TIN TÀI TRỢ.

Tất cả về trị sẹo rỗ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 63.6K Lượt đọc
  • 153 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 73 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình là nam,19t,hiện đang là sinh viên và hằng ngày cày tiền để cứu mình khỏi sự mặc cảm do sẹo rỗ.Mình đã theo rất nhiều liệu trình và giờ mình sẽ nói hết kinh nghiệm bản thân
    + KHÔNG có 1 pp nào làm 1 lần mà đỡ 80-90% sẹo rỗ cả
    + PRP,lăn kim,cấy da vi điểm ........ ở VIỆT NAM chỉ là 1 trò lừa đảo những ng dễ tin ( mình thách các bạn tìm đc 1 bạn sẹo rỗ lâu năm hoặc nặng chữa khỏi 50% nhờ lăn kim đấy ) bản thân mình trc cũng tin và mất gần 20tr cho những thứ này
    + Tại viện da liễu mỹ nó chỉ đề cập tới những pp trị sẹo như sau
    - Cách trị sẹo rỗ tự nhiên với mặt nạ đu đủ ( cho sẹo mới tầm 1 tuần )
    - Sử dụng kem trị sẹo rỗ chữa tinh chất collagen ( kem này rất khó kiếm,kết quả sẽ có nhưng rất lâu )
    - Thực hiện chữa trị sẹo rỗ bằng laser ( co2,bio,infi ..... )
    - Phẫu thuật trị sẹo rỗ ( mài mòn da,chỉ phù hợp sẹo k sâu và da mỏng )
    - Cách chữa sẹo rỗ bằng công nghệ phẫu thuật ghép da ( lấy da sau tai bạn ghép vào da rỗ )
    - Phương pháp phẫu thuật cắn xén ( khâu miệng sẹo lại vs loại TO và SÂU )
    .
    Cá nhân mình làm laser vs khâu thì giờ cũng đỡ 50% và ng ta hẹn nếu muốn nữa thì ít nhất phỉa chờ 1 năm .Các spa mọc như nấm,thế kỉ nhiêu còn tin bôi thuốc,lăn kim,uống thuốc hết sẹo ? Ít ra cũng phải biết rằng da có 3 lớp,mà các spa chỉ chăm chăm vào lớp biểu bì thì làm gì có tiền triển ? da hồi phục rất lâu v mà 1 tháng các bạn làm 1 lần,rồi mấy spa đó khen tiến triển vui mừng làm tiếp . Tri sẹo rỗ cần NHIỀU THỜI GIAN và RẤT NHIỀU TIỀN,nhiều bạn cứ làm 1 lần r đòi 90%,k đc lăn ra khóc lóc ?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 362 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

em ơi vậy cách phẫu thuật ở VN đã có chưa?
    Never forget yesterday. But always live for today. Because you never know what tomorrow can bring or what it can take away
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 73 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

https://www.youtube.com/channel/UC9S...CmfHsZrxdPGvzA đây là 1 trong những ví dụ về trị sẹo,còn chi tiết chị pm em qua face https://www.facebook.com/profile.php?id=100014784452226 nha
    • 107 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình cũng đang bị mụn bị sẹo cũng dang đau khổ ko biết làm sao mong bạn giúp mình tìm hiểu kĩ hơn được không cảm ơn bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguyenkhoa97
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em khâu là j vậy. Anh cũng bị sẹo rỗ.
    Với lại bắn laser rồi khuôn mặt đỏ nhiều không?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nobitaks
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lót dép hóng
    • 60 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Khâu thì làm xong cũng phải dưỡng rất kĩ vì nó như 1 vết thương đang lành đúng ko bạn, chi phí bạn đã tốn để giảm 50% là bao nhiêu.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 73 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

khâu sẽ như này,khâu thì nghỉ 1 tháng r làm laser ạ
    khau
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tình trạng sẹo của bạn thế nào rồi shadow
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 330 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Phải công nhận là bgio ở Vn Spa, TMV mọc lên như nấm, marketing dữ dội, nào là kết quả 90%, sau 1 liệu trình thì da đẹp như da e bé, k có kết quả thì hoàn tiền 100%. Tư vấn nghe như mật ngọt rót vào tai. Trong khi da dg xấu cần dc điều trị gấp, nghe như vậy thì hỏi sao k đưa tiền cho họ. Tiền 1 khi đã đưa thì làm sao lấy lại dc. Chỉ có những ai trong hoàn cảnh đó mới hiễu dc , họ bị lừa ntn và biết kêu cứu ai.

Mình cũng là 1 trong những ng bị như vậy, da mụn, dầu clc to, sẹo thâm, sẹo rỗ, sẹo mụn, mất hết tự tin, cố gắng để dành tiền điều trị nhưng lòng tin đặt sai chỗ, Mình cũng nói lun là mình toàn đi tới những Clinic lớn, gthieu rần rần mỗi ngày trên các trang mạng, cũng do bsi Vn trực tiếp đều trị, liệu trình thấp nhất cũng 1000$ nhưng cuối cùng da mình vẫn y cũ nếu như k mún nói là tệ hơn. Nếu chỉ bị 1 lần thì k nói j, đằng này mình bị 4 lần, 4 cái Spa lớn lun ( k tiện kể tên). Đúng là công nghệ Marketing ghê thiệt, Nhưng kết quả thì.....

Nhưng cuối cùng trời k phụ lòng ng. Mình đã tìm dc chỗ điều trị da rất có tâm, đã điều trị cho da mình hết hẳn. Bv đó k có marketing, ngta tới điều trị có kết quả rùi ng này gthieu ng kia tới thôi. Bạn nào mún điều trị thì nt cho mình, mình chỉ chỗ cho nha. Mình k fai là nv của bv đó., chỉ là khách hàng tới điều trị thôi. Mình k muốn mấy bạn bị lừa như mình nữa nên mình gthieu dùm thui
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình vào hóng xem kết quả của phương pháp mới này ra sao.
    • 107 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

le tracy bạn cho mình biết chỗ bạn điều trị dc ko tại mình bị sẹo rỗ mà ko biết trị ở đâu mong bạn giúp mình, mình thật sự cảm ơn bạn rất nhiều

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 330 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenkhoa97 Xem bài viết
    le tracy bạn cho mình biết chỗ bạn điều trị dc ko tại mình bị sẹo rỗ mà ko biết trị ở đâu mong bạn giúp mình, mình thật sự cảm ơn bạn rất nhiều

Mình có inbox cho bạn rùi, Bạn check inbox rùi đi khám thử nha.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn le tracy có thể inbox nói rõ hơn cho mình biết tình trạng sẹo của bạn trước và sau khi điều trị ko? và tmv bạn đang điều trị nữa
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E chưa sử dụng collagen nên k biết kết quả thế nào, cơ mà chị của e làm y tá lại bảo là phân tử collagen to hơn tế bào da rất nhiều nên k thể thẩm thấu vào da được, chỉ có thể ăn uống, đắp mặt nạ bổ sung các chất giúp sản sinh collagen thôi ạ, ngày trước e bị bệnh uống nhiều kháng sinh nên bị mụn rồi để lại 1 ít sẹo rỗ, sau đó e dùng nghệ ngâm mật ong 3l 1 tuần và chăm bôi vitamin E ngày 3l, hơn 1 năm sau tuy k hết hoàn toàn nhưng da phẳng hơn và nhìn kỹ mới thấy, thời gian e trị sẹo là khi sẹo mới hình thành, và a c nào bị sẹo rỗ thì nên điều trị sớm, để sẹo hình thành trên 2 năm thì điều trị rất khó ạ
    comment by WTT mobile view
    • 187 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sẹo rỗ thực sự là ảnh hướng đến thẩm mỹ thật đó ạ! Ngày trước e có mụn không có kinh nghiệm chăm sóc, ngứa tay là nặn và cuối cùng là cũng bị sẹo rỗ trên da
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 73 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

colagen uống,thuốc k trị dc sẹo nhá vị nó k thẩm thấu qa dc cái lớp biểu bì,Sẹo lõm là do các sợi colagen sâu bên trong tổn thương,biến dạng,trị cần áp dụng laser sâu bên trong da nắn lại từ từ or phẫu thuật thẩm mỹ thay da,mà thay da hiện tại vn k có đâu ạ
    • 164 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao sẹo rỗ xong rồi khâu lại hiểu quả được nhỉ? Mình vẫn chưa hiểu lắm về vấn đề này.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi mình không biết nhắn inbox bạn ở đâu hết. Mình rất muốn biết chổ bạn trị sẹo.
    comment by WTT mobile view
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình bị sẹo năng không biết có được không
    https://www.nhibeo.xyz
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8