TIN TÀI TRỢ.

[Trị mụn] Review về trị mụn của em tại trung tâm da liễu đông y Hà Nội.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.29K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ, các anh chị và các bạn...
    Nói chung là e chào cả nhà ạ.
    Thì tình hình sơ qua của em là bị mụn năm rưỡi rồi ah, mụn hai má, cằm, trán... ( chữa đủ các cách rẻ rẻ đến vài triệu rồi. Cũng ngần ấy thời gian chứ ít đâu ạ. Thế mà đâu cũng thế, hết lại có, tiền mà tự động đc thế mọi ng nhỉ? Hehe
    Sau bao ngày dành dụm, tich góp thì hôm nay e đã đến trung tâm da liễu đông y (hót hòn họt trên mạng í ạ).
    E đến, bác sĩ soi da, da e bị viêm nhiều mụn ẩn và do cả nôị tiết nữa. Haizzz. Nghe là e biết tốn ko ít rồi đây.
    Sau đó bs kê đơn cho e, bảo e đồng ý thì qua trị liệu lần 1 - tức xông mặt, nặn mụn và đắp mặt ạ.
    Em đã xđ đến đây là dồn hết niềm tin le lói còn lại vào nơi này rồi nên e đồng ý luôn.
    Đơn tháng đầu của em là 3.8tr cả uống bôi.
    + Bôi cả liệu trình 1.6tr
    + Uống 1 tháng 1.5tr
    + giải độc gan 100k/hộp
    + Srmặt: ....
    .huhu. Mụn ơi là mụn. Xót hết cả duột.
    Thế là e qua nặn mụn, nhờ xông mặt trc nên e thấy nặn dễ hơn đỡ đau hơn mấy lần e nặn ở spa gần nhà. Nhưng đc cái chị nhân viên cũng nhỏ nhẹ dễ thương.
    Em mới làm lần đầu, liệu trình của e khoảng 2 -4 tháng. E sẽ up review cho mọi người tham khảo. Vì lúc trc e mong có ng viết để e đọc xem có hiệu quả ko hay ntn mà cũng ko có.
    Trc khi về bsĩ dặn em, cơ địa e nóng quá, phải ăn nhiều đồ mát, uống nhiều nc nữa nha. Nếu có mật ong với chanh uống mỗi sáng sớm thì sẽ rất tốt, hiệu quả hơn có khi điều trị cũng nhanh. Ái chà chà. Món khoái của e mà lâu nay hết mật e ko uống.
    Và mặt em còn phải điều trị sau mụn để nó ko phải tái phát nữa kia. Vì e da dầu mà. E cọc tiền, mai thuốc giao tận nhà cho êm.. Cơ mà srm cực thích mng ạ, xịt ra tay là thành bọt luôn. Em hi vọng vào liệu trình này lắm luôn á. Ai bị mụn thì sẽ hiểu nỗi đau xót của em.huhu.
    À, nhân đây em muốn hỏi nhà mình có chị nào có nhu cầu mua mật chung với em ko? Vì như này, trc bạn e ra chơi cho e chai mật nhà nó nuôi, e dùng cực thích luôn (e mang về bỏ ngăn đá e test mà nó ko bị đóng đá nha) nó bán mà nó hẻm biết. Nhưng nó bảo mua nhiều nó mới gửi ra, ko mất công lắm. Cước xe nhiều lắm. Em mua nó tính 250k. Em chỉ mua đc 2 lit thui, mai e lấy thuốc là e khô máu luôn rồi.huhu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ở HN hay TPHCM vậy? Mình cũng đang dùng thuốc của trung tâm sang tháng t3 rồi mà k thấy chuyển biến gì bạn ạ. Không biết cái chính sách hoàn tiền kia có đúng k nhỷ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bạn AnnaNguyenQuynh

Tình hình da mụn của bạn như thế nào rồi, đã đỡ chưa vậy?
    Mình cũng bị mụn, cũng có tìm hiểu về trung tâm này nhưng không biết kết quả có đúng như lời cam kết không nữa
    Bạn update tình hình cho mọi người biết đi
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bạn Crazycatdg

Tình hình da ban thế nào rùi, tháng thứ 3 mà vẫn không thấy chuyển biến á, da mặt bạn có bị nổi nhiều mụn hơn không?
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết là tại tớ không hợp thuốc hay làm sao nữa. Bạn dùng chưa? Tớ không biết người khác thế nào, riêng tớ đang nản lắm đây.
    Sơ qua về quá trình của tớ này. Lúc đầu đi khám, chị bác sĩ bảu là do nội tiết nên kê thuốc uống, 1 lọ thảo dược tiêu viêm và 1 lọ đông dược hoàn bì bộ 1. Thuốc uống thỳ tớ uống đều đều đến nay là sang tháng thứ 4. Vấn đề ở đây là thuốc bôi bạn ạ. Trong tuần đầu k thấy gì, bắt đầu sag tuần thứ 2 thỳ da khô, bong tróc và đỏ ngầu luôn, còn ngứa ngáy nữa. Tớ dùng sang tuần thứ 3 thỳ bắt đầu sưng vù lên, da như kiểu bị mề đay ý..... Sợ quá tớ đi qua trung tâm thỳ chị ý bảu là do thừa thuốc, dừng thuốc bôi cho đến khi nào hết sưng thỳ bôi lại với liều lượng ít hơn. T làm đúng như vậy, nhưng chắc da mình đang nhẹ cảm dễ bị kích ứng nên hết sưng được tầm 4-5 hôm tớ bôi lại. Ngay đêm đó lại sưng vù lên.. (((( T ở lì trong nhà, k muốn bước chân ra ngoài luôn. Lại được ít lâu sau hết sưng, lầm nÀY tớ để hẳn 1 tuần sau mới bôi thuốc lại, nhưng vẫn thế cậu ạ, lại sưng/.......... Mà mặt sưng vù thế mấy ai dễ chịu được. Thế là .. từ đó, tớ chỉ uống thuốc thôi, k dùng thuốc bôi nữa.
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang bắt đầu dùng thuốc đó
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chỉ cái khoản thời gian mặt mũi sưng xỉa rồi dừng thuốc cũng phải mất của tớ 2 tháng trời rồi. Sang tháng thứ 3, t quyết định mua cái tuýt sakura quảng cáo ầm ầm trên mạng ý để dùng. Lúc đầu cũng thuyên giảm đi 1 chút, nhưng càng bôi hình như càng lên mụn hay sao ý, t bôi đc cái tuýt đấy 1 tháng, k thấy tác dụng gì nên ,... t cũng dừng luôn.
    ........
    Chậc, chán thế chứ lị.
    Hơn tuần nay t quay lại dùng thuốc bôi của trung tâm, lại bắt đầu khô da rồi bong tróc......... Lần này quyết tâm đi đến cùng với nó xem sao.
    Khi mãi không có chuyển biến gì thì ai cũng thế thôi, dễ sinh ra chán nản và muốn tìm cách khác, nhưng nếu bạn nào quyết định dùng thuốc bên trung tâm thỳ nên đi đến cùng nhé, nếu không có kết quả, lúc đó mình tìm cách khác sau cũng chưa muộn, đừng như tớ, biết đâu lại tốt vì cơ địa mỗi ng khác nhau mà. Good luck
    • Gacontomboy Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi crazycatdg Xem bài viết
    Chỉ cái khoản thời gian mặt mũi sưng xỉa rồi dừng thuốc cũng phải mất của tớ 2 tháng trời rồi. Sang tháng thứ 3, t quyết định mua cái tuýt sakura quảng cáo ầm ầm trên mạng ý để dùng. Lúc đầu cũng thuyên giảm đi 1 chút, nhưng càng bôi hình như càng lên mụn hay sao ý, t bôi đc cái tuýt đấy 1 tháng, k thấy tác dụng gì nên ,... t cũng dừng luôn.
    ........
    Chậc, chán thế chứ lị.
    Hơn tuần nay t quay lại dùng thuốc bôi của trung tâm, lại bắt đầu khô da rồi bong tróc......... Lần này quyết tâm đi đến cùng với nó xem sao.
    Khi mãi không có chuyển biến gì thì ai cũng thế thôi, dễ sinh ra chán nản và muốn tìm cách khác, nhưng nếu bạn nào quyết định dùng thuốc bên trung tâm thỳ nên đi đến cùng nhé, nếu không có kết quả, lúc đó mình tìm cách khác sau cũng chưa muộn, đừng như tớ, biết đâu lại tốt vì cơ địa mỗi ng khác nhau mà. Good luck
    Chào bạn hiện nay da mặt bạn thế nào rùi. Mình đang định chữa ở tt đây. Nhưng cũng lo quá
    • Gacontomboy Khách
    • 2 năm
    Chào bạn bạn đã khỏi hẳn chưa. Cập nhập giúp chị e với
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tớ đang trị ở chỗ bác sĩ đông y Mạnh Thắng ở hồ tùng mậu cầu giấy, có anh chị em nào đang dùng thuốc điều trị ở đây không???? sao em bôi đến hôm nay là 1 tuần rồi mà chưa thấy hiện tượng gì cả. hay là mặt em không hợp thuốc
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crazycatdg Xem bài viết
    ........
    Chậc, chán thế chứ lị.
    Mình bị mụn rất nhiều rồi dung du loại mp ma ko khỏi moi day minh có mua sirum tri mun voi kém thảo dược trị mụn gia bảo (cydo)Sài giờ da mình hết mụn rồi sai dược gần tháng rồi ban mua dùng xem Sao cả sữa rửa mặt của nó ln nhé dung thêm toner nữa