TIN TÀI TRỢ.

Trị mụn cho lưng trần thêm quyến rũ

• 4 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 929 Bài viết

• 2,997 Được cảm ơn

(Webtretho) Mụn trứng cá dù xuất hiện bất cứ nơi đâu cũng được xem như cơn ác mộng đối với phái đẹp. Với lưng, chúng sẽ làm bạn không còn cơ hội mặc những trang phục gợi cảm nữa.

Bạn đã nghe, đọc và tìm hiểu nhiều về các biện pháp điều trị mụn trứng cá ở mặt, thế nhưng một nơi chúng thường xuất hiện và gây ra nhiều khó khăn cho nhiều người, đặc biệt là phái đẹp – đó là trên lưng. Bạn sẽ không thể tự tin diện những chiếc áo hở tấm lưng trần nuột nà, hay thoải mái để chàng vuốt ve cơ thể của mình. Nào, hãy cùng tham khảo qua những thông tin hữu ích sau trong việc chăm sóc vùng da lưng bị mụn nhé!

Vậy nguyên nhân gì gây ra mụn trứng cá ở lưng?

ngang36
    Mụn ở lưng - Kẻ thù của những trang phục gợi cảm

Mụn trứng cá ở lưng nhìn chung không có gì khác biệt so với trên mặt. “Cùng chịu sự tác động từ việc tiết chất nhờn của các tuyến bã dưới da bị tắc nghẽn, do viêm nhiễm bụi hay các vi khuẩn trên đã gây ra mụn ở lưng.” Bác sĩ Zeichner chuyên nghiên cứu về mỹ phẩm và lâm sàng giải thích. "Cũng giống như trên khuôn mặt, có nhiều loại mụn ở lưng như mụn mủ, mụn đầu đen, mụn đầu trắng và các dạng nặng nhẹ khác nhau.”

Ngoài ra, chúng còn chịu nhiều tác nhân khác từ quần áo và mồ hôi cơ thể. Đặc biệt là các trang phục bó sát như đồ bơi, đồ tập thể dục… đều được làm từ các loại vải không thấm nước, khi hoạt động nhiều khiến lưng mồ hôi, đồng thời vải bị chà xát lên da càng dễ gây ra mụn. Việc bạn mặc những trang phục không sạch sẽ, ngồi tựa lưng vào ghế đệm hay sofa, đeo ba lô trong một ngày oi bức tạo độ ẩm, không được thông thoáng cho phần lưng và khi tắm bạn không rửa sạch các loại mỹ phẩm trên da lưng cũng là những nguyên nhân dễ gây ra tình trạng mụn.

Những cách chăm sóc cho tấm lưng trần thêm quyến rũ

Kỳ cọ nhẹ nhàng và sạch khi tắm

Khi đã biết rõ nguyên nhân gây “xấu xí” cho lưng của mình, bạn nên chăm sóc nó cẩn thận. “Lúc nào em cũng vệ sinh sạch sẽ và thực hiện hàng ngày. Dù có thấy khỏi dc 99% vẫn phài duy trì, nếu không muốn binh đoàn đáng ghét ấy ghé thăm bạn cũ. Mặt khác, các chị không được tắm sữa tắm hay lotion lên vùng da bị mụn đặc biệt là loại có độ dưỡng ẩm cao, vi nó sẽ làm tuyến mồ hôi không thông thoáng, gây thêm mụn.” là một chia sẻ vô cùng hữu ích của thành viên Sao biển đêm tại diễn đàn.

doc11
    Vệ sinh sạch sẽ giúp giảm tình trạng mụn ở lưng

Việc tắm rửa sạch sữa tắm là một cách dễ dàng và tốt nhất để bạn có thể hạn chế tình trạng nặng hơn của mụn trứng cá. Hãy lựa chọn những sản phẩm dầu / sữa tắm có thành phần tẩy rửa nhẹ, hoặc có chứa axit salicylic và sử dụng miếng bọt biển mềm để làm sạch cơ thể. Không nên chà xát, kỳ cọ mạnh và tắm với nước quá nóng, vì cách này sẽ gây tổn thương vùng da bị mụn, lây lan ra những phần da lành khác. Sau khi tắm xong, dùng khăn bông thấm khô người. Bạn cũng nên tẩy tế bào chết cho da ít nhất 1 lần/ tuần. Với kinh nghiệm điều trị mụn từ bản thân, cô nàng Sao biển đêm tiếp tục góp ý về việc vệ sinh phần lưng sao cho thật hiệu quả: “Tránh các sản phẩm tẩy tế bào chết có chứa nhiều dầu. Nếu không có điều kiện, thì các chị dùng muối hột (muối sống) chà nhẹ trên lưng, cũng tạm được. Nhớ đừng làm mạnh tay. Cắt một lát khế rồi chà lên vùng da mụn, khế rất tốt khi trị những mụn sưng đỏ, chỉ một tuần là mụn đỏ đỡ hẳn. Hãy làm mỗi ngày đến khi mụn giảm hẳn..." Hoặc dùng những lát chanh tươi và chà lên lưng, để cho khô rồi ngủ qua đêm của thành viên Em Hổng Biết Bơi cũng sẽ giúp bạn tiết kiệm được chi phí và đạt được hiệu quả.

Bên cạnh đó, dầu gội đầu cũng là nguyên nhân gây mụn trứng cá ở vùng lưng, ngực mà ít ai ngờ tới. Các thành phần hóa học "khó chịu" khi tiếp xúc với da sẽ khiến bít lỗ chân lông. Hãy lựa chọn những sản phầm có thành phần thiên nhiên để chăm sóc tóc và cơ thể bạn tốt hơn.

Trang phục

Không sử dụng quần áo ẩm ướt, chọn mặc những trang phục sạch sẽ và được may từ các loại vải thoáng khí như bông, lanh, lụa, cotton… để tránh việc làn da của bạn ướt đẫm mồ hôi, kết dính với bụi bẩn và bã nhờn. Nhớ tránh nắng và bảo vệ da để hạn chế các vết thâm gây ra từ mụn, cũng như không tạo điều kiện cho việc đổ mồ hôi và nhiễm bụi bẩn từ môi trường bên ngoài.

ngang212
    Trang phục thoáng mát giúp làn da dễ "thở"

Vệ sinh nệm giường, chăn, gối và các vật dụng tiếp xúc với lưng như túi khoác, ba lô, ga bọc ghế… thường xuyên. Khi ngủ, bạn nên mặc đồ mát mẻ, thông thoáng để làn da bạn không bị chà xát quá nhiều qua các lớp vải. Bạn cần lưu ý loại bột giặt và nước xả vải đang sử dụng, nếu tình trạng mụn trên lưng ngày càng nhiều, hãy đi khám bác sĩ da liễu và hỏi kỹ về các cách bảo quản trang phục để không ảnh hưởng đến làn da của mình.

Chế độ ăn uống và sinh hoạt

Để có làn da khỏe đẹp thì thành phần ăn uống đóng vai trò rất quan trọng vì chúng sẽ tác động từ bên trong. Bạn nên ăn nhiều rau củ, trái cây, thịt nạc và các thực phẩm chứa chất béo Omega-3 như cá hồi, trứng, các loại ngũ cốc... Đồng thời bạn cần bổ sung thêm vitamin A và kẽm vì các chất này tạo ra một môi trường khắc nghiệt đối với các vi khuẩn gây ra mụn trứng cá. Tránh xa các loại thực phầm chứa nhiều đường và dầu mỡ.

Bạn cần ngủ đủ giấc, hạn chế lo âu, và có các bài tập thể dục mỗi ngày để có thể cắt giảm được mức căng thẳng vì đó chính là "đối tác" tuyệt vời của đám mụn trứng cá. Và tất nhiên không được lạm dụng các chất kích thích như thuốc lá, rượu bia và tuyệt đối không dùng tay cậy, nặn mụn hay chà xát mạnh lên lưng nhé!

ngang37
    Ăn uống điều độ và sinh hoạt khỏe mạnh giúp bạn có làn da tươi tắn

Tùy vào mức độ nặng, nhẹ khác nhau của mụn trứng cá trên lưng mà bạn có những cách chăm sóc da phù hợp nhất. Nếu không biết được tình trạng của mình và để yên tâm hơn về cách điều trị, bạn nên đi khám tại các phòng da liễu. Và nếu bạn đã từng trải qua giai đoạn này, hay muốn được tìm hiểu thêm những kinh nghiệm chăm sóc cho vùng da lưng, hãy tham khảo tại đây cùng các thành viên Webtretho nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 237 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Dùng chanh sát lên lưng được không?
    • ijk
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 39 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

em cũng bị mấy cái phần trên chỗ dưới gáy cổ á các chị...hjc....có cách nào trị nhanh k, e thực hiện gần nhu hết các điều trong bài báo trên viết rùi ạ,,,, thi thoảng mới lên mấy cái, nhưng mà em cũng khó chịu lắm....
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dùng dalacinT bôi vào các cái mụn bị loét, cảm giác se đầu mụn rất nhanh. Kinh nghiệm xương máu học được sau khi đi trị mụn ở một TMV khỏi về.
    • 87 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình trước đây cũng bị mụn nhiều ở lưng và cả sẹo do ngày trước ko biết cứ lấy tay cậy cậy gãi gãi nhìn mà mình cũng thấy... khiếp. Nhg từ ngày dùng chanh, olive, muối thì mụn hết hẳn, còn sẹo thì mình thấy cũng mờ đi nhiều, giờ cũng tự tin lên khá nhiều rồi ^^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e trước đây cũng bị nhiều, còn có cả ở mặt ngoài 2 cánh tay nữa ạ, lí do ngồi học hành hay táy máy cái tay...hi dãn đến có sẹo và vết thâm nhìu, e ko dám mặc áo hở lưng hở tay j đâu
    nhưng 1 năm lại đây e có dùng sữa tắm chuyên cho da mụn, ko hi họng lắm vì e bị lâu rồi vậy mà hiệu quả ghê, da dẻ mịn màng hơn và vết thâm giảm rõ rệt, chắc do e hợp, mỗi sáng uống 1 chanh muối+ nước ấm trước ăn sáng nữa là Ok
    h e ko còn dùng sữa nữa nhưng vẫn uống chanh muối đều đều, chanh làm da sáng lên thì phải và giảm mụn hiệu quả lắm mặc đc các thể loại tay trần...rồi ạ,
    P/s: e vẫn là sinh viên nên chỉ tìm những cái gì giá cả hợp lí mà dùng thôi ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kinhcan123 Xem bài viết
    e trước đây cũng bị nhiều, còn có cả ở mặt ngoài 2 cánh tay nữa ạ, lí do ngồi học hành hay táy máy cái tay...hi dãn đến có sẹo và vết thâm nhìu, e ko dám mặc áo hở lưng hở tay j đâu
    nhưng 1 năm lại đây e có dùng sữa tắm chuyên cho da mụn, ko hi họng lắm vì e bị lâu rồi vậy mà hiệu quả ghê, da dẻ mịn màng hơn và vết thâm giảm rõ rệt, chắc do e hợp, mỗi sáng uống 1 chanh muối+ nước ấm trước ăn sáng nữa làok
    h e ko còn dùng sữa nữa nhưng vẫn uống chanh muối đều đều, chanh làm da sáng lên thì phải và giảm mụn hiệu quả lắm mặc đc các thể loại tay trần...rồi ạ,
    Bạn có thói quen sinh hoạt ok nhỉ? Mình học theo bạn thui
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 927 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

em cũng bị mụn lưng nhiều lắm ạ hóng hớt cùng các mẹ để chữa cho nó quyến rũ ạ
    • 40 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em cũng từng bị mụn ở lưng tự ti lắm nhưng cả tháng nay chăm chỉ ăn nhiều nghêu sò ốc hến , uống viên dầu cá , tắm dầu oliu hằng ngày giờ hết hẳn lun rồi mún mụn lại cũng khó , chỉ còn vết thâm ít ít thôi , chăm chấm nghệ nữa là ok
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kinhcan123 Xem bài viết
    nhưng 1 năm lại đây e có dùng sữa tắm chuyên cho da mụn, ko hi họng lắm vì e bị lâu rồi vậy mà hiệu quả ghê, da dẻ mịn màng hơn và vết thâm giảm rõ rệt, chắc do e hợp, mỗi sáng uống 1 chanh muối+ nước ấm trước ăn sáng nữa là Ok
    Cho mình hỏi sữa tắm bạn dùng là loại nào vậy, mua ở đâu vậy bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 278 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Ngày trước mình cũng bị mụn ở mặt, lưng, mặc áo hở chút là tự ti lắm! nhưng dần thay đổi chế độ sinh hoạt, thấy cơ thể, da dẻ đẹp lên nhiều!
    Hơn 1 năm nay mình k dùng sữa tắm, sữa rửa mặt, nước hoa hồng các hãng nữa mà tự làm đồ để dùng, vừa yên tâm vừa rẻ mà hiệu quả rất ok.
    Mình chia sẻ kinh nghiệm với mấy bạn nhé:
    1. mặt
    - dùng sữa tươi không đường hoặc mật ong để rửa mặt sáng và tối. ban đầu mình không yên tâm lắm vì sợ da nhờn (da mình vốn nhờn sẵn, ngủ dậy là như cái chảo luôn), k sạch được bụi bẩn sẽ bị mụn thêm thì khổ nhưng kiên trì dùng thì da không những giảm nhờn mà còn k mọc 1 vết mụn nào.
    Phân tích: trong sữa có acid lactic, có tác dụng tẩy sạch nhẹ nhàng, các vitamin trong sữa giúp dưỡng da. còn mật ong có tác dụng sát khuẩn và làm hồng da. bạn dùng riêng hay chung 2 loại này để rửa đều ổn
    - lotion: dấm táo pha nước khoáng (lavie hoặc vĩnh hảo) theo tỉ lệ: 1:3 hoặc 1:4 (với bạn nào da nhạy cảm)
    - mặt nạ: tùy cơ địa mỗi người. có thể dùng mặt nạ lòng trắng trứng - chanh - mật ong, mặt nạ dưa chuột, mặt nạ mua của các hãng đều ok.
    2. Body
    - Tắm: bột gạo/bột đậu xanh trộn với sữa tươi để tẩy da chết 2 lần/ tuần
    ngâm chanh với muối biển (muối hạt to) và mật ong để tắm hàng ngày, ngâm càng lâu càng tốt. cái này mình làm theo cô Aki, người Nhật, chỉ dạy (cô có 1 topic trên wtt về công thức này rồi), ai bị mụn ở lưng thì tắm sẽ biết tác dụng tuyệt vời thế nào. Tắm 1 thời gian da mình sáng hồng dần lên và rất mịn màng, lưng không còn mụn nữa.
    - Lotion: ngâm nha đam với rượu 35 độ dùng làm lotion cho toàn thân sau tắm. Cô Aki cũng đã truyền kinh nghiệm này trong 1 topic trên wtt.
    3. Ăn uống
    Muốn đẹp thì phải khỏe từ trong và phải kiên trì, nếu dùng các phương pháp thiên nhiên. chế độ ăn của mình như sau:
    -Uống
    Sáng ngủ dậy uống 1 cốc nước chanh pha mật ong. Mình ngâm 1 hũ chanh vàng mật ong to đùng để dùng cả năm. da sáng lên và thải độc hiệu quả cho cơ thể.
    Ngày uống ít nhất 2l nước lọc, hạn chế các loại nước ngọt có ga, nước ngọt đóng chai.
    mình uống mỗi ngày 1,5l nước lọc, 1l sữa tươi nguyên chất và 0,5l sữa mầm đậu nành. nếu không có thể thay thế bằng sữa đậu nành. Khuyến khích sữa đậu nành tự làm!
    Mình khuyên các bạn nữ nên uống sữa mầm đậu nành hàng ngày. cái này hơi cầu kỳ nhưng hiệu quả rất đáng để mình làm. Đậu nành mua ở quê, ngâm như làm giá đỗ, khi thấy mầm nhú được 1cm thì xay sữa đậu nành để dùng. Mình lười và tiếc phần bã đậu nên cho cả giá đỗ vào luộc chín rồi ngồi ăn hoặc xay uống cả bã để tăng chất xơ. Sau 1 tháng uống sữa mầm đậu nành thì da mịn màng, eo thon hơn, tóc ít rụng và bóng khỏe hơn nhiều lắm!
    - Ăn
    Mỗi ngày 1-2 quả cà chua hấp, dằm với đường để ăn sau bữa cơm. Bạn nào không dùng đường là tốt nhất. Ăn cà chua hấp giúp tăng cường lycopen làm hồng và sáng da.
    Ăn nhiều rau xanh, đặc biệt là rau cải, mướp đắng. mỗi ngày xay 200-300gr rau xanh để uống nước. Da sẽ thay đổi rất nhiều với sinh tố rau này: ít nhờn, da mịn và tăng sức đề kháng.
    Bạn nào ăn được nha đam thì mỗi ngày ăn thêm 100gr nha đam nữa sẽ rất, rất tốt. Lưu ý: nha đam không tốt cho người bị huyết áp thấp (như mình) nên ăn hạn chế: 50gr/ngày hoặc không dùng.
    Ăn hoa quả tùy khả năng và điều kiện, khuyến khích ăn bưởi, cam, chuối, táo, lê.
    Hạn chế: ăn mặn, nhiều muối, hạn chế đường, nếu có thể thì dùng đường phèn.

4. Tập thể dục
    Người Nhật đi bộ rất nhiều để cơ thể ra mồ hôi, qua đó các chất độc được đưa ra khỏi cơ thể. mỗi ngày cần 30' tập thể dục cho cơ thể toát nhiều mồ hôi và các cơ bắp được hoạt động tích cực sẽ giúp bạn khỏe mạnh và giảm mụn.
    Mình tập theo các bài tập của VSX, các bạn có thể tìm trên Youtube và làm theo, mình thấy hiệu quả lắm, bắp chân của mình thon lại, eo nhỏ, tiêu mỡ và cánh tay săn chắc hơn.
    Mình duy trì chế độ ăn uống này được nửa năm, da khỏe, sáng, cơ thể ít mệt mỏi, vòng 1 tăng 2 size, v2 = 59cm và v3 gọn gàng, săn chắc, chân tay thon hơn, cao lên được 2cm. (mình 22t)
    Làm đẹp là 1 cuộc hành trình rất cần kiên trì và đôi lúc là mạo hiểm 1 chút vì có người hợp cách này, có người hợp cách kia. Phụ nữ ai cũng thử nhiều lần mới tìm ra cái gì phù hợp nhất với mình. Mình mong những chia sẻ này có thể giúp các bạn ít nhiều vì mình cũng từng băn khoăn rất nhiều khi làm đẹp. Dù luyện tập thật nhiều cũng không thể đẹp như các VS Angels được nhưng mỗi người đẹp nhất với thể trạng của mình là 1 điều vô cùng tuyệt vời mà ai cũng mong muốn!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,814 Bài viết

• 3,167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi adamas Xem bài viết
    Ngày trước mình cũng bị mụn ở mặt, lưng, mặc áo hở chút là tự ti lắm! nhưng dần thay đổi chế độ sinh hoạt, thấy cơ thể, da dẻ đẹp lên nhiều!Hơn 1 năm nay mình k dùng sữa tắm, sữa rửa mặt, nước hoa hồng các hãng nữa mà tự làm đồ để dùng, vừa yên tâm vừa rẻ mà hiệu quả rất ok.Mình chia sẻ kinh nghiệm với mấy bạn nhé:1. mặt- dùng sữa tươi không đường hoặc mật ong để rửa mặt sáng và tối. ban đầu mình không yên tâm lắm vì sợ da nhờn (da mình vốn nhờn sẵn, ngủ dậy là như cái chảo luôn), k sạch được bụi bẩn sẽ bị mụn thêm thì khổ nhưng kiên trì dùng thì da không những giảm nhờn mà còn k mọc 1 vết mụn nào. Phân tích: trong sữa có acid lactic, có tác dụng tẩy sạch nhẹ nhàng, các vitamin trong sữa giúp dưỡng da. còn mật ong có tác dụng sát khuẩn và làm hồng da. bạn dùng riêng hay chung 2 loại này để rửa đều ổn- lotion: dấm táo pha nước khoáng (lavie hoặc vĩnh hảo) theo tỉ lệ: 1:3 hoặc 1:4 (với bạn nào da nhạy cảm)- mặt nạ: tùy cơ địa mỗi người. có thể dùng mặt nạ lòng trắng trứng - chanh - mật ong, mặt nạ dưa chuột, mặt nạ mua của các hãng đều ok.2. Body- Tắm: bột gạo/bột đậu xanh trộn với sữa tươi để tẩy da chết 2 lần/ tuần ngâm chanh với muối biển (muối hạt to) và mật ong để tắm hàng ngày, ngâm càng lâu càng tốt. cái này mình làm theo cô Aki, người Nhật, chỉ dạy (cô có 1 topic trên wtt về công thức này rồi), ai bị mụn ở lưng thì tắm sẽ biết tác dụng tuyệt vời thế nào. Tắm 1 thời gian da mình sáng hồng dần lên và rất mịn màng, lưng không còn mụn nữa.- Lotion: ngâm nha đam với rượu 35 độ dùng làm lotion cho toàn thân sau tắm. Cô Aki cũng đã truyền kinh nghiệm này trong 1 topic trên wtt.3. Ăn uốngMuốn đẹp thì phải khỏe từ trong và phải kiên trì, nếu dùng các phương pháp thiên nhiên. chế độ ăn của mình như sau:-UốngSáng ngủ dậy uống 1 cốc nước chanh pha mật ong. Mình ngâm 1 hũ chanh vàng mật ong to đùng để dùng cả năm. da sáng lên và thải độc hiệu quả cho cơ thể.Ngày uống ít nhất 2l nước lọc, hạn chế các loại nước ngọt có ga, nước ngọt đóng chai.mình uống mỗi ngày 1,5l nước lọc, 1l sữa tươi nguyên chất và 0,5l sữa mầm đậu nành. nếu không có thể thay thế bằng sữa đậu nành. Khuyến khích sữa đậu nành tự làm!Mình khuyên các bạn nữ nên uống sữa mầm đậu nành hàng ngày. cái này hơi cầu kỳ nhưng hiệu quả rất đáng để mình làm. Đậu nành mua ở quê, ngâm như làm giá đỗ, khi thấy mầm nhú được 1cm thì xay sữa đậu nành để dùng. Mình lười và tiếc phần bã đậu nên cho cả giá đỗ vào luộc chín rồi ngồi ăn hoặc xay uống cả bã để tăng chất xơ. Sau 1 tháng uống sữa mầm đậu nành thì da mịn màng, eo thon hơn, tóc ít rụng và bóng khỏe hơn nhiều lắm!- ĂnMỗi ngày 1-2 quả cà chua hấp, dằm với đường để ăn sau bữa cơm. Bạn nào không dùng đường là tốt nhất. Ăn cà chua hấp giúp tăng cường lycopen làm hồng và sáng da.Ăn nhiều rau xanh, đặc biệt là rau cải, mướp đắng. mỗi ngày xay 200-300gr rau xanh để uống nước. Da sẽ thay đổi rất nhiều với sinh tố rau này: ít nhờn, da mịn và tăng sức đề kháng.Bạn nào ăn được nha đam thì mỗi ngày ăn thêm 100gr nha đam nữa sẽ rất, rất tốt. Lưu ý: nha đam không tốt cho người bị huyết áp thấp (như mình) nên ăn hạn chế: 50gr/ngày hoặc không dùng.Ăn hoa quả tùy khả năng và điều kiện, khuyến khích ăn bưởi, cam, chuối, táo, lê.Hạn chế: ăn mặn, nhiều muối, hạn chế đường, nếu có thể thì dùng đường phèn.4. Tập thể dụcNgười Nhật đi bộ rất nhiều để cơ thể ra mồ hôi, qua đó các chất độc được đưa ra khỏi cơ thể. mỗi ngày cần 30' tập thể dục cho cơ thể toát nhiều mồ hôi và các cơ bắp được hoạt động tích cực sẽ giúp bạn khỏe mạnh và giảm mụn. Mình tập theo các bài tập của VSX, các bạn có thể tìm trên Youtube và làm theo, mình thấy hiệu quả lắm, bắp chân của mình thon lại, eo nhỏ, tiêu mỡ và cánh tay săn chắc hơn.Mình duy trì chế độ ăn uống này được nửa năm, da khỏe, sáng, cơ thể ít mệt mỏi, vòng 1 tăng 2 size, v2 = 59cm và v3 gọn gàng, săn chắc, chân tay thon hơn, cao lên được 2cm. (mình 22t)Làm đẹp là 1 cuộc hành trình rất cần kiên trì và đôi lúc là mạo hiểm 1 chút vì có người hợp cách này, có người hợp cách kia. Phụ nữ ai cũng thử nhiều lần mới tìm ra cái gì phù hợp nhất với mình. Mình mong những chia sẻ này có thể giúp các bạn ít nhiều vì mình cũng từng băn khoăn rất nhiều khi làm đẹp. Dù luyện tập thật nhiều cũng không thể đẹp như các VS Angels được nhưng mỗi người đẹp nhất với thể trạng của mình là 1 điều vô cùng tuyệt vời mà ai cũng mong muốn!
    nước chanh pha mật ong sao đấy bạn, pha loãng hay đặc chỉ mình tý nha, cám ơn bạn !
    Phải tin tưởng sẽ có một ng yêu mình.
    Mình đã từng có đo !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 278 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi olala1234 Xem bài viết
    nước chanh pha mật ong sao đấy bạn, pha loãng hay đặc chỉ mình tý nha, cám ơn bạn !
    nếu pha thì pha 1/3-1/2 quả chanh với 2-3 thìa mật ong + nước ấm (tuyệt đối k dùng nước nóng/sôi để pha mật ong vì sẽ làm mất rất nhiều dinh dưỡng) sao cho vừa 1 cốc đủ dùng.
    Cái này có thể uống buổi sáng khi vừa ngủ dậy hoặc uống trong ngày đều rất ổn. Nếu có thời gian thì bạn mua chanh vàng hoặc dùng chanh đào, chanh xanh thái lát ngâm với mật ong (+ đường phèn) để dùng lâu dài. ngâm càng lâu thì tinh dầu vỏ chanh ra càng nhiều và uống cũng tốt hơn. Mình dùng chanh vàng để ngâm, vừa ngâm vừa dùng, khoảng 3 tháng thì ăn miếng chanh se lại như miếng mứt,rất thơm, nước cũng ngon lắm!
    chanh đào và chanh xanh ngâm cũng ukie nhưng nước hơi đắng và tinh dầu ở vỏ cũng ít hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

được chứ. Chanh giúp tẩy và sát trùng đấy. Mình đang dùng nè bạn. Ok lắm. thấy mụn giảm hẳn nhưng thâm thì còn, giờ kg biết phải làm sao đây
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình xin hướng dẫn một số cách như sau: http://huongdantrimun.com/phuong-pha...-hieu-qua.html
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 128 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangnhatlinh80 Xem bài viết
    Dùng chanh sát lên lưng được không?
    Đừng bạn ơi, bạn nên bỏ 1 chút muối vào nước tắm để sát khuẩn. Ngày xưa mình cũng bị mụn ở lựng, sau đó mình đi tập thể dục, mồ hôi ra nhiều cũng là 1 cách giải độc. Tiếp đó mình tắm nước muois, mùa đông tắm sữa tắm dầu oliu, thế là khỏi bạn ạ
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn bị mọc mụn ở nhiều nơi như thế chắc chắn là do nóng trong, tức là gan bạn có vấn đề rồi. Bạn uống Antiacne AA+ đi nhé! Viên uống này vừa có tác dụng mát gan, giải độc, vừa có tác dụng điều trị mụn, rất phù hợp với tình trạng bệnh của bạn.