TIN TÀI TRỢ.

Serum dưỡng da của hãng nào tốt?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 183K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Hôm nay mình vừa lọ mọ vào các mục chăm sóc sắc đẹp ở Wtt, híc, tại trời lạnh lên mới hết cơn lười chăm sóc da mà. Sau một hồi tìm hiểu vẫn chưa rõ lắm nên dùng serum của hãng nào cho phù hợp. Đi nghe mấy cô bán hàng tư vấn thì ...nhiều quá, chẳng biết đường nào mà lần. Mẹ nào có kinh nghiệm bày cho mình với, da mình thuộc dạng hỗn hợp. Ví dụ như Lancome có Resurface C, spot corrector; E.L có advanced night repair j đó. Các mẹ chia xẻ kinh nghiệm nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em đang xài Advance night repair của Estee lauder đây ạ. Dù giá tiền thì rất là đắt nhưng rất đáng đồng tiền bát gạo. Dòng này có nhiều sản phẩm: repair concentrate, protective recovery complex, và whitening recovery complex. Em đang sử dụng whitening nhưng nghe mọi người đồn rằng protective thì tốt hơn.

Em bị mụn, để lại vết thâm. Từ ngày sử dụng Cyber white milky lotion của EL, da mặt mịn và đỡ thâm hẳn, dù không có chức năng trị mụn nhưng loại lotion này không gây nhờn, không làm clog lỗ chân long, xài rất là sướng.
    Thế là em bấm bụng mua thêm cái advance night repair whitening (loại này dành cho mọi lứa tuổi). Bi giờ da em đỡ mụn mà còn ngày càng sáng hồng ra, rất là thích, cộng đồng mạng bình chọn sản phẩm này rất tốt (trừ cái repair concentrate).

Em ở Hàn, mùa này rất khô, da em lại nhờn, nên mỗi khi rửa mặt em dùng Erylik chấm vào mí mụt mụn, rùi dùng khoảng 2 giọt advance night repair thoa đều, sao đó apply cái lotion nên thế là an toàn trong 12 tiếng không khô da cũng không nhờn da. Em định Tết này về VN, ghét cái siêu thị duty-free của sân bay, update lại một số sản phẩm. Em rất thích sản phẩm củ EL

Nhưng dùng advance night, nếu Hà Nội mùa này khô, chắc chị phải dùng thêm giữ ẩm(lotion chẳng hạn) vì dòng này không có tác dụng giữ ẩm, nó chỉ là serum thui (thẩm thấu rất nhanh) và chị không có cảm giác gì khi apply nó xong :4:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 13 năm
    • 763 Bài viết

• 7,570 Được cảm ơn

Mình muốn mua đồ của Estee lauder hoặc Chanel nhưng ở Hà nội không thấy có đại lý của hãng, các mẹ dùng đồ này ở Hà nội thường mua ở đâu vậy cho mình thông tin với, cám ơn các mẹ nhiều
    • 1,629 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocTri
    Mình muốn mua đồ của Estee lauder hoặc Chanel nhưng ở Hà nội không thấy có đại lý của hãng, các mẹ dùng đồ này ở Hà nội thường mua ở đâu vậy cho mình thông tin với, cám ơn các mẹ nhiều
    Mình cũng thế, sao mãi Estee lauder chưa mở cửa hàng tại HN nhỉ
    Không có tình yêu vĩnh cửu, chỉ có phút giây vĩnh cửu của tình yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 176 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

có cái link này, các mẹ thử vào xem, mình thấy anh chủ của nó cũng có uy tín trên TTVNOL lắm.
    http://www.vietspace.net.vn/Default.aspx?tabid=352079

@ Mod: không biết mình có phạm luật không nhỉ, có gì Mod xoá bài hộ mình đi nhé, mình không quảng cáo cho ai đâu, mình cũng chẳng quen biết gì người bán hàng đâu, chỉ vì thấy có bạn đang tìm mà mình lại thấy đây là địa chỉ uy tín trên mạng nên mình chỉ cho các bạn mà thôi.
    Thế nhé! tuỳ Mod xử lí bài của mình!
    ngaFngaFp7
    u6BQu6BQp7
    • 60 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THUYDUONG_540
    có cái link này, các mẹ thử vào xem, mình thấy anh chủ của nó cũng có uy tín trên TTVNOL lắm.
    http://www.vietspace.net.vn/Default.aspx?tabid=352079

@ Mod: không biết mình có phạm luật không nhỉ, có gì Mod xoá bài hộ mình đi nhé, mình không quảng cáo cho ai đâu, mình cũng chẳng quen biết gì người bán hàng đâu, chỉ vì thấy có bạn đang tìm mà mình lại thấy đây là địa chỉ uy tín trên mạng nên mình chỉ cho các bạn mà thôi.
    Thế nhé! tuỳ Mod xử lí bài của mình!
    Ôi, em phải cảm ơn bác vì em rất thích dòng the body shop. Chiều em phải lượn qua đó ngay. Thank bác nhìu....
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vụ mua đồ của E.L hay Lancome với bà con HN mình cũng hơi bất tiện nhỉ. Nhưng nếu ai hay đi công tác thì còn ok. Nhưng không sao, phải khắc phục khó khăn vì sự nghiệp làm đẹp chứ. Còn về vụ mua hàng qua mạng, tại mình gặp một lần hơi chuối nên cứ ấn tượng mãi, đến bây giờ vẫn hơi ngại. Cảm ơn mọi người chia xẻ.
    • 296 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Hỏi thì quê mà ko hỏi thì ko biết, thôi thì cứ hỏi, cùng lắm bị chê là quê :4:
    Mọi người cho mình hỏi, serum dùng dưõng ngày hay đêm vậy, mình chỉ biết tính chất của nó là thẩm thấu và khô nhanh trên bề mặt da thôi, còn ko biết nó có tác dụng như thế nào?
    Thế còn essence thì dùng như thế nào nhỉ? Đêm hay ngày ạ?
    • 139 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé hạt tiêu
    Mình cũng thế, sao mãi Estee lauder chưa mở cửa hàng tại HN nhỉ
    Mình nghe thông tin là đầu năm 2007 EL sẽ có mặt chính thức tại Hà Nội, dòng dưỡng da của hãng này thích cực luôn, còn son thì rất nhiều màu đẹp, phấn thì mịn, mình đang dùng của hãng này, tuy giá thành đắt nhưng đáng đồng tiền lắm.
    RAsW
    • 139 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rushui
    Chào các mẹ,
    Hôm nay mình vừa lọ mọ vào các mục chăm sóc sắc đẹp ở Wtt, híc, tại trời lạnh lên mới hết cơn lười chăm sóc da mà. Sau một hồi tìm hiểu vẫn chưa rõ lắm nên dùng serum của hãng nào cho phù hợp. Đi nghe mấy cô bán hàng tư vấn thì ...nhiều quá, chẳng biết đường nào mà lần. Mẹ nào có kinh nghiệm bày cho mình với, da mình thuộc dạng hỗn hợp. Ví dụ như Lancome có Resurface C, spot corrector; E.L có advanced night repair j đó. Các mẹ chia xẻ kinh nghiệm nhé
    Theo mình thì bạn dùng dòng dưỡng da của hãng nào thì dùng luôn se rum của hãng đấy như vậy nó mới bổ sung đc cho nhau, chứ dùng nhiều loại sợ các thành phần đó lại đánh nhau trên mặt mình, tùy theo loại da, thời tiết mà mình nên chọn loại dưỡng cho phù hợp, thường thì dùng se rum vẫn phải dùng thêm dưỡng da vì se rum chỉ đặc trị một cái gì đó thôi ví dụ chống nhăn, làm trắng, cân bằng da còn dưỡng da thì cung cấp độ ẩm, bổ sung nước hoặc dầu cho da.
    RAsW
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Long Thành
    Theo mình thì bạn dùng dòng dưỡng da của hãng nào thì dùng luôn se rum của hãng đấy như vậy nó mới bổ sung đc cho nhau, chứ dùng nhiều loại sợ các thành phần đó lại đánh nhau trên mặt mình, tùy theo loại da, thời tiết mà mình nên chọn loại dưỡng cho phù hợp, thường thì dùng se rum vẫn phải dùng thêm dưỡng da vì se rum chỉ đặc trị một cái gì đó thôi ví dụ chống nhăn, làm trắng, cân bằng da còn dưỡng da thì cung cấp độ ẩm, bổ sung nước hoặc dầu cho da.
    Đúng rồi đấy, tại mình cũng đang dùng bộ Primodiale của Lancome rồi. Muốn dùng thêm serum cho khoẻ nữa thôi. mà vẫn lăn tăn quá. E.L đầu năm sau có ở HN rồi hả bạn. Mừng wa!
    • 139 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy, tại mình cũng đang dùng bộ Primodiale của Lancome rồi. Muốn dùng thêm serum cho khoẻ nữa thôi. mà vẫn lăn tăn quá. E.L đầu năm sau có ở HN rồi hả bạn. Mừng wa!
    Cho mình hỏi bạn mua bộ lancome ở đâu đấy, nếu mua ở HN thì cho mình địa chỉ tin cậy với.
    RAsW
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 347 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Vụ mua đồ của E.L hay Lancome với bà con HN mình cũng hơi bất tiện nhỉ. Nhưng nếu ai hay đi công tác thì còn ok. Nhưng không sao, phải khắc phục khó khăn vì sự nghiệp làm đẹp chứ. Còn về vụ mua hàng qua mạng, tại mình gặp một lần hơi chuối nên cứ ấn tượng mãi, đến bây giờ vẫn hơi ngại. Cảm ơn mọi người chia xẻ.
    Mẹ nó đợi E.L mở ở HN mà mua. Tớ cũng đang dùng dòng này, phải nói là "không chê vào đâu được" nhưng mà cũng cứ vừa xài vừa sợ hết. Nếu 2007 có ở HN thì mừng quá. Khi nào nó có mặt ở HN, bác nào biết thì ới lên cho chị em biết với nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Long Thành
    Mình nghe thông tin là đầu năm 2007 EL sẽ có mặt chính thức tại Hà Nội, dòng dưỡng da của hãng này thích cực luôn, còn son thì rất nhiều màu đẹp, phấn thì mịn, mình đang dùng của hãng này, tuy giá thành đắt nhưng đáng đồng tiền lắm.
    Hôm bữa em mua cái advance night repair, được tặng một ít sample, nhưng khi thử sample son với nhẫn vàng thì nó bị đổi màu . Cái sữa rửa mặt Perfect clean slash away của EL xài cũng rất là thích ạ. Có điều con nhỏ bạn em da khô thì hình như không dùng được EL vì không đủ độ nhờn hay sao í, nên các mẹ da khô nên thử trước hẳn mua.

Không biết ở VN nếu mình đặt hàng trên mạng, khi nhận có phải thủ tục lôi thôi không? Hôm trước em đọc ở một thread, có mẹ than rằng mình phải đóng thuế gì đó lung tung . Nếu mua được hàng trên mạng thì rẻ hơn nhiều, (trang strawberrynet nghe nhiều người nói là chất lượng đảm bảo). Mua ở department thì đắt (vì hình như mình tốn tiền cho mẫu thử hay sao í) mà ở VN mấy cô bán hàng không cho mẫu thử gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@ Mẹ Long Thành: mình nhờ người đi công tác mua hộ bộ Lancome đó. Dùng cũng sắp hết mất rồi.

@ Thank you: Bạn dùng Cyber white là loại nào vậy? Mình thấy dòng này có lọ "Cyber White Clarity Hydra Bright Milky Lotion" không biết thế nào. Bà con ai dùng thử chưa cho biết ý kiến với. Ah, cho mình hỏi thêm: "Advanced night repair" dùng được cho cả ngày lẫn đêm à? Tại hôm trước đọc phần quảng cáo của sản phẩm thấy ghi vậy, còn nhìn tên thì chỉ thấy là "night" thôi nên chẳng rõ thế nào. Mình lười nên ngại dùng nhiều loại. Chỉ thích thứ nào dùng chung luôn cho cả ngày lẫn đêm. Hi hi.
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,576 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Uyển Nhi
    Ôi, em phải cảm ơn bác vì em rất thích dòng the body shop. Chiều em phải lượn qua đó ngay. Thank bác nhìu....
    Tớ cũng thích cái này, nhưng ở đây bán đắt nhỉ? :3: Thôi, lại đành gửi ai đi công tác mua hộ vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

@ Thank you: Bạn dùng Cyber white là loại nào vậy? Mình thấy dòng này có lọ "Cyber White Clarity Hydra Bright Milky Lotion" không biết thế nào. Bà con ai dùng thử chưa cho biết ý kiến với. Ah, cho mình hỏi thêm: "Advanced night repair" dùng được cho cả ngày lẫn đêm à? Tại hôm trước đọc phần quảng cáo của sản phẩm thấy ghi vậy, còn nhìn tên thì chỉ thấy là "night" thôi nên chẳng rõ thế nào. Mình lười nên ngại dùng nhiều loại. Chỉ thích thứ nào dùng chung luôn cho cả ngày lẫn đêm. Hi hi.
    Mình đang dùng cái Hybra bright milky lotion. Trước đó thì cũng đã dùng lotion của các hãng khác(như Isaknox, shiseido..) nhưng da vẫn bị bóng dầu và lỗ chân lông bị clog nên phát sinh mụn tùm lum. Sau khi ngưng dùng và chữa mụn, nghe con nhỏ em khen cái lotion này quá nên mình bấm bụng mua. Xài thấy rất là thích, thẩm thấu nhanh, không để lại dấu vết gì cả, giống như da mặt bạn lúc chưa apply í. Thích nhất là da mình không bị bóng dầu nữa nên mình nghĩ ở VN chắc dùng được. Mí cái vết thâm mụn cũng đỡ hẳn, nó còn có chức năng chống nắng nhẹ nữa đấy nhé.

Còn cái advance night repair thì dùng cho cả ngày lẫn đêm, sau khi bạn rửa mặt xong, apply một lớp mỏng rồi sử dụng mosturizer (nếu cần), sau đó trang điểm (mình thì không bao giờ trang điểm nên cũng không rõ)

Đặc điểm của sản phẩm EL, theo mình thấy, là làm da mình rất mịn, nhưng các mẹ đừng bị điều đó lừa nhé, vì theo một số người làm trong hãng đó và một đứa bạn học hóa sinh bảo rằng chỉ cần thêm vào mỹ phẩm silicon là mỹ phẩm sẽ tạo độ mịn. Silicon nghe đồn là không hại cho da. Chủ yếu thấy sản phẩm có hợp với mình không, đừng để cái mịn đánh lừa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình đang dùng cái Hybra bright milky lotion. Trước đó thì cũng đã dùng lotion của các hãng khác(như Isaknox, shiseido..) nhưng da vẫn bị bóng dầu và lỗ chân lông bị clog nên phát sinh mụn tùm lum. Sau khi ngưng dùng và chữa mụn, nghe con nhỏ em khen cái lotion này quá nên mình bấm bụng mua. Xài thấy rất là thích, thẩm thấu nhanh, không để lại dấu vết gì cả, giống như da mặt bạn lúc chưa apply í. Thích nhất là da mình không bị bóng dầu nữa nên mình nghĩ ở VN chắc dùng được. Mí cái vết thâm mụn cũng đỡ hẳn, nó còn có chức năng chống nắng nhẹ nữa đấy nhé.

Còn cái advance night repair thì dùng cho cả ngày lẫn đêm, sau khi bạn rửa mặt xong, apply một lớp mỏng rồi sử dụng mosturizer (nếu cần), sau đó trang điểm (mình thì không bao giờ trang điểm nên cũng không rõ)

Đặc điểm của sản phẩm EL, theo mình thấy, là làm da mình rất mịn, nhưng các mẹ đừng bị điều đó lừa nhé, vì theo một số người làm trong hãng đó và một đứa bạn học hóa sinh bảo rằng chỉ cần thêm vào mỹ phẩm silicon là mỹ phẩm sẽ tạo độ mịn. Silicon nghe đồn là không hại cho da. Chủ yếu thấy sản phẩm có hợp với mình không, đừng để cái mịn đánh lừa
    • 355 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

@me thankyou: em doc huong dan tren website tui EL thay noi Idea líst dung cho ban ngay , Ad dung ban dem , nen hien tai em dang dung Idealist cho ban ngay , & ad cho ban dem . Em moi dung duoc 2 tuan , thay da mat cai thien rat ro ret .
    Em mua fullsize duoc tang may chai sample advanced night repair 7ml, me nao co nhu cau xem duoi nay gium em nhe
    https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=222285
    cam on cac me da quan tam
    Me In
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ô, e chẳng hỉu serum là j. nó khác kem dưỡng hả các chị. mama em có 1 lọ kem xóa bọng mắt của Yves rocher, em tháy nó cũng ghi chữ serum vegetable.hehe:Silly:
    :559:em iu anh nhứt trên đời:559:
    mìn anh mà thoai anh oai anh oai
    :553::577::561::553::577:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4