TIN TÀI TRỢ.

So sánh công dụng làm đẹp của dầu dừa và dầu oliu

• 3 Lượt chia sẻ
  • 4.4K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói về tinh dầu làm đẹp thì dầu dừa và dầu oliu là 2 loại tinh dầu được lựa chọn phổ biến hiện nay.

Điều thú vị là khi tiến hành so sánh hai loại dầu này, các chuyên gia phát hiện rằng trong 15ml dầu dừa hay 15ml dầu oliu đều có chứa 14g chất béo, không hề chứa cholesterol và lượng calo chúng cung cấp cho cơ thể bạn cũng đều là 120 calories.

Dầu dừa giúp bạn làm đẹp hiệu quả

- Dầu dừa không bị ôi thiu và cung cấp nhiều lợi ích sức khỏe, bao gồm cải thiện chức năng tuyến giáp, giúp tóc óng mượt và chắc khỏe, dầu dừa còn được dùng nhiều trong các loại mỹ phẩm dưỡng ẩm giúp da mềm mại, mịn màng như da em bé.

Trong khi đó, dầu oliu có khả năng giúp bạn giảm béo, hỗ trợ sức khỏe tim mạch và cung cấp nguồn năng lượng lành mạnh cho cơ thể.

Bài viết So sánh công dụng giữa dầu dừa và dầu oliu sẽ giúp bạn hiểu rõ hơn về công dụng của 2 loại tinh dầu này nhé.

Tốt nhất là bạn nên dựa vào mục đích chính sử dụng của mình để có được lựa chọn phù hợp. Theo trải nghiệm cá nhân thì mình thấy dầu dừa với nhiều ưu điểm nổi bật hơn cả về các phương pháp làm đẹp áp dụng cũng như mức giá cả đấy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT