TIN TÀI TRỢ.

Sao tự dưng em lại bị nổi mấy cục mụn li ti li ti quá trời..Buồn quá các mẹ à!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 984 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em năm nay 20 tuổi. Em thường thức khuya nhưng từ trước khi thi đại học và da dẻ vẫn hết sức bình thường. Em không hiểu sao dạo này em bị nổi quá trời mấy cái mụn li ti li ti có tí mủ bên trong. Buồn lắm các mẹ ơi. Khoảng 10 ngày nữa là em đi rồi, không ở VN nữa. Không biết các mẹ có bài thuốc hay mẹo nào chỉ cho em bớt mụn ạ? Tại nhiều khi mua mấy cái thuốc của Việt Nam mà tốt hơn đó, ví dụ tinh bột nghệ, bên chỗ e sắp tới không bán, hic hic. Mẹ nào chỉ giúp em với!! huhu. Em ngưng hẳn các loại mỹ phẩm từ lâu rồi mà vẫn cứ nổi huhu. Em uống nhiều chanh cho thải độc, Ăn rau cũng nhiều, ăn trái cây cũng nhiều mà em không biết sao mụn cứ nổi lên hoài làm em buồn ghê. Cám ơn các mẹ nhiều lắm!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddy_BigMom Xem bài viết
    Em năm nay 20 tuổi. Em thường thức khuya nhưng từ trước khi thi đại học và da dẻ vẫn hết sức bình thường. Em không hiểu sao dạo này em bị nổi quá trời mấy cái mụn li ti li ti có tí mủ bên trong. Buồn lắm các mẹ ơi. Khoảng 10 ngày nữa là em đi rồi, không ở VN nữa. Không biết các mẹ có bài thuốc hay mẹo nào chỉ cho em bớt mụn ạ? Tại nhiều khi mua mấy cái thuốc của Việt Nam mà tốt hơn đó, ví dụ tinh bột nghệ, bên chỗ e sắp tới không bán, hic hic. Mẹ nào chỉ giúp em với!! huhu. Em ngưng hẳn các loại mỹ phẩm từ lâu rồi mà vẫn cứ nổi huhu. Em uống nhiều chanh cho thải độc, Ăn rau cũng nhiều, ăn trái cây cũng nhiều mà em không biết sao mụn cứ nổi lên hoài làm em buồn ghê. Cám ơn các mẹ nhiều lắm!
    Sữa ong chúa trị mụn ẩn, mụn liti, mụn bọc... rất tốt bạn nhé, Mình đã dùng và thấy hiệu quả
    • 116 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị mụn li ti, co´ mủ trắng, đỏ đỏ khắp mặt
    Mình nói khong với mp lâu rùi
    Mình đi trị nhiều nơi
    Hết liệu trình 1 tg ngắn laˋ mụn lên
    Giơˋ ko biet làm sao
    Lên wtt tìm cách vẫn iˋ ra ko giˋ khác
    comment by WTT mobile view
    • 49 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

e thử dùng sản phẩm từ thiên nhiên như bột yến mạch và tinh bột nghệ đi. Lúc trước chị cũng bị lên nhiều mụn ẩn ở trán và cằm. Chị đọc rất nhiều review về yến mạch nên dùng thử. E thử mua về dùng xem sao vì cũng khá rẻ mà
    1. Hàng ngày e lấy yến mạch pha chút nước ấm cho nở ra rồi massa mặt, để như vậy, đánh răng xong thì rửa mặt sạch. Ngày 2 lần sáng + tối. Có điều kiện mua toner giấm táo pha ty le 1 giam : 3 nuoc bôi lên mặt để cân bằng độ PH cho da
    2. E pha yến mạch + sữa tươi cho sệt rồi đắp lên mặt 30p. trước khi đắp mặt nạ nên xông mặt với nước nóng + tinh dầu cho lỗ chân lông nở ra làm sạch bụi bẩn và thấm dưỡng chất tốt hơn
    3. Nếu có tgian thì dùng thêm mat na tinh bột nghệ + sữa chua + mật ong làm mờ vết thâm nhé hoặc pha bột nghệ với mật ong uống sẽ rất tốt cho da đấy

Khi e dùng yến mạch, trong mấy ngày đầu mụn lên rất nhiều nhưng e đừng lo vì lúc này là thời kỳ nhân mụn ẩn đc đẩy lên, e cứ kiên trì dùng đảm bảo da mặt sẽ sạch mụn và đẹp lên rất nhiều.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sunflowersix2004