TIN TÀI TRỢ.

Tạm biệt 12 năm mụn trứng cá với chanh muối và phương pháp rửa mặt đúng cách, bổ sung dinh dưỡng phù hợp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.4K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 88 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuc241196 Xem bài viết
    Ăn uống thì thế nào hả c ?? Có phải kiêng gì k ạ??
    Chị không kiêng gì hết Em tại em của chị nấu gì chị ăn thứ đó nhưng bổ sung thêm thực phẩm cân bằng nội tiết tố.
    Chị ít ăn đường.
    Nhà mình bán bột sắn dây ta nguyên chất 100% từ năm 1986, có chính sách tốt cho đại lý.
    Cam kết không hy sinh chất lượng sản phẩm.

Link trên Zao Dịch

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 88 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Hôm nay mình chỉ thêm 1 phương pháp rửa mặt se lỗ chân lông:
    Sau khi mình trị mụn được giảm bớt rồi mình mới thực hiện phương pháp này:
    Mình lười viết quá nên vô website của mình copy lại nội dung bên dưới, cho nó rõ ràng.
    Các bạn xem nha

I. Nguyên liệu

– Soda không đường: 1 lon
    – Bông tẩy trang: 3 miếng

II. Cách rửa mặt thu nhỏ lỗ chân lông

– Sau khi rửa mặt đúng cách bằng nước ấm, đến giai đoạn nước lạnh thay vì vỗ bằng nước lạnh bạn lấy lon soda bỏ vô ngăn đá của tủ lạnh 5 – 10p rồi dùng 1 miếng bông tẩy trang thấm đẫm nước soda lau lên mặt theo hướng từ dưới lên trên, từ trong ra ngoài.
    rua-mat-bang-nuoc-soda-giup-da-san-chac1Soda giúp thu nhỏ lỗ chân lông
    Lau xong bạn lấy tay vỗ lên mặt rồi tiếp tục dùng miếng bông tẩy trang khác nhúng soda lạnh lau lên mặt, tiếp tục dùng tay vỗ nhẹ vào mặt. Bạn tiếp tục làm như vầy khoảng 5 lần là được.
    Bạn không rửa lại bằng nước sạch mà để da tự khô.

III. Công dụng:

Phương pháp này giúp da săn chắc, giúp da sạch sâu bên trong, thu nhỏ lỗ chân lông, giảm mụn cám.

Mình cũng từng dùng đá lạnh để chà lên mặt nhưng hình như với mình không có công dụng lắm.
    Sau khi rửa mặt bằng nước cực lạnh mình thấy hiệu quả hơn, da mặt cảm giác nhẹ nhàng đi trông thấy.
    Hy vọng có ích cho các bạn..

Bài sau mình sẽ gửi cách bổ sung dinh dưỡng từ bên trong.

Nhà mình bán bột sắn dây ta nguyên chất 100% từ năm 1986, có chính sách tốt cho đại lý.
    Cam kết không hy sinh chất lượng sản phẩm.

Link trên Zao Dịch
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban oi. Ban bo sung thuc pham gi de can banh noi tiet to vay. Minh bi mun cung 4 nam roi. Tri hoai ko het. Cang tri cang te ra. Buon lam. Nhin mat ma chi biet khoc thoi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Quingchungreen bạn có zalo ko? Add mình với. M cũng đang theo pp này
    • 105 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Muối xay nhuyễn ở đâu bán sẵn vậy mọi ng
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 168 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Nhìn tít mình cú ngỡ dùng nước chanh muối thật cơ(loại chanh ngâm muối màu vàng y). Nghĩ ngợi,ơ thế sao mình ko nghĩ ra nhỉ. Chạy vào xem xem hoá ra chanh+muối.haha. Mình tếu tí. Mình cũng rất quan tâm tới cách của bạn, sáng mai áp dụng nun.cảm ơn bạn nhiều. Mình cũng bị mụn hơn 12 năm lun òi. Đau và khổ. Mình cũng quan tâm bạn bổ sung thực phẩm can bằng nội tiết tố là gì. Mình cung nghi mình bị rối loạn ntt thật. Mặc dù mình ko bị mụn ở cằm và quai hàm. Nhưng mụn lau quá rồi chữa kiêu gì cung ko hết. Lâu lâu vài em trên mặt mà sốt hết cả ruột.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mbetvn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 165 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Da mặt em trước không mụn nhưng sau này dùng kem thì bị mụn ẩn đầy trán, cằm và 2 má. Em dùng sữa rửa mặt trị mụn nhưng ko loại nào hợp, cả Teen Derm Gel (loại bác sỹ hay kê cho da mụn) dùng xong mà còn nổi nhiều hơn, da em cực kỳ nhạy cảm, rất dễ bị dị ứng. Sau em cũng chuyển sang phương pháp như chị chủ Top, ngưng sữa rửa mặt, chỉ khác là em pha nước muối ấm loãng rồi vắt 1 miếng chanh. Chưa đến 1 tuần nhưng em thấy có tiến triển: mụn bớt nổi hẳn. Em đang mừng thầm trong bụng . Mới hôm rồi đói quá, thèm mì tôm, làm 1 gói. Thế là bao nhiêu công sức hôm giờ..
    "Cớ chi mà em cứ xót xa?!!
    Mọi chuyện có khác đi chỉ vì giọt lệ nhòa?
    Em có chắc mình sẽ thừa mạnh mẽ?
    Quên nhẹ nhàng bao nỗi thiết tha?

Đừng đổ thừa tại mưa gió chiều nay
    Xới xáo niềm riêng gieo buốt lạnh giữa ngày
    Tại kẻ đa đoan, mơ một điều không tưởng
    Nên nỗi buồn còn thỉnh thoảng ghé về đây..."
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da em nhờn, da ko nhạy cảm lắm
    Lúc mới dậy thì có bị ít mụn thì em bắt đầu dùng srm đủ loại, nhưng chỉ đc lúc đầu thôi, sau thì đâu cũng ra đó
    Nghe lời đứa bạn em dùng nước muối sinh lí (mua ở tiệm thuốc tây - natri clorid 0.9%) mỗi sáng trước khi đi học và trưa học về dùng 1 nắp nước muối rưới từ từ vào mặt, vừa rưới vừa matxa. Tối thì mới dùng srm (người ta nói dùng srm 2 lần / ngày nhưng sợ dùng nhiều bị này bị nọ nên em chỉ dùng lúc tối để tẩy sạch bụi bẩn của nguyên ngày) và Tẩy da chết bằng phương pháp
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Marsscorpiokiller Xem bài viết
    Da em nhờn, da ko nhạy cảm lắm
    Lúc mới dậy thì có bị ít mụn thì em bắt đầu dùng srm đủ loại, nhưng chỉ đc lúc đầu thôi, sau thì đâu cũng ra đó
    Nghe lời đứa bạn em dùng nước muối sinh lí (mua ở tiệm thuốc tây - natri clorid 0.9%) mỗi sáng trước khi đi học và trưa học về dùng 1 nắp nước muối rưới từ từ vào mặt, vừa rưới vừa matxa. Tối thì mới dùng srm (người ta nói dùng srm 2 lần / ngày nhưng sợ dùng nhiều bị này bị nọ nên em chỉ dùng lúc tối để tẩy sạch bụi bẩn của nguyên ngày) và Tẩy da chết bằng phương pháp
    Phương pháp tự nhiên cho mặt tuần 1 lần
    Giờ thì lâu lâu mới có 1 2 mụt ngay mũi (vì da em rất nhờn)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2