TIN TÀI TRỢ.

tổng hợp mỹ phẩm chứa corticoid

• 11.7K Lượt chia sẻ
  • 937K Lượt đọc
  • 1.2K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nói đùa cho vui chớ bạn hacambinh điếc k sợ súng hay sao á,bạn từng bị dị ứng kem corticoid mà chưa chừa na,còn đi tìm kem này kem nọ để trét lên mặt nữa,đó là quyền của bạn nhưng nếu là mình,trời thương cho mình bớt vụ kem trộn này thì mình sẽ k bao giờ đụng tới mấy thứ mp nữa mà chuyển qua đồ thiên nhiên luôn,giờ k biết mp nào là an toàn tuyệt đối nữa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 87 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoasentuyet Xem bài viết
    corticoid là gì mấy chị ? tác hại đến mình như thế nào ?
    em đang dùng mấy sp của image skincare, loại này có corticoid không ?
    tác hại corticoid bạn xem tại web này nhé :ss :http://bachmai.gov.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=855
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trắng nhanh quá thì mình k bao giờ sài luôn, đa số đều là kem trộn, chất lượng kém hay nguồn gốc không rõ ràng
    trắng từ từ thôi mà an toàn
    • 87 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosemaryTran1994 Xem bài viết
    Nói đùa cho vui chớ bạn hacambinh điếc k sợ súng hay sao á,bạn từng bị dị ứng kem corticoid mà chưa chừa na,còn đi tìm kem này kem nọ để trét lên mặt nữa,đó là quyền của bạn nhưng nếu là mình,trời thương cho mình bớt vụ kem trộn này thì mình sẽ k bao giờ đụng tới mấy thứ mp nữa mà chuyển qua đồ thiên nhiên luôn,giờ k biết mp nào là an toàn tuyệt đối nữa.
    Tks b nha tớ sợ chứ , nhưng vẫn ham trắng . VÌ sợ nên giờ mới cảnh giác cao độ, chứ ko chừa nổi công cuộc làm trắng , cũng chuyên qua xài đồ thiên nhiên từ đợt dính corticoid rôi.
    • 92 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thế kem my miu, lyona, bảo ngọc, miss san có được gọi là kem trộn không các bác em

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 80 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Nói chung là giờ nhìn kem nén màu vàng hay kem nào có tác dụng nhanh thì mình sợ nổi cả da gà. Tóm lại trắng thì phải trắng nhưng mình khuyên các bạn nên dùng serum. Vả lại các bạn đừng tin quảng cáo kem nén vàng có thành phần thiên nhiên. Thiên nhiên cái con khỉ gì. Không có hoá chất thì ra đc cái cục kem đó à. Giờ mình chỉ xài sản phẩm thiên nhiên và bổ sung qua đường uống thôi. Nên cưng cơ thể của mình theo 1 hướng an toàn nhất mấy chị em ah.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MiTho93
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Bh nhìn chất kem ko khẳng định đc đâu b ak, bh đầy kem trộn chất màu trắng, lỏng như lotion ấy. Nói chung là kem nào mà 1 đống công dụng hoặc tdung nhanh là các bạn nên tránh xa vì đó đích thị là kem trộn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của HuyenTrang818928
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HuyenTrang818928 Xem bài viết
    Bh nhìn chất kem ko khẳng định đc đâu b ak, bh đầy kem trộn chất màu trắng, lỏng như lotion ấy. Nói chung là kem nào mà 1 đống công dụng hoặc tdung nhanh là các bạn nên tránh xa vì đó đích thị là kem trộn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của HuyenTrang818928
    Cẩn thận chị ơi. Mấy dòng mỹ phẩm cao cấp thường có nhiều tác dụng trong 1 tuýp. như vừa chống nắng, vừa dưỡng da đó ^^
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaPhan1988 Xem bài viết
    Cẩn thận chị ơi. Mấy dòng mỹ phẩm cao cấp thường có nhiều tác dụng trong 1 tuýp. như vừa chống nắng, vừa dưỡng da đó ^^
    còn tùy loại chị ơi, chứ thường thì là 1 bộ, chuyên trị 1 vấn đề về da mà, mỹ phẩm cao cấp đắt sắt ra miếng đấy, mấy loại phổ thông thì e ko dám nói, chứ dùng đồ cao cấp thì yên tâm hẳn, da sáng hồng luôn, mấy chị kiếm thử Image Skincare, OHUI, Plana, Victoria ấy, toàn đồ tốt
    • 390 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Ở đây có mẹ nào từng xài qua kem của nhà BEPANDA rất hot trên Làm cha mẹ ko ạ? Da em trước kia hơi nâu nhưng rất khỏe, hầu như ko bị dị ứng hay kích ứng bao giờ. Nhưng nửa năm trở lại đây, em đc 1 chị chơi thân giới thiệu cho dùng loại kem này (chị ấy mua cả loại dành cho face & body, da lên tone rõ rệt, tuy ko nhanh). em cũng mua về dùng, kem đấy bôi tiết kiệm lắm ạ, hũ bé bằng 1/3 lòng bàn tay thôi nhưng phải xài nửa năm mới hết. Da mặt em sáng lên trông thấy (1-2 tháng đầu là hiệu quả rõ nhất).Tưởng tốt nên em kiên trì xài hết 1 lọ. rồi đến một hôm em dở chứng đắp mặt với bột đậu đỏ thì thấy da mặt rát & nổi mẩn đỏ ửng (bột đậu đỏ vs sữa tươi an toàn mà lại như vậy ). em nghĩ chắc em ko hợp đậu đỏ nên dừng luôn. Mấy lần sau rửa mặt bằng nước thôi mà em cứ có cảm giác ngứa & rát. săm soi kĩ trước gương thì ôi chao, mụn ẩn chi chít, lcl to hơn nhiều so với nửa năm về trước, mà ở những lcl ấy còn mọc lên nhiều lông tơ nữa chứ. buồn quá, em lên mạng tìm cách chữa mụn ẩn. giờ khắc phục đc nhiều rồi. ghi chú thêm là từ hồi dùng kem này mọc thêm 1 vệt nám khá rõ dưới mắt (trước ko có). gương mặt nhẵn nhụi của em xưa kia ko bao giờ nổi mụn (dù trong gđ dậy thì hay đến kỳ). vậy mà giờ hơi tý là mọc mụn (chắc do da bị bào mòn đi hay do em mãi ko có mụn, giờ mụn mới tìm đến ạ). hi vọng là kem này ko quá độc hại để làn da của em đc phục hồi chứ nếu nhiễm corticoid như các chị nói thì da yếu chắc mụn hết lại mọc, vậy thì sầu lắm. chị nào cũng từng dùng kem này review xem có bị như em ko ạ? em đang hoang mang quá
    Tình yêu là sự đồng điệu của con tim, là con người thật, ko màu mè, ko lừa dối
    • 390 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Ghi chú thêm là kem này có màu vàng (đúng như chị gì ở trên nói) & có mùi kha khá giống kem sâm ạ, tay lúc bôi kem xong đi rửa thì cảm giác hơi nhẫy (kiểu giống dầu ăn ý ạ). em cũng cẩn thận tìm hiểu, kem này có cả rừng review tốt trên Làm cha mẹ mà chưa thấy ai than vãn gì mới dám dùng.
    ko biết nghi ngại da em bị như trên là do kem có đúng ko ạ? hay là da em đến lúc nó phải thế. à bổ sung thêm là em cũng có mấy năm dùng kem Ponds, chẳng thấy trắng thêm đc mấy, da cũng ko bị sao nên em dừng ponds lâu rồi, từ đấy hiếm khi xài mp cho đến ngày gặp kem nhà BEPANDA.
    Giờ nếu ko dùng nữa thì nên chuyển qua xài kem gì đc ạ? cv mới của em y/c phải make up, em lo quá
    Tình yêu là sự đồng điệu của con tim, là con người thật, ko màu mè, ko lừa dối
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 48 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nhớ hồi xưa mình vào big c mua cái lọ kem nghệ gì về dùng thử mụn nổi quá trời

Ngừa mụn -> làm thêm mụn
    • 173 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

mình nhớ có đọc trên topic cảnh báo viêm da demodex có chị bảo kem nghệ bảo lâm là kem trộn,nhưng mình k rõ lắm về kem này.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng gần cả năm rồi. bỏ kem mấy đợt, vì lười..
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 102 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

kem aroma, ko có chuyện nhập khẩu từ Hàn Quốc dau vì mình đã tìm hiểu rồi... Rất mau trắng và đẹp.....
    • 87 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

KEM MỦ TRÔM Vĩnh tân

Dạo gần đây có bạn hỏi mình về loại kem này , mình cũng tìm hiểu & biết được ko ít thông tin , sau đây là những thông tin mà mình tổng hợp từ những người có chuyên môn & suy luận của mình:

- Giới thiệu qua : Mủ trôm (nhựa trôm) là hợp chất chứa nhiều tạp chất : natri , kẽm , canxi , magie, glucid,.... => đến nay chưa có nghiên cứu nào cho thấy mủ trôm làm trăng hiệu quả mà không gây dị ứng hay ảnh hưởng gì đến da người sử dụng .

Mình không biết có loại kem nào lọc được mủ trôm nguyên chất không nhưng kem mủ trôm vĩnh tân nói riêng và tất cả các loại kem mủ trôm khác nói chung mình từng thấy , thì chưa loại nào ko gây ra dị ứng , dù chả biết nó chứa corticoid thật hay ko , nhưng đây là điều đáng lưu ý cho bất cứ ai quan tâm & muốn dùng sản phẩm này làm đẹp.

- Mình thấy không ít trang báo , website đưa ra lời cảnh báo về loại kem này nhưng chưa bài viết nao khẳng đinh " mủ trôm vĩnh tân chứa corticoid" , toàn mang tính dọa người . Mình thì chưa tận tai nghe mắt thấy nên sẽ ko đề cập vấn đề này ở đây , bạn nao đã dùng qua + có it hieu biet về corticoid hoàn toàn có thể tự nhận định kem này chứa cortioicd hay ko.

- Điều cuối cùng , cũng là điều quan trọng nhất , điều mình quá nghi vấn + ko tin tưởng kem này :

Thời gian trắng của nó quá nhanh , đánh bay mụn , nám vèo vèo ???

Trên website chính nói kem này chữa được sẹo rỗ , chỉ bôi kem mà chữa được sẹo rỗ ???? Trên thị trường hiện nay chỉ có 5 cách chữa sẹo rỗ : laser, phẫu thuật , filler,hóa chất , lăn kim . Vậy phương châm chữa sẹo rỗ của mủ trôm vĩnh tân là dùng hóa chất à???

Nói vậy đủ để bạn hiểu, chả có loại kem nào thần thánh tới mức ý chứ đừng nói có thần dược như thế mà giá thành ở mức chả biết tiền đâu đầu tư

Kết luận : theo mình kem này ko chứa corticoid thì cũng chứa chất bào mòn da nhanh

Đây là ý kiến suy nghĩ của mình , bạn nào thấy minh nói sai ở đâu thì góp ý minh cung nhau trao đổi, sẽ mang lượng thông tin chính xác nhất trong khả năng cho mọi người.

Mọi sao chép vui lòng để link bài viết : https://www.facebook.com/giupbanhieulanda?fref=ts
    "hạ cẩm bình - fanpage Nhật ký chăm sóc da"

NHẬN BIẾT & KHẮC PHỤC DA SAU DÙNG MP CHỨA CORTICOID xem tại đây https://www.facebook.com/media/set/?...6818850&type=3
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Guoyao có mẹ nào xài rồi chưa? Như thế nào ạ cho mình review với. Nghe bà con khen ngợi dữ lắm. Bây giờ xài gì cung lo có chứa corticod quá đi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của NguyenloanMtv
    • 87 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doahoahong158 Xem bài viết
    còn tùy loại chị ơi, chứ thường thì là 1 bộ, chuyên trị 1 vấn đề về da mà, mỹ phẩm cao cấp đắt sắt ra miếng đấy, mấy loại phổ thông thì e ko dám nói, chứ dùng đồ cao cấp thì yên tâm hẳn, da sáng hồng luôn, mấy chị kiếm thử Image Skincare, OHUI, Plana, Victoria ấy, toàn đồ tốt
    mấy cái đấy thi ko phai nói roi nhưng vđe là ở xiền
    • 87 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoabattu_june91 Xem bài viết
    Ở đây có mẹ nào từng xài qua kem của nhà BEPANDA rất hot trên Làm cha mẹ ko ạ? Da em trước kia hơi nâu nhưng rất khỏe, hầu như ko bị dị ứng hay kích ứng bao giờ. Nhưng nửa năm trở lại đây, em đc 1 chị chơi thân giới thiệu cho dùng loại kem này (chị ấy mua cả loại dành cho face & body, da lên tone rõ rệt, tuy ko nhanh). em cũng mua về dùng, kem đấy bôi tiết kiệm lắm ạ, hũ bé bằng 1/3 lòng bàn tay thôi nhưng phải xài nửa năm mới hết. Da mặt em sáng lên trông thấy (1-2 tháng đầu là hiệu quả rõ nhất).Tưởng tốt nên em kiên trì xài hết 1 lọ. rồi đến một hôm em dở chứng đắp mặt với bột đậu đỏ thì thấy da mặt rát & nổi mẩn đỏ ửng (bột đậu đỏ vs sữa tươi an toàn mà lại như vậy ). em nghĩ chắc em ko hợp đậu đỏ nên dừng luôn. Mấy lần sau rửa mặt bằng nước thôi mà em cứ có cảm giác ngứa & rát. săm soi kĩ trước gương thì ôi chao, mụn ẩn chi chít, lcl to hơn nhiều so với nửa năm về trước, mà ở những lcl ấy còn mọc lên nhiều lông tơ nữa chứ. buồn quá, em lên mạng tìm cách chữa mụn ẩn. giờ khắc phục đc nhiều rồi. ghi chú thêm là từ hồi dùng kem này mọc thêm 1 vệt nám khá rõ dưới mắt (trước ko có). gương mặt nhẵn nhụi của em xưa kia ko bao giờ nổi mụn (dù trong gđ dậy thì hay đến kỳ). vậy mà giờ hơi tý là mọc mụn (chắc do da bị bào mòn đi hay do em mãi ko có mụn, giờ mụn mới tìm đến ạ). hi vọng là kem này ko quá độc hại để làn da của em đc phục hồi chứ nếu nhiễm corticoid như các chị nói thì da yếu chắc mụn hết lại mọc, vậy thì sầu lắm. chị nào cũng từng dùng kem này review xem có bị như em ko ạ? em đang hoang mang quá
    ko mún nói cho bạn bùn nhưng kem b dùng ko chứa corticoid thì cung chứa chất làm bào mòn da , giờ b chuyển qua rửa mặt bằng nước trà xanh hay yến mạch đi , mụn thi đành để đấy bôi thuốc vao thôi , dưỡng phục hồi da dần lại chứ để ko vậy nó ko hết mụn đâu. Mụn cua b có thể do corticoid ( viêm da) , hoặc do da mỏng yêu nên dễ gây mụn.
    • 87 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Loki.Losa Xem bài viết
    Nhớ hồi xưa mình vào big c mua cái lọ kem nghệ gì về dùng thử mụn nổi quá trời

Ngừa mụn -> làm thêm mụn
    bị thêm mụn cũng do nhiều nguyên nhân , chưa chắc do hẳn kem :3