TIN TÀI TRỢ.

Tìm kem dưỡng trắng da mặt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.8K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 223 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình đang muốn tìm loại kem dưỡng giúp da mặt sáng mịn hơn vì da mình vốn k đc trắng sáng mặc dù khá mịn. Mình đang lăn tăn k buết chọn loại nào, trc mình dùng Cyber white của ESTEE LAUDER mà k thấy sáng hơn. Mình đang lăn tăn giữa whitening source derm brightener của Skii và dòng white lucent của Shiseido. Mẹ nào biết loại kem nào giúp da sáng hơn chỉ mình với, mình muốn tìm loại nào dùng trong mùa hè k bị nhờn dính ý, trc dùng Es Lauder thấy nhờn quá. Nghe đồn Skii thấm nhanh mà k bị bết dính mà ham quá, mỗi tội giá đắt quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 46 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Chào chị,

Trước hết muốn hỏi thăm chị, là đó giờ da chị đã từng trắng sáng hơn ạ? giờ nó đang đen đi, hay đó giờ ó vẫn vậy. Rất là khác nhau đó chị, nếu mà mình đã từng sáng trắng hơn thì có nghĩa là môi trường (là chủ yếu) hay do tuổi tác, nội tiết tố... làm nó thay đổi, cái này làm chuyển biến dễ hơn. Còn nếu đó giờ thật ra nó cũng vậy, thì quả thật không dễ đâu chị.
    Người châu Á mình hay thích trắng, càng trắng càng tốt, nhưng điều mâu thuẫn là vốn trong gen mình lại không thuôc chủng người da trắng người tây âu lại muốn đen đen, nâu nâu cho đẹp. Nên các dòng dưỡng trắng thường bán tại châu Á, hoặc các hãng châu Á có nhiều thứ dưỡng trắng hơn. Các hãng Tây Âu lại có các dòng kem làm nâu da, các dòng bronze làm sậm da

Trở lại với da chị, nếu chị từng trắng sáng hơn, thì chị nghĩ lại thời gian qua do đi nắng nhiều hơn, thay đổi vị trí ngồi trong phòng làm việc (gần cửa sổ hơn??), thức khuya hơn, bận rộn hơn ăn uống ít rau củ hơn, căng thẳng gì không, có dùng thuốc gì đặc biệt... Nói chung tác động bên ngoài có gì thay đổi, thì chị làm cho nó cân bằng lại như trước, chống nắng tốt, tìm các dòng chống nắng có dưỡng trắng, uống collagen làm căng da, dùng các loại mỹ phẩm cung cấp nước cho da, da căng mọng sẽ tự nhiên thấy sáng lên 1-2 tông tự nhiên. Có 1 kiểu trắng, trắng từ trong trắng ra, là dạng căng mọng khỏe, ánh lên độ bóng của da cái này khi đạt được rồi sẽ khó bị lùi lại, trừ khi đi phơi ra nắng , trắng do bào mòn da, đi tắm trắng, phải duy trì hoài (nghe đồn giờ còn có thuốc chích cho trắng ngưng là da sạm đi nghe sợ quá).

Nói chung, mình theo xu hướng đầu da trắng sáng, là da trắng hết khả năng di truyến của chị và làm hết khả năng dưỡng da, chống nắng, bổ sung thực phẩm chức năng, vitamin... Rồi cuối cùng là bôi kem dưỡng trắng, vì vậy nói thẳng ra chị cũng đừng trông đợi quá vào kem dưỡng trắng, có thần kỳ thì nhiều khi chị phải bôi cả 1-2 năm, mới dần dần thấy được hiệu quả. Nên phải bền bỉ, và kết hợp nhiều thứ nha chị, trong uống, ngoài thoa, dưỡng tinh thần cân bằng...

Về sản phẩm Shiseido thì khó mà tìm được 1 loại không rít không nhờn, mình và chị họ dùng 2 dòng khác nhau trong khoảng 2năm, mình dùng dòng dưỡng ẩm thường, chị họ dùng dưỡng trắng, cả 2 đều rít, nhờn, bóng, mình đoán đó là đặc trưng của hãng rồi.

Nếu chị để ý xu hướng gần đây của mỹ phẩm châu Á là cung cấp nước, cho da mọng, da căng, da đủ nước, cứ bong bóng, mọng mọng (cứ trông các cô đào HQ, Nhật Bản đấy chị), xu hướng giờ của họ là làn da mọng nước là làn da căng sáng, chữ trắng sáng hiểu hơi khác chút. Chị tìm hiểu thử dòng Laneige, cung cấp nước, có mặt nạ nước đi ngủ, giúp tái tạo làn da, cung cấp độ ẩm, giúp da căng, là giảm độ sạm, tức là trắng hơn.

Các loại kem dưỡng đêm đều có kiểu tái tạo da, hoặc chị tìm loại kem nào có chữ radiant, tức là làm cho da sáng óng ánh, sẽ làm cho da tươi trẻ, trắng hơn, như Radiant Skincare của Benefit, mình từng dùng kem tài tạo da Yves Rocher http://www.yvesrocher.ca/control/ski...nce-day-cream/, cũng làm da sáng lên từ từ, mình có nghe nói dòng Dior Snow http://www.dior.com/beauty/int/en/sk...hteningnn.html khá là nổi tiếng gần đây với dưỡng trắng, có kem chống nắng mà cũng có khả năng làm trắng từ từ lên.

Nói chung mình ít nghe có cái gì bôi vào trắng liền liền,nên chắc chị cũng phải kiên nhẫn thêm

Chúc chị đạt được làn da trắng sáng mong muốn nha.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 442 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Mình hóng với... hi hi
    https://www.webtretho.com/forum/f231/...-tuoi-1241361/

Măm măm MONA tối và tập pilates

https://www.webtretho.com/forum/f69/pilates-pro-316917/

Đang tham gia hội MONA

Đánh dấu ngày 28/2 là 57 kg

2/3 : 55 kg

1 / 4 : 54 kg
    25/4 : 52 kg

DS nhà may vá :
    https://docs.google.com/spreadsheet/...kE&pli=1#gid=0
    • 223 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Katheryne Xem bài viết
    Chào chị,

Trước hết muốn hỏi thăm chị, là đó giờ da chị đã từng trắng sáng hơn ạ? giờ nó đang đen đi, hay đó giờ ó vẫn vậy. Rất là khác nhau đó chị, nếu mà mình đã từng sáng trắng hơn thì có nghĩa là môi trường (là chủ yếu) hay do tuổi tác, nội tiết tố... làm nó thay đổi, cái này làm chuyển biến dễ hơn. Còn nếu đó giờ thật ra nó cũng vậy, thì quả thật không dễ đâu chị.
    Người châu Á mình hay thích trắng, càng trắng càng tốt, nhưng điều mâu thuẫn là vốn trong gen mình lại không thuôc chủng người da trắng người tây âu lại muốn đen đen, nâu nâu cho đẹp. Nên các dòng dưỡng trắng thường bán tại châu Á, hoặc các hãng châu Á có nhiều thứ dưỡng trắng hơn. Các hãng Tây Âu lại có các dòng kem làm nâu da, các dòng bronze làm sậm da

Trở lại với da chị, nếu chị từng trắng sáng hơn, thì chị nghĩ lại thời gian qua do đi nắng nhiều hơn, thay đổi vị trí ngồi trong phòng làm việc (gần cửa sổ hơn??), thức khuya hơn, bận rộn hơn ăn uống ít rau củ hơn, căng thẳng gì không, có dùng thuốc gì đặc biệt... Nói chung tác động bên ngoài có gì thay đổi, thì chị làm cho nó cân bằng lại như trước, chống nắng tốt, tìm các dòng chống nắng có dưỡng trắng, uống collagen làm căng da, dùng các loại mỹ phẩm cung cấp nước cho da, da căng mọng sẽ tự nhiên thấy sáng lên 1-2 tông tự nhiên. Có 1 kiểu trắng, trắng từ trong trắng ra, là dạng căng mọng khỏe, ánh lên độ bóng của da cái này khi đạt được rồi sẽ khó bị lùi lại, trừ khi đi phơi ra nắng , trắng do bào mòn da, đi tắm trắng, phải duy trì hoài (nghe đồn giờ còn có thuốc chích cho trắng ngưng là da sạm đi nghe sợ quá).

Nói chung, mình theo xu hướng đầu da trắng sáng, là da trắng hết khả năng di truyến của chị và làm hết khả năng dưỡng da, chống nắng, bổ sung thực phẩm chức năng, vitamin... Rồi cuối cùng là bôi kem dưỡng trắng, vì vậy nói thẳng ra chị cũng đừng trông đợi quá vào kem dưỡng trắng, có thần kỳ thì nhiều khi chị phải bôi cả 1-2 năm, mới dần dần thấy được hiệu quả. Nên phải bền bỉ, và kết hợp nhiều thứ nha chị, trong uống, ngoài thoa, dưỡng tinh thần cân bằng...

Về sản phẩm Shiseido thì khó mà tìm được 1 loại không rít không nhờn, mình và chị họ dùng 2 dòng khác nhau trong khoảng 2năm, mình dùng dòng dưỡng ẩm thường, chị họ dùng dưỡng trắng, cả 2 đều rít, nhờn, bóng, mình đoán đó là đặc trưng của hãng rồi.

Nếu chị để ý xu hướng gần đây của mỹ phẩm châu Á là cung cấp nước, cho da mọng, da căng, da đủ nước, cứ bong bóng, mọng mọng (cứ trông các cô đào HQ, Nhật Bản đấy chị), xu hướng giờ của họ là làn da mọng nước là làn da căng sáng, chữ trắng sáng hiểu hơi khác chút. Chị tìm hiểu thử dòng Laneige, cung cấp nước, có mặt nạ nước đi ngủ, giúp tái tạo làn da, cung cấp độ ẩm, giúp da căng, là giảm độ sạm, tức là trắng hơn.

Các loại kem dưỡng đêm đều có kiểu tái tạo da, hoặc chị tìm loại kem nào có chữ radiant, tức là làm cho da sáng óng ánh, sẽ làm cho da tươi trẻ, trắng hơn, như Radiant Skincare của Benefit, mình từng dùng kem tài tạo da Yves Rocher http://www.yvesrocher.ca/control/ski...nce-day-cream/, cũng làm da sáng lên từ từ, mình có nghe nói dòng Dior Snow http://www.dior.com/beauty/int/en/sk...hteningnn.html khá là nổi tiếng gần đây với dưỡng trắng, có kem chống nắng mà cũng có khả năng làm trắng từ từ lên.

Nói chung mình ít nghe có cái gì bôi vào trắng liền liền,nên chắc chị cũng phải kiên nhẫn thêm

Chúc chị đạt được làn da trắng sáng mong muốn nha.
    Tks e rất nhiều, c thấy e rất hiểu biết da c thì k trắng lắm mặc dù mịn. C cũnh muôan tìm loại kem nào giúp da căng, sáng chứ c cũng biết là để trắng hơn thì rất khó. C cũng đag định uống Collagen nhưng đag cho con bú nên k uốnh đc. Hic. E còn biết loại kem nào nwax k tư vấn c với. Hihi
    • 223 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

E ơi cái link kem Yves Rocher e gửi c ý, e đã dùng chưa? Dùng mùa hè có bị nhờn k thế?
    • 46 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon08 Xem bài viết
    E ơi cái link kem Yves Rocher e gửi c ý, e đã dùng chưa? Dùng mùa hè có bị nhờn k thế?
    Em dùng mấy hũ rồi chị, không bị nhờn, nhưng mà bị bạc bạc mặt đúng cái tên của nó đó chị ơi, radiant, nó lấp lánh nên dù tên là kem ngày nhưng em bôi đêm, khô trên da lắm chị, không bị nhờn, nhưng mà vì kem nó lấp lánh, hồng bạc bạc, nên chắc chỉ bôi trong nhà, không gặp ai đó chị. Em có 1 vết cháy nắng, sạm xuống, em bôi Visionnaire 2 chai không đỡ, em bôi 1 cái này thấy nó khá lên.
    Yves Rocher đang ra dòng mới, chưa đọc kỹ là chống lão hóa hay làm trắng, chị tìm hiểu thử xem. Em dùng YR hơn 2 năm rồi, em giới thiệu nhiều người dùng, đều thích, da dầu, da khô, da trẻ, da già có đủ, nên chắc đa số các loại da đều hạp. Hậu mãi của họ cũng tốt, hay có khuyến mãi, tích điểm đổi sản phẩm nữa.

Em cũng hay review sản phẩm, chị muốn tham khảo thì xem trên facebook nha, dưới chữ ký có link
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 223 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Katheryne Xem bài viết
    Em dùng mấy hũ rồi chị, không bị nhờn, nhưng mà bị bạc bạc mặt đúng cái tên của nó đó chị ơi, radiant, nó lấp lánh nên dù tên là kem ngày nhưng em bôi đêm, khô trên da lắm chị, không bị nhờn, nhưng mà vì kem nó lấp lánh, hồng bạc bạc, nên chắc chỉ bôi trong nhà, không gặp ai đó chị. Em có 1 vết cháy nắng, sạm xuống, em bôi Visionnaire 2 chai không đỡ, em bôi 1 cái này thấy nó khá lên.
    Yves Rocher đang ra dòng mới, chưa đọc kỹ là chống lão hóa hay làm trắng, chị tìm hiểu thử xem. Em dùng YR hơn 2 năm rồi, em giới thiệu nhiều người dùng, đều thích, da dầu, da khô, da trẻ, da già có đủ, nên chắc đa số các loại da đều hạp. Hậu mãi của họ cũng tốt, hay có khuyến mãi, tích điểm đổi sản phẩm nữa.

Em cũng hay review sản phẩm, chị muốn tham khảo thì xem trên facebook nha, dưới chữ ký có link
    Hihi. Hóa ra là e, c add fb e mấy hôm trc rồi, fb của là ku tay huy e nhe. Kem đấy mà bạc thì bôi ban ngày sao đc nhỉ? Hic
    • 46 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

nói thiết chứ, dùng nhiều thứ, chứ giờ em đang dùng Hada Labo cua Rohto đó chị

Da em thì trắng, hơi xanh nữa, em sợ trắng trắng má xanh nhìn không khỏe, nên em muốn nó duy trí độ sáng thôi, không muốn sáng thêm, em có viết bài review của riêng cá nhân em về Hada Labo và Visionnaire Lancome http://www.facebook.com/notes/m%E1%B...18727624983986

Vichy hôm qua cũng mới ra dòng trắng da đó chị, có cho dăng ký lấy mẫu thử, chị add facebook Vichy Vietnam xem họ còn tặng không, chị dùng thử, chị họ em từng rất hâm mộ Vichy. Chị xài Demalogica, mà có người quen làm chuyên viên tư vấn thẩm mỹ có bằng cấp bên Úc, làm bên Úc nhiều năm, chuyên tu vấn giải phẩu thẫm mỹ, tư vấn làm đẹp, về chơi nghe nói dùng Dema, khuyên là Dema không phải không tốt, mà là dòng hóa mỹ phẩm, tức la chất hóa học là chính, thêm quảng cáo lớn, nên tiền mỉnh trả mắc 1 phần đo marketing này kia, người đó khuyên chị họ em xài thừ Vichy đi, tốc độ tác dụng tương đương, mà là dòng khoáng chất thiên nhiên lành hơn, họ bán theo dạng phân phối đại trà, ít quảng cáo rộng, nên rẻ hơn. Chị có thể thử Vichy xem.

Laneige đang ra sức đẩy dòng tinh chất nước giữ ẩm gì đó, Water Bank, trg cty em có người mua, em lấy bôi thử, cảm giác y như Hada Labo dòng trắng em đang dùng, rẻ hơn 1/3, ý tưởng có vẻ giống nhau, cung cấp nước, giữ nước trên mặt là chính. Laneige thuê diễn viên tài tử làm người đại diện làm người đại diện nên mắc hơn Nhưng Laneige em thấy cũng khá lắm đó, nếu chị muốn thử, có thể thử, họ cũng giỏi mấy thứ nhẹ mặt, thoáng da lắm, em không rõ có làm trắng không, nhưng chắc có, vì hãng châu Á nào cũng có dòng làm trắng đáp ứng nguyện vọng chị em châu Á
    • 223 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ui e này nhiều kinh nghiệm quá, ngưỡng mộ quá
    • 46 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

chắc mắc hội chứng nghiện làm đẹp chị ui khổ lắm
    • 46 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

nói chứ em quên đề cập, vừa đọc 1 mục khác xong trg forum mình mới nhớ ra. Tinh chất C, vitamin C nguyên chất đó chị, cũng làm sáng da, trẻ da, tái tạo da. Nhưng mà hình như là đều chung kiểu là rít em dùng thử 1 cái http://www.*********/Display/Product...oductNo=815815, nước nó cam cam, vàng càng, bôi mặt màu cam cam dzui lắm , sáng không thi em không rõ lắm, vì mặt em nó trắng xanh xanh, nên bôi cho an tâm, tâm lý là chánh. Nhưng về lý thuyết thì C nguyên chất là chất là sáng da, tái tạo da, ở mỹ viện tây âu, người ta chòn chích C nguyên chất lên da để tái tạo da cục bộ, làm sáng liền nhanh, nhưng mà nghe nói đau lắm

Chị có thể tìm các thứ có liên can đến C để thử, có nhiều hãng có C nguyên chất, hoặc chiết xuất C lắm, gần đây em thấy The Body Shop có nguyên dòng C, còn co chai xịt xịt C nữa, bạn em nó ham lắm, muốn thử, mà nghe em kể kinh nghiệm rít rít nó ngại, nên tụi em chưa thử qua C thì lưu ý là nó kỵ sáng, nên chai phải cất kỹ, tránh sáng, mặt mình bôi dù bôi trong đêm, sáng ra cũng phải chống nắng tốt và tránh nắng gắt trực tiếp (cái này thì cho tây thôi, chứ chị em VN mình thì ra đường bịt kín mít rồi). Có người dang hỏi về C, vừa up bài lên hôm nay nè, chị xem theo dõi xem có ai có kinh nghiệm C nào khác, có thể hạp với chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 52 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

xài faiya của nhật có tốt hông mấy chị? đã ai dùng chưa cho em biết với ạ
    • 1,469 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noactive Xem bài viết
    xài faiya của nhật có tốt hông mấy chị? đã ai dùng chưa cho em biết với ạ
    feiya mình nghe nói xài sẽ bị mỏng da nên mình cũng ko recommend e này
    • 223 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amy_vt2010 Xem bài viết
    feiya mình nghe nói xài sẽ bị mỏng da nên mình cũng ko recommend e này
    Bạn đang dùng bột ym ah? Thấy avt hỉnh như có ảnh bột ym, giờ mình nghiện bột ym quá
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các chị!
    Giờ trên thị trường đầy thương hiệu nổi tiếng thế giới về làm đẹp, dưỡng trắng, chống lão hoá các kiểu. cơ mà e thấy là dùng gì thì cũng tuỳ da từng người, tiết tố, sắc tố có hợp với mỹ phẩm hay ko mới quan trọng. Thời tiết khí hậu và môi trường của VN nếu muốn đẹp thì còn phải giữ gìn kĩ lắm nữa ý.
    E làm Mỹ phẩm một tgian, để ý thấy khâu làm sạch da mặt của chị e thường rất sơ sài, cho nên bao nhiêu lần làm hộithảo soi da cho khách hàng, ai cũng sợ vì bao nhiêu là nám với da chết, lỗ chân lông to, viêm lỗ chân lông... đủ các kiểu là lồ lộ ra hết, nhìn bề ngoài ai cũng nghĩ là da mình đẹp ùi, sạch ùi. cơ mà soi lên mới thấy.
    Dưỡng trắng thì như chị Katheryne, da bị nhiều yếu tố tác động và ảnh hưởng, vừa từ bên ngoài là môi trường ô nhiễm, đi nắng nhiều... hay từ thói quen ăn uống sinh hoạt ko điều độ và hợp lí làm ảnh hưởng đến nội tiết tố bên trong. cho nên ko phải cứ kem gì bôi vào cũng có thể làm căng đẹp, trắng min được trong 1 tgian ngắn. mà phải kết hợp dưỡng cả trong lẫn ngoài thì mới đẹp được lâu, trẻ được lâu.
    Ngoài các dòng mà các chị có nhắc ở trên, thì e cũng muốn giới thiệu cho các chị dòng sp mới bên e. là loại chiết xuất thiên nhiên, là Mỹ phẩm đông y cao cấp của Hàn Quốc, nổi tiếng bên đấy lắm, e thấy chị e mình cũng có nhắc đến nhiều là dòng SOOSUL, Dưỡng da chiết xuất từ nấm Thượng Hoàng. sản phẩm chị có thể vào đây xem http://shbeauty.koreasme.com/vi/

Thks các chị quan tâm và chia sẻ nhé!
    • 1,469 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn đang dùng bột ym ah? Thấy avt hỉnh như có ảnh bột ym, giờ mình nghiện bột ym quá
    hihi, đúng rồi, mình xài ym thấy rất ưng, sáng và mịn da nữa, giới thiệu cho nhiều người xài giờ ai cũng ưng hết á
    • 223 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amy_vt2010 Xem bài viết
    hihi, đúng rồi, mình xài ym thấy rất ưng, sáng và mịn da nữa, giới thiệu cho nhiều người xài giờ ai cũng ưng hết á
    Hi. Midnh cũng đang dùng, thấy nghiện e ym mất rồi Thế bạn dùng ntn? Cho mình hóng hớt với
    • 1,469 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hi. Midnh cũng đang dùng, thấy nghiện e ym mất rồi Thế bạn dùng ntn? Cho mình hóng hớt với
    mình đắp tuần 3 lần, có thể trộn với nước hơi ấm hoặc với sữa chua ko đường với da bị mụn, sữa tươi nếu da bạn là da thường hoặc da khô, đắp 30 phút rồi rửa sạch, rửa bằng nước ấm vì yến mạch khi khô lại rất khó bong, sau khi sạch hết rồi mình rửa lại bằng nước lạnh cho se khít lỗ chân lông
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hóng........
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lúc trước có chị họ xách tay về hàng Hanajirushi làm ẩm, e xài thấy tốt lắm,da nhờn mà hết nhờn luôn, giờ hết kem rồi, e thấy có chỗ ng ta xách tay từ Nhật về bán, e dùng thử loại Hana làm trắng da mặt, giá 980k, mà xài trắng hồng lung linh luôn, mới xài có 1 tuần mà thấy rõ đẹp, mà mấy chị mua nhớ chọn kỹ hàng Nhật chính hãng nhé, dạo này hàng nhái nhiều quá, xài hàng nhái ko hiệu quả lại nói em nổ nữa,còn muốn trắng body thì các chị xài Silky Veil ấy, trắng mịn thấm da ngay lập tức luôn, mà hàng Nhật thì đảm bảo rồi, không như kem trộn VN, giờ nó bán cũng 5,6 trăm nghìn mà ghê quá, xài sợ ung thư da. Xài loại này yên tâm mà hiệu quả nữa, không phải dính bệt bệt như kem VN mình đâu.[IMG]
    Hình này e dùng kem được 2 tuần ai tin ko
    58000443.1132013103911pm[/IMG]
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2