TIN TÀI TRỢ.

Tạm biệt 12 năm mụn trứng cá với chanh muối và phương pháp rửa mặt đúng cách, bổ sung dinh dưỡng phù hợp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.8K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 88 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Em chào các chị, để chia sẻ bài này em cũng phải phân vân lắm vì cứ nghĩ là nhiều người chia sẻ rồi, mình chắc cũng không cần chia sẻ nữa đâu...
    Nhưng rồi em nghĩ thôi mình nhận nhiều từ wtt rồi nên chia sẻ kinh nghiệm cá nhân, ai ứng dụng được thì ứng dụng còn ai không thì thôi, vậy nên em vô chia sẻ cách làm của em đây

Em từng đi bác sĩ, bệnh viện da liễu, rồi áp dụng mật ong ngâm nghệ, rượu rễ cây, uống thuốc tránh thai...để trị mụn nhưng rồi đâu lại vào đấy, đặc biệt là thuốc tránh thai có hiệu quả nhưng em sợ tác dụng phụ của nó quá nên thôi, khi thôi thì mụn vẫn như cũ.

Phương pháp của em đơn giản đến mức em cũng không nghĩ nó có kết quả nhưng rồi em cứ làm đại, vì cũng lười rồi đến đâu thì đến hehe.

Em áp dụng phương pháp làm sạch bên ngoài kết hợp ăn bên trong, vì em học được rằng chọn thực phẩm phù hợp để bổ sung dinh dưỡng thì da đẹp, những thứ bên ngoài chỉ là tạm thời, không bền vững theo thời gian.
    Đây là kinh nghiệm của bản thân em, có gì em nói đó.
    Em phát hiện ra phương pháp này vì em không muốn xài sữa rửa mặt lên da nữa, vậy là em thay thế sữa rửa mặt bằng chanh, rồi dần dân em thấy chanh muối là một hỗn hợp trị mụn hiệu quả, làm da sạch sẽ vậy là dùng thử luôn.

Suy cho cùng điều tiên quyết khi điều trị mụn là làm sạch da, nếu mụn bị nội tiết tố thì bổ sung thực phẩm cân bằng nội tiết tố.

Đầu tiên em chia sẻ phương pháp dùng ở bên ngoài:

1. Làm sạch da: Đây là bước rất quan trọng Bạn nên cẩn thận làm theo từng bước.
    - Mỗi sáng thức dậy Bạn uống 1 ly nước lọc khi bụng đói rồi dùng xà phòng diệt khuẩn rửa sạch tay.
    Lấy 1/2 muỗng cafe muối biển giã nhuyễn trộn chung với 1 muỗng cafe nước cốt chanh, xoa đều lên mặt thay sữa rửa mặt, để 5 phút cho nó tự khô, lúc đó trên mặt bạn sẽ có những hạt muối kết tinh li ti, Bạn dùng tay xoa nhẹ nhàng để giúp da sạch sâu và loại bỏ tế bào chết.
    Sau đó dùng nước muối ấm (có thể dùng nước muối sinh lý, nước muối biển với độ nhạt như ăn canh, không dùng muối iot) rửa mặt sạch và không rửa lại bằng nước sạch.

Để da mặt tự khô.

- Mỗi tối trước khi đi ngủ bạn dùng nước muối ấm như trên rửa mặt, để tự khô rồi đi ngủ. - Đeo khẩu trang khi đi ra ngoài
    2. Lưu ý
    - Tuyệt đối không đưa tay sờ mặt, mỗi lần rửa mặt phải rửa tay bằng xà bông diệt khuẩn trước
    - Vỏ gối, ra giường giặt 1 tuần 1 lần
    - Không sử dụng khăn lau mặt
    - Điện thoại, bàn phím dùng dung dịch cồn 90 độ và bông gòn vệ sinh hàng ngày.

3. Thời gian
    - Khoảng 2 tháng Bạn sẽ thấy hiệu quả rõ.

Sau khi mụn đã đỡ rồi thì Bạn không nên dùng chanh muối để rửa mặt thường xuyên nữa, chì cần dùng 1 - 2 lần 1 tuần để đề phòng những cái mụn đáng ghét là được rồi.
    Nhưng vẫn rửa mặt bằng nước muối biển nhé!

Bài tiếp theo em sẽ chia sẻ cách làm se lỗ chân lông học được từ 1 bạn gái.

Nhà mình bán bột sắn dây ta nguyên chất 100% từ năm 1986, có chính sách tốt cho đại lý.
    Cam kết không hy sinh chất lượng sản phẩm.

Link trên Zao Dịch
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chủ top. E hóng. Nhanh cho e pp trị lỗ chân lông nha chị
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 562 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Khiếp cứ nghĩ xát chanh vs muối lên mặt em đã thấy hết hồn rồi. Bình thường đắp mặt nạ có nhỏ 2 giọt chanh đã thấy rát rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 172 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kentary_Kentary Xem bài viết
    Em chào các chị, để chia sẻ bài này em cũng phải phân vân lắm vì cứ nghĩ là nhiều người chia sẻ rồi, mình chắc cũng không cần chia sẻ nữa đâu...
    Nhưng rồi em nghĩ thôi mình nhận nhiều từ wtt rồi nên chia sẻ kinh nghiệm cá nhân, ai ứng dụng được thì ứng dụng còn ai không thì thôi, vậy nên em vô chia sẻ cách làm của em đây

Em từng đi bác sĩ, bệnh viện da liễu, rồi áp dụng mật ong ngâm nghệ, rượu rễ cây, uống thuốc tránh thai...để trị mụn nhưng rồi đâu lại vào đấy, đặc biệt là thuốc tránh thai có hiệu quả nhưng em sợ tác dụng phụ của nó quá nên thôi, khi thôi thì mụn vẫn như cũ.

Phương pháp của em đơn giản đến mức em cũng không nghĩ nó có kết quả nhưng rồi em cứ làm đại, vì cũng lười rồi đến đâu thì đến hehe.

Em áp dụng phương pháp làm sạch bên ngoài kết hợp ăn bên trong, vì em học được rằng chọn thực phẩm phù hợp để bổ sung dinh dưỡng thì da đẹp, những thứ bên ngoài chỉ là tạm thời, không bền vững theo thời gian.
    Đây là kinh nghiệm của bản thân em, có gì em nói đó.
    Em phát hiện ra phương pháp này vì em không muốn xài sữa rửa mặt lên da nữa, vậy là em thay thế sữa rửa mặt bằng chanh, rồi dần dân em thấy chanh muối là một hỗn hợp trị mụn hiệu quả, làm da sạch sẽ vậy là dùng thử luôn.

Suy cho cùng điều tiên quyết khi điều trị mụn là làm sạch da, nếu mụn bị nội tiết tố thì bổ sung thực phẩm cân bằng nội tiết tố.

Đầu tiên em chia sẻ phương pháp dùng ở bên ngoài:

1. Làm sạch da: Đây là bước rất quan trọng Bạn nên cẩn thận làm theo từng bước.
    - Mỗi sáng thức dậy Bạn uống 1 ly nước lọc khi bụng đói rồi dùng xà phòng diệt khuẩn rửa sạch tay.
    Lấy 1/2 muỗng cafe muối biển giã nhuyễn trộn chung với 1 muỗng cafe nước cốt chanh, xoa đều lên mặt thay sữa rửa mặt, để 5 phút cho nó tự khô, lúc đó trên mặt bạn sẽ có những hạt muối kết tinh li ti, Bạn dùng tay xoa nhẹ nhàng để giúp da sạch sâu và loại bỏ tế bào chết.
    Sau đó dùng nước muối ấm (có thể dùng nước muối sinh lý, nước muối biển với độ nhạt như ăn canh, không dùng muối iot) rửa mặt sạch và không rửa lại bằng nước sạch.

Để da mặt tự khô.

- Mỗi tối trước khi đi ngủ bạn dùng nước muối ấm như trên rửa mặt, để tự khô rồi đi ngủ. - Đeo khẩu trang khi đi ra ngoài
    2. Lưu ý
    - Tuyệt đối không đưa tay sờ mặt, mỗi lần rửa mặt phải rửa tay bằng xà bông diệt khuẩn trước
    - Vỏ gối, ra giường giặt 1 tuần 1 lần
    - Không sử dụng khăn lau mặt
    - Điện thoại, bàn phím dùng dung dịch cồn 90 độ và bông gòn vệ sinh hàng ngày.

3. Thời gian
    - Khoảng 2 tháng Bạn sẽ thấy hiệu quả rõ.

Sau khi mụn đã đỡ rồi thì Bạn không nên dùng chanh muối để rửa mặt thường xuyên nữa, chì cần dùng 1 - 2 lần 1 tuần để đề phòng những cái mụn đáng ghét là được rồi.
    Nhưng vẫn rửa mặt bằng nước muối biển nhé!

Bài tiếp theo em sẽ chia sẻ cách làm se lỗ chân lông học được từ 1 bạn gái.

Dùng gói muối biển giã nhuyễn bán ngoài tạp hóa đc k ạ?
    • 88 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KimLien2 Xem bài viết
    Chủ top. E hóng. Nhanh cho e pp trị lỗ chân lông nha chị
    Để mình dành thời gian viết tiếp hihiihi, mình hơi bận tí xíu.
    Nhà mình bán bột sắn dây ta nguyên chất 100% từ năm 1986, có chính sách tốt cho đại lý.

Link trên Zao Dịch
    • 88 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Leidekun Xem bài viết
    Dùng gói muối biển giã nhuyễn bán ngoài tạp hóa đc k ạ?
    Mình mua gói muối hột về rồi tự giã nhuyễn Bạn à.

Link trên Zao Dịch
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Kentary chị ơi. Da em dạng mụn viêm sần sùi bên trong. Em có áp dụng lấy muối matxa. Mõi lần matxa xong. Mụn đỏ lên và thấy sa sần sùi lắm chị. Như vậy có sao ko chị hay hiện tượng bình thường vậy chị
    • 88 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi call_me_maybe Xem bài viết
    Khiếp cứ nghĩ xát chanh vs muối lên mặt em đã thấy hết hồn rồi. Bình thường đắp mặt nạ có nhỏ 2 giọt chanh đã thấy rát rồi
    Đúng là ban đầu nó hơi rát, sau đó dần dần thì không nữa Bạn à.
    Mình đang bị mụn nên chịu khó thôi. Chỉ mong sạch mụn là mừng rồi.
    Với lại da mình kinh qua nhiều thứ quá rồi nên đã chai lì theo năm tháng

Link trên Zao Dịch
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dạ chị. Vậy sau khi mình matxa muối nó sẽ đỏ và thấy mụn li ti nhìu hơn. Sau đó từ từ nó khỏi hẳn hả chị?
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi dùng chanh muối kết hợp với srm có dc k ạ em sợ dùng chanh muối hoài thì cũng k ổn ạ
    • 88 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Dạ chị. Vậy sau khi mình matxa muối nó sẽ đỏ và thấy mụn li ti nhìu hơn. Sau đó từ từ nó khỏi hẳn hả chị?
    Đúng rồi Em, đàu tiên da sẽ hồng lên cho tác động của những hạt muối liti...
    Sau khoảng 2 - 3 tuần không còn hiện tượng đó nữa và Em cũng sẽ dần dần thấy mặt mình không nổi mụn nữa. những cái mụn mới cũng xẹp hẳn luôn Em ạ.
    Em đừng massage mạnh quá nó sẽ đỏ lên nhiều mà cũng không tốt cho da, chị từng bỏ cả vốc muối chà sát lên da mặt, xong mặt chị đỏ lên nhưng uống rượu . Một tí rồi hết, nhưng cũng không nên làm vầy, do chị hồi đầu chưa có kinh nghiệm thì làm lung tung beng lên thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuc241196 Xem bài viết
    Chị ơi dùng chanh muối kết hợp với srm có dc k ạ em sợ dùng chanh muối hoài thì cũng k ổn ạ
    Trị dứt mụn rồi dùng lại sữa rửa mặt Em à. Em làm vầy thì cũng như không đó
    Tại chị không còn xài sữa rửa mặt nữa nên chị toàn dùng nước chanh muối rửa mặt thay sữa rửa mặt, không có mụn thì dùng như sữa rửa mặt bình thường, không để lâu trên da nữa.
    Do chị sợ hóa chất đưa lên da rồi.
    Còn nếu Em sợ chanh thì có thể rửa mặt bằng nước muối thôi cũng ok, chị thấy bỏ thêm chanh da mới sạch.

Đây là kinh nghiệm của chị, chị chia sẻ và đã ứng dụng trên làn da mụn lâu năm của chị, tùy tình hình Em có thể gia giảm sao cho phù hợp với cơ địa của Em.

Ngay cả chị cũng từng xài rất nhiều phương pháp trị mụn của các chị chia sẻ trong này nhưng nó không hiệu quả với da mặt của chị.
    Quan trọng nhất là Em hãy tìm ra cách phù hợp nhất với mình.

Link trên Zao Dịch
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Da chị kentary. Sáng nào 3m cũng làm theo cách chị lấy muối giã nhuyễn matxa 5p hết. và 1 tuần nay e thấy da sần và li ti mụn ẩn dưới da rât nhìu. Đây là dấu hiệu bthuong hả chi?. Sd matxa muối như v có làm da mình mỏng đi ko chị?
    • 88 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Da chị kentary. Sáng nào 3m cũng làm theo cách chị lấy muối giã nhuyễn matxa 5p hết. và 1 tuần nay e thấy da sần và li ti mụn ẩn dưới da rât nhìu. Đây là dấu hiệu bthuong hả chi?. Sd matxa muối như v có làm da mình mỏng đi ko chị?
    Em có trộn chung với nước chanh không Em?
    Trộn chung với nước chanh da mới hiệu quả nhé!
    Có muối không là không hết đâu đó.
    Với lại buổi tối Em nhớ rửa mặt với nước muối ấm trước khi đi ngủ nữa nhé!

Em làm theo đúng lời chị là lấy 1 muỗng cafe muối giã nhuyễn + với 1 muỗng cafe nước chanh trộn đều rồi thoa lên mặt, sau đó để tự khô trong vòng 5 phút.
    Sau khi khô mình sẽ thấy những hạt muối liti trên mặt (do hơi nước bay đi, để lại những hạt muối). Em dùng những hạt muối đó massage nhẹ nhàng rồi rửa lại bằng nước muối ấm.

Link trên Zao Dịch
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dạ chị kentary. Em làm y như c. Mà c ơi giờ da c hết mụn hẳn chưa c.
    • 88 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Dạ chị kentary. Em làm y như c. Mà c ơi giờ da c hết mụn hẳn chưa c.
    Da chị hết mụn chị mới chia sẻ kinh nghiệm đó chứ.
    Chị đã thực hiện phương pháp này cách đây 5 tháng rồi.
    Thỉnh thoảng đi xa về nổi mụn (da chị rất dễ bị nổi mụn), chị làm theo cách này khoảng 3 ngày sau nó xẹp luôn, vết thâm cũng đang dần mờ đi.
    Chị nghĩ
    -1 là Em không hợp với muối
    - 2 có thể do dụng cụ đựng đồ của Em bị dơ.
    Chị dùng nó thì da chỉ ửng đỏ khi mới rửa mặt xong thôi chứ không có chuyện nổi mụn lên.

Link trên Zao Dịch
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhưng mà chị có dùng kem hay thuốc gì để bôi vào nốt mụn k ạ?
    • 84 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trước mình bị mụn ẩn 2 bên má. Sau tzan đó k dùng tí mp nào chỉ rửa mặt bằng nước muối sinh lý ngày 2 lần sáng tối, giờ đc 3 tháng rồi mặt hết các thể loại mụn ẩn, nhân trắng hay đỏ.
    Bị mụn các bạn đừng vội lo lắng r dùng mp linh tinh hay đi khám này nọ, ăn nhiều hoa quả, uống nước chè kết hợp với rửa mặt sạch = nc muối hoặc chè tươi. Kiên nhẫn đợi kết quả 1,2 tháng sau kết quả tnao đi khám vẫn chưa muộn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thuhuyen.2525
    • 88 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Mình đâu có dùng hoài Em, dùng để trị da bị mụn trong 1 thời gian thôi.
    Chị cũng không còn xài srm nữa nên chị vẫn xài thay srm.

Nhưng mà chị có dùng kem hay thuốc gì để bôi vào nốt mụn k ạ?
    Không bôi bất kỳ thứ gì Em ạ.
    Chỉ dùng đơn giản như vầy thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuhuyen.2525 Xem bài viết
    Trước mình bị mụn ẩn 2 bên má. Sau tzan đó k dùng tí mp nào chỉ rửa mặt bằng nước muối sinh lý ngày 2 lần sáng tối, giờ đc 3 tháng rồi mặt hết các thể loại mụn ẩn, nhân trắng hay đỏ.
    Bị mụn các bạn đừng vội lo lắng r dùng mp linh tinh hay đi khám này nọ, ăn nhiều hoa quả, uống nước chè kết hợp với rửa mặt sạch = nc muối hoặc chè tươi. Kiên nhẫn đợi kết quả 1,2 tháng sau kết quả tnao đi khám vẫn chưa muộn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thuhuyen.2525
    Hihi đúng rồi, quan trọng nhất là cách rửa mặt sao cho sạch, chứ đi khám bác sĩ mà không vệ sinh sạch sẽ cũng như không

Link trên Zao Dịch
    • 88 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Sorry mọi người, dạo này nhiều việc quá nên chưa có vào trả lời mọi người nhiều được.
    Mai mình sẽ chia sẻ phương pháp rửa mặt se lỗ chân lông nhé!
    Giờ mình làm việc tiếp.

Link trên Zao Dịch
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ăn uống thì thế nào hả c ?? Có phải kiêng gì k ạ??
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2