Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trị nám bằng sữa ong chúa có hiệu quả không?

• 7 Lượt chia sẻ
  • 15.1K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình được biết sữa ong chúa trị nám rất tốt. Không biết có chị em nào sử dụng rồi cho mình xin chút ít kinh nghiệm ạ. Mình cảm ơn nhiều lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có đọc trên mạng thì được biết trong sữa ong chúa có rất nhiều thành phần giúp làm giảm sắc tố đen do nám. Hiện mình đang dùng sữa ong chúa để làm mặt nạ buổi tối được một thời gian, cũng thấy da sáng hồng và mịn màng lên nhiều rồi. Phải tội dùng cái phương thức tự nhiên như thế này thì thấy hiệu quả hơi lâu. Hôm nào cũng phải ngồi hì hụi làm hỗn hợp nên cũng hơi bị nản. Nhưng mà vì một làn da đẹp nên mình vẫn đang kiên trì lắm.
    • 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Theo em sữa ong chúa rất tốt cho sức khỏe nói chung và cho làn da nói riêng nhưng nếu để trị nám thì thực sự ko hiệu quả lắm ạ.

Sữa ong chúa có tính kháng khuẩn, trong sữa ong chúa chứa các amino axit giúp chống lại các gốc tự do trong cơ thể, đồng thời thành phần aspartic acid rất quan trọng cho sự tăng trưởng mô và cơ, tái tạo tế bào nhằm trẻ hóa làn da. Còn trị nám là cả 1 quá trình cần điều trị cả bên trong lẫn bên ngoài chị ạ, nám da có thể do thiếu hụt nội tiết tố, do máu xấu, gan nóng,...và cũng có 1 phần do lão hóa da. Các tác động bên ngoài như do bức xạ tia cực tím làm cơ thể sản sinh ra nhiều melamin hơn cũng gây ra hiện tượng dám da. Vậy nên chị cần bổ sung các chất cần thiết cho cơ thể từ bên trong và dùng các loại điều trị nám chuyên biệt để ức chế sản sinh melamin và loại bỏ các vết nám da đã được hình thành. Sữa ong chúa rất tốt nhưng để điều trị nám da thì chưa đủ chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 42 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cả nhà ơi em hỏi ngu tý T_T ở Hn thì mua soc ở đâu tốt và đảm bảo ạ. Em cũng ham quá mà chưa tìm dc chỗ mua
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình mua ở Mỹ nè bạn,mấy cái này mua ở VN kể cả siu thị đều giả hết á. Mình đang xài, bạn cho nửa muỗng bôi mặt, 1 muỗng uống - muỗng cf nhé. Sau 1 thời gian kiên trì bảo đảm trắng mịn. Mình đã thử và rất hiệu nghiệm bạn nhé.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị nám bằng sữa ong chúa là nhất rồi bạn. Vừa hiệu quả, vừa lành tính nữa. Nhưng mà kiếm ra sữa ong chúa nguyên chất thì hơi khó à nha
    • 60 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em nghe nói sử dụng haku của Shiseido cũng hiệu quả lắm, sữa ong chúa tìm loại thật đã khó, mà chắc sử dụng lâu mới có kết quả .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng ngại phải làm hỗn hợp đắp mặt quá. Nếu mà có loại sản phẩm nào chứa sữa ong chúa trị nám hiệu quả thì tốt quá ạ, kiểu giờ ai cũng quảng cáo nên cũng ko biết tin ai
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 344 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Có sản pháp yves rocher của pháp đó bạn. Tận gốc lun. Mờ đi trông thấy đảm bảo mê lun
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi, em mới được bạn giới thiệu cho dùng cái Sắc Xuân vì trong thành phần của nó có một lượng lớn sữa ong chúa tự nhiên các chị ạ. Mà hơn nữa nó còn là sản phẩm có cả thuốc uống và kem bôi nữa cơ. Tự nhiên thấy nó em mừng quá vì trước giờ e cũng toàn phải ngồi làm hỗn hợp đắp mặt mỗi tối như mọi người đấy ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình thì sữa ong chúa có lợi lắm ý.Trước hay mua loại nguyên chất về dùng nhưng phải chế biến này nọ với ngày càng hiếm nên giờ chuyển sang dùng thuốc, thấy cũng hiệu quả
    • 1,463 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Sữa ong chúa tươi thật sự rất tốt cho cả sức khỏe và làn da, dùng 2 muổng sáng tối khi bụng đói, muỗng cf nhỏ thôi nhé. đắp mặt tuần 2 3 lần, nói chung kiên trì sẽ vừa chống lão hóa lun đó ạ.
    SOC tươi tốt thì mua của Như Thủy PRJ, Viethoney. Họ có trang web đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 449 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

bây giờ kiếm đuợc sữa ong chúa nguyên chất là hơi khó ạ kiểu gì cũng bị pha tạp không ít thì nhiều ạ
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Minh đang ở Úc và hai vc cũng đang uống SOC Healthy care rất tốt.mới uống mà da cứ hồng hồng thich lắm.mình nghĩ tốt nhất là mua viên nang.vừa uống vừa bôi được.còn SOC tươi chỉ để đc 15ngay trong tủ lạnh thôi.các mẹ có mua hàng nên mua trực tiếp từ bên này.Người bán phải chụp hình sản phảm từ lúc mua tới lúc gởi rồi hoá đơn thì mới yên tâm.chứ hôm bữa coi trên you tube có cty ở HN làm giả của Úc nữa.sợ lém.pm nếu cần pm mình giúp các mẹ
    image
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,226 Được cảm ơn

Em chưa dùng nên ko rõ lắm. Em cũng bị nám do phơi nắng, em cũng ko bị đậm lắm nhưng nhìn chung vẫn cảm giác như da mặt bị bẩn ý. Em đang dùng theo cách khác, đc tầm 1 tháng rồi. Thấy da cải thiện, nám cũng mờ đi.
    Bao giờ rảnh em lập hẳn topic chia sẻ vs chị em nhé ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E cũng đang bôi và uống soc hàng ngày.thấy da cũng có vẻ mịn màng cơ thể cũng khỏe mạnh.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn có thể uống thêm sữa ong chúa dạng viên, cũng tốt lắm bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng soc thì vừa khỏe vừa đẹp . Em dùng dc 3 hũ, thấy ngủ ngon rõ rệt. Đắp mặt hàng ngày thì da sáng mịn ,bị đẩy mụn nhưng mau chín. Cố gắng uống lâu dài vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 134 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuyu11 Xem bài viết
    Em chưa dùng nên ko rõ lắm. Em cũng bị nám do phơi nắng, em cũng ko bị đậm lắm nhưng nhìn chung vẫn cảm giác như da mặt bị bẩn ý. Em đang dùng theo cách khác, đc tầm 1 tháng rồi. Thấy da cải thiện, nám cũng mờ đi.
    Bao giờ rảnh em lập hẳn topic chia sẻ vs chị em nhé ^^
    Em ơi, bầy cách sớm đi, khi nào lập rồi inbox chị với nha, hu hu.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 143 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

C dùng sắc Xuân đk ko c?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetx Xem bài viết
    Theo mình thì sữa ong chúa có lợi lắm ý.Trước hay mua loại nguyên chất về dùng nhưng phải chế biến này nọ với ngày càng hiếm nên giờ chuyển sang dùng thuốc, thấy cũng hiệu quả

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bocuabem
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3