Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Topic dành cho da nhiều nhờn + mụn nổi hoài quanh năm!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.7K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 141 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!!!Có mẹ nào da cực nhờn mà bị mụn giống em ko nhỉ???Da em phải nói nhờn kih dị.Rửa mặt= nước nhiều thì mau nổi mụn mà k rửa mặt thì nhờn như chảo dầu=>> cũng nổi mụn.Em giờ vô phương rồi chả biết làm gì nữa!!!Srm thì bs ko cho dùng mà em mua lactacyd bb + thorakao+differin bôi đè lên thì thấy mụn nổi.Nên giờ chỉ nc ấm + differin thôi.Ko biêt wtt có ai hoàn cảnh jốg em ko nhỉ???Cùng chia sẽ nè

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,048 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

chị mua cái Philosophy hope in a bottle về chấm mụn, nó sẽ đỡ đấy chị ạ

con em em bị mụn quanh năm, nổi liên tục mà bây giờ dùng em nó cũng láng da hơn trước
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,230 Bài viết

• 1,139 Được cảm ơn

Cùng hoàn cảnh rồi, bạn mua thử bút chấm mụn của Vichy thử xem. Nó làm khô mụn nhanh, che được mụn về thẩm mỹ, và che khỏi khói bụi nữa.
    Mình thì xài sữa rữa mặt Teenderm, tối trc khi đi ngủ thì xức Differin, thấy cũng có cải thiện đáng kể.
    • 417 Bài viết

• 1,240 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn qua topic về mụn hoặc topic về da dầu mà tham khảo nhé. Ở đấy có nhìu kinh nghiệm của các bạn lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 296 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

oh, đồng cảnh ngộ. Up lên để hỏi kinh nghiệm các chị nhé
    • 660 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

E cũng bị như vậy, da mặt nhờn, mụn đặc biệt là mụn đầu đen nổi đầy, nản lắm các chị ạ. Hỏi mẹ có cách nào ko, mẹ bảo mẹ bó tay, chỉ còn cách lấy chồng sinh con, thay máu tự nhiên da đẹp thôi. E cũng lười dùng mỹ phẩm nên da mặt đen thui vì bị bắt nắng...Dạo trước cứ 2 tháng e đi Thẩm mỹ viện nặn mụn (lễ mụn), đắp kem, mặt nạ dưỡng da...nhưng mà dạo này ko có thời gian rảnh, e giờ chẳng buồn ngó tới cái mặt nữa. E đang lăn tăn uống thuốc bắc do mấy mợ mấy dì e sinh e bé xong uống thuốc bắc, ra tháng da mặt trắng hồng, căng lên như da em bé ấy thích lắm...vì e nghĩ bị mụn hay da nhờn là bị từ trong máu, dùng kem chỉ giúp phần nào thôi.
    • 200 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

đọc cái tên topic cbanj chủ tóp đặt đã thấy rầu hết cả ruột cả gan rùi.. vô cùng đồng các với các chị em
    @ nhoxonline589: mình thấy da bạn như thế là rất nhạy cảm vì SRM mà bác sĩ cũng k cho dùng luôn thế nên mình nghĩ bạn chịu khó điều trị theo thuốc đã đc kê đi, nếu vì sốt ruột mà thử lung tung thì tình hình có khi còn nan giải hơn...
    • 685 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Xin chào,

Đã có topic về da dầu và da bị mụn. Thành viên tham khảo Tại đây

Mod xin khóa topic lại. Các thành viên vui lòng tham khảo mục lục trước khi mở đề tài

Thân mến
    Có vi phạm các bạn báo giúp Mod nha
    :Rose: Email: Mod_KNH2@webtretho.com.vn