Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thẩm mĩ viện và kem trộn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.9K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 311 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Tình hình là thế này các chị ạ!
    Hôm nay em có quyết định đi chữa vết thâm mụn ở thẫm mĩ viện. Thực ra hồi trc em cũng đã từng chữa ở thẩm mĩ viện này 1 lần rồi và kết quả là vết thâm cũng mờ đi rõ. Nhưng lần này, em hơi sợ. Chuyện là:
    Em chữa vết thâm bằng ánh sáng.
    Lúc đi ánh sáng thì ngta sẽ thoa kem lên mặt mình.
    Đủ các thể loại ánh sáng màu. cái đầu tiên thì không sao.
    Nhưng sang đến cái ánh sáng màu thứ 3, ngta thoa lên mặt em 1 cái kem j đó mà mùi rất giống kem trộn Bảo Lâm, màu cũng vàng vàng như thế, mà lại k có nhãn hiệu j hết, em nghi ngờ là kem trộn rồi. em hỏi, ngta bảo kem khánh sinh. Em có cầm một lo kem đó về nhà nghiên cứu đây, và em càng thấy giống Bảo Lâm nhé.
    Về nhà em xối nước rửa mặt hàng chục lần, tắm đi tắm lại ha ha ha
    Bjo em k biết phải làm thế nào nữa. Tiền thì đóng rồi. Hay là em yêu cầu ngta k đc dùng kem đấy cho em nữa nhỉ? Các chị ai có kinh nghiệm ở thẩm mĩ viện rồi giúp em với.
    Size chữ ký lớn hơn quy định - bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.
    Đong nỗi đau đầy bàn tay bé... ai đó xa xôi đang chờ mong? Anh có nghe tình yêu em hát?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 109 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

TMV nào thế sợ quá hix
    • 311 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

TMV Hồng Kong 51- Hàng Gà. Nhưng em không dám khẳng định 100% nó là kem trộn đâu. Đấy chỉ là những j em nghĩ thôi. Em mà khẳng định lại mất uy tín của ngta
    Size chữ ký lớn hơn quy định - bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.
    Đong nỗi đau đầy bàn tay bé... ai đó xa xôi đang chờ mong? Anh có nghe tình yêu em hát?
    • 1,750 Bài viết

• 1,381 Được cảm ơn

Sao bạn ko hỏi ng ta?
    Chân mình những lắm đê mê
    Lại cầm bó đuốc mà rê chân người

( Trích Đắc Nhân Tâm)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hỏi người ta thì người ta bảo là kháng sinh gì nữa , nói chung là em cũng nghi ngờ lắm
    • 311 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

:Sad: Làm thế nào bjo nhỉ? Chị nào có cách trị vết thâm mụn không?
    • 126 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

vì kem trộn mà mặt mình bị dị ứng 1 thời gian, phải đi da liễu chữa mụn xong, giờ thì đi chữa thâm nhưng mình đi trung tâm chăm sóc da Orient, mình thấy họ chiếu ánh sáng đỏ, bị bịt mắt thấy lóe lên thôi cũng ko chắc lắm, nhưng mấy thấy vết thâm mờ hơn, mình làm đc 2 lần rồi, ko biết bjo thì nó mới hết nữa, Orient làm mắc quá 1 tháng mới cho bắn 1 lần mà mỗi tuần đều phải đi chăm sóc da, mỗi 1 tháng như vậy hết gần 5 tr. hix hix. Mẹ nó làm đc mấy lần rồi ?
    Bán thân mua một chữ " tình ", bán mình mua một chữ " bình " trong tâm...
    Gào :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xjnhxjnhyeuyeu Xem bài viết
    hỏi người ta thì người ta bảo là kháng sinh gì nữa , nói chung là em cũng nghi ngờ lắm
    dĩ nhiên người ta cũng phải nói này kia,chứ đâu ai nhận mình làm bậy bạ đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tầm Gửi Xem bài viết
    vì kem trộn mà mặt mình bị dị ứng 1 thời gian, phải đi da liễu chữa mụn xong, giờ thì đi chữa thâm nhưng mình đi trung tâm chăm sóc da Orient, mình thấy họ chiếu ánh sáng đỏ, bị bịt mắt thấy lóe lên thôi cũng ko chắc lắm, nhưng mấy thấy vết thâm mờ hơn, mình làm đc 2 lần rồi, ko biết bjo thì nó mới hết nữa, Orient làm mắc quá 1 tháng mới cho bắn 1 lần mà mỗi tuần đều phải đi chăm sóc da, mỗi 1 tháng như vậy hết gần 5 tr. hix hix. Mẹ nó làm đc mấy lần rồi ?
    5tr/tháng =>chát quá.làm vậy xong hết lương 1 tháng luôn
    • 311 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Ôi chị ơi đừng gọi em là mẹ nó mà. hihi ngại quá ngại quá. Em còn chưa lấy chồng nữa
    Em hồi trc làm 1 đợt 10 lần thì cũng đỡ, nhưng lần đó lúc đi ánh sáng ngta dùng kem bthg, có nhãn mác chứ k dùng kem trộn. Chẳng hiểu sao lần này ngta lại dùng kem trộn với em, làm em mất tin tưởng hẳn.
    Em cũng đc chiếu đủ các ánh sáng xanh đỏ da cam hihi. Sau đó em cũng bị bịt mắt và chiếu ánh sáng đỏ đỏ, cũng bị lóe lên nên đoán lờ mờ như chị.
    Thế có nghĩa là chị dùng kem trộn nên bị nổi mụn, phải đi da liễu để chữa mụn ạ? Bjo chị chữa thâm có dùng thuốc không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,490 Bài viết

• 1,686 Được cảm ơn

Cô bạn cấp 3 của em hai bên má nổi nhiều mụn bọc đỏ ửng và dầy,trên trán cũng có nên hồi lớp 12 nàng ta cũng đi chữa ở TMV ở Cầu Giấy,giờ lâu quá nên em chẳng nhớ tên nữa.TMV đó cũng dùng kem trộn,hũ không nhãn mác,không tem,lọ nhỏ nhỏ kiểu giống lọ kem Bảo Lâm,phải bôi cả ngày và kết hợp với hàng tuần đi TMV nặn mụn với xông xiếc hay gì gì đó nữa.Suốt mấy tháng trời ngày nào đến lớp cũng thấy nàng ta ôm một hũ kem,soi gương bôi trét hết tiết này sang tiết khác,bôi rất dày,kem thì lúc có lọ màu trắng,sau lại có lọ xanh xanh,bôi dầy đến độ xanh le lét hoặc trắng bệch cả mặt luôn.Hình như không chừa một lúc nào không bôi.Sau giai đoạn đó mặt mũi nàng ta cũng mịn màng sạch mụn,chỉ còn một số sẹo lõm và vết thâm trừ khi săm soi từng lỗ chân lông mới thấy.Giờ cũng đã lâu không gặp,không biết còn duy trì được không.Vài ba tháng sau khi ra trường gặp lại thấy mặt mũi nhìn chung vẫn ngon nghẻ,không được bằng lúc mới chữa xong tí thôi.
    Đợt đó thấy nàng bảo trọn gói khoảng 5tr thì phải.
    Nhưng dù sao em vẫn rất sợ các loại kem không rõ thành phần,xuất xứ.Về lâu về dài không biết thế nào.Em cho đến bây giờ vẫn còn chịu hậu quả mụn và viêm da do kem trộn ở Ngõ Huyện và Bảo Lâm đây.Kem ở Ngõ Huyện lọ màu hồng bôi xong rửa thế nào cũng không hết ửng đỏ.Mặt lúc nào cũng đỏ đỏ hồng hồng nhễ nhại.Em nghĩ là có yếu tố kháng sinh trong đó thì không nên dùng lâu dài đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 311 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Nhưng dù sao em vẫn rất sợ các loại kem không rõ thành phần,xuất xứ.Về lâu về dài không biết thế nào.Em cho đến bây giờ vẫn còn chịu hậu quả mụn và viêm da do kem trộn ở Ngõ Huyện và Bảo Lâm đây.Kem ở Ngõ Huyện lọ màu hồng bôi xong rửa thế nào cũng không hết ửng đỏ.Mặt lúc nào cũng đỏ đỏ hồng hồng nhễ nhại.Em nghĩ là có yếu tố kháng sinh trong đó thì không nên dùng lâu dài đâu.[/QUOTE]

Thế bjo bạn có đi chữa mụn ở đâu k?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,490 Bài viết

• 1,686 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangLinh178 Xem bài viết
    Nhưng dù sao em vẫn rất sợ các loại kem không rõ thành phần,xuất xứ.Về lâu về dài không biết thế nào.Em cho đến bây giờ vẫn còn chịu hậu quả mụn và viêm da do kem trộn ở Ngõ Huyện và Bảo Lâm đây.Kem ở Ngõ Huyện lọ màu hồng bôi xong rửa thế nào cũng không hết ửng đỏ.Mặt lúc nào cũng đỏ đỏ hồng hồng nhễ nhại.Em nghĩ là có yếu tố kháng sinh trong đó thì không nên dùng lâu dài đâu.
    Thế bjo bạn có đi chữa mụn ở đâu k?[/QUOTE]
    Bây giờ mình đang dùng CBĐ của mẹ Gâu,được 1 tháng rưỡi rồi,chưa có tiến triển rõ rệt,nhưng mình cũng không đặt niềm tin lâu dài ở những thứ có kết quả quá nhanh.Vì mụn không chỉ đơn thuần như là nốt muỗi đốt.Mình bị mụn cũng lâu,từ hồi dậy thì,có đợt mặt đẹp mịn màng như chưa từng bị mụn,có đợt lại lên,giờ rèn được tính kiên nhẫn,cũng vẫn tự ti sốt ruột nhưng kiên nhẫn hơn.Trước cứ có thuốc gì là mua về dùng tất,giờ biết nghe ngóng chọn lọc hơn.Bạn nên cẩn trọng với kem trộn,có thể 1 2 năm chưa sao nhưng không biết về lâu về dài thế nào,mình dùng Bảo Lâm,xuống tận cơ sở mua đàng hoàng,có lẽ cũng do da mình không hợp vì anh trai của bạn mình và mấy cô ở nhà dùng Bảo Lâm cũng lâu mà không thấy bị viêm da hay bào mỏng da,lên mụn sần như mình,khoảng nửa năm sau khi ngừng Bảo Lâm da vẫn mịn đẹp thôi rồi,mà bôi Bảo Lâm hiệu quả nhanh lắm,tầm 1 tuần là đã thấy khác biệt,sau mụn cứ lên ào ào thôi.Đến giờ viêm da cũng đã dứt điểm đâu.Mình đi chữa nhiều,uống đủ kiểu thuốc,mình vẫn không vote cho kháng sinh đâu.
    • 126 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuhy Xem bài viết
    5tr/tháng =>chát quá.làm vậy xong hết lương 1 tháng luôn
    chỗ này nó cũng dụ dữ lắm bạn à, chiếu lazer có 1tr2 thôi nhưng tiền chăm sóc da đắp mặt nạ, massage, đi vitamin cũng hơn 1tr, rồi còn đi cái gì làm sáng da bác sĩ nói mà mình quên mất, cái này cũng hết 1tr. Làm xong phải mua 2 tuýp thuốc bôi hằng ngày và đêm nữa hết hơn 800k :Silly: cuối cùng là kê toa thuốc uống, thế đó làm đẹp tốn đủ thứ tiền :Silly:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangLinh178 Xem bài viết
    Ôi chị ơi đừng gọi em là mẹ nó mà. hihi ngại quá ngại quá. Em còn chưa lấy chồng nữa
    Em hồi trc làm 1 đợt 10 lần thì cũng đỡ, nhưng lần đó lúc đi ánh sáng ngta dùng kem bthg, có nhãn mác chứ k dùng kem trộn. Chẳng hiểu sao lần này ngta lại dùng kem trộn với em, làm em mất tin tưởng hẳn.
    Em cũng đc chiếu đủ các ánh sáng xanh đỏ da cam hihi. Sau đó em cũng bị bịt mắt và chiếu ánh sáng đỏ đỏ, cũng bị lóe lên nên đoán lờ mờ như chị.
    Thế có nghĩa là chị dùng kem trộn nên bị nổi mụn, phải đi da liễu để chữa mụn ạ? Bjo chị chữa thâm có dùng thuốc không ạ?
    còn mình lúc vào chiếu thì nó massage mặt, đi vitamin xong thì ngta bịt mắt lại rồi thoa chất gì lên da, mình cảm giác là lạnh da lắm, nó như gel ấy, theo mình biết là để khi lazer đốt vào da thì đỡ bị nóng rát hơn. Nhưng bạn làm hết 10 lần cơ à, mỗi lần bao tiền vậy bạn ? bạn có phải chăm sóc da mỗi tuần ko ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 406 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Mình thì nạn nhân của làm đẹp. Mình trị nám ở Nguyễn spa ( ngõ Vĩnh Hồ, Thái Thịnh). Chủ spa bảo mình mua kem trị nám và nuôi da dùng kèm thì mới có kết quả. Mình thấy hũ kem không có nhãn mác gì mình cũng nghi ngờ là kem trộn. Mình hỏi thì chị chủ bảo là kem của hãng Evarrow, vì loại dành cho spa to quá nên bọn chị phải chia nhỏ ra bỏ trong hộp nhỏ để khách hàng dùng vừa đủ, nếu em không dùng cũng không sao nhưng chị không đảm bảo da mặt em có trị được nám hay không. Mình lỡ đóng 1 liệu trình 10 triệu rồi nên mình cũng thử. Sau khi chữa trị thấy da dẻ cũng cải thiện hơn nhưng được vài tháng nám lại trở lại và co dấu hiệu nặng hơn trước. Mình hỏi chị chủ thì chị bảo do mình không dùng kem chống nắng. Mình thì nếu đi đâu 5,10 phút mình không dùng chứ đi lâu là mình dùng chống nắng. chị ấy bảo mình kể cả ra đường 1 phút cũng phải dùng kem chống nắng. Hôm nay bực mình quá mình lôi cái lọ kem dở mua của chị ấy ra xem, thấy có nước màu vàng chảy ra đúng như kem trộn của Bảo Lâm........đúng là lừa người khác quá đáng thật. Mong các mẹ nào thích đi spa tránh xa chỗ này ra nhé
    • 609 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

kem trộn trong thẩm mĩ viện là có rất nhiều chứ ko phải không có . thẩm mĩ viện hồng kông là chỗ quen của mình ( họ hàng ) hehehe . thật ra Hk chuyên làm những mĩ phẩm rất tốt, còn kem trộn hay ko thì mình cũng ko rõ . theo mình , trc khi làm , bôi kem gì bạn nên hỏi đấy là cái gì , tác dụng gì , xuất sứ , nếu cảm thấy nghi ngờ thì nên kiểm tra luôn rồi làm chót làm rồi thì lần sau bảo thay bằng mí phẩm khác, cái đó chị bị dị ứng , các bạn ấy sẽ tư vấn . mình cũng đi làm spa nhiều , mình luôn luôn hỏi và mở mắt ra xem , ngửi , hỏi tác dụng của nó , ok thì mới làm .mình đã đến 1 thẩm mĩ viện ở khâm thiên để làm mặt , mình tò mò hỏi 2 cái hũ giống nhau nhưng nhìn thì ddeend 90% là kem trộn , tò mò mình mở ra ngửi thì đúng 100% . hỏi để làm gì ( ko nói ) , hỏi kem trộn àh ( ko ) hihiih ,nhưng mình biết thừa rồi . đúc kết lại là , ko thể yên tâm 100% giao cái gì trên cơ thể mình cho thẩm mĩ đc.
    • 126 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

bạn ơi tốt nhất nên vào những trung tâm chăm sóc da chứ đừng đi thẩm mỹ viện, chịu đắt 1 chút nhưng an toàn mẹ nó ạ
    • 311 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vâng ạ Xem bài viết
    Thế bjo bạn có đi chữa mụn ở đâu k?
    Mình đi chữa nhiều,uống đủ kiểu thuốc,mình vẫn không vote cho kháng sinh đâu.[/QUOTE]

Thuốc kháng sinh sao hả bạn :Sad: Kháng sinh trị mụn thì mình k biết rõ lắm, vì mình cũng chỉ dùng có 1 tjan ngắn, k tác dụng :Silly:
    Nhưng mà vì kháng sinh mà mình bị mụn đấy. Hồi ý bị ốm, phải uống 1 đống kháng sinh trong vòng gần 1 năm. Từ đó mặt bắt đầu bị mụn kinh điển luôn. Hồi dậy thì mình k bao h bị mụn nhiều thế nhé, chỉ thỉnh thoảng nổi lên vài cái ở trên trán với cạnh má thôi. Bjo thì khắp mặt. Chán cực. Nhiều lúc cứ ước, hồi đó mình chú ý đến sức khỏe của mình hơn, thì bjo đâu đến nỗi. Chậc. Bjo còn thấy khổ sở mệt mỏi với mụn hơn cả lúc ốm hồi đó...
    • 311 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

còn mình lúc vào chiếu thì nó massage mặt, đi vitamin xong thì ngta bịt mắt lại rồi thoa chất gì lên da, mình cảm giác là lạnh da lắm, nó như gel ấy, theo mình biết là để khi lazer đốt vào da thì đỡ bị nóng rát hơn. Nhưng bạn làm hết 10 lần cơ à, mỗi lần bao tiền vậy bạn ? bạn có phải chăm sóc da mỗi tuần ko ?
    Của em cũng tương tự chị thôi ah, nhưng mà của em không phải đi vitamin với cả lazer. Ah nhưng chị ơi, chị tả cho em người ta la zer như thế nào đi. Em thấy nhiều ng đi la zer mà em chưa hình dung ra làm như thế nào.
    Em làm mỗi lần 1.5t em k phải chăm sóc da mỗi tuần. Em đến chiếu ánh sáng thôi ah.
    • 311 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ku_Cun Q.Anh Xem bài viết
    kem trộn trong thẩm mĩ viện là có rất nhiều chứ ko phải không có . thẩm mĩ viện hồng kông là chỗ quen của mình ( họ hàng ) hehehe . thật ra Hk chuyên làm những mĩ phẩm rất tốt, còn kem trộn hay ko thì mình cũng ko rõ . theo mình , trc khi làm , bôi kem gì bạn nên hỏi đấy là cái gì , tác dụng gì , xuất sứ , nếu cảm thấy nghi ngờ thì nên kiểm tra luôn rồi làm chót làm rồi thì lần sau bảo thay bằng mí phẩm khác, cái đó chị bị dị ứng , các bạn ấy sẽ tư vấn . mình cũng đi làm spa nhiều , mình luôn luôn hỏi và mở mắt ra xem , ngửi , hỏi tác dụng của nó , ok thì mới làm .mình đã đến 1 thẩm mĩ viện ở khâm thiên để làm mặt , mình tò mò hỏi 2 cái hũ giống nhau nhưng nhìn thì ddeend 90% là kem trộn , tò mò mình mở ra ngửi thì đúng 100% . hỏi để làm gì ( ko nói ) , hỏi kem trộn àh ( ko ) hihiih ,nhưng mình biết thừa rồi . đúc kết lại là , ko thể yên tâm 100% giao cái gì trên cơ thể mình cho thẩm mĩ đc.
    Thẩm mĩ viện ở Khâm Thiên mà chị nói tên là j ạ?
    Sao chị không đến chỗ TM Hồng Kong làm cho tin tưởng?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2