TIN TÀI TRỢ.

Serum nào tốt cho da nhờn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.62K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 48 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Da mình rất nhờn, xài sữa rửa mặt chỉ sau 1 tiếng là da lại nhờn, không biết có loại serum nào tốt cho da nhờn không ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trị nhờn thì bạn phải chịu khó làm sạch da bằng cách dùng sữa rửa mặt mỗi ngày 2 lần. thêm nữa mỗi tuần bạn nên tẩy tế bào chết 1 đến 2 lần sẽ giúp da sạch hơn, loại bỏ các bụi bẩn trên da, sau đó đắp mặt nạ để giúp da giữ được độ ẩm. Da bạn sẽ mềm mịn và sạch các bã nhờn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 67 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Da mình cũng nhờn đây, mình dùng toner dấm táo, emul đào skinfood và jasaeng của whoo thấy cải thiện lắm. Mình hay trang điểm nên dùng emul đào + prime kiềm dầu + bb cream trà xanh cho da nhờn của innisfree, da ko bị đổ dầu suốt 5-6h (trừ khi phải ra ngoài nắng). Buổi tối tẩy trang/ rửa mặt = srm neutrogena, đắp chanh 15p. Da cải thiện lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaaye Xem bài viết
    Da mình rất nhờn, xài sữa rửa mặt chỉ sau 1 tiếng là da lại nhờn, không biết có loại serum nào tốt cho da nhờn không ?
    Chồng mình da rất nhờn, nhưng loại này có thể kiểm soát dầu rất tốt, ngày chỉ rửa 2 lần vào sáng trước khi đi làm và buổi chiều bắt đầu giờ làm việc
    http://www.amway2u.com/c1/amw_prodde...016&rfnbr=1230
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

primer kiềm dầu hiệu gì thế Ayumi21, cho mình xin hiệu với!

"Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến"
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 67 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thutna0812 Xem bài viết
    primer kiềm dầu hiệu gì thế Ayumi21, cho mình xin hiệu với!
    Mình đang dùng no sebum innisfree, trộm vía da mình hợp bọn này lắm. Trước đây thì mình dùng base Mac prep prime nhg thấy ko cần thiếtvif dùng bbcream rồi. Nếu sợ da đổ dầu xuống tone thì trộn highlight vào bbcream tỉ lệ 1:3 và nhớ phủ phấn bột sau khi make up.
    • 39 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình dùng serum đào của skinfood, cực kỳ hợp, da thoáng, mịn và giảm hẳn nhờn (bình thường da mình là da dầu, kinh khủng lắm )