Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tác dụng làm đẹp của sữa ong chúa.

• 4 Lượt chia sẻ
  • 2.97K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa ong chúa có chứa axit panthotenic giúp tái tạo tế bào da mới, làm da mịn và hồng hào hơn rất tự nhiên.

Sữa ong chúa là một hỗn hợp sánh đặc màu trắng đục hoặc vàng nhạt, chứa mật hoa, phấn hoa, chất đạm, sinh tố và tiết dịch của ong thợ qua quá trình tinh chế của ong thợ để nuôi ong chúa. Vì nó là thực phẩm duy nhất của ong chúa nên được gọi là Sữa ong chúa. Sữa ong chúa không chỉ là một thực phẩm bổ dưỡng, tốt cho sức khỏe mà còn có tác dụng làm đẹp và chữa bệnh.
    1363339372_sua-ong-chua-tuoi

Sữa ong chúa có tác dụng đặc biệt cho trị bệnh cao huyết áp, nó điều hoà huyết áp, làm giãn nở, tăng tính đàn hồi mạch máu, làm giảm huyết áp khi bệnh nhân huyết áp cao. Người ta thường sử dụng sữa ong chúa hỗ trợ điều trị một số bệnh: Chữa bệnh tiểu đường, Viêm gan, Loét dạ dày, tá tràng, Rối loạn kinh nguyệt, Xuất huyết tử cung, Chữa, bệnh giảm bạch cầu,Ung thư, hỗ trợ điều trị trong giai đoạn hoá trị, Hiếm muộn, lãnh cảm, liệt dương, Viêm khớp dạng thấp, Đau tim, Nhiễm phóng xạ.
    sua-ong-chua-royal-jelly-1450mg-cao-cap-tu-australia

Sữa ong chúa phục hồi tuổi thanh xuân (dành cho chị em phụ nữ)
    Dùng sữa ong chúa 10g/ngày (khoảng 1 muỗng cafe) liên tục trong 40 ngày sẽ giúp thân thể phục hồi được tuổi xuân, da dẻ hồng hào, mịn màng.

Dưỡng da bằng sữa ong chúa
    :

Mỗi ngày thoa lên da mặt một lớp mỏng để khô ít nhất 30 phút sau đó rửa sạch. Nếu để qua đêm sẽ tốt hơn. Làm đều đặn hằng ngày trong bạn sẽ thấy hết mụn cám, trứng cá, lỗ chân lông se laị và dùng 1 thời gian sẽ thấy hết tàn nhang.

Làm thường xuyên vào buổi tối, không lâu sau sẽ có được làn da như ý, hồng hào, mịn màng, xóa nếp nhăn.

-------------------------
    Siêu Thị Sức Khỏe Gia Đình - Chuyên Cung Cấp Các Loại Thực Phẩm Chức Năng Hổ Trợ Sinh Lý - Sức Khỏe - Giảm Cân - Làm Đẹp.
    Siêu Thị Sức Khỏe Gia Đình - nơi bạn có thể tìm hiểu các thông tin hữu ích về sức khỏe - làm đẹp - giảm cân - sinh lý.

(08) 628.94.528
    0973.511.400 - MRS TRANG
    0969.100.300 - MR DŨNG
    Nick Chat: sieuthisuckhoe247 – sieuthisuckhoe24h

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 248 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Mình cũng đang "chuột bạch" bôi SOC để làm sáng da. Hy vọng là sẽ trắng hơn. Nhưng mới được 2 tuần thôi. Tối nào cũng bôi SOC loãng và để qua đêm. Mình không uống vì bị HAT.
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sao bik đc sữa ong chúa nguyên chất đây các mẹ??
    • 150 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrangHanah Xem bài viết
    Sao bik đc sữa ong chúa nguyên chất đây các mẹ??
    Bạn chú ý một tí là biết thôi. Sữa ong chúa thật màu sánh vàng như chè đậu xanh đánh hay lòng đỏ trứng gà đánh lên. Là một dung dịch sền sệt. Nếu bạn mới lần đầu tiếp xúc với sữa ong chúa, bạn sẽ thấy mùi của nó rất khó chịu, hắc hắc thế nào ấy.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 248 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Thật bất ngờ vì vết mẩn ngứa dị ứng đã lâu ngày dần khỏi vì mình đã bôi SOC. Mình pha loãng SOC với nước theo tỷ lệ 1:2 và bôi vào buổi tối hàng ngày, để qua đêm. Nhưng mùi thì rất tanh.
    • 152 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hình như sữa ong chúa dạng hủ mua về phải bảo quản tủ lạnh, mình muốn xài lắm nhưng nhà mình ko có tủ lạnh nên vẫn chưa xài được,nếu mua về để nơi mát mẻ thì được không nhỉ,có bị gì ko ta?
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa ong chúa phải bảo quản tủ ngăn đá, nếu bạn ko có tủ đá thì dùng cái này cho đá vào nhé , đảm bảo đủ âm 5 độ C là được nha bạn
    thumb_Binh_da_chuyen_dung_13014_Max_Cold_5gal_Ice

Nếu muốn tư vấn thêm có thể hỏi bạn ý nè : 0935.539.820