TIN TÀI TRỢ.

Trị mụn trứng cá hiệu quả cho cả nam và nữ theo y học hoá khoáng sinh, có mẹ nào biết

• 2 Lượt chia sẻ
  • 29.1K Lượt đọc
  • 127 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 545 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Trước nay mình chỉ ham hưởng lợi thông tin từ WTT của các mẹ mà tự thấy chẳng đóng góp được gì. Vừa nãy, mình đọc topic về Triệt lông vĩnh viễn, có trường hợp của 1 mẹ bị trứng cá nhiều, là nạn nhân của spa nào đó, mình mới nhớ đến phương pháp trị mụn trứng cá này, chia sẻ với các mẹ.
    Mình có bố chồng là lương y, trước đây từng ở Đức vài năm và có quen một chú học nghề y cổ truyền ở Đức. Y học hoá khoáng sinh là phương pháp chữa các bệnh chỉ bằng 12 loại khoáng của ông tổ Schussler (Đức) (Ông ấy có tên đầy đủ, mình đã nghiên cứu tài liệu này, có search trên mạng, ra hàng loạt các bài báo khoa học về phương pháp của ông ấy, nhưng tự dưng quên mất họ ông ta là gì. Tài liệu ấy mình lại để ở nhà). Bố mẹ chồng mình thì mê mẩn phương pháp chữa của ông ấy lắm, vì theo các cụ, nó rất đơn giản, chỉ việc ngậm viên thuốc khoáng theo hướng dẫn, thế mà đỡ bệnh mất ngủ, đỡ bệnh dị ứng... Đọc tài liệu và mua thuốc là có thể tự chữa bệnh cho gia đình mình.
    Đợt rồi, 2 thằng cu nhà mình ốm liểng xiểng, toàn bị viêm tai, thằng lớn chữa 5 tháng, thằng bé chữa 3 tháng chưa khỏi. Bố mẹ chồng mình bắt mình phải theo phương pháp khoáng sinh đó, mua thuốc về cho cháu rồi. Nhưng nói thật với cả nhà, mình chẳng tin lắm, dù đọc tài liệu trên mạng nói về 12 loại khoáng này, rất là hay, có 1 chuyên gia ở nước ngoài còn nói là với 12 khoáng chất này có lúc biến những điều không thể thành có thể (!!?). Mình chưa tin là ở chỗ, ở Việt Nam mình chẳng có ai chứng minh được việc chẩn bệnh, bào chế thuốc khoáng là đúng, và được chấp nhận cả.
    Nên cuối cùng, mình không dám cho 2 thằng cu chữa bằng phương pháp này, vẫn đang kiên trì theo tây y, dù rằng chẳng biết lúc nào các cháu đỡ.
    Nhưng mình cho 2 anh chị mình dùng thử thuốc trứng cá của chú ấy. (Vì mình nghĩ thuốc khoáng thì chẳng có gì hại cho người lớn cả. Nó chỉ là một vi lượng khoáng chất mà cơ thể mình thiếu, y như mình uống vitamin ấy mà). Nhưng mà rất lạ nhé, anh chị mình mới uống được gần 2 lọ (khoảng hơn 2 tháng), đến nay, mụn trứng cá từ chỗ đầy trên mặt, bây giờ biến đi đâu hết cả. Anh mình còn bị trứng cá dầy đặc kinh khủng, chữa bao nhiêu nơi không khỏi, mất bao nhiêu tiền, thế mà hợp thuốc thế nào, bây giờ mặt nhẵn nhụi lắm rồi đấy.
    Bây giờ cứ vin vào cớ này, bố chồng mình đang bắt phải chữa bệnh cho 2 thằng cu bằng thuốc khoáng này, nhưng vợ chồng mình kiên quyết không chịu. Các cháu đã bị viêm tai mãn tính, chữa làm sao được bằng thuốc đấy, phải không các mẹ. Nếu theo khoáng (viêm tai thì khoáng số 6) mà uống, nhỡ nó không khỏi, tai lại bị nặng lên thì chết mình.
    Mình chia sẻ thông tin như thế. Nếu mẹ nào muốn thử thì mình sẽ giới thiệu cho. Bố mình mua hình như 50K một lọ hay sao ấy. Vì là anh mình, mình trả tiền, bố mình không lấy, mình thấy mẹ chồng mình bảo vậy. Bố mẹ chồng mình bảo, nhiều người chữa khỏi trứng cá lắm, nhiều nhất là phải uống đến 2 lọ thôi, còn bình thường là 1 lọ.
    Xin lỗi, dạo này con ốm đau quá, muốn trình bày mạch lạc mà không được, đầu óc mụ mị đi. Mai mình mang tài liệu về phương pháp 12 loại khoáng này đi, có mẹ nào quan tâm thì mình sẽ nói kĩ hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,625 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Me2Gau ơi, mình dạo nay hay bị bệnh mất ngủ, mình có thể chữa bệnh theo phương pháp này được ko??
    À, tiện thể cho mình hỏi, thành phần chính của thuốc là gì thế?? Có kháng sinh trong đó ko?? Vì mình vẫn chưa cai sữa mà, tuy Tin nhà mình ko bú nhiều nhưng mình vẫn hỏi cho yên tâm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Gấu ơi cho em xin địa chỉ với. Em dạo này hay mất ngủ, trứng cá nổi đầy mặt, xấu xí quá mất rồi. em muốn thử xem sao.
    • 16 năm
    • 180 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Ôi, có thông tin gửi cho tớ tham khảo với! Tớ đang cần cấp cứu cho cái mặt! Hôm nọ đi thẩm mỹ bác sĩ Tú chữa mụn bằng laser cái quái gì, tốn cả đống tiền xong mà chả thấy tiến triển gì, mụn thì càng nổi lên ầm ầm, giờ cái mặt trông thảm quá, vết sẹo đen tùm lum! Có khi phương pháp này sẽ hợp với tớ vì tớ bị mụn lâu lắm rồi, chữa da liễu bên ngoài, chữa bằng thẩm mỹ viện, chữa đông y (gan...) các kiểu mà không bao giờ hết dứt được. Các nơi chữa cho tớ không hết đều đổ là nguyên nhân mụn của tớ là do nội tiết tố, huề tiền!
    Vậy, ai cứu được tớ cái vụ này tớ sẽ đa tạ đa tạ!
    Mẹ ACA
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,341 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Đúng rồi, mẹ Gấu ơi, độ này mình ngủ ít nên mụn trứng cá nổi đầy mặt và trán. Mình đăng ký 1 lọ nhé. Gặp mẹ Gấu như thế nào nhỉ?
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 545 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đúng là lú lẫn quá. Hôm qua nhớ đinh ninh sẽ mang tập tài liệu lên đây cho các mẹ xem mà lại quên khuấy đi mất. Mình hứa là ngày mai nhé.
    Trong khi chờ thì mình post 1 đoạn thông tin do một chuyên gia trả lời một bạn nước ngoài muốn tìm hiểu về 12 thuốc khoáng này để các bạn cùng tìm hiểu (mình search trên mạng, thấy đoạn này vừa ngắn, vừa giới thiệu được vài nét cơ bản nhất). Thuốc này chắc không có kháng sinh đâu. Nó chỉ có chất khoáng cùng tinh bột, đường để làm thành viên thôi.
    Mẹ chồng mình vẫn dùng nó hàng ngày để chữa bệnh mất ngủ. còn bố mình thì chữa bệnh dị ứng (thấy bố mẹ mình cứ khen là có hiệu quả, nhưng 2 cụ là fan của phương pháp này mà, thành ra mình cũng chẳng biết đằng nào :4: )
    HELLO TIGER !!

Got to keep my promise with you.

CELL SALTS - HISTORY.

Also known as 12 TISSUE REMEDIES. The theory was proponded by Dr. WILHELM HEINRICH SCHUSSLER in a Medical Journal in Germany in the year 1873.

Although , some research on the topic had been done by others as well from 1832 onwards.

This branch of Homeopathy is known as Bio-chemistry. Though, over the years some homeopaths refused to accept it as part of Homeopathy.

It is generally accepted as a branch of homeopathy >>> in many ways an effective branch.

CELL SALTS - BIO-CHEMISTRY.

Briefly, the concept is that everything in the human body is made from cells which keep renewing themselves in a specified time span.

Twelve in-organic salts make the cells or contribute to the formation/cleansing of the blood in the body. Apart from the organic matter we consume as food.

Deficiency of one or a combination of more than one of the salts leads to disease. By providing the necessary salt/ combination of salts >>>out of the 12 >>> to the body results in elemination of the disease.

The salts also act as preventives.

The twelve TISSUE REMEDIES OR CELL SALTS ARE:

1. CALCAREA PHOS.
    2. CALCAREA FLOURICA
    3. CALCAREA SULPH.
    4. FERRUM PHOS
    5. KALI MUR
    6. KALI SULPH.
    7. KALI PHOS
    8. MAGNESIA PHOS.
    9. NATRUM MUR
    10. NATRUM PHOS
    11.NATRUM SULPH.
    12. SILICEA (made from sand)

The system is effective if disease is detected early and corrective measures taken promptly.

Also effective as a preventive for disease.

You might have seen, in may of my posts on this Message Board, I have suggested the use of some cell salt or the other or a combination.

Many companies market the combinations known as 28 CELL SALT COMBINATIONS for specific states of the human body. Example >>> for Fever combination No. 11. Skin disorders No. 20 .... like that !

If you wish to go into a depth of the Cell salt theory and practice>>>> please read... THE TWELVE TISSUE REMEDIES OF SCHUSSLER by BOERICKE & DEWEY.

Many websites on Homepathy also give a detailed account of the Cell Salts and the Combinations.

From one Tiger to another Tiger....

Best,
    PANKAJ VARMA
    pvarma7@yahoo.com

À, còn cơ quan mình ở 18 Nguyễn Du. ĐT của mình: 0913232708
    Các mẹ phải tìm hiểu thật kĩ trước đã nhé (vì hôm qua ox mắng mình, nếu họ dùng không có hiệu quả thì em tính sao :4: )
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,341 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Xem qua thì thấy 12 thành phần toàn là khoáng chất.
    Mình sẽ tìm hiểu thêm.
    Cơ quan mình cũng gần cq mẹ Gấu lắm (Phố. Trương Hán Siêu), nên cũng tiện quá.
    Cảm ơn mẹ Gấu nhé.
    • 759 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mẹ Gấu ơi mình ở TP.HCM thì thế nào nhỉ, mình cũng muốn mua 1 lọ
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,516 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me2Gau
    Chào các mẹ,
    Trước nay mình chỉ ham hưởng lợi thông tin từ WTT của các mẹ mà tự thấy chẳng đóng góp được gì. Vừa nãy, mình đọc topic về Triệt lông vĩnh viễn, có trường hợp của 1 mẹ bị trứng cá nhiều, là nạn nhân của spa nào đó, mình mới nhớ đến phương pháp trị mụn trứng cá này, chia sẻ với các mẹ.
    Mình có bố chồng là lương y, trước đây từng ở Đức vài năm và có quen một chú học nghề y cổ truyền ở Đức. Y học hoá khoáng sinh là phương pháp chữa các bệnh chỉ bằng 12 loại khoáng của ông tổ Schussler (Đức) (Ông ấy có tên đầy đủ, mình đã nghiên cứu tài liệu này, có search trên mạng, ra hàng loạt các bài báo khoa học về phương pháp của ông ấy, nhưng tự dưng quên mất họ ông ta là gì. Tài liệu ấy mình lại để ở nhà). Bố mẹ chồng mình thì mê mẩn phương pháp chữa của ông ấy lắm, vì theo các cụ, nó rất đơn giản, chỉ việc ngậm viên thuốc khoáng theo hướng dẫn, thế mà đỡ bệnh mất ngủ, đỡ bệnh dị ứng... Đọc tài liệu và mua thuốc là có thể tự chữa bệnh cho gia đình mình.
    Đợt rồi, 2 thằng cu nhà mình ốm liểng xiểng, toàn bị viêm tai, thằng lớn chữa 5 tháng, thằng bé chữa 3 tháng chưa khỏi. Bố mẹ chồng mình bắt mình phải theo phương pháp khoáng sinh đó, mua thuốc về cho cháu rồi. Nhưng nói thật với cả nhà, mình chẳng tin lắm, dù đọc tài liệu trên mạng nói về 12 loại khoáng này, rất là hay, có 1 chuyên gia ở nước ngoài còn nói là với 12 khoáng chất này có lúc biến những điều không thể thành có thể (!!?). Mình chưa tin là ở chỗ, ở Việt Nam mình chẳng có ai chứng minh được việc chẩn bệnh, bào chế thuốc khoáng là đúng, và được chấp nhận cả.
    Nên cuối cùng, mình không dám cho 2 thằng cu chữa bằng phương pháp này, vẫn đang kiên trì theo tây y, dù rằng chẳng biết lúc nào các cháu đỡ.
    Nhưng mình cho 2 anh chị mình dùng thử thuốc trứng cá của chú ấy. (Vì mình nghĩ thuốc khoáng thì chẳng có gì hại cho người lớn cả. Nó chỉ là một vi lượng khoáng chất mà cơ thể mình thiếu, y như mình uống vitamin ấy mà). Nhưng mà rất lạ nhé, anh chị mình mới uống được gần 2 lọ (khoảng hơn 2 tháng), đến nay, mụn trứng cá từ chỗ đầy trên mặt, bây giờ biến đi đâu hết cả. Anh mình còn bị trứng cá dầy đặc kinh khủng, chữa bao nhiêu nơi không khỏi, mất bao nhiêu tiền, thế mà hợp thuốc thế nào, bây giờ mặt nhẵn nhụi lắm rồi đấy.
    Bây giờ cứ vin vào cớ này, bố chồng mình đang bắt phải chữa bệnh cho 2 thằng cu bằng thuốc khoáng này, nhưng vợ chồng mình kiên quyết không chịu. Các cháu đã bị viêm tai mãn tính, chữa làm sao được bằng thuốc đấy, phải không các mẹ. Nếu theo khoáng (viêm tai thì khoáng số 6) mà uống, nhỡ nó không khỏi, tai lại bị nặng lên thì chết mình.
    Mình chia sẻ thông tin như thế. Nếu mẹ nào muốn thử thì mình sẽ giới thiệu cho. Bố mình mua hình như 50K một lọ hay sao ấy. Vì là anh mình, mình trả tiền, bố mình không lấy, mình thấy mẹ chồng mình bảo vậy. Bố mẹ chồng mình bảo, nhiều người chữa khỏi trứng cá lắm, nhiều nhất là phải uống đến 2 lọ thôi, còn bình thường là 1 lọ.
    Xin lỗi, dạo này con ốm đau quá, muốn trình bày mạch lạc mà không được, đầu óc mụ mị đi. Mai mình mang tài liệu về phương pháp 12 loại khoáng này đi, có mẹ nào quan tâm thì mình sẽ nói kĩ hơn.
    Riêng bệnh viêm tai của trẻ em, nếu đã không tự khỏi sau hai, ba ngày thì phải dùng kháng sinh đấy, thuốc gì khác cũng khó mà khỏi được. Nhưng việc chữa viêm tai của trẻ em bây giờ hoàn toàn đơn giản và phổ biến, nước nào cũng cách chữa như nhau thôi, sao bạn không cho bé đi khám rồi uống thuốc là khỏi, để viêm lâu quá ảnh hưởng đến màng nhĩ đấy
    No bird soars too high, if he soars with his own wings.
    - William Blake -
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 439 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ 2 Gấu ơi, mình cũng bị mụn từ rất lâu rồi mà không khỏi, rất muốn thử phương pháp chữa bệnh của mẹ 2 Gấu. Mình ở TP.HCM, liên lạc với mẹ 2 Gấu bằng cách nào đây??? Giúp mình với nhé!
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 545 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cool Kids
    Riêng bệnh viêm tai của trẻ em, nếu đã không tự khỏi sau hai, ba ngày thì phải dùng kháng sinh đấy, thuốc gì khác cũng khó mà khỏi được. Nhưng việc chữa viêm tai của trẻ em bây giờ hoàn toàn đơn giản và phổ biến, nước nào cũng cách chữa như nhau thôi, sao bạn không cho bé đi khám rồi uống thuốc là khỏi, để viêm lâu quá ảnh hưởng đến màng nhĩ đấy
    Mình cho con đi khám và chữa theo tây y ngay từ ngày đầu (thực ra thấy 2 cháu chảy nước mũi thì cho đi khám, lại phát hiện ra viêm tai). Hết bs này đến bs khác, toàn các bs giỏi. Bs nào ở WTT giới thiệu, mẹ cháu cũng lần lượt cho đến cả. Thế mà mãi không khỏi. Stress lắm. Đến mức mình phải phi vào mục Tâm sự "Con bị bệnh dai dẳng" cầu cứu mọi người chỉ giúp đấy.
    Từ hồi ấy đến giờ, mình quyết định cho cháu theo 1 bs ở Viện Tai Mũi Họng TW, vào đó được làm kháng sinh đồ (bị nhờn thuốc hết cả), rồi cấy nấm, vi trùng... Sau đó thì tiêm ks liều cao, đợt vừa rồi đã định quyết định mổ tai (theo y lệnh của bs), nhưng rồi tự dưng lại thấy tai cháu khô, bs lại bảo chờ, nếu khô duy trì được thế này 2 tháng nữa, thì rút ống thông khí ra là ổn. Hiện tại bây giờ cháu vẫn đang uống thuốc tây, theo tây y hoàn toàn.
    Chẳng hiểu sao con nhà mình khó thế, thằng bé thì đỡ hơn thằng lớn, nhưng vẫn cứ dai dẳng, mệt mỏi.
    Nếu mẹ nào có con bị VTG mà chữa thay đổi kháng sinh không khỏi, nên vào trong viện làm kháng sinh đồ, xem con vi khuẩn nó nhạy cảm loại thuốc nào, hẵng chữa trị theo loại đó. Như mình đổi đi đổi lại kháng sinh, vừa không hiệu quả, vừa nhờn hết cả thuốc. Con thì từ 2 thằng cu béo mập, tròn trĩnh, hồng hào, bây giờ thì cứ như que củi, xám ngắt vào. Xót ruột lắm.
    Nhưng hi vọng nó còn khỏi dứt điểm hẳn.
    • 16 năm
    • 180 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

cho mình hỏi tiếp, ai bệnh gì cũng dùng cùng một loại đủ 12 khoáng chất đấy à? Hay là mỗi bệnh thì có loại thuốc khác nhau, thành phần khoáng sẽ khác nhau?
    Với lại, nếu mình ở Tp.HCM thì làm sao nhờ bạn mua giùm được?
    Mẹ ACA
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 545 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa luuly
    Mẹ 2 Gấu ơi, mình cũng bị mụn từ rất lâu rồi mà không khỏi, rất muốn thử phương pháp chữa bệnh của mẹ 2 Gấu. Mình ở TP.HCM, liên lạc với mẹ 2 Gấu bằng cách nào đây??? Giúp mình với nhé!
    Không phải phương pháp chữa bệnh của mình đâu, mà là của bố mẹ chồng mình đấy. Mình thấy anh chị mình khỏi thì giới thiệu cho mọi người thôi, chứ da mặt mình chắc do đen nên chắc không có con gì chui vào đục lỗ được. :4:
    Bạn ở SG thì làm thế nào nhỉ. Tiếc ơi là tiếc, vừa hôm qua chị ở cơ quan mình vừa vào đó công tác. Có mẹ nào sắp ra HN công tác hoặc sắp vào SG không nhỉ? Với lại mình còn nhờ bố mình đi lấy thuốc nữa, chắc cũng mất 1 hôm.
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 545 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hang Le
    cho mình hỏi tiếp, ai bệnh gì cũng dùng cùng một loại đủ 12 khoáng chất đấy à? Hay là mỗi bệnh thì có loại thuốc khác nhau, thành phần khoáng sẽ khác nhau?
    Với lại, nếu mình ở Tp.HCM thì làm sao nhờ bạn mua giùm được?
    Mẹ ACA
    Mình đọc tài liệu đó thì bệnh gì cũng chỉ chữa bằng 12 loại khoáng đó mà thôi. Nhưng có bệnh thì uống kết hợp. Chẳng hạn như thằng cu nhà mình bị VTG thì chú ấy (do bố mình mời xuống thuyết phục vợ chồng mình) bảo là uống khoáng số 6 và khoáng số 11. Vợ chồng mình nghe là để nghe thôi, tuy biết rằng khoáng chẳng có hại cho cơ thể (một vi lượng rất nhỏ đưa vào cơ thể), song ox mình vẫn không cho uống, chẳng biết bọn mình có cố chấp hay không.
    À, trong tài liệu chú ấy viết, có miêu tả kĩ từng loại bệnh thì uống loại khoáng nào, uống bao nhiêu. Vì đây là phương pháp chữa bệnh gia đình, mọi người tự chữa bệnh cho nhau mà. Ngày mai mình sẽ gõ lên, để mọi người cùng đọc.
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 545 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Đây, mình gõ một số thông tin trong tài liệu “Y học khoáng hoá sinh theo Dr.Schussler” để các mẹ xem xét:
    “Người dân Đức cũng thích dùng thuốc truyền thống có nguồn gốc thảo mộc và khoáng vật thiên nhiên. Mặt hàng dược phẩm này được bào chế và bán rộng rãi, có thể mua không cần đơn của bác sĩ”.
    “Nguyên nhân - bản chất bệnh – Cơ chế khỏi bệnh tự nhiên:
    Y học khoáng hoá sinh theo Dr Schussler xác định bản chất bệnh là mất cân bằng nội môi giữa hai tính chất axits – bazơ, còn nguyên nhân gây mất cân bừng ngày dẫn đến gâ bệnh có thể xem xét theo ba nhóm: nội nhân, ngoại nhân và bất nội ngoại nhân.
    Nhóm nội nhân nhấn mạnh trong cuộc sống con người có nhiều lo lắng như sợ mất việc, lo lắng tiền bạc, tình cảm… dẫn đến tinh thần dễ bị kích thích, nóng giận…
    Nhóm ngoại nhân như bất hoà về thời tiết, môi trường ô nhiễm, không gian sống và làm việc bị thu hẹp…
    Nhóm bất nội ngoại nhân lưu ý nhiều đến nếp dinh dưỡng không cân đối, dùng nhiều chất kích thích, thức ăn qua chế biến sẵn có nhiều phụ gia bảo quản
    (còn tiếp)
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 545 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cơ chế cụ thể sinh bệnh là tế bào thường nhận được dưỡng chất có dư thừa các chất hữu cơ, không “hợp khẩu vị”, nên tế bào phải đẩy các chất đó ra xa. Trong hoạt động đó tế bào phải tiêu tốn một lượng chất vô cơ nhất định trong dự trữ cục bộ. Đó chính là những “biến đổi bệnh lý” ở tế bào, là bản chất bệnh; còn sự dư thừa một chất hữu cơ (và cả độc tố do vi trùng hoặc virus) là những “kích thích bệnh lý”, là nguyên nhân bệnh.
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 545 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Theo Dr.Schussler, trong cơ thể luôn tồn tại một cơ chế khỏi bệnh tự nhiên. Quá trình oxy hoá các chất đạm có giải phóng những khoáng chất tự do. Chúng là các chất “hàn vá” cho tế bào. Nếu vì một lí do nào đó quá trình khỏi bệnh tự nhiên không thực hiện được, cần có sự hỗ trợ y khoa từ bên ngoài. Một sự hỗ trợ cơ thể với chính những “đơn chất” khoáng vô cơ đang cần cho sự “hàn vá” tế bào là “y học hoá sinh trực tiếp”, còn những sự hỗ trợ bằng những “hợp chất” như thường thực hiện ở các bộ môn y học khác, là “y học hoá sinh gián tiếp”.
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 545 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Đối với nhân tố tinh thần (nội nhân), một số điều chỉnh thích hợp, cởi mở, hiểu biết lẫn nhau, giảm va chạm, mâu thuẫn trong quan hệ ứng xử trong gia đình, với hàng xóm và đồng nghiệp cũng mang lại tác dụng đối với sức khoẻ hơn nhiều năm chữa trị bệnh bằng thuốc. Điều trị bằng thuốc khoáng theo Dr.Schussler và sự điều chỉnh cuộc sống nội tâm có quan hệ qua lại rất thú vị đã được thể hiện trong công trình nghiên cứu của Dr.Kellenberger. Những điều chỉnh nội tâm sẽ làm cho thuốc khoáng thể hiện tác dụng đầy đủ, nhanh chóng hơn và ngược lại, liệu trình thuốc khoáng cũng mang đến khả năng giải toả những vướng mắc về tâm lí dễ dàng hơn.
    Dr.Kellenberger phát triển một số liệu trình y học khoáng hoá sinh chữa trị một số hội chứng bệnh tâm thần thể nhẹ. Có thể nói một số đặc điểm về tâm tính và tình trạng tinh thần xét về bản chất cũng là một tình trạng “tế bào mà mô bị kích thích và mất một lượng nhất định khoáng chất chức năng”, trong trường hợp nà là các tế bào thần kinh.
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 545 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Đối với các “ngoại nhân”, trong một chừng mực nhất định chúng ta có thể bố trí lại không gian sống, giữ vệ sinh chỗ ăn ở và môi trường xung quanh, tự giác mang những trang bị phòng hộ cần thiết trong lao động, giữ ấm hoặc chống nóng tốt hơn khi phải tiếp sức với thời tiết khắc nghiệt.
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 545 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Đối với những “bất nội ngoại nhân”, con người có phạm vi tự điều chỉnh rộng rãi nhất. Cà phê, rượu, thuốc là và các chất kích thích tuy là những món tiêu khiển hấp dẫn, sành điều, nhưng chỉ nên coi là món để thưởng thức, không nên dùng làm đồ tiêu dùng thường xuyên. Chúng làm tổn hại dự trữ nhiều loại khoáng chức năng quan trọng (magnesium phosphoricum, kalium phosphoricum) của tế bào và mô, nhất là tế bào thân kinh, nội ngoại tiết, cơ tim, rất dễ dẫn đến những rối loạn chức năng mà nền y học ngày nay chưa có cách chữa trị. Kể cả y học khoáng hoá sinh cũng thừa nhận khả năng bù đắp lại những khoáng chất chắc năng cho các tế bào thần kinh, nội ngoại tiết và cơ tim là khó khăn nhất và chỉ diễn ra rất chậm trễ. Duy trì hoặc tăng cường sử dụng các món ăn tẹ chế biến từ thực phẩm tươi cũng có tác dụng giữ gìn sức khỏe tích cực. Thực phẩm bao gói sẵn qua chế biến công nghiệp tuy tiện dụng cho tiêu dùng khi thiếu thì giờ nội trợ, nhưng lại nghèo vitamin và chứa nhiều phụ gia bảo quản gây khó khăn và thách thức cơ quan tiêu hoá phải tiêu tốn nhiều năng lượng hơn, sản ra nhiều dịch tiêu hoá hơn, dễ dẫn đến rối loạn quan hệ axits bazơ trong cơ thể.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7