Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trị mụn bằng muối (cả mặt và body luôn các mẹ ơi)

• 6.88K Lượt chia sẻ
  • 171K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 42 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Muối vừa rẻ, vừa dễ tìm, lại trị mụn cực hiệu quả. Sau một thời gian “chuột bạch” các cách trị mụn bằng muối biển, da mặt em đã cải thiện rất nhiều, mụn trứng cá giảm tới 50 – 60%. Em chia sẻ cách dùng đây ạ.

Trị mụn ở mặt:
    Rất đơn giản, mỗi ngày các chị khuấy 1 ca nước ấm (đừng dùng nước quá nóng, sẽ làm khô da). Sau đó cho khoảng 1 thìa café muối biển vào. Các chị cứ tăng giảm tùy vào lượng nước để có nước muối loãng. Loãng thôi ạ, quá mặn sẽ làm tổn hại đến da.
    Các chị rửa mặt sạch với nước thường, rồi sau đó rửa thêm lần nữa với nước muối. Mát – xa kĩ hơn ở những vùng da mụn. Để nguyên nước muối trên mặt vài phút, rồi rửa lại bằng nước sạch.

1361757752-dadep-lamdep-eva4

Với body:
    Các chị lấy muối biển để tắm, mát – xa lên vùng da bị mụn rồi rửa lại với nước lạnh. Em thì em vẫn tắm lại bằng sữa tắm như bình thường, để cơ thể thơm tho. Hihi.

Em thì thấy muối khá lành tính, không bị kích ứng gì. Các mẹ lưu ý là sử dụng muối biển chứ đừng dùng muối ăn nha.
    Bên cạnh rửa mặt bằng muối, em vẫn sử dụng các phương pháp dưỡng da, dưỡng ẩm để đạt hiệu quả trị mụn tối đa.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho em hỏi muối biển mua ở đâu vậy ạ? Em ở Sài Gòn
    Tks chị
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 337 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

muối biển đều bán ở siêu thị, mỹ phẩm làm đẹp
    KHông bao giờ kêu hết tiền vì nhà có 2 núi vàng
    Đừng cúi mặt hãy ngẩng đầu mà sống
    Bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu
    • 54 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

cũng ko nhất thiết là phải dùng muối biển mà bạn. mình vẫn dùng gói muối tinh mà hạt nhỏ xíu ý. rửa mặt cũng giống như của bạn, mình rửa sáng lúc ngủ dậy và buổi tối trc khi đi ngủ. thấy kết quả cũng tốt. hồi xưa mặt nhìu mụn lắm, dùng bao nhiêu loại thuốc cũng như kem mà ko ăn thua. đến khi dùng muối lại đỡ hẳn đấy.
    Trương Cương Trần Thắm
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

muối j bạn ơi.tên hay hình ảnh j hco mình xem dc hk. bên mỹ phẩm gầ nhà có bán milk saft .muối con bò để tắm ,thấy tiếng anh vs tiếng thái ko hà.hình con bò mà ko bik phải k,bạn chụp hay miêu tả kỹ giúp m nhé. tks.
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thì lại xông mặt nước muối đó các mẹ. 1,2 tháng trước mặt e như cái rổ luôn k à, bh thì k có mụn luôn hehe
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 95 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

M bị mụn cám nhiều ở mũi dùng muối có đc k nhỉ
    • 152 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daisychoding Xem bài viết
    Em thì lại xông mặt nước muối đó các mẹ. 1,2 tháng trước mặt e như cái rổ luôn k à, bh thì k có mụn luôn hehe
    B oi b trị mụn ntn chỉ m dc k
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 167 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình nghĩ chỉ rửa buổi tối thôi, rửa ban ngày bắt nắg, vài bữa da đen xì lại khổ vì nghĩ cách làm trắg da. Vài thág trc không bít mặt mình bị dị ứng gì đó mà mọc mụn quá trời (trc giờ không có, nếu có cũng chỉ mọc 1 2 cái vài bữa là hết). Cố gắg làm sạch mặt mà vẫn bị lên, thế là cũng xí đc phương pháp rửa mặt bằg muối, công nhận là có hiệu quả, sau đó là nó giảm hẳn, nhưng mình chỉ rửa buổi tối, vì không muốn sau lại khổ sở lo dưỡng trắg . Khỏag 10 ngày, hôm tết có đi chơi 1 chút, vậy mà mấy hsau mẹ kêu trông mình đen hơn, sợ quá không rửa nữa . Rửa bằg muối còn giúp da bớt dầu nữa nhé.
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaonguyenxinh24 Xem bài viết
    B oi b trị mụn ntn chỉ m dc k
    cách xông thế nào hả bạn?
    • 1,019 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

có 1 chút hi vọng rồi đây, để thử xem sao
    • 194 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

nó có bị khô da không chi? em sợ nó làm khô da
    • 3 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

dùng nước muối sinh lý đc không nhỉ m.n...e chỉ bị vài nốt ở mặt thôi nên cũng mgại pha...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lexylkang
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chị ơi chị cứ làm sạch mặt, sau đó xông thôi.
    Nếu e không ra ngoài xông thì ở nhà e hay đổ nước nóng vào chậu, hòa thêm muối, rồi lấy khăn tắm chùm lên đầu thôi E ngồi đến bh nước hết nóng luôn
    Xl chị vì e trả lời muộn quá
    • 444 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Muối biển nhưng là muối epsom hiệu quả hơn muối biển-muối ăn. Có thể trộn muối epsom với đất sét, hoặc bột đậu, rong biển.....đắp mặt 30 phút rồi rửa sạch.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hình như xài muối nhiều gây khô da nên chỉ cần xài vừa là đc, nếu đc nên mua chai nước muối sinh lí ở tiệm thuốc về rửa là ok ạ.
    • 444 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Nếu khô da thì có thể thêm glycerin dưỡng ẩm sau khi rửa sạch muối. Chỉ có muối vị mặn da bắt nắng thôi. Còn muối epsom thì không.
    • 94 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

trị mụn bằng muối có lẽ là cách trị mụn dã man nhất mà em từng thử qua. Da em bị mụn nặng, mẹ bày cho cách bôi nước muối. Ừ thì đúng là vừa trị thâm vừa trị mụn thật nhưng nó rát không tưởng, đến nổi có khi phải tự cấu mình cho hết đau.
    • 176 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Để hôm nào thử xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 75 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hay quá, mình bị viêm da ở chân, đang thử đây, mong có kết quả tích cực
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2