Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trị mụn thịt như thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.19K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 143 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Gần đây e bị nổi 1 nốt mụn thịt ở dưới mí mẳt, e lên mạng tìm hiểu thì nói là ko có thuốc nào trị mà chỉ có đi thẩm mỹ viện, nhg chỉ có 1 nốt mà đi TMV thì e thấy hơi mắc, vs lại cũng ko bik dùng phương pháp j, chỗ nào làm tốt, có hết luôn ko hay sẽ bị lại. Các mẹ tư vấn cho e với, vì nó mà e mất ăn mất ngủ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 429 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Tra trên G. thấy có nhiều cách trừ mụn thịt như lấy thứ này thứ nọ chà xát lên mụn, tôi nhớ lại một kinh nghiệm đau xót mà tôi đã gặp phải khi nghe "xui dại" lấy lá tía tô vò nát rồi ra sức mài trên một mụn thịt ở đầu mắt, kết quả thảm hại là chỉ sau ít hôm, cái mụn bé tí bằng đầu tăm rất nhỏ bỗng to đùng lên bằng hột đỗ xanh. Có một số ý kiến nói trên mạng rất đúng rằng mụn thịt nếu động vào nhất là chà xát thì rất nhanh phát triển từ bé lên to, từ ít thành nhiều. Và, không có một thứ thuốc gì bôi hoặc uống mà tiêu đi được. Chỉ có dùng các biện pháp kỹ thuật nhưng tôi cũng ghê vì mụn sát mắt, chẳng may mụn hết hay không không biết, mắt lại hết nhìn thì ôi, thà xấu còn hơn.
    • 77 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yokilai Xem bài viết
    Gần đây e bị nổi 1 nốt mụn thịt ở dưới mí mẳt, e lên mạng tìm hiểu thì nói là ko có thuốc nào trị mà chỉ có đi thẩm mỹ viện, nhg chỉ có 1 nốt mà đi TMV thì e thấy hơi mắc, vs lại cũng ko bik dùng phương pháp j, chỗ nào làm tốt, có hết luôn ko hay sẽ bị lại. Các mẹ tư vấn cho e với, vì nó mà e mất ăn mất ngủ
    mình cũng đã tững bị mụn thịt nhưng giơ thì ngon rùi. trước mình cũng nghe theo mọi người bôi đu thứ nhưng chả thấy hiệu quả gì cả. mình thấy chỉ có cách là lấy ra thui cũng ko thấy đau gì cả 3 ngày mình về là đã thấy bong vảy ra rùi . mình làm gần 2 năm rùi hồi đó mình lam hết có 5 trăm thui. mình cho bạn sô đt chị làm cho mình nhe nhàng lắm chi tu vấn cu the cho ban 0944710270
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng bị mụn thịt, cũng nghe người ta xúi dại dùng lá tía tô nhưng cũng may mà mình không làm theo, sau đó lên G tìm thì thấy cái này, các mẹ tham khảo xem sao
    http://danhba.bacsi.com/tri-mun-thit...khong-the.html
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 84 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình cũng bị mụn thịt dưới mắt, nhưng giờ đã hết nên mạnh miệng chia sẽ với chủ top. Do tình cờ lên mạng đọc thông tin về toner dấm táo, thấy mọi người dùng dấm táo để xóa mụn cóc, nên mình nghĩ mụn cóc còn bay được thì mụn thịt cũng bay. Mình lấy dấm táo nguyên chất ( không pha nước) dùng bông gòn ráy tai chấm vào dấm táo rồi bôi lên mụn thịt, vì sát mí mắt nên hơi cay cay. Mình ngồi chấm bôi như vậy khoảng 10 phút, ngày sau vì lười nên không bôi nữa nhưng thật bất ngờ, ngày hôm sau cục mụn thit teo lại, mình dùng tay cạy ra thì hơi đổ máu một tý, rồi lành hẳn. Đây là kinh nghiệm bản thân chia sẽ cùng cả nhà, mong mọi người hết mụn thịt. P/s: Dấm táo mình dùng loại bình thường mua trong siêu thị.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cái này bạn dùng dấm táo được đấy vì e mình cũng tẩy nốt ruồi theo cách này
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn cạy xong r có nặn nhân mụn ra k