TIN TÀI TRỢ.

Trị nám da mặt ở thẩm mỹ viện không có tác dụng gì

• 0 Lượt chia sẻ
  • 57.8K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình vừa trải qua đợt trị nám theo phương pháp laser toning kéo dài 6 lần của 1 thẩm mỹ viện KN ở TP.HCM muốn chia sẻ lại cho các chị em. Mình trị nám thật lâu rồi và lần cuối cùng trị bằng 1 loại kem thì da mặt trắng ra, nhưng không hết nám hẳn. Khi đi nắng vẫn thấy sạm lại nên quyết tâm đi tìm cách khác. Search tìm trên mạng thì phải nói là 10 trang google đầu tiên là dính đến TMV này. Thật ra phải công nhận là họ làm tiếp thị quá hay.

Trên trang web và các trang mà họ dẫn mình vào thì nói mức giá thấp từ 1 tr/lần, thời gian trị 6-8 lần, mỗi lần điều trị thì có thể sinh hoạt bình thường, công việc không gián đoạn... Nhưng khi đến nơi thì họ lại đua ra 1 liệu trình hoàn toàn khác hẳn. Họ bảo mình điều trị từ 10-15 lần, mỗi lần phải 2 tr đong...

Vì muốn hết nám nên vẫn trị, mua trọn gói 6 lần và mỹ phẩm tổng cộng hết gần 15 triệu đồng. Ngày đầu tiên trị xong thì đừng mong đi làm hay sinh hoạt bình thường: da mặt sạm đen, thật ra là qua hết 6 lần đieu trị mình vẫn chưa dám đi gặp mọi người vì da vẫn còn sạm đen. Lúc trước khi vào thì vẫn còn nám chút ít, da mặt trắng hồng nhưng không đều. Sau khi trị nám xong da sạm còn hơn nhiều so với lúc đầu. Giờ họ yêu cầu mình mua thêm 1 gói nữa với 6 lần nữa mới trị hết, mà mình thì rất nản với họ.

Trong quá trình điều trị, họ chưa bao giờ gọi điện thoại hỏi han hay chăm sóc gì cả. Lần thứ 3 đen trị quên mang phiếu họ bắt mình phải đóng 2 triệu mới cho trị và hứa khi mang phiếu sẽ trả tiền lại cho mình. Lý do họ đua ra là nhiều khách hàng trị rồi mà nói chưa trị nên sợ bị lừa. Nhân viên lễ tân thì nói năng nhăng cuội lắm, làm cho người ta rất buồn lòng.

Khi điều trị, chỉ có kỹ thuật viên chứ không có bác sĩ. Họ cầm máy bắn láer bắn vào vùng họ thấy là bị nám bằng mắt thường. Khi thấy họ để sót chỗ bị nám, mình báo với họ là còn sót thì họ nói mình có nhìn nhầm không, vì nhìn trong gương rất dễ nhầm và họ cho rằng đó không phải là nám. Thật buồn làm sao.

Khi viết trên web, họ nói có máy soi da rồi mới quyết định điều trị. Khi đến nới nhìn qua nhìn lại bác sĩ phán ngay giá tièn và số lần trị. Mình thất vọng lắm nhưng vì muốn hết nhanh nên quyết định làm luôn. Mình cũng nghĩ là soi da mới thấy nám mà bắn laser vào, nhưng kỹ thuật viên chỉ nhìn bằng mắt thường và còn cãi với mình là chỗ mình muốn trị không p'hải là nám. Mình không tiện chụp mặt mình lên cho mọi người xem nhưng giờ gương mặt mình tệ hơn nhiều so với trước khi trị nám bằng laser.

Điều trị 6 lần mà không thấy giảm nên họ quyết định tặng cho mình 1 suất chạy tinh chất C cho da trắng ra, nhưng cũng phải kể thêm là gặp các kỹ thuật viên chạy C này làm mình nản đến tột độ. Họ làm cho mình như làm trả nợ. Trong suốt gần 1 tiếng đồng hồ nằm ở đo, họ cứ ồn ào nói chuyện với nhau về cuộc sống của người này, cuộc tình của người kia, xin cái này, lấy cắp cái kia, chửi sếp, đồng nghiệp và kể cả lấy mỹ phẩm dư trong ngày mang về nhà dùng riêng... làm mình thấy thật nản làm sao. Thật ra, trong suốt gần 8 tuần đieu trị tại TMV KN, mình thất vọng đến tột cùng và thật tiếc mình đã chọn thẩm mỹ viện làm nơi điều trị. Lẽ ra phải đến bệnh viện mới đúng.

Vậy mà ngày cuối cùng vừa điều trị xong, họ ngọt ngào bảo mình mua thêm 1 gói nữa thì mới hết nám. Cũng có khi làm nhiều thì cũng hết, nhưng kỹ thuật viên ở đây nói là chỉ hết khoảng 70% thôi; trong khi đó bác sĩ nói khoảng 80% còn quảng cáo của họ thì nói đảm bảo trị dứt nám và không tái lại.

Mình có nên mua 6 lần nữa không? Có ai đã từng trị nám bằng laser thì góp ý thêm cho mình nhé. Lưu ý là nếu chưa trị thì những suy nghĩ của mình chỉ là lý thuyết thôi. Còn riêng với những ai đang làm TMV thì họ chỉ toàn là quảng cáo.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E cũng bắn ở đó 2 lần chị ạ! Lúc đầu vết nám nhẹ và mờ sau khi e bắn thì đậm và rõ hơn kèm theo mụn nước nhỏ nữa.e lo qá chưa dám bắn lần 3 chị à?? Giờ ko theo thì ko biết làm sao vì vết nám đậm lên rùi mà ...e hok biết sao lun .ko biết có chị nào trị hết nám vs laser này chưa nhỉ vì e cũng chỉ toàn nghe qảng cáo thui
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đã quay sang sử dụng kem white doctors, loại trị nám thể nặng vào ban đêm và loại chống nắng trị nám vào ban ngày. Mình có dùng thêm kem trị mụn wd luôn. Phải nói mỗi loại chưa hết 1 hủ thì vết nám gần bay biến hết. Ban đầu mình cũng ghét thương hiệu này lắm vì các kiểu quảng cáo thấy gay mắt, nhưng mặt mình bị nặng vậy nên cái gì cũng liều.

Khi dùng wd, loại thể nặng dùng ban đêm có lẽ tốt hơn. Loại trị mụn thì đừng thoa lên hết mặt, chỉ chấm chỗ nào bị mụn thôi, vết thâm biến mất rất nhanh. Còn loại chống nắng trị nám ban ngày thì sau khi dùng hết 1 hủ đừng dùng nữa, vì nó gây đỏ mặt. Sau khi hết hủ chống nắng wd đầu tiên, mình mua hủ thứ hai, nhưng lúc nào mặt cũng đỏ bừng. Mình đổi sang kem chống nắng heliocare thì vài ngày sau hết đỏ. Giờ sau hơn 1 tháng, mặt mình hầu như đều màu, nhưng chỗ bị nám trước đây vào ban ngày vẫn còn hơi ửng đỏ nên còn phân biệt được vùng nám.

Mình đang thử kết hợp 1 vài loại kem ban ngày, chủ yếu là chống nắng. Mình cũng muốn làm sao cho hết nám thật sự, mặt đều màu lại như cũ. Kem chống nắng heliocare thì hơi mắc, mình có lẽ mình sẽ thử với sunplay 90 xem sao, miễn sao đừng bị đỏ như wd là được.

Ah, dùng kem wd thì da mặt không bị bào mòn như kem mũ trôm. Lúc mình dùng kem mũ trôm da mặt mỏng đi ghê lắm, rửa mặt còn bị rát.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi. Cho e hỏi trị nám đốm thì kem White doctors có trị hết được ko chị. Em bị nám đốm có chân nên nghĩ chắc chỉ có chiếu tia mới hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

c gái mình sd serum của USA hiệu quả lắm các mẹ ạ, sd 1 chai là hết, không phải tốn chi phí đi TMV mà lại k đảm bảo, được chăm sóc khách hàng tận tình, m thì cũng đang sd thuốc giảm cân của hãng đó, ok lắm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nên đến BV Da Liễu trị nha, các bác sĩ nhiều kinh nghiệm và trang thiết bị đầy đủ, dùng gì nói đó nên rất yên tâm. Nám rất khó trị, quan trọng nhất trong lúc trị là phải tránh tia UV, bạn nên bổ sung thêm viên uống chống nắng kết hợp kem chống nắng phổ rộng.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

serum của hãng nào z chị? có thể mua ở đâu ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 68 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

mẹ mình mấy nắm trc co điều trị nám ở bác sỹ Thảo chuyên khoa da liễu bên quận 3. diều trị cũng nửa năm trời.jo thi thấy măt của mẹ mẹ hết hẳn rồi, hi dù sao nên đến bs da liễu thì vẫn tốt hơn nhièu
    • 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bạn nên tìm chỗ nào mà uy tín và có bác sĩ trực tiếp làm ấy! mình trị tàn nhan ở pensilia của bs Thảo làm rất tốt. sau điều trị 3 ngày sẽ có nhân viên điện thoại hỏi thăm tình trạng da và nhắc nhở cách vệ sinh và bảo vệ da! mình thấy rất thân thiện và chuyên nghiệp! mình nghỉ lần đầu tiên đến làm thì ko dại gì mà mua cả gói cả! làm 1 lần xem cách phục vụ như thế nào mới quyết định làm tiếp hay không!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

may quá, em ở Hà nội. Mẹ e cũng đi làm ở tmv mà , chỗ gần Vincom ý ( nói thế thôi, em không Pr đâu, lỡ có sao thì phiền lắm :v ). Lúc đầu, tư vấn làm 6 lần là hết, xong còn được kí giấy cam kết vs cả giấy bảo hành, ban đầu e chỉ đóng 50% thôi. Xong chữa đến lần thứ 6 chưa hết, em còn đòi làm thêm mà, đến lần thứ 9 mới hết đến 80-90%. ) . Nói chung là ngoài việc phải mua thêm mỹ phẩm hơi đắt xíu thì em thấy ok.
    • 100 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chả biết c chủ top sao chứ Bà c mình trị nám ở bên tmv Đông á. nhưng phải trị liệu trình 7 lần mới khỏi đó. căn bản là bà ấy bị nám lâu năm rồi, suốt từ hồi đi học đã bị. nhưng nói chung là trị nám xong vẫn phải kiêng khem nắng đó các mẹ a.
    Không quan trọng người khác nghĩ gì về mình, quan trọng là mình cảm thấy như thế nào.
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kang Nam e cũng trị mụn đây rồi, nói chung y chang như của chị chủ thớt, quảng cáo một đằng làm một nẻo, nhân viên thì chả thân thiện gì cả, ở trong phòng làm thì buôn chiện như ngoài chợ. Nản, còn 2 lần điều trị mụn nữa mà chả ham đi, nên khuyên mọi ng suy nghĩ kĩ trước khi chọn KN là nơi chăm sóc da. Bên Đông Á thì ng ta dễ thương hơn nghìn lần
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 15 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangnguyen4607 Xem bài viết
    Mình vừa trải qua đợt trị nám theo phương pháp laser toning kéo dài 6 lần của 1 thẩm mỹ viện KN ở TP.HCM muốn chia sẻ lại cho các chị em. Mình trị nám thật lâu rồi và lần cuối cùng trị bằng 1 loại kem thì da mặt trắng ra, nhưng không hết nám hẳn. Khi đi nắng vẫn thấy sạm lại nên quyết tâm đi tìm cách khác. Search tìm trên mạng thì phải nói là 10 trang google đầu tiên là dính đến TMV này. Thật ra phải công nhận là họ làm tiếp thị quá hay.

Trên trang web và các trang mà họ dẫn mình vào thì nói mức giá thấp từ 1 tr/lần, thời gian trị 6-8 lần, mỗi lần điều trị thì có thể sinh hoạt bình thường, công việc không gián đoạn... Nhưng khi đến nơi thì họ lại đua ra 1 liệu trình hoàn toàn khác hẳn. Họ bảo mình điều trị từ 10-15 lần, mỗi lần phải 2 tr đong...

Vì muốn hết nám nên vẫn trị, mua trọn gói 6 lần và mỹ phẩm tổng cộng hết gần 15 triệu đồng. Ngày đầu tiên trị xong thì đừng mong đi làm hay sinh hoạt bình thường: da mặt sạm đen, thật ra là qua hết 6 lần đieu trị mình vẫn chưa dám đi gặp mọi người vì da vẫn còn sạm đen. Lúc trước khi vào thì vẫn còn nám chút ít, da mặt trắng hồng nhưng không đều. Sau khi trị nám xong da sạm còn hơn nhiều so với lúc đầu. Giờ họ yêu cầu mình mua thêm 1 gói nữa với 6 lần nữa mới trị hết, mà mình thì rất nản với họ.

Trong quá trình điều trị, họ chưa bao giờ gọi điện thoại hỏi han hay chăm sóc gì cả. Lần thứ 3 đen trị quên mang phiếu họ bắt mình phải đóng 2 triệu mới cho trị và hứa khi mang phiếu sẽ trả tiền lại cho mình. Lý do họ đua ra là nhiều khách hàng trị rồi mà nói chưa trị nên sợ bị lừa. Nhân viên lễ tân thì nói năng nhăng cuội lắm, làm cho người ta rất buồn lòng.

Khi điều trị, chỉ có kỹ thuật viên chứ không có bác sĩ. Họ cầm máy bắn láer bắn vào vùng họ thấy là bị nám bằng mắt thường. Khi thấy họ để sót chỗ bị nám, mình báo với họ là còn sót thì họ nói mình có nhìn nhầm không, vì nhìn trong gương rất dễ nhầm và họ cho rằng đó không phải là nám. Thật buồn làm sao.

Khi viết trên web, họ nói có máy soi da rồi mới quyết định điều trị. Khi đến nới nhìn qua nhìn lại bác sĩ phán ngay giá tièn và số lần trị. Mình thất vọng lắm nhưng vì muốn hết nhanh nên quyết định làm luôn. Mình cũng nghĩ là soi da mới thấy nám mà bắn laser vào, nhưng kỹ thuật viên chỉ nhìn bằng mắt thường và còn cãi với mình là chỗ mình muốn trị không p'hải là nám. Mình không tiện chụp mặt mình lên cho mọi người xem nhưng giờ gương mặt mình tệ hơn nhiều so với trước khi trị nám bằng laser.

Điều trị 6 lần mà không thấy giảm nên họ quyết định tặng cho mình 1 suất chạy tinh chất C cho da trắng ra, nhưng cũng phải kể thêm là gặp các kỹ thuật viên chạy C này làm mình nản đến tột độ. Họ làm cho mình như làm trả nợ. Trong suốt gần 1 tiếng đồng hồ nằm ở đo, họ cứ ồn ào nói chuyện với nhau về cuộc sống của người này, cuộc tình của người kia, xin cái này, lấy cắp cái kia, chửi sếp, đồng nghiệp và kể cả lấy mỹ phẩm dư trong ngày mang về nhà dùng riêng... làm mình thấy thật nản làm sao. Thật ra, trong suốt gần 8 tuần đieu trị tại TMV KN, mình thất vọng đến tột cùng và thật tiếc mình đã chọn thẩm mỹ viện làm nơi điều trị. Lẽ ra phải đến bệnh viện mới đúng.

Vậy mà ngày cuối cùng vừa điều trị xong, họ ngọt ngào bảo mình mua thêm 1 gói nữa thì mới hết nám. Cũng có khi làm nhiều thì cũng hết, nhưng kỹ thuật viên ở đây nói là chỉ hết khoảng 70% thôi; trong khi đó bác sĩ nói khoảng 80% còn quảng cáo của họ thì nói đảm bảo trị dứt nám và không tái lại.

Mình có nên mua 6 lần nữa không? Có ai đã từng trị nám bằng laser thì góp ý thêm cho mình nhé. Lưu ý là nếu chưa trị thì những suy nghĩ của mình chỉ là lý thuyết thôi. Còn riêng với những ai đang làm TMV thì họ chỉ toàn là quảng cáo.
    Trị nám bằng laser bạn nên cẩn thận vì nếu có bị bỏng cái là bị cả đời luôn bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình vừa trải nghiệm với gói dịch vụ trị nám Laser Yellow của TMV Đông Á ngày hôm qua 16/05. Da mặt mình chỉ có một vết bớt đường kính khoảng 1cm bên má trái. Vì mình nghe Đông Á quảng cáo rầm rộ quá nên muốn đến thử gói 1 ngày làm 3 lần. Thẩm mỹ viện khá đẹp, nhân viên dễ chịu. Mình được bác sỹ tư vấn nên đốt vết nám, nhưng mình nói không muốn can thiệp mạnh, mình yêu cầu làm bước sóng Laser Yellow ở mức nhẹ nhất dù bác sỹ nói nếu ko đốt thì vết bớt của mình sẽ rất rất lâu hết. Mình nói coi như mình chỉ cần chăm sóc da bằng laser cho toàn bộ khuôn mặt thôi, còn vết bớt mờ được bao nhiều thì tốt bấy nhiêu. Bác sỹ chiếu laser đều khắp khuôn mặt mình. Khi làm thì thấy hơi châm chích và rát. Làm rất nhanh, 1 lần chỉ mất khoảng 5 phút cho tất cả các công đoạn chiếu laser, chiếu ánh sáng, chườm khăn làm mát da. Làm xong 3 lần thì cảm giác mặt hơi rát, hơi căng, nhưng không bị sưng đỏ hay làm sao cả. Khi làm xong lần 1 mình thấy có mấy vết như muỗi đốt trên trán, tưởng bị muỗi đốt nên đưa tay gãi nhẹ, bác sỹ nói đó là phản ứng của da, nhiều người cũng bị như vậy, một lúc là tự hết. Sau khi về nhà được mấy tiếng trán mình nổi khoảng 5,6 mụn nhỏ li ti đỏ như mụn nước. Mình rất chịu khó chăm sóc da, nên da ko bị một cái mụn nào, da trắng đều và khá mịn. Thế mà chỉ chiếu laser thôi mà về trán bị nổi mụn nhỏ ngay, như kiểu da bị bỏng ý. Hai má thì không sao, cảm giác vẫn hơi căng và rát. Với tình trang da như thế mình biết ngay là không thể ngày nào cũng chiếu 3 lần được. Và mình cũng thấy rất may là đã nói với bác sỹ chọn mức laser nhẹ nhất cho mình. Mình chỉ chia sẻ trải nghiệm của cá nhân. Có thể đây là lần đầu tiên da mình mới tiếp xúc với laser nên có phản ứng. Sau 1 ngày thì mình thấy da mặt có vẻ hơi sáng lên một chút, mấy mụn li ti vùng trán lặn dần. Cá nhân mình thấy thì công nghệ này cũng có tác dụng nhưng phải thật kiên trì và tùy theo tình trạng của từng người mà làm cho phù hợp. Mình thấy nếu 1 ngày làm 3 lần thì 1 tuần chỉ nên làm 1 đến 2 ngày để cho da kịp phục hồi. Và nên chọn từ mức Laser nhẹ nhất vài lần đầu cho da quen dần. Trước khi chọn điều trị bằng laser các bạn phải có quá trình dưỡng da thật tốt trước đó, khi da khỏe thì điều trị sẽ tốt hơn, đỡ bị tổn thương hơn (mình dùng bộ sản phẩm dưỡng ẩm màu hồng của Ohui rất hơp, gồm 8 sản phẩm, đặc biệt là cái lọ Miracle Moisture ampoule 777). Khi điều trị bằng laser da sẽ rất khô thế nên dưỡng ẩm tốt và chống nắng là cực kỳ quan trọng. Khi mới điều trị đừng ham chọn mức sóng mạnh hay đốt, da chưa quen sẽ bị phản ứng ngay. Cũng đừng mua ngay liệu trình dài ngày, bạn cần làm thử 1 ngày để test xem mức độ thích ứng của da đến đâu. Cá nhân mình thì thấy ko thể làm liên tục như họ quảng cáo đâu. Điều trị bằng laser phải hết sức cẩn thận vì có người bị hiện tượng rối loạn sắc tố da, da còn bị đen hơn cả ban đầu (vấn đề rối loạn sắc tố da do điều trị bằng laser các bạn có thể search trên google). Tất nhiên là còn tùy thuộc vào tùy loại da và máy móc công nghệ nữa. Vài lời chia sẻ, chúc các bạn có được làn da đẹp như ý.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đi làm gói thử nghiệm thấy hơi châm chích da,có 1 ít kích ứng mẩn đỏ,vài buổi quen dần, về thấy da sáng hơn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đang tia đc 2 lần,đang chờ kết quả xem như thế nào
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E nghĩ trường hợp của chị không nên tiếp tục vì không có hiệu quả rồi.
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng đi điều trị laser nhưng là laser siêu xung thế hệ mới ở Bichna Beauty Clinic & Spa. Thấy cũng tốt, an toàn và có hiệu quả lắm. Mọi người thử tham khảo nhé. Hihiii
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình hồi trước cũng đi điều trị bằng laser nhưng không hết. Sau chị mình mua cho tuýp kem Nutrifade xài thử. Mình bị nám cả mảng bên mặt luôn mà bôi kem thấy đỡ nhiều lắm. Mình sử dụng kem được 3 tháng giờ mặt mình hầu như hết nám luôn rồi.
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thật vậy hả bạn. Mình thì bị về mụn thâm và lỗ chân lông to. Bạn của mình cũng bị nám và cũng có tới Bichna Beauty để điều trị bằng laser siêu xung thế hệ mới
    comment by WTT mobile view
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4