TIN TÀI TRỢ.

Trị sẹo lõm bằng phương pháp huyết tương giàu tiểu cầu (PRP)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 53.4K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 171 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình có nghe nói đến phương pháp này, lấy máu của bản thân, sau đó làm giàu tiểu cầu trong máy quay ly tâm rồi sau đó lấy dịch tiểu cầu tiêm vào chính vùng sẹo rỗ trên mặt. Không phải mất thời gian nghỉ dưỡng nhiều như làm laser trị sẹo, làm cuối tuần, có thể đâu tuần đi làm lại bình thường. Hiện tại 1 số thẩm mỹ viện đã sử dụng phương pháp này cho trị sẹo, làm căng da mặt, trẻ hóa da. Nghe nói khi tiêm vào rất buốt và chi phí làm cũng khá cao. Phương pháp này được cho là k có phản ứng phụ vì dùng chính huyết tương của mình. Tuy nhiên, mình vẫn k biết là nó có hiệu quả trong trị sẹo k hay chỉ làm trẻ hóa da, sáng da, đẹp da. Bạn nào đã làm rồi thì cho mình xin kinh nghiệm với nhé. Cảm ơn mọi người nhiều.

Đây là clip trên youtube, mọi người tham khảo nhé

http://www.youtube.com/watch?v=4pZtNJpO7gU
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

B đã làm prp chưa? M cũng đang quan tâm quá.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban lam chua cho minh y kien voi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh dang dieu tri p.p nay ket hop voi 3 pp nua theo lieu trinh tri seo ro. Vi truoc day minh tung lam laser ket hop rf thay k hieu qua nhieu. Sau nhieu lan thay giam khoang 30%. Con dot nay minh lam them prp thay ai cung keu bot thay ro,ban than minh cung thay bot nhung vi tinh trang minh seo sau va nhieu nen minh tinh lam them 1 lan prp nua sau do chi lam lan kim hoac laser. Lam prp k mat time phuc hoi vi tiem xong mat chi hoi e va sung,con da mat 1 tieng sau thay binh thuong lai roi.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị còn quan tâm ko ạ? Em đang tiến hành pp này, em sẽ chia sẽ kết quả
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

alo cả nhà ei, tình hình các mẹ thử phương pháp prp này thế nào ạ, e cũng đang hóng quá ạ! ki ki
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cungx đặt gạch hóng ạ
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hi bạn,
    Mặt mình có nhiều sẹo lõm do mụn để lại, mình cũng hay đọc reviews trên mạng trước khi làm prp trên web. Mình vừa làm prp kết hợp với lăn kim chiều nay. Làm xong vội vàng lên web đăng nhập và có vài kinh nghiệm như sau, hy vọng giúp được mọi người.

- Mình làm ở Úc nhé, nhưng mình nghĩ quy trình không có gì khác ở Úc và Việt Nam nhiều
    - Trước tiên thì họ bôi thuốc tê lên da. Sau đó họ lại tiêm thuốc tê lên da 1 lần nữa.
    - Prp: họ lấy máu của mình rồi tách ra chỉ còn lại huyết tương thôi sao ấy (mình nghĩ vậy). Sau đó họ dùng cái huyết tương đó tiêm vào da mình
    - Kế tiếp, họ kết hợp phương pháp lăn kim trên mặt mình.

Kết luận: sau 4 tiếng lần làm đầu tiên mặt mình vẫn còn đỏ, bắt đầu hết thuốc tê và có cảm giác rát rát hai bên má (vì mình chỉ làm hai bên má). Bớt sưng hơn lúc đầu. Hy vọng mai sẽ đỡ hơn

Mong chút kinh nghiệm sẽ giúp ích cho mọi người.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi, c sao rồi ạ? e cũng đang tìm hiểu, c có bị ửng đỏ hay bong tróc gì ko ạ? chị chia sẻ cho e với!!! cảm ơn chị!
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình học Rabbit cũng ok lắm
    • 362 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

• 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình làm rồi đây, đã làm đc 2 lần và ko thấy mấy hiệu quả nên đang lười làm tiếp, quy trình 4 lần
    lúc mới bơm dung dịch tiều cầu vào dưới da chỗ bị lõm thì mấy chỗ đó nó căng lên, bằng phẳng. Mừng ghê gớm và hy vọng tràn trề, sau đó mấy ngày thì xẹp xuống, ko cải tiến mấy, làm 2 lần chưa cảm nhận khác gì, cũng chưa biết sao.
    Đau thì ko đau lắm đâu
    • 362 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

tốn nhiều tiền ko bạn
    Never forget yesterday. But always live for today. Because you never know what tomorrow can bring or what it can take away
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng làm lần này là lần thứ 2 rồi. Liệu trình của mình gồm 3 lần tất cả. Nhưng sau 2 lần thì mình cũng không thấy giảm rõ rệt lắm. Lúc đầu làm về thì thấy da căng ra và vết sẹo nông đi. Nhưng sau vài ngày thì da trở lại bình thường. Mỗi lần mình làm cách nhau 1 tháng. Bác sĩ nói cần phải có thời gian để phục hồi. Nhưng sau 2 tháng thì mình thấy kết quả chẳng rõ rệt lắm. Chán.
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn làm thấy tình trang da co khả quan hơn ko? Liệu trình làm mấy lần lận?
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cô mình đã là pp này rồi mình thấy khá là hiệu quả. Da sáng, căng hơn trước( lúc trước nhăn nhiều lắm). lúc trước cô mình cũng từng đi căng chỉ vàng nhưng ko hiệu quả lắm. Sau khi điều trị bằng prp thì phần lõm ở vành miệng đã đầy hơn. đã điều trị đc 2 lần. đang chuẩn bị tiến hành lần 3. mỗi lần cách nhau 1 tháng
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đã đọc về phương pháp này nhiều rồi . Cũng đắn đo suy nghĩ vì phương pháp này là để chống lão hóa và chữa sẹo lõm là trong thẩm mỹ còn về mặt y khoa thì còn chữa bệnh thoái hóa khớp gối .

Máu được hút ra từ cơ thể nên chuyện khi bị di ứng là hoàn toàn không có , sau đó được tách huyết tương thì bơm ngược lại trongcơ thể để chữa sẹo lõm . Em nghĩ ai là bị sẹo mụn nhiều thì chắc có thể nghiên cứu và tìm chỗ uy tín để thực hiện phương pháp này .

Em có đọc trên báo bazza là sắp tới có mời ông bác sĩ Franco vercesi qua họp báo rồi trực tiếp điều trị tại anna spa quận 7 , không biết chi phí như thế nào nhỉ
    • 44 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

ai làm xong hết liệu trình kết quả thế nào? cho mình xin ý kiến với
    Con cái là trái ngọt của tình yêu là niềm hạnh phúc của ba mẹ !!!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi cho mình hỏi tình trạng của bạn sao rồi, mình tính đi làm mà hoang mang quá k biết sao
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi cho mình hỏi tình hình của bạn hiện tại như thế nào rồi ạ, mình cũng đang tings làm mà chưa biết có hiệu quả hay không
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4