Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trị nám bằng sữa ong chúa có hiệu quả không?

• 7 Lượt chia sẻ
  • 15.1K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Da dẻ chưa biết như nào, nhưng ngày nào em cũng uống pha vs mật ong vào buổi sáng, thấy kinh nguyệt đều hơn và ngủ ngon hơn các mẹ ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Da dẻ chưa biết như nào, nhưng ngày nào em cũng uống pha vs mật ong vào buổi sáng, thấy kinh nguyệt đều hơn và ngủ ngon hơn các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Không biết tại sao cứ uống nhau thai cừu hoặc sữa ong chuá là thấy người cứ nóng dan nên mặt thì moc dầy mụn kiểu như bị dị ứng vậy. Có ai bị như mình không. Đang định chuyển sang collagen hoặc viên trắng da của nhật nhưng chỉ sợ lại bị nóng và mọc mụn. Mọi người tư vấn giúp với.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không phải ai dùng cũng tốt, tùy cơ địa mỗi người thôi. Nhưng theo mình thì cái gì tự nhiên cũng tốt nhất dùng SOC thì không đẹp da thì cũng tốt cho sức khỏe, tuy chậm nhưng sẽ ít có tác dụng phụ
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meohonho Xem bài viết
    cả nhà ơi em hỏi ngu tý T_T ở Hn thì mua soc ở đâu tốt và đảm bảo ạ. Em cũng ham quá mà chưa tìm dc chỗ mua
    hjhj,nhà mình ở tp hcm.chứ k mình cho bạn xài thử
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnMy.83 Xem bài viết
    Mình được biết sữa ong chúa trị nám rất tốt. Không biết có chị em nào sử dụng rồi cho mình xin chút ít kinh nghiệm ạ. Mình cảm ơn nhiều lắm
    nhà mình có sữa thật nè,hjhj xài thích lắm cơ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhemilyyyyy Xem bài viết
    nhà mình có sữa thật nè,hjhj xài thích lắm cơ
    mình ở tp.hcm bạn chỉ mình chỗ nua SOC nhe. Cám ơn nhiều.
    • 216 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Em cũng uống sữa ong chúa nè, còn tương đối trẻ hehe nên chưa thấy gì cao siêu lắm, đắp mặt cũng thích, da mềm mịn.

Còn về trị nám thì em dám mạnh miệng nói rất hiệu quả. Mẹ em bị gần 30 năm rồi, từ hồi còn làm ruộng ở quê, nắng thế nào thì mọi người biết rồi, ngày xưa làm gì có kem chống nắng đâu. Mà mẹ em bị nám sâu, nhìn 2 bệt trên má đập ngay vào mắt, đi laser bác sỹ cũng bảo nếu làm chỉ bớt 25% thôi. Mẹ em thử hết cách rồi mà ko bớt. Rồi mẹ em nản ko dùng gì nữa.

Xong người ta có tặng 1 hũ sữa ong chúa, mẹ em nghe nói tốt sức khỏe thôi, ko ngờ khoảng nửa năm đã giảm 70-80% rồi. Sau này mới biết sữa ong chúa trị nám rất tốt. Trong Bảo Xuân thành phần cũng phần nhiều là sữa ong chúa đấy. Mà mọi ngườ chọn chỗ uy tín mà mua, giờ nhiều hàng TQ lắm, lên search cách phân biệt hàng thật & hàng TQ ý. Nhà em thì mua ở shop Mỡ Mập trên fb ấy, có bill mua hàng ở Úc nên cũng yên tâm. Haizz, ước gì nhà mình cũng có việt kiều gởi đồ sịn về có phải sướng ko. E chỉ chia sẻ đồ tốt thôi ạ, e ko nhận đồng PR quảng cáo nào đâu ạ.
    Hỏi: Nhà Bin Bo có mấy người?
    Đồng thanh: Nhà có 3 người đàn ông, còn một người là Siêu Mẹ!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang sống ở Úc,ai cần hàng xịn thì ll mình nhé.Email rồi mình cho sdt viber va fb ở Úc.Viết lên đây mình sợ phạm luật
    • 12 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shortlion_thao Xem bài viết
    Mình mua ở Mỹ nè bạn,mấy cái này mua ở VN kể cả siu thị đều giả hết á. Mình đang xài, bạn cho nửa muỗng bôi mặt, 1 muỗng uống - muỗng cf nhé. Sau 1 thời gian kiên trì bảo đảm trắng mịn. Mình đã thử và rất hiệu nghiệm bạn nhé.
    mình cũng dùng sữa ong chúa cao cấp linh nhâm thì sau 1 thời gian da có cảm giác mềm và căng hơn, vết nám mờ dần. cái này là phải kiên trì các bạn ạ, và còn phải che chắn cẩn thận nữa chứ không chỉ dựa hoàn toàn vào riêng sữa ong chúa đâu. vì nó không phải thuốc tiên.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị có dùng fb ko ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chủ top cứ yên tâm là hiệu quả nhé!
    em dùng từ tháng 3/2015 đây, cũng dc hơn 3 tháng rùi, e bị nám đốm, loại nám mọc thành đốm nhỏ rùi lan ra và nhảy ra vùng da khác, nhìn chân nám đen dưới da mà em não nề lắm, da cứ như dơ dơ sao ý, cũng dùng kem rùi cao đắp mà nản bỏ ngang.
    xong e chuyển qua soc nhờ tham khảo soc 63.1 Kỳ Duyên hay quảng cáo ik,
    mà e quyết định dùng soc tươi vì quê e có, hihi
    sau 3 tháng thì chân nám phai dần, ko còn quá đậm nữa, nên e sẽ dùng khi nào khỏi rùi duy trì liều lượng vừa phải thui
    vì dùng e cảm nhận thế này: ngủ ngon, ăn cũng ngon, cơ thể khoẻ mạnh hơn ( em bị suyễn, mỗi lần đi lên thang bộ là mún đứt hơi..nay đi lên khoẻ re), cả cty ai cũng ho rùi cảm, riêng e cứ khoẻ re...hehe..
    trị nám thì hiệu quả, lại tốt cho sức khoẻ nữa, chắc e sẽ mua thêm cho mẹ xài để tăng sức khoẻ đề kháng bệnh tật nữa!
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng đang dùng sữa ong chúa trộn với trà xanh matcha vs mật ong dùng trị mụn,thâm cực tốt. Lại còn sáng da, se lcl. Nchug cực thik. E kết hợp cả uống nữa
    comment by WTT mobile view
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Songngu0000 Xem bài viết
    Em cũng đang dùng sữa ong chúa trộn với trà xanh matcha vs mật ong dùng trị mụn,thâm cực tốt. Lại còn sáng da, se lcl. Nchug cực thik. E kết hợp cả uống nữa thấy người khoẻ ra ngủ ngon giấc
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng dang dung Soc.Ban dung soc nguyên chất luôn hay sao bạn.Ban vua uong vua dap luon hả
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh đang bôi và cả uống sữa ong chúa tươi nguyên chất từ cao nguyên Lâm Đồng chuyển ra. Thấy cũng rất hiệu quả và ko có tác dụng phụ nào.các bạn nên kiên trì và bôi đều đặn hàng tối trước khi đi ngủ.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo mình thì sữa ong chúa nếu để trị nám thì các bạn nên kết hợp uống và bôi hàng ngày, vì sản phẩm hoàn toàn là thiên nhiên nên tác dụng có chậm đôi chút, nhưng lại vô cùng an toàn, mình dùng được 2 hũ, trộm vía da sáng và mịn, tàn nhang đang mờ dần rồi, thích quá nên rinh về bán luôn đấy,,
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ở HN có bạn nào cần thì inbox mình nhé. Nhà mình có SOC tươi tự nhiên tự thu hoạch nên đảm bảo nguyên chất
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thientan85 Xem bài viết
    Mình có đọc trên mạng thì được biết trong sữa ong chúa có rất nhiều thành phần giúp làm giảm sắc tố đen do nám. Hiện mình đang dùng sữa ong chúa để làm mặt nạ buổi tối được một thời gian, cũng thấy da sáng hồng và mịn màng lên nhiều rồi. Phải tội dùng cái phương thức tự nhiên như thế này thì thấy hiệu quả hơi lâu. Hôm nào cũng phải ngồi hì hụi làm hỗn hợp nên cũng hơi bị nản. Nhưng mà vì một làn da đẹp nên mình vẫn đang kiên trì lắm.
    C đắp mặt một mình soc hay sao c.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu là soc tươi thì bạn có thể dùng nguyên soc để làm mặt nạ mà ko cẩn phải trộn thêm bất kì sản phẩm nào nữa nhé, Bới thành phần của soc đã chứa rất nhiều vitaminn rùi, Nếu không bạn có thể làm hỗn hợp soc vơi tinh bột nghệ cũng rất hiệu quả nhé, Bạn có thể tham khảo ở fanpage của mình : https://www.facebook.com/huyshop2014/