TIN TÀI TRỢ.

Thuốc tây trị mụn và tác dụng phụ, vào đây chia sẻ đi mọi người ơi..!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thời gian trước khi bị mụn, sau khi đã trải qua rất nhiều phương pháp mà da không hết, lúc đó lại nghe 1 số người khuyên nên đi da liễu. Mình cũng bạo gan đi.

Mua sổ khám bệnh, chiếu ánh sang xanh, ánh sang tím, lấy thuốc về uống, mỗi đợt như vậy thuốc uống và thoa 2 tuần cũng gần 1 triệu. Đứt ruột nhưng phải cố gắng theo đuổi với ước mơ đẹp da.

Thú thực là thuốc tây điều trị mụn cực nhanh, mình uống 3 tuần mà da hết mụn như chưa từng bị mụn, không thấy bong còi mụn, nhưng không biết mụn biến đâu mất tiêu hết. Chỉ có 1 điều là da khô và bị khô môi nứt chảy cả máu luôn, thoa vasaline mà cũng không bớt nhiều, thuốc nóng kinh.

Thấy da đẹp, hết mụn mình cũng giảm bớt thuốc từ từ, nói thật là mình rất ngán uống thuốc, nhưng vì nhan sắc phải cố gắng.

Vậy mà ngưng thuốc được 1 tháng thì mụn nổi lên quá trời, nổi còn nhiều hơn lần trước làm mình phải tiếp tục mua thuốc uống tiếp vì đã quen uống thuốc được hết mụn nên không sao thoát ra khỏi phương pháp này được.

Lúc đó mình cũng khờ lắm, không biết thuốc tây có nhiều tác dụng phụ đâu. Tình cờ có đứa bạn cũng bị mụn nhưng mụn nó ít hơn mình nên nó dành thời gian tìm hiểu các cách trị mụn chứ không cuống cuồng như mình.
    Nó nói với mình là thuốc tây nhiều tác dụng phụ lắm. Loại thuốc mình uống cũng toàn tác dụng phụ, nó sẽ không mua uống đâu.

Tức tốc chiều hôm đó, mình phải dành hết 2h đồng hồ tìm hiểu về loại thuốc mình đang uống và tác dụng phụ khi dùng thuốc tây vì mình uống thuốc cũng gần 1 năm rồi nên nghe như vậy rất sợ.

Tác dụng phụ là gây trầm cảm, tự kỷ, sinh con quái thai, dễ sẩy thai, vô sinh. Nếu uống nhiều thuốc thì ngoài những triệu chứng trên gan thận đều bị ảnh hưởng, gan đào thải chất độc, thận phụ trách bài tiết, sinh lý. Nếu không hoạt động tốt thì cơ thể không thể nào khỏe mạnh được.

Khi mua thuốc mình có hỏi cô bán thuốc trong bệnh viện Nguyễn Tri Phương về thuốc này như thế nào, cô nói với mình là thuốc tây nên tác dụng phụ rất nhiều, thuốc điều trị mụn uống nhiều không tốt.

Cũng câu hỏi đó có lần trong bệnh viện hết thuốc mình chạy ra tiệm thuốc đối diện Bệnh Viện hỏi cô bán thuốc. Cô đó nói Có tác dụng phụ gì đâu, uống cho đẹp mà, nhiều người mua uống quá trời có thấy gì đâu.

Dù uống hay không uống thì tác dụng phụ cũng chỉ ảnh hưởng lên cơ thể của chính mình thôi đúng không các bạn. Chẳng lẻ khi xảy ra tác dụng phụ mình đi mán vốn họ sẽ chịu cho mình sao. Nên các bạn đang có ý định dùng thuốc tây nên xem xét và tìm hiểu về loại thuốc mình sắp uống ( trừ những bệnh bắt buộc phải dùng thuốc điều trị thì mình không nói )

Ai có ý kiến gì về việc uống thuốc thì vào đây chia sẻ với mình nha. Thanks you so much.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đã từng trị, cũng như bạn, thuốc uống khô môi, nóng , thay đổi chu kì kn, uống dc 1thang rưỡi, đọc thấy tác dụng phụ sợ thiệt, mình còn bị đau dạ dày nữa. Minh bỏ luôn, k đi trị nữa. nhưng mụn k nổi lại. chỉ mỗi tội, đang trị tới đó, phần mụn ẩn dưới cằm còn.

Phần mụn ẩn dưới cằm, mình k biết làm sao, thấy the body shop có dòng trà xanh, đến store dc tư vấn là làm trồi mụn ẩn, khô nhân mụn, và bong ra.
    Nhưng mình k hợp, bị dị ứng, da sần lên, mụn ẩn có trồi, nhưng không khô lại, mà lan ra, hết mụn này lên, lại tới mụn kia.
    Mình đang muốn tìm chỗ trị, không biết có nên quay lại trị da liễu( truoc đây mình đã đi bs ÁNh)
    Còn 1 chỗ nữa, là Phòng khám da liễu O2 skin, q10. Ở đây tư vấn là dùng phuong pháp lấy nhân mụn, thoa thuoc. Mình định đi , mà chua biết sao, Bạn có góp ý gì chia sẻ cho mình với nhé.
    Thanks. Chúc bạn vui khỏe
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 52 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

thuốc tây và mỹ phẩm ngoại giờ trên thị trường tràn làn không biết cái nào thật cái nào giả.bạn có thể tham khảo qua một số hàng việt nam chất lượng có thương hiệu thử dùng xem.1 số các cty mà mình biết về mỹ phẩm có sp trị mụn nè
    1 mỹ phẩm bạch liên http://myphambachlien.vn
    2 mỹ phẩm eliza http://elizacosmetic.com/

3 mỹ phẩm lana http://lanacosmetics.com/
    4 mỹ phẩm thorako http://thorakaovn.com/
    5 http://thaiduong.com.vn/
    hiên mình đang dùng kem trị mun eliza công dụng rất tốt. bạn có thể tham khảo nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thanks bạn
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

uống vô nóng trong ng lém, mình ko thấy hết mụn j cả, mà cứ hở chút mụn lại lên, chu kì kn cũng trễ, đau bao tử nữa, tại thg bs hay kê kháng sinh, chống dị ứng này nọ, r nào là fai chờ đợi mỗi lần đi khám, oải chè đậu lun, r cho cả đống thuốc, ngày uống wa trời thuốc, tốn bộn $ mà có hết j đâu.
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinhphuong Xem bài viết
    mình đã từng trị, cũng như bạn, thuốc uống khô môi, nóng , thay đổi chu kì kn, uống dc 1thang rưỡi, đọc thấy tác dụng phụ sợ thiệt, mình còn bị đau dạ dày nữa. Minh bỏ luôn, k đi trị nữa. nhưng mụn k nổi lại. chỉ mỗi tội, đang trị tới đó, phần mụn ẩn dưới cằm còn.

Phần mụn ẩn dưới cằm, mình k biết làm sao, thấy the body shop có dòng trà xanh, đến store dc tư vấn là làm trồi mụn ẩn, khô nhân mụn, và bong ra.
    Nhưng mình k hợp, bị dị ứng, da sần lên, mụn ẩn có trồi, nhưng không khô lại, mà lan ra, hết mụn này lên, lại tới mụn kia.
    Mình đang muốn tìm chỗ trị, không biết có nên quay lại trị da liễu( truoc đây mình đã đi bs ÁNh)
    Còn 1 chỗ nữa, là Phòng khám da liễu O2 skin, q10. Ở đây tư vấn là dùng phuong pháp lấy nhân mụn, thoa thuoc. Mình định đi , mà chua biết sao, Bạn có góp ý gì chia sẻ cho mình với nhé.
    Thanks. Chúc bạn vui khỏe
    Đừng uống thuốc nữa bạn ơi, mình khuyên chân thành đó, như bản thân mình trước đây khi biết tác dụng phụ của thuốc vẫn mua uống thêm 1-2 lần. Con gái thường như vậy, cứ muốn đẹp rồi không màng gì hết, đến khi thấy bắt đầu bị ảnh hưởng thì mới sợ.

Uống nhiều thuốc tây, còn 1 tác dụng phụ nữa mà ích người biết đó là Da Sẽ Bị Đen. Tự nhiên thấy da mình ngâm ngâm mà không hiểu lý do, cứ cho là bị bắt nắng, không che chắn kỹ càng thì là nó đó>>1 tác dụng phụ của thuốc.

Bạn mua Exposed Skin Care sử dụng đi, sản phẩm thiên nhiên chuyên điều trị mụn, không sợ da sạm, rối loạn chu kỳ, vô sinh bởi ảnh hưởng của thuốc,đảm bảo khi sử dụng da không mỏng, mà còn khỏe và săn chắc hơn.
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Suki_Pham Xem bài viết
    uống vô nóng trong ng lém, mình ko thấy hết mụn j cả, mà cứ hở chút mụn lại lên, chu kì kn cũng trễ, đau bao tử nữa, tại thg bs hay kê kháng sinh, chống dị ứng này nọ, r nào là fai chờ đợi mỗi lần đi khám, oải chè đậu lun, r cho cả đống thuốc, ngày uống wa trời thuốc, tốn bộn $ mà có hết j đâu.
    Hết rồi cái câu Lương Y Như Từ Mẫu.
    Uống kháng sinh sẽ nhanh hết mụn, nhanh hết mụn thì mình mới thấy BS đó hay, mới theo điều trị tiếp.
    Híc, bởi zậy , nhiều khi thấy bệnh nhân giống như những con chuột bạch. Để người ta thí nghiệm. Ai chết kệ ai, những người đó không bị gì, nhận lương điều điều là được.

Lâu lâu đi khám bệnh nghe người bệnh ngồi nói chuyện với nhau mà thấy cuộc đời cũng bất công thật. Đã nghèo thì đừng có bệnh, nhưng làm gì có ai muốn bị này bị kia đâu chứ.
    Cho nên sức khỏe của mình, nhan sắc của mình thì mình phải biết gìn giữ thôi. Được lúc nào thì hay lúc đó vậy.
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhlinhhoang44 Xem bài viết
    thanks bạn
    He he, được cám ơn thấy zui zui. Thanks you so much
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bỏ thuốc lâu rồi. Giờ có đi điều trị cũng nói k uống thuốc, chỉ điều trị từng vùng trên da,dùng thuốc bôi. Da mình đó h, không dùng dc mấy phuong pháp thiên nhiên, hoặc handmade. Ngta cdùng có ng hợp, hiệu quả tốt. Mình toàn ngc lại k ah. Bởi nên sợ rồi chả dám tự ý mua cái gì dùng nữa.
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinhphuong Xem bài viết
    Mình bỏ thuốc lâu rồi. Giờ có đi điều trị cũng nói k uống thuốc, chỉ điều trị từng vùng trên da,dùng thuốc bôi. Da mình đó h, không dùng dc mấy phuong pháp thiên nhiên, hoặc handmade. Ngta cdùng có ng hợp, hiệu quả tốt. Mình toàn ngc lại k ah. Bởi nên sợ rồi chả dám tự ý mua cái gì dùng nữa.
    Bản thân mình trước đây cũng vậy vì da mình cực kỳ dễ bị kích ứng, san phẩm dành cho em bé mà mìn còn bị kích ứng. Nhưng khi tìm hiểu và sử dụng Exposed thì lại khác, mình không phải nói để bán hàng đâu mà là chia sẽ thật sự khi bị mụn của mình.

Sản phẩm này là do mình tự tìm hiểu đó, vì uống thuốc thì bị tác dụng phụ, cắt mụn nhiều lỗ chân lông mình bắt đầu to, mà đôi khi có sẹo lõm nhỏ nhỏ nữa.

Có khoảng thời gian mình không uống thuốc trong da liễu và viện thẩm mỹ nữa, mua thuốc bôi thôi, nhưng không hiểu sao bôi mà không uống thuốc da không bớt mụn gì hết. Mà những loại đó bôi một thời gian thấy da bị lờn ( giống như là k còn tác dụng nữa z á, da hơi xỉn xỉn màu) vậy đó bạn.

Mình cũng tìm được mấy sản phẩm trị mụn nổi tiếng, nhưng khi xem thành phần, review thì loại ra từ từ.

Exposed mình phải xem kỹ lắm mới dùng, tìm hiểu hết mấy ngày. Tết Tây người ta đi chơi, còn mình ở nhà tìm kiếm thông tin của sản phẩm này, nên khi tìm hiểu hết rồi thì quyết định mua k e ngại luôn. Sử dụng rồi mới thấy sao mình không sử dụng sản phẩm này sớm hơn.

Đây là sản phẩm được đánh giá về trị mụn rất cao trên Amazon, trang wed lựa chọn đặt mua hàng của rất nhiều người trên thê giới. Nên bạn cứ tìm hiểu yh. Chứ mụn bạn hiện tại chỉ bớt chút chút, không hết hẳn, thì tìm ẩn nguy cơ nổi lại và lây lan sang vùng da khác đó bạn.
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Suki_Pham Xem bài viết
    Thuốc tây chỉ điều trị tạm thời thôi, chứ không có hiệu quả lâu dài mà còn hại người nữa chứ.
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình đang uống trà Diệp hạ châu, loại túi lọc, thấy cũng giúp mát gan và giải độc do dùng thuốc lâu ngày.
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

[QUOTE=htdlove;33488261]thuốc tây và mỹ phẩm ngoại giờ trên thị trường tràn làn không biết cái nào thật cái nào giả.bạn có thể tham khảo qua một số hàng việt nam chất lượng có thương hiệu thử dùng xem.

Hôm nay lên mạng xem người ta chỉ cách phân biệt mỹ phẩm thật giả. Nói thật chứ đọc xong mình cũng không thể phân biệt được, vì công nghệ làm xảo quá tinh vi, vả lại nó biết mình dựa vào đâu để phân biệt thì nó cũng tập trung để giả chỗ đó cho thật hơn.

Thôi đến những showroom của nó mua cho chắc, hoặc mua ở nơi cung cấp hàng chính hãng, an toàn.
    Chứ không tiền mất mà dùng hàng giả, dễ điên lắm.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B mua san pham ở dau vay. Da mih cug bj mụn bọc nhieu nen dag nghien cuu sp ne
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy kem Trị mụn papulex xài cũng dk lam.tuần trước mới đi bệnh viện da liễu về .bôi thuốc lên cái mụn là hôm sau có tách dụng liền.
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết mn bị tình trạng ra sao,chứ e thì bị mẩn ngứa sần,mụn li ti,khoć lên khoć xuống,đii mấy cái bệnh viện,uống thuốc 2thanǵ trời liên tục,cứ ngưng 1ngày là lại bị
    • 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

kim ngọc e cũng thế , e bị mụn liti sần lên đến nghìn cái, u thuốc mà gần 2 tháng k thấy đỡ, thâm dầy mặt, hằng ngày chỉ biết khóc thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng đang dùng kem mụn của Bạch Liên này, dùng được 1 tháng rồi, thấy công dụng cũng khá ổn các mẹ ạ. NGưng sử dụng 1 tuần vì em dùng hết 1 tuýp rồi mà chưa thấy da ý kiến gì. Chắc ko sao đâu nhỉ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có bạn nào biết phương pháp nào chữa trị đã khỏi rồi k ? chữa mụn mà tuyệt vọng quá mấy bạn à, đông - tây ý chữa cả rồi, uống cả thuốc nam nữa mà chẳng thấy hy vọng chút nào, đi làm da liệu từ tư đến trung ương uống cứ khỏi được 2-3 tháng thì lại mọc như bị kích thích vậy đó...>.<
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thuốc tây là con dao 2 lưỡi mà. Nên cẩn thận bạn ạ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2