảnh choẹ với khách hàng
    Tiếp theo em đến V-medical ở Thái phiên . Ở đây cũng làm bằng công nghệ E-matix . Chị tư vấn viên cam kết sẽ được khoảng 50% trở lên . Em gần như đã quyết định làm ở đây cho đến khi em đoc được chia sẻ của 1 chị ở bên web . Chị ý làm bằng pp siêu kim 3d kết hợp E-matrix . Kết quả của c ý khá khả quan nhưng lại k thấy c ấy chia sẻ địa chỉ. Em lên mạng tìm nhưng chỉ thấy có 1 tmv trong tp.HCM có sử dụng pp siêu kim 3d . E đã hỏi ý kiến mẹ và mẹ đồng ý cho e vào điều trị . May rủi thế nào e lại tìm đc 1 tmv ở HN có pp này . Chị phó giám đốc cam kết sẹo của em sẽ giảm đc 70% trở lên . Vậy là em quyết định làm luôn sau khi đến nghe tư vấn.
    2 tuần đầu em đến mỗi tuần 1 lần để lấy sạch nhân mụn còn sót lại trên da. Đến lần thứ 3 thì em bắt đầu bắn sẹo bằng siêu kim 3d . Hic. Hồi hộp muốn chết luôn. Bôi thuốc tê rồi nằm đợi hơn 20' thì bắt đầu bắn . Trước khi bắn chị ý cho e xem đầu kim. Gần như cái bàn chải đánh răng hình vuông. Trên đó toàn mũi kim . Mỗi đầu kim chỉ sử dụng đc 1 lần là bỏ đi. Bắt đầu bắn e có cảm giác như đang dập gim trên mặt cũng k đau lắm . Nhưng khi hết thuốc tê thì cả mặt nóng rát . Huhu. Chị chuyên viên tm của em nói sẽ hết đỏ sau 3-5 ngày nhưng em thì 5 ngày mới hết sưng 10 ngày mới hết đỏ . Hic hic. Sau khi hết sưng đỏ . Em cảm nhận ngay là bề mặt sẹo nông đi rất nhiều . Không biết có đúng không nên em hỏi tứ tung khắp nơi . Và ai cũng nói là đỡ nhiều lắm. Trời ơi sướng quá ... Em khá hài lòng về lần đầu bắn sẹo . Tuy đau và khổ sở mất gần nửa tháng. Nhưng em cảm thấy còn hơn lăn kim và laser . Nghe chị tư vấn viên nói pp này còn làm se lỗ chân lông và bớt dầu nữa . Em thì chưa thấy rõ lắm . Chỉ thấy sẹo nông đi là mừng lắm rồi . Khi e đang viết những dòng chia sẻ này là em vừa bắn sẹo bằng siêu kim 3d lần 2 . Hiện tại mặt e đang sưng và đỏ lần này chị chuyên viên tm nói kim dập sâu hơn ở vùng sẹo . Có lẽ sẽ lâu hết đỏ hơn. Da em còn nhạy cảm nữa . Hic ... Hi vọng kết quả sẽ được như lần đầu . Vậy là liệu trình của em gồm 3 lần siêu kim 3d và 2 lần E-matrix . Em sẽ update tình trạng da nếu mọi ng quan tâm . Sợ nhất bị đánh đồng là quảng cáo em chỉ muốn chia sẻ với những ai cùng cảnh ngộ nhất là con gái . Bởi vì bị sẹo lõm khổ sở lắm . Make up vào còn lộ hơn , lại mang tiếng mặt rỗ nữa . Thật ra sau lần bắn đầu tiên e cảm thấy đc như vậy là em đã mừng lắm rồi .

Ah hiện tại mặt em còn khá nhiều vết thâm. Ai biết pp nào trị thâm hiệu quả thì share cho em với nhé . Pp nào an toàn và k mỏng dạ ạ vì da e cực yếu cám ơn mọi ng đã đọc bài viết của em
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dã man quá . Vì trên mặt nhẽ ra b nên tìm hiểu thật kỹ đã chứ mình cũng đã từng bị mụn mình hiểu là sốt ruột vô cùng . Nhưng hành trình trị mụn cần thời gian và gian nan lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cho hỏi bạn chữa ở đâu thế.Mình cũng đang định chữa mà mấy chỗ TMV thấy nó thế quái nào ấy?Không có cam kết bảo hành,lại chặt chém kinh quá.
    Cho mình xin ít thông tin chỗ bạn chữa nhé.Giá cả địa chỉ vv...
    Thank bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 28 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungta86 Xem bài viết
    Cho hỏi bạn chữa ở đâu thế.Mình cũng đang định chữa mà mấy chỗ TMV thấy nó thế quái nào ấy?Không có cam kết bảo hành,lại chặt chém kinh quá.
    Cho mình xin ít thông tin chỗ bạn chữa nhé.Giá cả địa chỉ vv...
    Thank bạn
    Ở chỗ mình làm cam kết hết 70% bạn ạ . Mình trả lời tn của bạn rồi đấy .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Cyna_ Xem bài viết
    Ở chỗ mình làm cam kết hết 70% bạn ạ . Mình trả lời tn của bạn rồi đấy .
    Cyna ơi, bạn cho mình địa chỉ với nhé. Và giá điều trị nữa. Mình cũng định chữa sẹo lõm bằng pp này, nhưng ko bít có chịu nổi giá ko? Mong tin bạn.
    • 12 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cái bác sĩ mà lần đầu bạn làm là ko ổn.Vì các tmv đều trị mụn bằng laser nhưng ko dc bắn mỗi ngày.Chỉ 1 tuần 1 lần thôi.Làm nhiều sẽ tác dụng ngưoc lại.Việt nam mình thì thường đi hút mụn rồi rạch ra lấy nhân mụn.Cái này là điều cấm kị bên hàn quốc.Bên đây người ta trị mụn thưong là đi bắn láser ( thời gian này là phải kiên trì vì ko phải 1-2 lần là đc) mục đích bắn laser là đốt cháy tận gốc các nhân mụn sao đó các bạn rất dễ dàng lấy cùi ra.Chúc bạn mau sớm bình phục ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình điều trị ở Tmv trên đuwowng Kim mã, hết chương trình rồi mà ko khỏi
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng bị sẹo lõm và điều trị 2 lần bằng CO2 Fraction ở viện 108 nhưng chỉ đỡ khoảng 20%. Định khi nào có tiền điều trị tiếp xem sao dạo này viêm màng túi quá. Đau khổ vì vụ sẹo lõm này quá. huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi mình cũng đang quan tâm. Bạn cho mình địa chỉ của TMV và giá cả nữa nhé. Thank bạn!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đã sử dụng phương pháp Laser CO2 tại TMV Pamas. Da có sáng mịn hơn nhưng sẹo chỉ giảm khoang 30%. Ở đây các chị tư vấn cho KH dùng rất nhiều sản phẩm tại nhà. mà khi dùng xong rồi thì mình có thể khẳng định là 1 số thứ không cần thiết. Tất nhiên là khi dùng nhiều sp thì cũng tốt cho da nhưng mà cũng phải cân nhắc điều kiện kinh tế nữa. Lúc đầu cũng nghe các chị tư vấn mua 1 loạt về nhà phải bôi 1 lúc 4 đén 5 sp lên mặt. Về sau mình chỉ dùng đúng 1 sp là kem giảm sẹo Cicatrix. Nếu bạn bào sử dụng dịch vụ vại Pamas thì hãy lưu ý đừng nghe theo lời các chị tư vấn mua sp này nọ, mà hãy nghiên cữu thật kỹ công dụng của từng loại xem loại nào thich hơp với mình.
    • 82 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn pm cho mình xin địa chỉ làm và giá cả luôn với nhé, mình cũng bị sẹo rỗ và cực kỳ đau khổ vì nó hix, cảm ơn bạn rất nhìu vì đã chia sẻ nhé
    Ai đã quên bỏ lại một mùa hoa
    Em lặng lẽ nhặt nắng về vụn gãy
    Mắt xa lắm nỗi vui không chạm thấy
    Bỏ lại mùa, bỏ lại nụ cười em ...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn cyna inbox cho mình địa chỉ tmv này ko, mặt mình nhiều sẹo và trứng cá như bạn mà chữa nhiều nơi rồi không khỏi j hết.Mong tin bạn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ngày trước mình cũng trải qua rất rất nhiều phương pháp rùi đó, vì có kết quả nên mún chia sẻ cho mọi người
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sẹo rỗ đúng là gây mất tự tin lắm, mình bị nên m cũng hiểu cảm giác. Trị được đỡ bnhiu hay bấy nhiêu thôi ah. Quá trình điều trị của mình hiện tại giảm hơn 70% tình trạng rỗ rồi, khi make up thì ko thấy rỗ, ko make up, đúng cỡ 1m cũng ko thấy rõ luôn.
    m sài của bạn sangthubay07 nick yh, m theo đuowjc 5 lần rồi, mỗi lần 1trieuej hơn, nói chung giá ok mà m thấy có kết quả là mình ok ah.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình xin địa chỉ làm và giá cả đuợc ko bạn ơi
    • 5 năm
    • 336 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

công nhận bị mụn là 1 cực hình ạ,em cũng đã từng bị mụn nên hiểu cảm giác của mẹ nó,đi đâu cũng không muốn đi,mà đã ra ngoài thì lúc nào cũng khư khư cái khẩu trang chỉ muốn nặn cho chũng mất đi nhưng khổ nỗi sau khi nặn xong thì lại đến nỗi lo sẹo mặt==>mụn là kẻ thù truyền kiếp của làn da
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có thể gửi cho mình đc với đc k, gấp lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 152 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình lại thấy công nghệ mới nhất hiện nay xem trên facebook, thấy có công nghệ ' trị sẹo lõm 5d' mình cũng muốn đi làm thử , thấy bảo có cam kết này nọ, 80% cải thiện, chi phí rơi khoảng từ 8 đến 15 tr gì đó, vì mình cứ hi vọng xong lại mất hi vọng nhiều lắm rồi ở công nghệ trị sẹo nên giờ mình không biết có nên thử đi làm không, các bạn thử tìm từ khoá trong dấu phẩy trên face xem có ai đã từng làm rồi ko, cho tớ một lời khuyên với, ở thẩm mỹ an thái đó
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 28 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Sorry mọi người vì bây giờ mới vào topic trả lời mọi ng đc. Thời gian vừa rồi mình bận cưới xin nên ít vào. Hiện tại mình đang có em bé nên đã dừng liệu trình trị sẹo. Mình còn 1 lần bắn e-matrix nữa. Tình trạng da ủa mình bây giờ rất khó tả . Nhiều lúc mình soi gương thấy đỡ khá nhiều . Có lúc lại thấy bt . Bạn bè ng thân thì cũng nhiều ng khen là đỡ nhiều . Có 1 em chơi thân vs mình 3 năm rồi nói là da mình bây giờ đẹp nhất từ khi quen e ấy . Sẹo lõm mình đánh giá chắc đc khoảng 50-60% gì đó . Lần đầu thấy rõ nhất đầy hẳn lên. Những lần sau làm dù dập sâu hơn lại thấy cải thiện bình thường. Hic. Nhưng có lẽ 1 phần do mình k làm đúng các bước chăm sóc da tại nhà. Mình hay make up và lười bôi kem dưỡng . Nếu bạn nào xác định làm thì kiên trì và làm đúng hướng dẫn của tmv nhé . Liệu trình của mình hết hơn 30tr mình k nhớ rõ nữa . Để mai tìm lại thẻ thì ghi số cụ thể cho các bạn. Đó là thẻ gộp cả trị mụn , chăm sóc da và sẹo . Mua thêm 1 bộ kem chăm sóc da tại nhà nữa . Mình làm ở Senta Medi số 2 ngõ 52 Giang Văn Minh - HN . Các bạn có thể vào web của họ tham khảo hoặc đến tư vấn trực tiếp luôn. Nói chung cái loại sẹo này chỉ cải thiện được thôi chứ khó hết hẳn lắm Hi vọng có pp mới hoàn hảo hơn để khi nào sinh e bé xong mình lại tiếp tục . Bầu bí mặt lại chi chít mụn rồi . Buồn ơi là sầu
    • 6 năm
    • 927 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

em mình cũng bị sẹo lõm do mụn chữa mãi mà chẳng đỡ
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5